เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:26:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำลูกที่ใช้กับ 870 ครับผม  (อ่าน 3178 ครั้ง)
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 07:30:26 PM »

ลูกซองผมก็ลำ ๑๔ นิ้ว ..ลูกที่ติด ตอนนี้ ใช้ ลูกเก้าทั้งหมด  แต่มีลูกปราย และลูกโดด เสียบไว้ที่แผงกระสุนติดพานท้าย อย่างละนัด...เผื่อไว้..ได้ใช้งานบ้าง เพราะปืนลูกซอง เป็นปืนอเนกประสงค์ จริง ๆ ... เยี่ยม
....แหม  มันน่าจะมีแบบว่า.เอ่อ..ลูกโดดหัวรู มั่งเนอะ พี่เนอะ น้ำลายหก

กระสุน Remington CopperSolid Sabot Slug ในรูปที่คุณ yod โพสท์

เป็นกระสุนที่ผมกับท่านป้อมทอง นำมาทดลองยิงแผ่นเหล็กหนาประมาณ 1 หุน ด้วยเดี่ยวไบคาล

ผลคือ เหล็กนูนปูดออกมาด้านหลัง มีรอยปริแตกของเหล็กด้วย ตกใจ ตกใจ ตกใจ

(มีภาพถ่ายอยู่ในหน้าทดสอบปืน แต่หน้าไหน หาไม่พบครับ) Grin Grin Grin Grin
...เจอแล้วครับ   Cheesyขอบคุณมากครับ ไหว้

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 07:33:29 PM »

ผมเลือก OO Buck หรือ  SG  ๙ เม็ดตะกั่ว.. ติดปืน. ครับ.
auto ลำกล้อง ๑๔ นิ้ว เดิมใช้ด้ามแบบปืนพก.. ก็กลับมาใช้พานท้ายยาว..

ไม่หันไปใช้ แบบด้ามสั้น เพราะไม่ได้ความ.. ครับ 
อาจดูกระทัดรัด เวลานำพา เพียงเท่านั้น

ไม่อยากยิงทิ้ง ยิงขว้าง.. เวลาต้องใช้งานจริง ครับ. Smiley

ตอนที่เปลี่ยนมาใช้ด้ามปกติ เวลายิงก็ใช้ประทับบ่าท่ายิงปกติหรือเปล่าครับท่านครับ
แล้วแรงรีคอยล์เป็นอย่างไรบ้างครับท่านครับ ขอบคุณครับ

ลูกซอง auto หรือลูกซองปั้ม.. ถ้าใช้พานท้ายยาว.จะสามารถควบคุมปืนได้ดี กว่าด้ามปืนพก.
พานท้ายยาว เวลาจะยิง.. จะนำเข้าร่องไหล่ก็ได้ แต่ต้องกระชับไหล่ .. ไม่งั้นอาจถูกปืนตบ.
หรือจะไม่เข้าร่องไหล่ก็ยังได้ ..  จะยิงแบบห่างออกตัวก็ได้  ..

รีคอยด์ปืน..  มือขวาที่กำคอปืนคุมไว้ได้หมด มือซ้ายอาจเพียงแค่ประคองให้ตรงเป้า .
พานท้ายยาวคล่องตัว.. และอาจหวังผลได้มากกว่าด้ามปืนพก มาก .. ครับ  Smiley

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2007, 07:35:31 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 09:40:58 PM »

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

Pi USP40

Have you ever tried this shot. How far it can go? Is it still point ahead when it go further? and What's it made of? Metal ot Metal head + plastic fins.

Thank you. 

No I've not try them yet but I have plan to buy them . In that pictures  it was shot at 25 yards. The darts made from metal , the body and the fins are metal . This rounds was invented during Vietnam war  for the Pointman to use.
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 09:59:58 PM »

Pi USP40

ขำก๊าก ขำก๊าก คิก คิก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 10:15:07 PM »

ลูกเก้า นั่นแหละครับดีแล้ว  เพียงแต่ ถ้าต้องการกลุ่มแคบ
ก็เลือกฐานเตี้ย กลุ่มกว้างก็ฐานสูง  ขึ้นอยู่กับระยะยิงที่ต้องการ
หรือจะเอาลูกปราย  ก็เลือกเบอร์ ๒ หรือเบอร์ ๔

ฐานเตี้ย กับ ฐานสูง  ครับส่วนตัวผมชอบฐานเตี้ยครับรู้สึกยิงซ้ำเร็วดีครับ................ Grin

[URL=h
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 10:17:19 PM »

ใช้ติดรถหรือใช้เฝ้าบ้านในอาคารเล่าครับ...

โดยทั่วไปใช้โอโอบัค เก้าเม็ด...

