เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:21:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนสอบถามผู้รู้ ใน ป.4 ไม่ได้ระบุยี่ห้อผู้ผลิต ต้องแก้ไขหรือไม่ครับ  (อ่าน 2602 ครั้ง)
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 10:07:34 AM »

เรียนสอบถามครับ คือในใบ ป.4 ของผมมีแต่เลขประจำปืน  แต่ไม่ได้ระบุชื่อผู้ผลิตอาวุธปืน  ไม่ทราบว่าต้องไปเพิ่มเติมแก้ไขหรือไม่  และถ้าไม่ทำมีผลทางกฏหมายหรือไม่ครับ  อีกนิดครับเติมข้อความเองได้หรือไม่ !
                                                         ด้วยความเคารพ 
                                                                araki

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 10:34:38 AM »

ปืนผมหลายกระบอก ก็ไม่ได้ระบุนะครับ เวลาโอนก็ไม่เห็นเป็นอะไรครับ
เดี๋ยวรอพี่ๆ มาตอบอีกทีนะครับ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 03:20:57 PM »

..เติมข้อความเอง.ผิดนะครับ.อย่าทำครับ.ป4.มาแบบไหนก็ปล่อยไว้แบบนั้นครับ...

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
nuy_rc 3D Extreme
คุดไห่เลิ้ก..ก๊นไห่เถิง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 03:37:55 PM »

หากแก้ไขหรือเพิ่มเติมในใบ ป4. ต้องแก้ไขโดยนายทะเบียน+เซ็นต์กำกับได้ครับ
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 09:05:01 AM »

ปืนผมหลายกระบอก ก็ไม่ได้ระบุนะครับ เวลาโอนก็ไม่เห็นเป็นอะไรครับ
เดี๋ยวรอพี่ๆ มาตอบอีกทีนะครับ

..เติมข้อความเอง.ผิดนะครับ.อย่าทำครับ.ป4.มาแบบไหนก็ปล่อยไว้แบบนั้นครับ...
หากแก้ไขหรือเพิ่มเติมในใบ ป4. ต้องแก้ไขโดยนายทะเบียน+เซ็นต์กำกับได้ครับ
                                   ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำตอบและคำแนะนำครับ
                                                        araki

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 10:09:33 AM »

ขอผมทั้ง 3 กระบอก...ในใบ ป.4 ระบุยี่ห้อทุกกระบอกครับ
sutha
ไม่กล้าใช่ว่ากลัว ไม่ตอบโต้ใช่ว่าอ่อนแอ ที่แน่ๆก็คือสติ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 07:52:56 PM »

นายทะเบียน (เจ้าหน้าที่หน้าห้องปลัด) รุ่นเก่าๆไม่ชอบเขียน     เป็นผมไม่เขียนมาจะดีเสียด้วยซ้ำครับ     แบร่
 เคยคิดทำเหมือนกันแต่ปอด เพราะมี ป.4 ของพ่อที่ปืนหาย  เลยตัดใจหาของใหม่ดีก่า    Grin
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 10:39:14 PM »

อย่างนี้เวลาโอนต่อให้คนอื่น  จะไม่ระบุเหมือนเดิมไหมครับ  Cheesy

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
leklek
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 03:29:34 PM »

ของผมมีทั้งระบุและไม่ระบุ  แต่บางป4 บางใบของผมระบุแม้กระทั้งรุ่นของปืนด้วยครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์