เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:28:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนกับมีด  (อ่าน 6852 ครั้ง)
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #60 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 09:32:02 AM »

ไม่อยากใช้อะไรซักอย่างทั้งมีดทั้งปืน คุกไม่ได้มีไว้ขังหมานะครับ เลี่ยงได้ดีที่สุด ถ้าเลี่ยงไม่ได้ก็ค่อยตัดสินใจอีกที  Cheesy

ผมคิดเหมือนพี่เลยครับ เพราะผมชอบจับหมาขัง อิอิ

ผมอยากให้เวบนี้อยู่นานๆครับไม่อยากให้มีกระทู้แรงๆ พี่ๆหลายท่านที่เตือนก็คงคิดแบบนี้ ไม่อยากให้มองเวบนี้ว่าเป็นเวบของคนรุนแรง มีแต่ใช้อาวุธใช้กำลังครับ

ผมเล่นเวบนี้แรกๆผมคิดว่าผมแน่ ผมเจ๋ง ผมรู้มาก เจอกระทู้เดี๋ยวก็รู้ว่าเรากบในกะลาครอบ ผมก็น้อมรับคำเตือนของพี่ๆ เลยอยู่แบบพอเพียงชอบก็โพส ไม่ชอบก็แค่อ่านครับ คนเราไม่รู้เสียทุกเรื่อง ไม่เก่งเสียทุกอย่างครับ (ไม่ได้ว่ากระทบใครแค่ระบายความในใจครับ)

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #61 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 09:43:42 AM »

จุดแบ่งแยกระหว่างมนุษย์ กับคน  คือศิลธรรม

โปรดใช้ธรรมในการตัดสินใจในทุกเรื่อง  ทุกอย่างก็จะผ่านไปได้ด้วยความเหมาะสม

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #62 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 09:48:26 AM »

Grin Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #63 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 11:31:10 AM »

คําพูดจริงใจไม่ไพเราะ...คําพูดไพเราะอาจไม่จริงใจ
ผู้ที่รู้ไม่พูดมาก....ผู้ที่พูดมากไม่รู้
โลกไม่โต้เถียงกับผู้ที่ไม่โต้เถียง
จิตใจที่สงบและอดทน เป็นพื้นฐานแห่งชีวิตที่เป็นสุข
ผมยืมข้อความนี้มาจากท่านๆหนึ่งในนี้ครับ  และเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง

ต้องขอขอบพระคุณท่านที่แสดงความคิดเห็นได้ตรงกับหัวข้อที่นะครับ ขอบคุณที่ท่านไม่อคติกับผมเหมือนน??? หลายท่านที่นี่แสดงความคิดเห็นดีครับ ไม่มีการเหน็บแนมที่ทำให้เกิดข้อขุ่นเคืองกันเปล่าๆนะครับ

จริงๆการตั้งกระทู้อ่ะไร ขึ้นมา ก้หมายถึง ท่านต้องการความคิดเห้นจากผู้อื่น จะมีที่ถูกใจ หรือ ไม่ถูกใจ บ้างก็ย่อมต้องมีเป็นเรื่องธรรมดา เพียงแต่ ขอให้ท่านเจ้าของกระทุ้ ลองมองดู ถึง เนื้อ หาที่ท่านตั้ง ขึ้นมาซักนิดนึงว่า เหมาะสม หรือ ไม่ สร้างสรรค์ หรือไม่ ลองคิดดูว่าถ้ามีผู้อื่น ที่ไม่สมาชิกเวป เข้ามาอ่าน เค้าจะมองเวป นี้เป้นอย่างไร เป็น คนที่ชอบ ใช้ความรุนแรง ป่าเถื่อน กักขระ แล้วก็ชอบใช้ความรุนแรงตัดสินปัญหาหรือครับ
   ผมว่าคุณ ลองหันหน้าเข้าหาพระธรรมบ้าง อาจทำให้คุณได้มองเห้นโลกอีก ด้านหนึ่ง ไม่ทราบว่าคุณ ได้บวชเรียนมาบ้างหรือไม่ ถ้ายัง ผมขออนุญาติเนะนำให้ ลองหาวัดที่ เป็นวัดปฏิบัติ หาเวลาว่างเพื่อบวชเรียน ถ้าคุณ เคยบวชแล้วลองหาหนังสือ พระธรรม มาทบทวนดู อาจทำให้เปลี่ยนทัศนะคติ ของ คุณได้บ้าง
ปืน กับ มีด  คุณคิดว่าสิ่งไหนน่ากลัวกว่ากัน  ลองคิดดูกันนะครับ  สิ่งของสองสิ่ง แต่ต่างกันที่รูปร่าง แต่มันเป็นสิ่งที่นำพาความตายมาให้คุณได้ และต่างกันที่ความเจ็บปวด 
สำหรับผม ถ้าจะเอาให้สะใจสมความแค้นผมขอมีดครับ  แผลสะใจดีในเวลาที่แค้นมาก ๆ แทงไม่ต้องยั้งมือ หรือเวลาที่เปิดประกะกูห้องไป แล้วเจอเมียนอนอยู่กับชายอื่น    แต่ถ้าจะเอาเร็วก็ต้องนี่เลยครับ อีเดี่ยว ไม่พลาด ขอบคุณครับ
คิดป่าเถื่อนนะใช่ครับ  ถ้าไม่เกิดกับตัวเองไม่รู้หรอกครับท่าน???

