เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:38:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม ชมรมคนไทยหัวใจกวาง Browning หน่อยครับ..  (อ่าน 7513 ครั้ง)
Orm
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 11:27:33 AM »

สอบถาม ชมรมคนไทยหัวใจกวาง Browning หน่อยครับ..
ไม่ทราบHP ของพี่ๆตอกทะเบียนกันที่บริเวณไหน?
ของผมได้มา เขาตอกทะเบียนที่สันด้าม ด้านนอก ซึ่งมันตอกไม่ค่อยชัดเลย เพราะมันอยู่บริเวณส่วนโค้งพอดี
ทำไม? ไม่ตอกด้านในก็ไม่รู้ !!  Huh
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 12:12:12 PM »

BROWNING เนี่ยเป็นปืนดีครับเคยจับอยู่กระบอกนึงครับ สีดำเก็บไว้ซะจนสนิมขึ้น มอมแมมที่สุดก็ปฏิบัติการยิงได้ดีมาก เสียแต่ว่าปัจจุบันร้านที่สั่งเข้ามาดันตั้งราคาโหดเหี้ยม เลวร้ายมาก จึงทำตลาดในเมืองไทยไม่ได้ คนนิยมปืนรับไม่ได้กับราคาของปืนที่ทำระบบ MASS PRODUCTS ราคาแพงกว่าปืน CUSTOM อีก :ซื้อ  BROWNING กระบอกนึง แต่ได้คิมเบอร์ได้สองกระบอก ทั้งศักดิ์ศรีและฝีมือไม่ต่างกันเท่าไร แล้วใครจะหาซื้อล่ะครับ ไม่ใช่ว่าไม่มีเงินนะครับ แต่ไม่นิยมซื้อครับเพราะราคาเกินเหตุ แต่หลายท่านนิยมที่ราคาแพงก็มีเยอะ  ผมก็นิยม BROWNING แต่ไม่ซื้อที่ราคาแพงครับ  ผมเลยไม่มีข้อมูลครับ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 12:19:52 PM »

Browning!!!  ยิงติดๆ...ไกก็หนัก...อิๆ

แต่Mark III ยิงไม่ติด...ไกก็ไม่หนัก....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2007, 03:48:50 PM โดย Daimyo » บันทึกการเข้า

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Orm
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 12:54:50 PM »

พี่ๆ สมาชิกชาวหัวกวาง ไปไหนหมด น้อ!! ช่วยให้ข้อมูลด้วยครับ ..
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 12:59:27 PM »

ท่าน 51 หายไปไหนเนี่ยะ...
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 01:25:39 PM »

บราวนิงค์ไฮฯ  ป๋มไม่รู้จักฮับ....
ปืนยี่ห้ออะไรเนี่ย...คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2007, 01:44:18 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 02:54:22 PM »

อิอิ OHM Orm คล้ายกันน้อ

บางโพ 5
sabbath666
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 02:55:53 PM »

ด้ามด้านในครับ เพราะตรงสัน นานๆๆจับบ่อยๆๆตัวหนังสือมันเลือน พอจะแกะใหม่อาจโดนหาว่าเป็นปืนสวมทะเบียนนะครับ
@nocha
อยู่อย่างผู้แพ้ ดีกว่าเก็บชัยชนะจากคนไม่มีทางสู้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 03:16:10 PM »

พวกมาจำนำไว้ 30k(4ปีแระ)รุ่นแพรตติคอล 2สีสภาพ90%จนป่านี้ยังไม่มาเอาเลยครับ.....ให้ชื้อใหม่ ไม่ชื้อครับ
Orm
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 03:33:53 PM »

ด้ามด้านในครับ เพราะตรงสัน นานๆๆจับบ่อยๆๆตัวหนังสือมันเลือน พอจะแกะใหม่อาจโดนหาว่าเป็นปืนสวมทะเบียนนะครับ

นั่นสิครับ !! ตอนนี้เริ่มเลือนไปมากแล้ว ..อีกหน่อยแทบมองไม่ออกเลยแหล่ะ ..
ถ้าเราจะเอาไปให้กองทะเบียน(หรือเปล่า ?..ไม่รู้) ตอกให้ไหม่ ได้ไหมครับ ...
หรือต้องทำไงต่อ ....
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 03:56:49 PM »

นั่นสิครับ !! ตอนนี้เริ่มเลือนไปมากแล้ว ..อีกหน่อยแทบมองไม่ออกเลยแหล่ะ ..
ถ้าเราจะเอาไปให้กองทะเบียน(หรือเปล่า ?..ไม่รู้) ตอกให้ไหม่ ได้ไหมครับ ...
หรือต้องทำไงต่อ ....

ยื่นเรื่องขอตอกเลขเดิมใหม่ได้ที่วังไชยาเลยครับ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 03:56:51 PM »

ไม่ต้องไปทําอะไรหรอกครับ...ปล่อยไว้อย่างนั้นแหละ จะสึกยังไงก็พอจะมองเห็น...ไปตอกใหม่เองละก้อ...เป็นเรื่องแน่

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
sukrom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 04:09:09 PM »

เห็นคำถามแล้วลองกลับไปดูของตัวเอง ไม่เห็นทะเบียนครับ ด้ามปิดมิด อยู่ไหนไม่ทราบ

Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 04:45:20 PM »

......... Grin Grin Grin  HP ของผมตอกทะเบียน ใต้ประกับด้ามครับ...   Grin Grin Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 04:52:14 PM »

Browning!!!  ยิงติดๆ...ไกก็หนัก...อิๆ

แต่Mark III ยิงไม่ติด...ไกก็ไม่หนัก....

สวยมากเลยครับพี่ บราวนิง ไฮ พาวฯ ผมอยากมีรุ่นนี้แหละครับ อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: [1] 2
  พิมพ์