เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 09:25:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องปืนสั้น.22ออโตเมติก  (อ่าน 18199 ครั้ง)
ruchi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 08:31:03 PM »

Grin Grin  มาก่อกวนครับ...เอารุ่นนี้ไหมครับพี่ Ruchi  หลงรัก  คุณผู้หญิงยิงได้...คุณผู้ชายยิงดี ครับ เยี่ยม  ลูกชายก็ใช้ฝึกได้นะครับ..ขอบอก Grin Grin

รุ่นหยั่งหมวดสองบอกนำแน

ในใจอยากได้สิบ
(( สองคุง ))
กับชีวิต มันก็แค่เนี๊ย..!
Hero Member

คะแนน 196

สู้ตายค๊าาา !

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 08:42:45 PM »

Grin Grin  มาก่อกวนครับ...เอารุ่นนี้ไหมครับพี่ Ruchi  หลงรัก  คุณผู้หญิงยิงได้...คุณผู้ชายยิงดี ครับ เยี่ยม  ลูกชายก็ใช้ฝึกได้นะครับ..ขอบอก Grin Grin

รุ่นหยั่งหมวดสองบอกนำแน
Grin Grin  บ่ฮู้คือกันครับ คิก คิก คิก คิก  เห็น จขกท. บอกว่าชอบของ Beretta ครับ  เลยเอามาฝาก ส่วนข้อมูล  ลองถามต่อไปครับ...ผมมีแต่รูป หลงรัก หลงรัก น่าจะ  m 84 - 87 นี่หล่ะครับ  .22  lR - .380  ครับ  มันทรงคล้ายๆกัน  ไม่รู้ว่าใช่อันเดียวกับที่เขาเรียกว่า  "ชีต้าห์"  รึเปล่าครับ หลงรัก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2007, 08:50:00 PM โดย ( ^สอง^ ) » บันทึกการเข้า

((( คิดได้ช่วยคิด  คิดไม่ได้ช่วยทำ  ทำไม่ได้ช่วยเป็นกำลังใจ  เป็นกำลังใจไม่ได้ก็ "นิ่งเสีย..!" )))
Hero Member

คะแนน 196

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 08:43:38 PM »

Grin Grin Grin  นี่อีกอันนะครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

((( คิดได้ช่วยคิด  คิดไม่ได้ช่วยทำ  ทำไม่ได้ช่วยเป็นกำลังใจ  เป็นกำลังใจไม่ได้ก็ "นิ่งเสีย..!" )))
Hero Member

คะแนน 196

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 08:47:36 PM »

ติดพานท้ายซะด้วย แน่นดีไหมครับ ผมเคยแต่คิด แต่ทำไม่ได้ ผมออกแบบไว้เหมือนพานท้ายลูเกอร์
Grin Grin Grin  ถ้าพี่ชอบแบบติดพานท้าย....  ลองเอาแบบนี้ไหมครับ หลงรัก หลงรัก

m.t.t.s 39
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 10:07:06 AM »

พี่ สอง มีรูปของ beretta เยอะหรอครับ  รบกวนช่วยส่งให้ผมหน่อยได้ไหมครับ  pm มาก็ได้ครับ  ผมชอบมากๆเลยครับ 
สำหรับพี่ จขกท.  ผมว่า m21  ท่าจะดีนะครับ  แต่ติดที่เสียงดังมาก  สั้นด้วย  แถมจะยิงก็ต้องใส่ลูกล่อไว้ครับ  ถึงจะยิงต่อได้ครับ  นึกถึงเวลาใช้งานจริง  เราตกใจอยู่  มือก็สั่น  คุมสติได้ ก้ยังสั่น  แล้วต้องมาหยอดลูกล่ออีก...มีแต่ตาย  กับตายครับ
Hero Member

คะแนน 196

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 11:37:31 AM »

Grin Grin  ผมก้ชอบ Beretta ครับ  เลยโหลดมาไว้เพียบเลยครับ  แต่ไม่รู้เรื่องรายละเอียดมากหรอกครับ คิก คิก คิก คิก

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 02:01:47 PM »

ผมว่า m21  ท่าจะดีนะครับ  แต่ติดที่เสียงดังมาก  สั้นด้วย  แถมจะยิงก็ต้องใส่ลูกล่อไว้ครับ  ถึงจะยิงต่อได้ครับ  

ไม่ต้องใส่ลูกล่อ ก็ยิงได้นี่ครับ  ขึ้นลำเลื่อนในแบบปรกติ   เหตุเพราะว่า ลำเลื่อน ค่อนข้างเล็ก  เลยทำให้ใช้ลูกล่อ ให้เป็นประโยชน์

จะมีเพียงแต่การจะเอาลูกออก ที่จะต้องละมือไป เขี่ยออก   

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Hero Member

คะแนน 196

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 02:14:32 PM »

ผมว่า m21  ท่าจะดีนะครับ  แต่ติดที่เสียงดังมาก  สั้นด้วย  แถมจะยิงก็ต้องใส่ลูกล่อไว้ครับ  ถึงจะยิงต่อได้ครับ  

ไม่ต้องใส่ลูกล่อ ก็ยิงได้นี่ครับ  ขึ้นลำเลื่อนในแบบปรกติ   เหตุเพราะว่า ลำเลื่อน ค่อนข้างเล็ก  เลยทำให้ใช้ลูกล่อ ให้เป็นประโยชน์

จะมีเพียงแต่การจะเอาลูกออก ที่จะต้องละมือไป เขี่ยออก  

http://img218.imageshack.us/img218/909/chairfr2.gif[/img]
ไหว้ ขอบคุณครับ....  หลงรัก  แห่ะๆ...และแล้วก็มีคนจับผิดจนได้ครับ...  ผมไม่มีรุ่นนี้หรอกครับ  อ่านจาก อวป. เล่มล่าสุดหน่ะครับ หลงรัก หลงรัก  อีกอย่าง  ผมเป้นคนมือใหญ่  คงลำบากน่าดู  แต่สำหรับ แฟนพี่  ruchi  ไม่น่าจะมีปัญหามั้งครับ เยี่ยม

Narong Ph
Jr. Member
**

คะแนน 5

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 11:08:11 PM »

M 84 380ครับ M 87 .22 ครับ  M 87 น่าใช้มากครับลำหนาดี  อย่างที่คุณสองบอกแหละครับ  ผู้หญิง(เมีย)ยิงได้ ผู้ชาย(ผม)ยิงดี  ฝึกลูกชายก็ได้(ดีด้วย) หลงรัก
ruchi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 07:36:37 AM »

ขอบคุณหลายๆครับทุกคนเลย ไหว้

ในใจอยากได้สิบ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์