เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 11:25:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Smith M60 ลำกล้อง 2" เปรียบเทียบ สแตนเลสด้าน กับ สแตนเลสเงา  (อ่าน 3467 ครั้ง)
anukom13
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 11:20:52 AM »

ยี๊เมื่อได้ข้อมูลจากเพื่อนๆสมาชิกแล้ว......เวลาไปเดินใหม่.....ให้เลี่ยงไปไกลๆจากร้านนี้เลยครับ
            ร้านอื่นมีเยอะแยะครับ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 11:31:17 AM »

ขออนุญาตครับ

คำเตือน : เดินหลังวังวันนี้ โปรดระวังสิ่งเหล่านี้

-  กระถางธูป ระวังจะสะดุด

-  กาแฟ กินแล้วเคลิ้ม คล้อยตาม..

-  ปืนเกรดเอ ราคาแสนสี่ มันเยี่ยมมาก ขอบอก

-  กล็อกที่ผลิตจากโรงงานที่นครสวรรค์ เพราะคุณภาพมันต่ำ

-  มีใครจะเพิ่มอะไรก็เชิญครับ

ด้วยความเคารพ
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 12:31:19 PM »

คุณนะโดนแหกตาเต็มๆนะครับ   ดีนะครับที่ย้งไม่หลงคารมเชื่อเขาแล้วซื้อมา  ไม่อย่างนั้นรับรองเจ็บใจไม่หายแค้นแน่.... ไหว้ ไหว้ ไหว้  สาธุรอดมาได้....
ถูกต้องครับ
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 12:47:18 PM »

เอ..ผมสงสัยว่าบรรดาผู้ประกอบการร้านที่พูดถึง เขาไม่เข้าสมัครมาเป็นสมาชิกเว็ปนี้บ้างหรืออย่างไร?
จะได้ทราบเสียทีว่ามีบรรดานักนิยมปืนอย่างเราๆท่านๆทั้งหลายรู้ทันเค้าหมดแล้ว...แต่คิดอีกที เขาก็คง
จะหวังฟันกำไรจากคนที่ไม่รู้นั่นแหละครับเนอะ...เฮ้อ..อีนี่ฉานขอกาแฟอีกถ้วยได้บ่? ...อิอิ... คิก คิก

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 12:47:57 PM »

แค่เอาปืนไปพ่นทราย ต้องบวกราคาขนาดนี้ด้วยรึ    ซื้อแบบเงาส่งไปพ่นเองดีกว่าครับ

ดีไม่บอกว่าวัสดุเป็นไทเทเนียมรุ่นใหม่ถลุงจากดาวพลูโต

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 12:51:27 PM »

เอ..ผมสงสัยว่าบรรดาผู้ประกอบการร้านที่พูดถึง เขาไม่เข้าสมัครมาเป็นสมาชิกเว็ปนี้บ้างหรืออย่างไร?
จะได้ทราบเสียทีว่ามีบรรดานักนิยมปืนอย่างเราๆท่านๆทั้งหลายรู้ทันเค้าหมดแล้ว...แต่คิดอีกที เขาก็คง
จะหวังฟันกำไรจากคนที่ไม่รู้นั่นแหละครับเนอะ...เฮ้อ..อีนี่ฉานขอกาแฟอีกถ้วยได้บ่? ...อิอิ... คิก คิก

นักนิยมปืน 0.01  %    ตาสีกับตาสา 99.99%
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 01:03:13 PM »

นักนิยมปืน 0.01  %    ตาสีกับตาสา 99.99%
ถูกต้องครับ.....
sun2000
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 01:15:38 PM »

สงสัยเจอร้าน...แล้วครับ เชื่อเว็ปสมิทเถอะ ถ้าไม่มีก็คือไม่มีครับ ดีนะที่ยังไม่รีบซื้อกลับมา
Wink
sm625
Full Member

คะแนน 37

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 01:39:09 PM »

อะไรที่ต้องตีก่อนที่จะตีงู Grin Grin Grin
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 06:12:24 PM »

ร้านเข้ามาอ่านอยู่แล้ว...แต่คนซื้อส่วนใหญ่ไม่ได้อ่านครับ...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 07:52:41 PM »

ร้านเดิมครับ... ร้านนี้จะมีสมิธคอมแบตสีขาวลำกล้องเกลี้ยง และแฟ้มบรรจุรูปบรรดาปืนแตก พร้อมกับบอกว่าปืนร้านอื่นทั้งตลาดหลังวังปืนไม่ได้คุณภาพ ยิงแล้วแตก...

ร้านนี้น่าเกลียดมาก... ดีไม่เจาะพอร์ตสมิทชีฟ 2 นิ้วเข้าให้ ลำกล้องสั้นออกอย่างนั้นถ้าอยากจะเจาะเสียอย่าง... ฮา
   ไม่เคยเห็นไม่ได้แปลว่าไม่มีนะครับ มีครับสมิธชีฟ2นี้วเจาะรู เคยมาลงขายในเวปไม่แพงเท่าไหร่ แต่ตอนนั้นผมมี60-16อยู่ก็เลยไม่เอา มันก็ดูสวยดีนะถ้าซื้อในราคาไม่แพง
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 07:56:33 PM »

Re: เรมิงตัน 870 ร้านปืนอินโด... บอกว่าก๊อปมาจากจีนแดง ยิงแล้วลำกล้องระเบิด
« ตอบ #61 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2007, 08:31:46 AM »   

--------------------------------------------------------------------------------

ลูกพี่ลูกน้องผมเมื่อต้นปีนี้พึ่งไปเอา S&W จำโมเดลไม่ได้ ลำกล้อง 2" เจาะพอร์ทเสียด้วยมาให้ดู ผมรับมาลูบๆ(ปืน)คลำๆ(ปืน) เเล้วบ่นไปว่า ปืนดีๆพี่เอาไปเจาะพอร์ททำไมเนี่ย?? พี่เค๊าก็ตอบมาว่า เฮ้ยย!!นี่เจาะพอร์ทมาจากเมกานา(เฟ้ยย) กระบอกตั้ง แสนสาม ผมฟังเเล้วรู้สึกว่า หนาวววเยือกจากไรผมขึ้นมาเลยครับ เลยสอบถามต่อว่า ร้านไหน ยังงัย ก็ตรงตามสเปคเลยครับ เเต่ ไม่กล้าบอกว่าพี่น่ะโดนเข้าไปเต็มข้อเลย ได้เเต่ เออๆครับๆ สวยครับ ไปตามเรื่องตามราว เฮ้ออออ  ไม่รู้ ว่าเค๊าไม่กลัวลูกค้านัดรวมพลกันโวยมั่งหรือไงไม่รู้น๊ออ 
พรานใบไม้
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 11:34:17 AM »

ท่านสมาชิกครับ  m60-15  .357  3''  FL  ผมรับจากสวัสดิการ สน. อส. ก็เป็นสแตนเลสด้านและเจาะพอร์ท
           1. มาจากโรงงาน (บ้างว่าในเว็ปไม่มี)
           2. สน. อส. นำไปทำผิวด้านและเจาะพอร์ทให้ (จะเป็นไปได้ขนาดนั้นเชียวเหรอ)
           3. ร้านที่ร่วมโครงการนำทำให้(หลังวังอย่างว่า)  (แล้วจะทำให้มีค่าใช้จ่ายเพิ่มทำไม)
                          3 ข้อข้างต้นจะตอบข้อใหนดี    หรือจะมีข้ออื่นอีกครับ

ปล.  ราคาจองปกติ  49000  ครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์