เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 03:19:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนกับมีด  (อ่าน 6871 ครั้ง)
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 10:13:41 AM »

ผมกลัวทั้งคู่เลยครับ  ตกใจ โดนอันไหนก็ไม่ดีทั้งนั้นเลยครับ อ๋อย..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2007, 10:28:58 AM โดย sopon870 » บันทึกการเข้า

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 11:01:50 AM »

ไม่ว่าอาวุธอะไรถ้าอยู่ในมือคนบ้าไร้สติแล้ว..ผมว่าน่ากลัวทั้งนั้นแหละครับ..
ขนาดก้อนหินมันยังเอาไปปาใส่รถ ใช้เป็นอาวุธได้อีกแน่ะ..เลวมั๊ยล่ะครับพี่น้อง.. Angry

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
CAESAR
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 23

"ปืนคือปัจจัยที่ 5"

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 11:08:52 AM »

ไม่ว่าจะมีดหรือปืน อาวุธเหล่านี้จะทำร้ายใครได้ก็ต้องมาจากการใช้ของเจ้าของอาวุธเหล่านี้ครับ ฉะนั้นผู้ครอบครองอาวุธเหล่านี้ควรจะมีสติในการใช้ครับ  ไหว้  Grin Grin ;ผมว่าควรอ่านฉลากก่อนใช้ครับและไม่ควรดื่มเกินวันละ 3 ขวด ( ล้อเล่นครับ ) Huh Huh Huh

glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 11:52:14 AM »

อย่างที่หลายๆท่านพูดถึงน่ะครับ  ขอให้มีสติ ตั้งสติให้มั่น เมื่อทำลงไปแล้ว สิ่งที่เป็นผลตามมา เราจะรับผิดชอบได้ทุกอย่างหรือไม่  และ ......  แน่ใจได้อย่างไรว่า จะไม่เกิดเหตุการณ์ซ้ำสองให้ต้องคิดต้องทำอีกครับ  Grin

ตั้งสติ.....ก่อนสตาร์ท    Grin  ( เกี่ยวกันมั๊ยเนี่ย?   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  )

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
สุริศักดิ์
Newbie
*

คะแนน 0

เรารัก ในหลวง

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 12:51:39 PM »

ไหว้

รักเธอ ประเทศไทย
saw
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 04:11:13 PM »

ทั้งมีดและปืน   เป็นวัตถุ   ไม่มีชีวิต  ไม่มีความรู้สึกรักหรือเกลียดใครได้   มันจึงไม่มีความดีและความเลวในตัวมัน   ซึ่งรวมถึงความเก่งกาจเฉพาะตัวของมันด้วย   ตัวชี้วัดที่สำคัญจึงขึ้นอยู่ว่า "ใคร" เป็นผู้ใช้มันและใช้อย่างไร    ดังนั้นอาวุธที่น่ากลัวที่สุดก็คือสัญชาตญาณดิบของมนุษย์ครับ  ซึ่งก็ขึ้นอยู่ว่าแต่ละคนจะสามารถควบคุมมันได้หรือไม่
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 05:19:31 PM »

ทั้งมีดและปืน   เป็นวัตถุ   ไม่มีชีวิต  ไม่มีความรู้สึกรักหรือเกลียดใครได้   มันจึงไม่มีความดีและความเลวในตัวมัน   ซึ่งรวมถึงความเก่งกาจเฉพาะตัวของมันด้วย   ตัวชี้วัดที่สำคัญจึงขึ้นอยู่ว่า "ใคร" เป็นผู้ใช้มันและใช้อย่างไร    ดังนั้นอาวุธที่น่ากลัวที่สุดก็คือสัญชาตญาณดิบของมนุษย์ครับ  ซึ่งก็ขึ้นอยู่ว่าแต่ละคนจะสามารถควบคุมมันได้หรือไม่
ความดิบของคนบางครั้งมันก้ขึ้นอยู่กับหลายๆอย่างประกอบด้วยครับ เช่นเจอคนที่อ่อนแอกว่า ก็จะดิบเถื่อนอย่างเต็มที่
แต่พอเจอกับคนที่เหนือกว่าไม่รู้ว่าความดิบเถื่อนที่มีอยู่ในตัวและหัวใจมันหายไปไหนหมด

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 05:43:07 PM »

สำหรับผม ถ้าจะเอาให้สะใจสมความแค้นผมขอมีดครับ  แผลสะใจดีในเวลาที่แค้นมาก ๆ แทงไม่ต้องยั้งมือ หรือเวลาที่เปิดประกะกูห้องไป แล้วเจอเมียนอนอยู่กับชายอื่น    แต่ถ้าจะเอาเร็วก็ต้องนี่เลยครับ อีเดี่ยว ไม่พลาด ขอบคุณครับ

