เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 03:26:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม ชมรมคนไทยหัวใจกวาง Browning หน่อยครับ..  (อ่าน 7496 ครั้ง)
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 05:01:40 PM »

เมื่อช่วงกลางปี 2544  ปีสั้น  โควต้า กรุงเทพ  โดนบังคับตอกนอกประกับด้ามทั้งนั้น  ถามร้านปืน เขาบอกว่าแล้วแต่แนวการปฏิบัติงานของเจ้าหน้าที่กองทะเบียน เป็นอยู่ไม่กี่เดือน แล้วก็กลับไปซ่อนใต้ประกับด้ามเหมือนเดิม

ด้ามด้านในครับ เพราะตรงสัน นานๆๆจับบ่อยๆๆตัวหนังสือมันเลือน พอจะแกะใหม่อาจโดนหาว่าเป็นปืนสวมทะเบียนนะครับ

ไม่ต้องไปทําอะไรหรอกครับ...ปล่อยไว้อย่างนั้นแหละ จะสึกยังไงก็พอจะมองเห็น...ไปตอกใหม่เองละก้อ...เป็นเรื่องแน่

คิดว่าเป็น ฟรุ๊ปมาร์ค ของไทยสิครับ  ขอให้เป็นเลขของกองทะเบียนเดิมแท้(ต้องของกองทะเบียนเท่านั้น)  ก็เหลือเฟือแล้ว   อย่าไปแก้เด็ดขาดเพราะคุณค่าในการสะสมก็จะตกลงไป และที่สำคัญอาจจะมีปัญหาเรื่องกฎหมายตามมาอีก

ในต่างประเทศ มีการประมูลซื้อ ปืนโบราณจากบ้านเราไปขาย  ทั้งๆที่เป็นปืนผลิตจากบ้านตัวเองนั้นแหละ  ซื้อกลับคืน ไปต่อเติมหลักฐานทางประวัติศาสตร์  ว่าปืนรุ่นนี้เคยผ่านเอเชียมาแล้ว ยิ่งพวกมีตรา ตอกอักษรไทย ยิ่งชอบ 

....ตามล่า...อีตอแหล
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 05:28:05 PM »

Browning!!!  ยิงติดๆ...ไกก็หนัก...อิๆ

แต่Mark III ยิงไม่ติด...ไกก็ไม่หนัก....

สวยมากเลยครับพี่ บราวนิง ไฮ พาวฯ ผมอยากมีรุ่นนี้แหละครับ อิ อิ

ซื้อปืนเก่ามาเกือบ2ปีแล้วครับ...50Kนิดๆ....ตอนจ่ายตังค์นําหูนําตาไหล...เสียดายตังค์..เก็บมาตั้งนาน
เอามาใหม่ๆ...สับแตกบ้างไม่แตกบ้าง...เข็มแทงชนวนค้างบ้างไม่ค้างบ้าง...
เอาไปซ่อมร้านที่หลังวังร้านหนึ่งวิ่งเข้าวิ่งออกหลายรอบก็เป็นๆหายๆ.....รําๆจะขายทิ้งอยู่แล้ว

จนท่านพี่51....แนะนําให้ไปหาลุงสังเวียน...หายสนิท...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2007, 05:32:48 PM โดย Daimyo » บันทึกการเข้า

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 01:48:44 PM »

Browning!!!  ยิงติดๆ...ไกก็หนัก...อิๆ

แต่Mark III ยิงไม่ติด...ไกก็ไม่หนัก....

สวยมากเลยครับพี่ บราวนิง ไฮ พาวฯ ผมอยากมีรุ่นนี้แหละครับ อิ อิ

ซื้อปืนเก่ามาเกือบ2ปีแล้วครับ...50Kนิดๆ....ตอนจ่ายตังค์นําหูนําตาไหล...เสียดายตังค์..เก็บมาตั้งนาน
เอามาใหม่ๆ...สับแตกบ้างไม่แตกบ้าง...เข็มแทงชนวนค้างบ้างไม่ค้างบ้าง...
เอาไปซ่อมร้านที่หลังวังร้านหนึ่งวิ่งเข้าวิ่งออกหลายรอบก็เป็นๆหายๆ.....รําๆจะขายทิ้งอยู่แล้ว

จนท่านพี่51....แนะนําให้ไปหาลุงสังเวียน...หายสนิท...

มิกล้าครับ ท่านลุงไดเมียวจิกิ อายิโน๊ะโม๊ะโต๊ะ โอโฮยามัตซึ
หลานห้า-หนึ่ง หวังเพียงแค่ โออิชิ (ลาดพร้าว) น้อย ๆ ซักมื้อ เบียร์เย็น ๆ ซักสองขวด...
แค่นี้ หลานห้า-หนึ่ง ก็ปลื้มแว้วครับ ท่านลุงฯ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 02:26:22 PM »

พวกมาจำนำไว้ 30k(4ปีแระ)รุ่นแพรตติคอล 2สีสภาพ90%จนป่านี้ยังไม่มาเอาเลยครับ.....ให้ชื้อใหม่ ไม่ชื้อครับ

ให้ซื้อไม่ซื้อ แล้วให้ขายจะขายไหมครับ Grin Grin

snv
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 03:14:56 PM »

...BROWNING HP  สุดยอดปืนแล้วท่านเอ๋ย   คนเล่นปืนจริงๆเท่านั้นนะที่จะรู้   คนรุ่นไหม่ไม่ค่อยสนใจกันหรอกคงจะรู้จักกันแต่โพริเมอร์มากกว่า...BROWNING  HP ก็มีประวัติที่ซับซ้อนและยาวนานเหมือนกัน  รับรองว่าซับซ้อนกว่า  US ARMY  ด้วยซ้ำไป
Prathet
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 56

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 03:47:20 PM »

ปืนดีครับ แต่คนขายมีปัญหา Cheesy

A well regulated Militia, being necessary to the security of a free State, the right of the people to keep and bear Arms, shall not be infringed.(Second Amendment to the United States Constitution Article 2)
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 04:01:26 PM »

...BROWNING HP  สุดยอดปืนแล้วท่านเอ๋ย   คนเล่นปืนจริงๆเท่านั้นนะที่จะรู้   คนรุ่นไหม่ไม่ค่อยสนใจกันหรอกคงจะรู้จักกันแต่โพริเมอร์มากกว่า...BROWNING  HP ก็มีประวัติที่ซับซ้อนและยาวนานเหมือนกัน  รับรองว่าซับซ้อนกว่า  US ARMY  ด้วยซ้ำไป

..... Grin Grin Grin คนรักบราว์นิ่ง ไฮฯ ก็มักบอกว่ามันคือสุดยอด... แต่กับผมเฉยๆ ครับ.. ..  Grin Grin Grin   

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์