แต่ถ้าใช้เฝ้าบ้านในอาคารในห้องในบ้าน ที่ระยะไม่เกิน 10 เมตรนายสมชายยังชอบลูกปรายเล็กๆเท่าหัวเข็มหมุดครับ... คือไม่ถึงตายถ้าไม่โดนระยะใกล้ๆแบบกลุ่มยังไม่ทันบาน แต่หยุดการต่อสู้ได้ดีมาก หากกลุ่มแผ่เข้าเต็มหน้าเต็มหัว... เชื่อว่าคงหมดแรงมากกว่าโดนทรายขว้างใส่ลูกตาครับ...
พี่สมชายคงหมายถึงลูกปลาย100เม็ดเเบบนี้นะครับถ้าโดนเข้าไปเเล้วไม่อยากคิดหมอไม่รับเเคะเเน่.................... Grin

[URL=h
Sutt
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 10:41:05 PM »

http://www.hi-vel.com/Catalog__18/Specialized_Shotshell_Ammuniti/specialized_shotshell_ammuniti.html
ลูกสารพัดแบบจริงๆ บ้านเรามีแบบไหนขายมั่งครับนี่
 Grin Shocked Shocked Shocked   Huh Huh
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 11:08:22 PM »

ผมเคยใช้ 870 ใส่ด้ามปืนพกอยู่พักหนึ่งครับ...

ช่วงนั้นใช้ลูก SG ติดปืน ในสายกระสุนใส่ลูก BB และ 4 buck ไว้อย่างละครึ่งสาย...

ตอนหลังคิดไปคิดมา...

ผมเลือกลูก SG ใหม่ที่สุดที่หาได้และไว้ใจได้ไว้ติดปืนครับ...Cheesy
gunsociety
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2007, 01:22:40 AM »

เยี่ยม

Mr.nut
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 06:56:11 AM »

มีท่านใดบ้างครับ ? ที่เคยโดนเศษพลาสติค (น่าจะเป็นส่วนที่ปิดปลอกกระสุน) ที่แขนหรือลำตัวบ้างครับ ส่วนผม
โดนที่แขนซ้ายจนได้แผล เลยครับ ต่อไปคงต้องใส่เสื้อแขนยาว ส่วนแว่นตาใส่ตลอดครับผม
sajja123
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 04:58:53 PM »

รบกวนถามคุณ PLOY รูปกระสุนที่ลงข้างบน  (เข้าใจว่าเป็น WIN)
ฐานสูงกับฐานเตี้ยแรงรีคอยน์ต่างกันเยอะมั้ยครับ  พอดีผมซื้อเก็บ
ไว้ยังไม่ได้ลอง  เพราะเพิ่งได้ปืนมาเดือนที่แล้ว  ยังไม่ได้ลองซักกะนัด
ว่าหลังปีใหม่จะไปลอง

บา
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 07:42:01 PM »

ถ้ายิงใน ตัวยาว มาตรฐาน ก็นิ่ม ๆ ครับ

ทั้งน้ำหนักตัวปืน และการประทับ ช่วยซับแรงไปแยะ

ติต่างเหมือนยิงลูกซ้อม ล่ะกันครับ....

ยิงลูกซอง อย่าไปกลัวครับ  ใจมันจะคิดไปเอง......

ยิงมันส์ กว่าปืนสั้นแยะครับ..สำหรับตัวผม

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Mr.nut
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 09:26:21 PM »

ยิงลูกซ้อมขนาด .38  หรือ 9 มม. จำนวน 1 กล่อง เทียบกับยิงลูกซองเพียง 5 นัด
 (ฐานเตี้ย 00 buck) ก็พอครับ ยังนึกว่าถ้าเป็นฐานสูง มันจะซักแค่ไหน ?
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 09:30:48 PM »

อย่าไปคิดมากครับ...
ประทับเข้าร่องไหล่  โน้มตัวไปข้างหน้าเล็กน้อย...
แล้วก็ เหนี่ยว..... ครับ

ไม่มี  ตบ........   คิก คิก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
g26 โต้ง...
Full Member

คะแนน 10

ให้โอกาสกับคนด้อยโอกาส ดีกว่าให้โอกาสกับคนฉวยโอกาส

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 11:45:23 PM »

อย่ากังวลครับมันไม่น่ากลัวเลยครับ เยี่ยมถ้ามีโอกาสดูแข่งสปีด หรือ ipsc ผู้หญิงร่างเล็กๆยังยิงสบายๆเลยครับ ขำก๊าก

เปิดสอนเทควันโด โฮมโปรพระราม 3 (ณัฐกร ยิม) ถ.พระราม 3 สอนและควบคุมการสอนโดย อ.ณัฐกร อดีตนักกีฬา เขต 10 นักกีฬายอดเยี่ยม โค้ชยอดเยี่ยม ซึ่งปัจจุบันสอน รร.สารสาสน์เอกตรา รร.วาสุเทวี อ.เปล่งประสิทธิ์ ฯลฯ เปิดรับตั้งแต่ 4 ขวบไม่จำกัดเพศ สนใจโทร 089-1369697
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์