หวังว่าจะเป็นเรื่องที่สมมุติขึ้น ที่จะไม่เกิดกับ คุณ tassanai และไม่เกิดขึ้นกับใคร.
เพราะถ้าไปในครรลองนั้นแล้ว มีเสียกับเสีย. ถึงสะใจก็ต้องเสียใจ เสียอิสระภาพอยู่ดี. ครับ

มีดกับปืนนั้น. ถ้าในระดับฝีมือแล้ว มีดจะไม่มีทางเอาชนะปืนได้. . 
สูงขึ้นมาอีก เป็นหอกใบพาย เป็นธนู .. ก็ยังสู้ไม่ได้..
มิเช่นนั้น จะต้องมีกองทัพกระบี่.. กองทัพหอก พลธนู ร่วมรบในสงครามอ่าวแล้ว..
หรือในสงครามเวียตนามให้กล่าวขานกัน.. บ้างแล้ว .

และ มีดต้องในระดับมีฝีมือถึงจะใช้ได้ ดี..
แต่ปืน ไม่ต้อง ขอให้มีแรงเหนี่ยวไก และเล็งให้ตรงตัว เป็นใช้ได้.

ทั้งมีดและปืน เป็นอาวุธ ที่จำต้องเลือกกระทำก่อน โดยอีกฝ่ายไม่รู้ตัว
ไม่ทันจะตั้งตัว..  จึงจะปิดเกมส์ได้.
แต่ลงว่าอีกฝ่ายรู้ตัวก่อน.และกำ Colt .๔๕ หรือ .๒๒ TPH   อยู่ในมือ
............. ง่ายเหลือเกิน ที่มีด..จะเป็นฝ่ายถูกปิดฉากลง.. ครับ.  Smiley

แต่มีด สามารถเลือกเป็นอาวุธสำลอง ที่วางใจได้ดีที่สุดชนิดหนึ่ง. ครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2007, 11:11:36 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

Tew@75
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ใช้ชีวิตให้เต็มที่...เต็มที่กับชีวิต

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 06:19:32 PM »

ระยะประชิดมีดครับน่ากลัวครับ  ถ้าห่างกันสัก 5 เมตรควัก อวป.ออกมาอีกฝ่ายก็ต้องโกยก่อนแน่ ๆ
ขออภัยครับ ถ้าผมเป็นอีกฝ่ายผมขอยืมมาอ่านก่อนแล้วค่อยวิ่งครับ คิก คิก คิก คิก

การจู่โจมย่อมชนะการตั้งรับเสมอ
โกโก้
Hero Member

คะแนน 20

รับผิดชอบแล้วทำงานที่ได้รับมอบหมายให้ดีที่สุด

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 06:27:41 PM »

ยี๊กลัวปืนครับถ้ามีดมันเสียวครับ ยี๊ อ๋อย
HaaMoo
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 06:55:09 PM »

ผมว่ามีดเนี่ยน่ากลัวสุดๆแล้วครับ ลองคิดตามน่ะครับถ้ามีคนกำลังจะเอามีดฟันหรือแทงเรา
กว่ามีดมันจะถึงตัวเรา มันจะเสียวขนาดไหน นึกแล้วขนลุก โดนปืนยิงบางทียังไม่รู้สึกตัวเลย
ด้วยซ้ำ แต่ความเจ็บปวดหลังโดนผมว่าคงไม่แตกต่างกันเท่าไร่หรอกครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นผมว่า
ไม่ขอโดนทั้ง2อย่างเป็นดีที่สุดแล้วครับ ไม่เอาแล้ว เจ็บครับ คิก คิก คิก คิก

" ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว "
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 07:05:33 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 07:23:56 PM »

เมื่อก่อนผมกลัวทั้งมีดและปืนครับ  ( ตอนนี้ก็ยังกลัวอยู่ดีแหละ )

แต่มาพักหลังๆ  ผมกลัว สาก กับ  เครื่องปั่นน้ำผลไม้  ..........ไม่รู้ทำไม....... หัวเราะร่าน้ำตาริน
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 08:21:05 PM »

เมื่อก่อนผมกลัวทั้งมีดและปืนครับ  ( ตอนนี้ก็ยังกลัวอยู่ดีแหละ )

แต่มาพักหลังๆ  ผมกลัว สาก กับ  เครื่องปั่นน้ำผลไม้  ..........ไม่รู้ทำไม....... หัวเราะร่าน้ำตาริน

นึกว่ากลัวสายยางรดน้ำต้นไม้ อิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ต๋อง_commander
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 08:32:44 PM »

ผมว่ามีดมัน หวาดเสียวครับ  อ๋อย
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์