เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:27:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็น พานท้าย เร 870 ครับ  (อ่าน 1457 ครั้ง)
hart45
Jr. Member
**

คะแนน 7

« เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 09:12:22 PM »

ใกล้เวลาที่ 870 จะเข้ามาอยู่รวมกันแล้ว มีแผนที่จะเปลี่ยนพานท้าย เพื่อลดความยาวรวม (ไม่ชอบแบบด้ามปืนสั้นเพียงอย่างเดียว) มองไว้ 3แบบ
1.แบบพานท้าย M16 ยืดหดได้ แต่ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ เพราะขี้เกียจยืด หด
2.แบบพานท้าย พับฐาน
  2.1 พับไปตามด้านข้างของปืน
   2.2 พับขึ้นไปด้าน บน
จึงอยากขอความเห็น ในเฉพาะแบบพับฐาน ว่า แต่ละแบบมีข้อดี ข้อเสีย อย่างไร แบบไหนน่าจะสะดวกกว่า ทั้งในการใช้งาน การขนย้าย ครับ   

NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 09:17:14 PM »

ผมเห็นพรรคพวกเขาตัดพานท้ายเดิมให้สั้นลงนะครับ

ให้เข้ากับช่วงแขนและความถนัด    ตัดเองครับถ้าปืนใช้งาน  ไม่เน้นสวยนัก..........

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 11:01:09 PM »

ใกล้เวลาที่ 870 จะเข้ามาอยู่รวมกันแล้ว มีแผนที่จะเปลี่ยนพานท้าย เพื่อลดความยาวรวม (ไม่ชอบแบบด้ามปืนสั้นเพียงอย่างเดียว) มองไว้ 3แบบ
1.แบบพานท้าย M16 ยืดหดได้ แต่ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ เพราะขี้เกียจยืด หด
2.แบบพานท้าย พับฐาน
  2.1 พับไปตามด้านข้างของปืน
   2.2 พับขึ้นไปด้าน บน
จึงอยากขอความเห็น ในเฉพาะแบบพับฐาน ว่า แต่ละแบบมีข้อดี ข้อเสีย อย่างไร แบบไหนน่าจะสะดวกกว่า ทั้งในการใช้งาน การขนย้าย ครับ  

แบบที่พับไปด้านข้างของปืนครับ เพราะ น้ำหนักจะเบากว่าแบบพับขึ้นด้านบนครับ และของ ม.ฮะฯ มีแบบใส่กระสุนสำรองได้อีก 3 นัดนะครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์