อ่านจาก ข้อความของท่านแล้วทำให้รู้ ว่าใน จิตรใจของท่าน ยังมีแต่ความร้อนรุ่มในจิตรใจ ผมเองไม่ทราบว่าเรื่องที่คุณเล่ามาเป้นจริงหรือไม่ แต่อย่างไรก้อยากให้คุณได้ลอง หาหนทางบรรเทาทุกข์ ในจิตรใจลงบ้าง ในทางที่ถูก คิด ถึงความเป็น อนิจจัง ซึ่งไม่มีอ่ะไรเที่ยงแท้แน่นอน เมื่อมียศ ก็ย่อม มีวันเสื่อมยศ  มีลาภก็ย่อมมีวันเสื่อมลาภ ทุกอย่างในโลกล้วนแล้ว แต่ไม่มีอ่ะไรแน่นอน อย่าไปยึดติด ยึดมั่น ถือมั่น กับอ่ะไรจนเกินไป ไม่ว่าจะเป้น สมบัติ หรือตัวบุคคล เพราะยิ่งท่าน รักมาก หวงมาก ก็ย่อม ต้องทุกข์ มาก จงเดินบนทางสายกลางแล้วท่านจะมีความสุข ครับ
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #64 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 11:57:26 AM »

Grin ผมชอบมีด ยี่ห้อ.ไอบ้า ของสเปนครับสวยดี เขียนผิดจำผิดขออภัยครับ Cool Grin Grin

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
'por
Failure is not an Option
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #65 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 12:22:16 PM »

ผมพกและ "ใช้" มีด Benchmade (axis lock / Elishewitz Design) ทุกวันครับ

ไม่ต้องกลัวว่าจะโดนค้นเรื่องปืน

พกมีด ได้ประโยชน์มากกว่าครับ เพราะแฟนผมชอบกินผลไม้ในรถครับ Grin Grin Grin แต่ต้องเอาออกมาใช้ตอนรถติด เพราะถ้ารถเคลื่อนที่ อันตรายครับ ของมันคม

มีดที่ว่าแพงๆ ก็ใช้เป็นมีดปอกผลไม้ได้ทุกวันครับ คุ้มครับ หลงรัก

"มีให้ใช้ ก็ใช้เข้าไป"

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #66 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 12:37:59 PM »

Grin ผมชอบมีด ยี่ห้อ.ไอบ้า ของสเปนครับสวยดี เขียนผิดจำผิดขออภัยครับ Cool Grin Grin

น่าจะหมายถึงยี่ห้อ Aitor

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Kapiman - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

« ตอบ #67 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 02:13:48 PM »

เท่าที่ผมอ่านดูแล้ว ทุกคนกลัวคุกหมดเลยนะครับ  แต่ทำไมเด็กวัยรุ่นแถวบ้านผมหลายๆคน เข้า-ออกคุกเป็นว่าเล่นเลย  ไอ้เราก็สงสัยอยู่เหมือนกันว่าในคุกมันสบายนักหรือไง ถึงได้ไม่กลัวกันเลย ผมไม่ค่อยกลัวคุกเท่าไหร่ครับ เพียงแค่คิดอยู่ทุกวันว่า ทำดีทำในสิ่งที่ถูกต้อง ไปซะทุกๆอย่าง เราคงไม่มีทางที่จะต้องโดนจับติดคุกแน่ๆ

