เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 01:28:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนำท่านนายอำเภอและเจ้าหน้าที่อำเภอมาชมเชยครับ  (อ่าน 3316 ครั้ง)
Longth
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 07:42:28 PM »

Grin ผมเคยได้อ่านกระทู้ของท่าน C.A.O. ที่ท่านมาออกตัวในฐานะที่ท่านก็เป็นนายอำเภอท่านหนึ่งที่ต้องรับบทบาทเป็นนายทะเบียนในการพิจารณาการให้อาวุธปืนแก่ผู้ที่ขอ  ซึ่งในส่วนตัวผมชื่นชมท่านครับ  และวันนี้ผมก็ได้รับความกรุณาไม่แพ้กันจากท่านนายอำเภอที่บ้านตัวเอง  ขออนุญาตนำมาเสนอครับ  เพราะว่าผมเห็นเป็นเรื่องที่น่าชมเชยครับ  อำเภอท่าช้าง  จังหวัดสิงห์บุรี  (เมืองหลวงพ่อแพ  เขมังกโร ที่โด่งดังทั่วเมืองไทย ก่อนที่หลวงพ่อท่านจะมรณภาพ  ถ้าไม่รู้จัก ท่านที่เคยดูพลงชาติไทยในทีวีตอน 18.00 น. เมื่อสัก 5-10 ปีก่อน วัดที่มีพระประธานองค์ใหญ่ที่สุดในประเทศที่ปิดด้วยโมเศษทองทั้งองค์) ครับ นายอำเภอชื่อ ท่านชูชาติ  นาคสุขครับ  ผมไปขอปืนขนาด .45 จากโครงการ สน.อส. ระยะที่ 3 ท่านดูเอกสาร พิจารณาไป 2-3 รอบท่านอนุญาตเลยครับ และให้รอ ป.3 ประมาณ 1 อาทิตย์ ครับ วันนี้ไปรับมาแล้ว  6 บาทครับ ค่าธรรมเนียมตามอัตรา ปกติ ทั้งๆที่ตัวท่านเองก็ภารกิจมากมาย เพราะผมไปท่านเพิ่งจะขับรถปกครองผ่านหน้าผมไป ตรงปากทางเข้าอำเภอนั่นเอง เพื่อประชุมเตรียมการเลือกตั้ง  รวมทั้งพี่ๆที่ปฏิบัติหน้าที่รับเรื่องด้วยครับ(พี่แมว)  จึงอยากจะเรียนท่านสมาชิกหลายท่านครับ  เจ้าหน้าที่ที่อำเภอหลายๆท่านตั้งใจปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบครับ  แต่สมาชิกบางท่าน(ขออนุญาตและไม่ว่ากันนะครับ เพราะมีจริงๆ) มักจะอาศัยช่องทางสะดวกด้วย........... ครับ เลยเป็นการส่งเสริมในทางที่ผิดไป  ทุกท่านมีกิเลสเหมือนกันครับ เพราะยังไม่บรรลุขั้นพระศาสดา  ถ้าเราให้ก็เหมือนสร้างทางบาปไปในตัว  ใจจริงผมว่าถ้าเราทำถูก ท่านก็อยากทำถูก  ที่ผมนำท่านมาชมเชยนั้นไม่ใช้ว่าที่อำเภอนี้ ไม่เคยมีนะครับ  เพราะผมเคยแจ้งเพื่อนสมาชิกแล้วครับ ว่าผมเคยไปขอ .22 ยาวเมื่อสัก 3-4 ปีมาแล้ว  โดน 2,000  ครับ  บอกว่าขอสนับสนุนงานกินปลา (งานประจำปีของจังหวัด)  ผมบอกว่าผมมาขอดีๆแล้นะครับ  ขอถูกต้องตามระเบียบ ท่านก็ไม่ยอม (เป็น ป. ครับไม่ใช้นาย เพราะไม่ยอมให้ผมพบนาย) เลยต้องให้ผู้ใหญ่ที่ไม่ใช่ผู้ใหญ่บ้านช่วยเคลียร์  วันนี้เมื่อเปลี่ยนเลือดใหม่ทานเป็นคนดีจริงๆ  ก็เลยนำท่านมากล่าวชมเชยไว้ครับ (แต่ขอบอกก่อนว่าไม่ใช่ท่านใจดีให้หมดนะครับ เพราะตอนผมไปรับ ป.3 มีบางท่านไปขอพร้อมกับผม  ปืนสวัสดิการเหมือนกัน ท่านบอกว่า ยังไม่ให้เพราะเอกสารยังไม่ครบ ต้องทำให้ถูกกติกาก่อน)....ขอขอบคุณท่านนายอำเภอและพี่แมวอีกครั้งครับ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 07:47:02 PM »

