เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 07:16:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนไม่แรงครับ พึ่งได้ของพ่อมา ใครเล่นรุ่นนี้บ้างขอความช่วยเหลือด้วยครับ( มีรูป )  (อ่าน 8820 ครั้ง)
ิำbenladen
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 01:34:55 PM »

ตามรูปข้างล่างนี้เลยครับ

รวมรูปทั้งหมดครับ
http://picasaweb.google.co.th/thaicargas/MtbabE 

แบบว่าพ่อเก็บไว้นานแล้ว คราวนี้มันอัดลมแล้วยิงไม่ค่อยออกครับ บางลูกออก ก็จะมีเศษยาง น้ำมันออกมาด้วย
ใครพอจะรู้ปัญหาและวิธีแก้บ้างครับ หรือว่า ร้านที่ทำได้บ้างครับ บ้านอยู่แถวลพบุรี แต่ไปๆมากับ ดอนเมืองนะครับเพื่อจะมีร้าน
แนะนำแถวๆ สระบุรีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ิำbenladen
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 01:37:14 PM »

เพิ่มเติมรูปหน่อยครับมันเล็กไปรูปหนึ่ง
vq
Full Member

คะแนน 9

โอ๊คอ๊าค

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 01:53:57 PM »

http://picasaweb.google.co.th/thaicargas/MtbabE

แบบว่าพ่อเก็บไว้นานแล้ว คราวนี้มันอัดลมแล้วยิงไม่ค่อยออกครับ บางลูกออก ก็จะมีเศษยาง น้ำมันออกมาด้วย
ใครพอจะรู้ปัญหาและวิธีแก้บ้างครับ หรือว่า ร้านที่ทำได้บ้างครับ บ้านอยู่แถวลพบุรี แต่ไปๆมากับ ดอนเมืองนะครับเพื่อจะมีร้าน
แนะนำแถวๆ สระบุรีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ของผมรุ่นนี้เก็บดองไว้จนยางโอริง เปื่อยหมด ไม่ได้ส่งร้านเลยหาซื้อยางโอริงมาเปลี่ยนก็ยิงได้เหมือนเดิม ตามรูปวงกลมนะครับ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 01:55:52 PM »

มาถึงดอนเมืองแล้ว ไม่เลยเข้ามาอีกหน่อยละ นั่งรถไฟลงหัวลำโพงก็ได้ ต่อแท็กซี่ไปวังบูรพาอีกนิดเดียวเอง
ปืนลม พกไปซ่อม ไม่น่ามีปัญหาอยู่แล้ว
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 03:02:06 PM »

ยี่ห้อนี้ ทรงนี้ แต่จําโมเดลไม่ได้แล้ว..เห็นแล้วคิดถึงตอนเด็กเลย...
เป็นปืนที่ถือเข้าถือออกป่าหลังบ้าน...ยิงทุกอย่างที่เคลื่อนที่ได้ด้วยความคะนองในวัยเด็ก...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 03:43:23 PM »

มาถึงดอนเมืองแล้ว ไม่เลยเข้ามาอีกหน่อยละ นั่งรถไฟลงหัวลำโพงก็ได้ ต่อแท็กซี่ไปวังบูรพาอีกนิดเดียวเอง
ปืนลม พกไปซ่อม ไม่น่ามีปัญหาอยู่แล้ว
ปืนลมก็ต้องมีทะเบียนเหมือนกันครับ ปืนผิดมือ โดนจับก็ซวยเหมือนกัน

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 11:20:06 AM »

ปืนยาวอัดลมเบอร์1, เบอร์ 2, ปืนสั้นอัดลมแข่งขันเบอร์ 1 พวกนี้ถ้าเอาไปยิงแมวลูกจะฝังในรึเปล่าคับ(ปืนใช้งานและปืนแข่งขันทั่ว ๆ ไป ไม่ใช่ปืนอัดลมแรงสูงพิเศษ)
ครือว่าแถวบ้านมีแมวคราวอยู่ตัวนึง มันชอบมากัดแมว(เล็กกว่า)ของผม กัดขี้แตกเลย ขนาดหนีเข้าบ้านแล้วมันยังมายืนมองอยู่ที่ประตูอีก แค่อยากสั่งสอนให้มันหนี ๆ ไป อยากยิงตรงสะโพกพอให้ช้ำ ๆ ไม่ต้องการให้มีบาดแผล และไม่ต้องการฆ่าคับ   
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 11:27:54 AM »