Grin Grin Grinอยากรู้จังว่าในคุกมันสบายแบบที่พวกนั้นพูดกันหรือเปล่า กิน ทำงาน แล้วก็นอน...
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #68 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 02:27:59 PM »

น่าจะหมายถึงยี่ห้อ Aitor
                                Cheesy ขอบคุณครับ แหมจำผิดจนได้ Wink Grin Grin

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #69 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 03:27:34 PM »

ปืนเร็วกว่าแต่มีดสะใจกว่า

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #70 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 04:25:56 PM »

ตอนที่ผมเป็นวัยรุ่น   ตอนนั้นทำอะไรไม่ค่อยยั้งคิดแบบว่าข้าไม่เคยหาเรื่องใครแต่ใครอย่ามาหาเรื่องข้า   ข้ายอมไม่ได้อะไรทำนองนี้   ผมเป็นคนที่ชอบพกมีดติดตัวตลอดไม่ว่าจะไปไหน   มีอยู่วันผมออกมาตัดผมพอตัดเสร็จก็ออกมายืนรอรถเมล์เพื่อที่จะกลับบ้าน   ช่วงที่ยืนรอรถอยู่นั้นมองเห็นผู้ชาย 3 คนฝั่งตรงข้ามมองมาที่ผมแล้วซุบซิบๆกันแล้วมองมาที่ผมเป็นระยะระยะ  ซึ่งผมรู้สึกได้ว่ามันมองแบบผิดปกติ   สักพักใหญ่หนึ่งในสามก็ขวักมือเรียกผม   ขวักเรียกหลายเทียวจนผมชักสงสัยว่าไอ้ที่มันขวักเรียกเรานี่มันเพื่อนเรารึปล่าว   ผมก็ตัดสินใจข้ามถนนไปดูใกล้ๆว่าคนที่เรียกเรานั้นมันเพื่อนเรารึปล่าว  พอเห็นใกล้ๆแล้ว....เอ....นี่มันไม่ใช่เพื่อนเราเลยนี่หว่า  ได้ยินเสียงดังมาจากหนึงในสามว่า   มองน่าอยากหาเรื่องรึ  ผมก็เลยตอบกลับไปว่า(ใจดีสู้เสือ)  เฮ้...คำนี่ต้องกูพูดกับมึงนะไม่ใช่มึงพูดกับกู  ผมรู้ว่าเหตุการณ์เริ่มไม่ดีแน่โดนนักเลงหาเรื่องเข้าแล้ว   จะถอยก็ใช่ทีเดี๋ยวโดนพวกรุมยำเละแน่ก็ยืนระวังตัว   แล้วก็เป็นตามคาดครับพอรถเมล์มาหนึ่งในสามก้าวขึ้นรถเมล์แต่เอี้ยวหลังเอามือซ้ายจับมือซ้ายผมมาดึงมือพร้อมกับกำหมัดมือขวาเตรียมที่จะต่อยผมแล้วจะหนีเลย  พอเขาเอามือมาจับมือผมๆก็เลยจับมือเขาบีบไว้แน่นด้วยมือซ้าย  ในขณะเดียวกันมือขวาของผมก็ล้วงไปที่เอวควักมีดดาบปลายปืนที่ใช้ติดกับปืนM 16 ไอ้คนที่มันจับมือผมจะต่อยทีแรกมันยิ้มใส่ให้ผมแต่พอมันเห็นมีดดาบปลายปืนอยู่ในมือผมมันตาแหกเลยครับรีบสบัดมือให้หลุดออกจากมือผม  แต่ผมล็อกไว้แล้วจึงสบัดไม่หลุดพร้อมทั้งเอี้ยวตัวหนีโดยหันหลัง   ช่วงเวลานั้นผมคิดถ้าผมแทงรับลองได้เลยว่าไอ้หมอนี่ไม่มีโอกาศได้หาหมอแน่นอน  คิดแล้วเอาอย่างนี้แล้วกันดับความซ่าของมันสักหน่อย คิดแล้วก็ฟันฉับเข้าให้ตั้งแต่หัวไหล่ยาวมาถึงชายโครงด้านหลัง   เสื้อยืดขาดเป็นทางยาวเลือดทะลักเปรอะไปหมด   ปากมันก็ร้องตะโกนให้คนช่วยว่าช่วยด้วยๆผมถูกฟันๆ  ผมเลยถามว่าเวลามึงจะต่อยกูไม่เห็นมึงตะโกนบอกละว่าแล้วก็ถีบหลังส่งไปอีกที   แล้วผมก็อาศัยตอนที่คนเริ่มชุลมุนหนีออกมาจากบริเวณนั้น.... เจ้าสองคนมันเห็นเพื่อนมันถูกฟันก็หนีไปคนระทิศคนระทาง...ถ้าจะถามว่าสะใจใหมผมตอบได้เลยว่าไม่สะใจครับเพราะผมไม่ได้โกรธแค้นกลับคนพวกนี้มาก่อนแต่ที่ผมต้องทำเพราะถ้าผมไม่เปิดเกมส์ก่อนผมโดนรุมยำเละแน่นอนครับ.....
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #71 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 04:55:01 PM »