บางทีท่านอาจจะไม่ได้เข้ามาในเวปฯ
ส่งจดหมายชมเชยไปสิครับ....ผมเห็นบ่อยๆที่ตามสถานที่ราชการ เอามาติดบอร์ด...
คนทําดีได้ถูกยกย่อง..ชมเชย

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Longth
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 07:50:23 PM »

;Dpยินดีรับคำแนะนำ และเต็มใจปฏิบัติครับ...
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 08:06:34 PM »

คนดีเราเชิดชูครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ku45
Remember, people kill people, not guns...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 111

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 08:23:02 PM »

นายอำเภอชื่อ ท่านชูชาติ  นาคสุข

ขอเป็นกำลังใจให้ท่านปฏิบ้ติหน้าที่อย่างมีเกียรติต่อไปครับ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 08:24:33 PM »

คนทำงานดีก็ขอชื่นชมครับ   หลงรัก

แต่ไม่ต้องระบุข้อมูล  ชื่อ สถานที่หรอกครับ กลัวท่านนายทะเบียนจะเดือดร้อน  ....  เพราะคนไม่ชอบปืนอาจเอาข้อมูลด้านนี้ไปโจมตีท่านได้

....ตามล่า...อีตอแหล
nomember
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 08:25:31 PM »

ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 08:28:11 PM »

ขอชื่นชมครับ   แบบนี้ที่ไหนใครก็อยากได้ เยี่ยม

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 08:36:59 PM »

เห็นด้วยกับคุณโทน73.....
นายอำเภอที่ปฏิบัติตามกรอบของกฎหมาย....ก็อาจถูกเพ่งเล็งว่าไม่ทำตามแนวทาง(ที่ไม่ชอบด้วยกฎหมาย)ของมท.
ท่านอาจเดือดร้อน

ขอเสริมว่า...........
ที่ไหนมีการเรียกรับผลประโยชน์จากการขออนุญาตฯ ถ้าท่านใดมากล่าวในบอร์ดสาธารณะ
ท่านก็ควรต้องรับผิดชอบ กล้าแสดงตัว กล้ายืนยัน หรือมีหลักฐานต่อคำกล่าวนั้นด้วยเช่นกัน  Smiley

prasit homecar a1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 215

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 09:42:25 PM »

Shocked Shocked      ขอชื่นชมกับท่านที่ปฎิบัติหน้าที่  และขอเป็นกำลังใจครับ       เยี่ยม เยี่ยม
และยินดีด้วยครับที่ได้ใบ ป.3  ขนาด 11 มม.     Grin Grin
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 10:36:02 PM »

ขอร่วมชื่นชม  และ  แสดงความยินดีกับเจ้าของกระทู้ด้วยครับ  Cheesy

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
Dr.ohm
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 01:37:25 AM »

ขอขอบพระคุณสำหรับข้าราชการดี ๆ ครับ

แสดงความยินดีกับเจ้าของกระทู้ด้วยครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 03:49:52 AM »

ด้วยคนครับ   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

เอ๋-ด้ามแดง(เชียงใหม่)
Sr. Member

คะแนน 25

ลูกศิษย์ครูหมู

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 04:39:03 AM »

สุดยอดครับ
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 04:50:56 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
หน้า: [1] 2
  พิมพ์