เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 07:23:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำลูกที่ใช้กับ 870 ครับผม  (อ่าน 3205 ครั้ง)
Mr.nut
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 08:31:53 AM »

เรมิงตัน 870 ลำกล้อง 14 นิ้ว ด้ามยางฮอคสั้น พร้อมกระโจมยาง ควรใช้ลูกปืนชนิดใดถึงจะเหมาะที่สุดครับ
(เอาไว้ติดบ้านปกติครับ)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 08:39:53 AM »

ลูกเก้า นั่นแหละครับดีแล้ว  เพียงแต่ ถ้าต้องการกลุ่มแคบ
ก็เลือกฐานเตี้ย กลุ่มกว้างก็ฐานสูง  ขึ้นอยู่กับระยะยิงที่ต้องการ
หรือจะเอาลูกปราย  ก็เลือกเบอร์ ๒ หรือเบอร์ ๔

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 08:45:02 AM »

ใช้ติดรถหรือใช้เฝ้าบ้านในอาคารเล่าครับ...

โดยทั่วไปใช้โอโอบัค เก้าเม็ด...

แต่ถ้าใช้เฝ้าบ้านในอาคารในห้องในบ้าน ที่ระยะไม่เกิน 10 เมตรนายสมชายยังชอบลูกปรายเล็กๆเท่าหัวเข็มหมุดครับ... คือไม่ถึงตายถ้าไม่โดนระยะใกล้ๆแบบกลุ่มยังไม่ทันบาน แต่หยุดการต่อสู้ได้ดีมาก หากกลุ่มแผ่เข้าเต็มหน้าเต็มหัว... เชื่อว่าคงหมดแรงมากกว่าโดนทรายขว้างใส่ลูกตาครับ...
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 08:56:24 AM »

พี่ นายสมชาย(ฮา)  ซาดิส......

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 08:59:44 AM »

ลูกซองผมก็ลำ ๑๔ นิ้ว ..ลูกที่ติด ตอนนี้ ใช้ ลูกเก้าทั้งหมด  แต่มีลูกปราย และลูกโดด เสียบไว้ที่แผงกระสุนติดพานท้าย อย่างละนัด...เผื่อไว้..ได้ใช้งานบ้าง เพราะปืนลูกซอง เป็นปืนอเนกประสงค์ จริง ๆ ... เยี่ยม
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 09:03:47 AM »

ผมใช้ 4 buck       22 เม็ดครับ

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 09:27:57 AM »

ผมใช้ 4 buck       22 เม็ดครับ

ไหว้....ขออนุญาตเรียนถาม อาจารย์ครับ...ลูกขนาดดังกล่าวนี้ ..ราคา.ประมาณเท่าไหร่ครับ ... และขนาดแต่ละเม็ดถ้าเปรียบเทียบ กับขนาด ลูกเก้า จะแตกต่างกันมากน้อยแค่ไหน ครับ   ขอบพระคุณมากครับ  ไหว้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 10:10:03 AM »

พี่ นายสมชาย(ฮา)  ซาดิส......

แฮ่ๆ... ยังไงก็ไม่ถึงตายไงครับ... เย้
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 10:13:12 AM »

ผมใช้ 4 buck       22 เม็ดครับ

ไหว้....ขออนุญาตเรียนถาม อาจารย์ครับ...ลูกขนาดดังกล่าวนี้ ..ราคา.ประมาณเท่าไหร่ครับ ... และขนาดแต่ละเม็ดถ้าเปรียบเทียบ กับขนาด ลูกเก้า จะแตกต่างกันมากน้อยแค่ไหน ครับ   ขอบพระคุณมากครับ  ไหว้

ขออนุญาตตอบ Smiley

นัดซ้ายมือสุด เรมิงตัน 4 BUCK 27 เม็ด เคยซื้อแบบกล่องล่ะ 5 นัด ตกนัดล่ะ 45 บาท
 นอกจากนี้ก็ยังมี ลูก 3 นิ้ว 4 BUCK มีลูกปรายประมาณ 34 เม็ด  เดินหานานหน่อย Smiley

ของไทยก็มีของ บูลเล็ตมาสเตอร์  4 BUCK 27 เม็ด  นัดล่ะประมาณ 19 -25 บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2007, 10:15:10 AM โดย Been » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 10:23:56 AM »

ฮือ ฮือ  พี่ นายสมชาย(ฮา)

ไม่ตายเพราะ เม็ดตะกั่ว

แต่จะทรมาน เพราะโดนหมอแคะ เม็ดกระสุน

เย็บแผลล่ะเข็ม.....

sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 10:25:36 AM »

ลูกซองผมก็ลำ ๑๔ นิ้ว ..ลูกที่ติด ตอนนี้ ใช้ ลูกเก้าทั้งหมด  แต่มีลูกปราย และลูกโดด เสียบไว้ที่แผงกระสุนติดพานท้าย อย่างละนัด...เผื่อไว้..ได้ใช้งานบ้าง เพราะปืนลูกซอง เป็นปืนอเนกประสงค์ จริง ๆ ... เยี่ยม
....แหม  มันน่าจะมีแบบว่า.เอ่อ..ลูกโดดหัวรู มั่งเนอะ พี่เนอะ น้ำลายหก

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 10:27:04 AM »

ขออนุญาตตอบ Smiley

นัดซ้ายมือสุด เรมิงตัน 4 BUCK 27 เม็ด เคยซื้อแบบกล่องล่ะ 5 นัด ตกนัดล่ะ 45 บาท
 นอกจากนี้ก็ยังมี ลูก 3 นิ้ว 4 BUCK มีลูกปรายประมาณ 34 เม็ด  เดินหานานหน่อย Smiley

ของไทยก็มีของ บูลเล็ตมาสเตอร์  4 BUCK 27 เม็ด  นัดล่ะประมาณ 19 -25 บาท

Grinขอบคุณมากครับ พี่....เดี๋ยวตอนลงไปคราวหน้า ต้องหาเก็บหน่อยละครับ...ขอบคุณมากครับ ไหว้
sopon870
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 10:28:57 AM »

ฮือ ฮือ  พี่ นายสมชาย(ฮา)

ไม่ตายเพราะ เม็ดตะกั่ว

แต่จะทรมาน เพราะโดนหมอแคะ เม็ดกระสุน

เย็บแผลล่ะเข็ม.....

..ขออนุญาตเรียนถามหน่อยครับ ว่าเจ้าลูกปรายเนี่ยมันจะเข้าลึกสักประมาณไหนครับ แหะๆ Grin

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 10:29:43 AM »

....แหม  มันน่าจะมีแบบว่า.เอ่อ..ลูกโดดหัวรู มั่งเนอะ พี่เนอะ น้ำลายหก

ตกใจหน้าซีดอ้าย...ย๊า............แค่ลูกโดดธรรมดา ก็น่ากลัว...สุด ๆ แล้วครับพี่....ถ้าไปเจอแบบลูกโดดหัวรูอีกนี่....โอย...ไม่เอาด้วยล่ะครับ... Grin
sopon870
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 10:32:49 AM »

ตกใจหน้าซีดอ้าย...ย๊า............แค่ลูกโดดธรรมดา ก็น่ากลัว...สุด ๆ แล้วครับพี่....ถ้าไปเจอแบบลูกโดดหัวรูอีกนี่....โอย...ไม่เอาด้วยล่ะครับ... Grin
แหม  ก็แค่สงสัยนิดๆ หน่อยๆน่า แล้วพี่ไม่อยากรู้เหมือนผมมั่งรึไงครับ ยิ้มีเลศนัย

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์