ตอนที่ผมเป็นวัยรุ่น   ตอนนั้นทำอะไรไม่ค่อยยั้งคิดแบบว่าข้าไม่เคยหาเรื่องใครแต่ใครอย่ามาหาเรื่องข้า   ข้ายอมไม่ได้อะไรทำนองนี้   ผมเป็นคนที่ชอบพกมีดติดตัวตลอดไม่ว่าจะไปไหน   มีอยู่วันผมออกมาตัดผมพอตัดเสร็จก็ออกมายืนรอรถเมล์เพื่อที่จะกลับบ้าน   ช่วงที่ยืนรอรถอยู่นั้นมองเห็นผู้ชาย 3 คนฝั่งตรงข้ามมองมาที่ผมแล้วซุบซิบๆกันแล้วมองมาที่ผมเป็นระยะระยะ  ซึ่งผมรู้สึกได้ว่ามันมองแบบผิดปกติ   สักพักใหญ่หนึ่งในสามก็ขวักมือเรียกผม   ขวักเรียกหลายเทียวจนผมชักสงสัยว่าไอ้ที่มันขวักเรียกเรานี่มันเพื่อนเรารึปล่าว   ผมก็ตัดสินใจข้ามถนนไปดูใกล้ๆว่าคนที่เรียกเรานั้นมันเพื่อนเรารึปล่าว  พอเห็นใกล้ๆแล้ว....เอ....นี่มันไม่ใช่เพื่อนเราเลยนี่หว่า  ได้ยินเสียงดังมาจากหนึงในสามว่า   มองน่าอยากหาเรื่องรึ  ผมก็เลยตอบกลับไปว่า(ใจดีสู้เสือ)  เฮ้...คำนี่ต้องกูพูดกับมึงนะไม่ใช่มึงพูดกับกู  ผมรู้ว่าเหตุการณ์เริ่มไม่ดีแน่โดนนักเลงหาเรื่องเข้าแล้ว   จะถอยก็ใช่ทีเดี๋ยวโดนพวกรุมยำเละแน่ก็ยืนระวังตัว   แล้วก็เป็นตามคาดครับพอรถเมล์มาหนึ่งในสามก้าวขึ้นรถเมล์แต่เอี้ยวหลังเอามือซ้ายจับมือซ้ายผมมาดึงมือพร้อมกับกำหมัดมือขวาเตรียมที่จะต่อยผมแล้วจะหนีเลย  พอเขาเอามือมาจับมือผมๆก็เลยจับมือเขาบีบไว้แน่นด้วยมือซ้าย  ในขณะเดียวกันมือขวาของผมก็ล้วงไปที่เอวควักมีดดาบปลายปืนที่ใช้ติดกับปืนM 16 ไอ้คนที่มันจับมือผมจะต่อยทีแรกมันยิ้มใส่ให้ผมแต่พอมันเห็นมีดดาบปลายปืนอยู่ในมือผมมันตาแหกเลยครับรีบสบัดมือให้หลุดออกจากมือผม  แต่ผมล็อกไว้แล้วจึงสบัดไม่หลุดพร้อมทั้งเอี้ยวตัวหนีโดยหันหลัง   ช่วงเวลานั้นผมคิดถ้าผมแทงรับลองได้เลยว่าไอ้หมอนี่ไม่มีโอกาศได้หาหมอแน่นอน  คิดแล้วเอาอย่างนี้แล้วกันดับความซ่าของมันสักหน่อย คิดแล้วก็ฟันฉับเข้าให้ตั้งแต่หัวไหล่ยาวมาถึงชายโครงด้านหลัง   เสื้อยืดขาดเป็นทางยาวเลือดทะลักเปรอะไปหมด   ปากมันก็ร้องตะโกนให้คนช่วยว่าช่วยด้วยๆผมถูกฟันๆ  ผมเลยถามว่าเวลามึงจะต่อยกูไม่เห็นมึงตะโกนบอกละว่าแล้วก็ถีบหลังส่งไปอีกที   แล้วผมก็อาศัยตอนที่คนเริ่มชุลมุนหนีออกมาจากบริเวณนั้น.... เจ้าสองคนมันเห็นเพื่อนมันถูกฟันก็หนีไปคนระทิศคนระทาง...ถ้าจะถามว่าสะใจใหมผมตอบได้เลยว่าไม่สะใจครับเพราะผมไม่ได้โกรธแค้นกลับคนพวกนี้มาก่อนแต่ที่ผมต้องทำเพราะถ้าผมไม่เปิดเกมส์ก่อนผมโดนรุมยำเละแน่นอนครับ.....