โดนน่าจะฝังนะครับ แล้วน่าจะตายครับ ถ้าอยากสั่งสอนลองพวก BB ก็พอครับ

ปืนยาวอัดลมเบอร์1, เบอร์ 2, ปืนสั้นอัดลมแข่งขันเบอร์ 1 พวกนี้ถ้าเอาไปยิงแมวลูกจะฝังในรึเปล่าคับ(ปืนใช้งานและปืนแข่งขันทั่ว ๆ ไป ไม่ใช่ปืนอัดลมแรงสูงพิเศษ)
ครือว่าแถวบ้านมีแมวคราวอยู่ตัวนึง มันชอบมากัดแมว(เล็กกว่า)ของผม กัดขี้แตกเลย ขนาดหนีเข้าบ้านแล้วมันยังมายืนมองอยู่ที่ประตูอีก แค่อยากสั่งสอนให้มันหนี ๆ ไป อยากยิงตรงสะโพกพอให้ช้ำ ๆ ไม่ต้องการให้มีบาดแผล และไม่ต้องการฆ่าคับ   

โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 11:31:37 AM »

แมวมันทนกว่าขนาดตัวที่เราเห็นนะครับ

ปืนลมแข่งนี่ มันไม่กลัวหรอกครับ ปืนลมจะยิงให้แมวกลัวนี่ผมว่าต้องน้องๆแมกนั่มละครับ

เดียน่าก็ต้อง 48 54 ละครับ ของผมเป็น Sharp Innova เบอร์ 1 4 ปั๊มมันยังไม่กลัวเลยครับ

ถ้าจังหวะดีๆ ลูกกรดไปเลยครับ

Grin Grin
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 11:40:16 AM »

ขออนุญาตครับ

ปืนลมติดกล้อง ความสะเหร่อที่ไม่ปันใคร เล็งกล้องติดเบ้าตา ปืนลั่นปั๊ก ทิ้งปืน มือกุมเบ้าตา โดนชก

แล้วขอบตาก็เขียวเท่ารูกล้องเล็งอยู่ หลาย.. วัน

รุ่นในรูปนี่แหละ ด้วยความเคารพ
jommy
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 01:25:59 PM »

ผมฟังหลายคนรวมถึงอ.ผณิศวร(ขอโทษที่เอ่ยนาม)ด้วยนะครับ ว่าผู้มีปืนลมมัก ยิงเอง แต่งเอง ซ่อมเอง  แต่ผมก็เหมือน จขกท นะครับคือยิงเองแต่พอจะแต่งเอง ซ่อมเอง ก็มืดแปดด้านเพราะไม่รู้สรีระ หรือหลักการทำงานของปืน รวมถึงไม่รู้แหล่งขายอะไหล่อะไรต่างๆ จริงๆผมก็ว่ามันคงน่าจะซ่อมเองได้อยู่ แต่ก็กลัวๆกล้าๆครับ เดี๋ยวเป็นแบบฝรั่งทำเกินน่ะครับ น่าจะมีใครแนะนำอะไรกว้างๆง่ายๆให้พอได้ไอเดียเกี่ยวกับปืนลมบ้างนะครับ
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 01:48:06 PM »

แมวเป้นสัตว์ หนังบางครับ ถ้ายิงด้วยปืนลมเบอร์ 1 รับรองเข้าแน่ ขนาด หมา ยังฝังเลย(เคยยิง) แต่ถ้าถามว่า ตายหรือ ไม่ผมว่าอยุ่ที่จุดยิงครัง และขนาดของแมวครับ
สิงห์โต
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 02:15:45 PM »

ิิิbb ก็พอครับหลายครั้งก็คงเข็ด   สงสารมันอ่ะ

ทำไม่ได้  ทำไม่เป็น  ทำไม่ดี  ทำไม่สวย  คิดว่าทำไม่ได้ หรือ ไม่คิดจะทำ
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 03:16:57 PM »

ยางลูกสูบเสียแล้ว เปลี่ยนยางก็หายครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
thanonglidรักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 14

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2007, 01:26:25 AM »

แมวมันทนกว่าขนาดตัวที่เราเห็นนะครับ

ปืนลมแข่งนี่ มันไม่กลัวหรอกครับ ปืนลมจะยิงให้แมวกลัวนี่ผมว่าต้องน้องๆแมกนั่มละครับ

เดียน่าก็ต้อง 48 54 ละครับ ของผมเป็น Sharp Innova เบอร์ 1 4 ปั๊มมันยังไม่กลัวเลยครับ

ถ้าจังหวะดีๆ ลูกกรดไปเลยครับ

Grin Grin
ผมก็ใช้ Sharp Innova เบอร์ 1 เหมือนกันว่า ผมว่าปั๊ม 4 ทีถ้าซัดเข้าหัวผมว่าไม่รอดแน่ครับ ขนาดยิงใส่ไม้อัดหัวยังฟังในเลยครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์