ตอนวัยรุ่นผมใช้วิธีสงบสยบเคลื่อนไหวครับ เวลาใครมาพยักเพยิดใส่ มองแล้วไม่ใช่พวกเรา ผมจะใช้หางตาจับไว้ตลอด เผื่อมันเดินตามมาหาเรื่อง เพราะผมกำลังเดินหนีครับ Grin Grin

ส่วนเวลาที่ใกล้อวัยวะเบื้องต่ำมากที่สุด ก็ตอนเพื่อนต่างห้องมันเดินมาหาผม หาว่ามองหน้ามันตอนเดินผ่านห้องมัน คนนี้คงหมั่นใส้ผมอยู่แล้ว เพราะผมก็เหล่ ๆ แฟนมันอยู่  ยิ้มีเลศนัย ผมก็ยืนนิ่ง ๆ บอกมันว่า ก็กรูไปล้างหน้ามา ถอดแว่นเดิน มองทางยังไม่ค่อยจะเห็นเลย  คิก คิก มันเลยไม่มีข้ออ้างหาเรื่องต่อ .... ภายหลังมีเพื่อนผมอยากเรียนคาราเต้ เลยพากันไปซ้อมที่วัดพระมหาไถ่ (มีเพื่อนอีกคนซ้อมอยู่แล้ว) ผมก็ตามไปด้วย แต่ไม่ได้หวังเอาดีอะไรมากมาย แต่อานิสงค์จากการไปโรงเรียนแล้วสะพายชุดคาราเต้ไปด้วย ทำให้ไม่มีใครมาวอแวผมอีกเลย  ขำก๊าก ขำก๊าก

Grin

อ้อ!! เรื่องปืนกับมีดของ จขกท. ... ผมไม่มีความเห็นครับ เพราะถ้าเกิดสถานการณ์สมมติแบบที่ จขกท. ยกมา ผมจะสาธุ ไหว้ ขอให้เลิกแล้วต่อกัน .... กางเกงในขึ้นรา ผมไม่เอามาใช้หรอกครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #72 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 05:24:27 PM »

สมัยเด็กๆจนถึงวัยรุ่น ประสพการณ์ในการใช้มีดของผมมีมากครับ และคิดว่ามีมากกว่าเพื่อนๆหลายๆท่านในนี้
ผมมีโอกาสได้ใช้มีดฟันเกือบทุกอาทิตย์ ฟันจนเบื่อ บางครั้งต้องหนี เพราะไม่อยากใช้มีด เรื่องการลับมีดลับขวาน
ผมเองก็ทำเอง ผมเป็นชาวสวน ต้องใช้มีดดายหญ้าเกือบทุกวัน หลังเลิกเรียนมาก้ต้องเข้าสวน ดายหญ้า ใช้มีดฟันจนเหนื่อย
บางครั้งก้ต้องแอบหนี  เรื่องโดนฟันยิงเป็นเรื่องธรรมดา บางครั้งพลาดจากหญ้ามีดเลยมาโดนหลังเท้าตัวเอง หนังหลุดมารวมกองกันอยู่ตรงข้อเท้า
เห็นกระดูกหลังเท้าขาวจั๊ว Grin บางครั้งก็เคยผ่ามือตัวเองเป็นสองซีก คือวันที่มีเรืองฝนตก เราก็รีบวิ่งกลับบ้าน แต่ทางในสวนมันลื่น
พอเซเริ่มจะล้ม ก็ใช้ปลายมีดจิ้มยันกับดินเอาใว้  ด้ามมีดที่เราจับมันเปียกน้ำฝน มันลื่น แรงและน้ำหนักตัวเราที่กดลงไปมีมาก มือก็รุดจากด้ามลงไป
ตามใบมีดทั้งๆที่ยังกำอยู่ พอรู้ตัวอีกที่ฝ่ามือก็อ้าออกจากันแล้ว วัยรุ่นสมัยนี้คงไม่รู้จักการใช้มีดแบบผมเป็นแน่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2007, 05:27:38 PM โดย เสือใบ(boon) » บันทึกการเข้า

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 05:29:56 PM »

เมื่อก่อนผมกลัวทั้งมีดและปืนครับ  ( ตอนนี้ก็ยังกลัวอยู่ดีแหละ )

แต่มาพักหลังๆ  ผมกลัว สาก กับ  เครื่องปั่นน้ำผลไม้  ..........ไม่รู้ทำไม....... หัวเราะร่าน้ำตาริน

นึกว่ากลัวสายยางรดน้ำต้นไม้ อิอิ

แบบนี้ละจำแม่นกันจัง ยี๊
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 05:32:36 PM »

สมัยเด็กๆจนถึงวัยรุ่น ประสพการณ์ในการใช้มีดของผมมีมากครับ และคิดว่ามีมากกว่าเพื่อนๆหลายๆท่านในนี้
ผมมีโอกาสได้ใช้มีดฟันเกือบทุกอาทิตย์ ฟันจนเบื่อ บางครั้งต้องหนี เพราะไม่อยากใช้มีด เรื่องการลับมีดลับขวาน
ผมเองก็ทำเอง ผมเป็นชาวสวน ต้องใช้มีดดายหญ้าเกือบทุกวัน หลังเลิกเรียนมาก้ต้องเข้าสวน ดายหญ้า ใช้มีดฟันจนเหนื่อย
บางครั้งก้ต้องแอบหนี  เรื่องโดนฟันยิงเป็นเรื่องธรรมดา บางครั้งพลาดจากหญ้ามีดเลยมาโดนหลังเท้าตัวเอง หนังหลุดมารวมกองกันอยู่ตรงข้อเท้า
เห็นกระดูกหลังเท้าขาวจั๊ว Grin บางครั้งก็เคยผ่ามือตัวเองเป็นสองซีก คือวันที่มีเรืองฝนตก เราก็รีบวิ่งกลับบ้าน แต่ทางในสวนมันลื่น
พอเซเริ่มจะล้ม ก็ใช้ปลายมีดจิ้มยันกับดินเอาใว้  ด้ามมีดที่เราจับมันเปียกน้ำฝน มันลื่น แรงและน้ำหนักตัวเราที่กดลงไปมีมาก มือก็รุดจากด้ามลงไป
ตามใบมีดทั้งๆที่ยังกำอยู่ พอรู้ตัวอีกที่ฝ่ามือก็อ้าออกจากันแล้ว วัยรุ่นสมัยนี้คงไม่รู้จักการใช้มีดแบบผมเป็นแน่

โห.....หวาดเสียวมากครับพี่

ผมขอบอกว่า " ดวงของพี่ไม่ถูกกับของมีคมครับ "  ฟันธง......
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์