เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 09:26:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้เบื่ออีกแล้ว ภาค 4  (อ่าน 15193 ครั้ง)
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 01:32:02 PM »

เบื่อความวุ่นวายทางการเมือง  เหม็นน้ำลายผู้สมัครรับเลือกตั้งบางคน เซ็งผลคะแนนเสียง
ไม่อยากดูทีวีแล้ว   ไปหาอะไรยิงเล่นดีกว่า
เดินไปหาเหยื่อหลังบ้าน เห็นเหล็กที่ใช้สำหรับทำโครงหลังคาวางกองเหลือๆ อยู่

ปิ๊งป่อง เอาเข้าแล้ว ไอเดียบรรเจิดอีกแล้ว  หลังจากลองยิงอิฐ ยิงไม้ในภาค 3 ไปแล้ว คราวนี้เอามันเหล็กนี่หล่ะวะ
นี่ครับ เลือกมาสองอัน สั้นกับยาว (หนาประมาณ 3 มิลฯ ครับ)

ว่าแล้วก็คว้า มาร์ลิน 925 ลูกเลื่อน .22 ตัวเก่ง พร้อมกระสุน cci standard หัวตะกั่ว เป็นอุปกรณ์ทดสอบ
เดินไปที่เดิมที่เคยยิงอิฐกับไม้คราวก่อน
แต่คราวนี้ใช้ความระมัดระวังยิ่งขึ้นกว่าเดิมเป็นพิเศษเพราะยิงเหล็ก ย่อมไม่ธรรมดาเหมือนยิงไม้อย่างคราวที่แล้ว
เลยเลือกแบ๊คสต็อป ที่เป็นคันดินล้อมรอบเป็นรูปสี่เหลี่ยม สูง 3 เมตร
(ความจริงเป็นบ่อกุ้งเดิมที่ตอนนี้ปล่อยน้ำทิ้งเพื่อพักบ่อแล้วโดนผมยึดเอาไปทำสนามยิงปืนเล่นแก้เซ็ง)
จากนั้น ก็เสียบไว้อย่างนี้     

เดินนับก้าวกลับไปจุดยิงวัดระยะได้ยี่สิบห้าก้าว 
บรรจุกระสุนนัดเดียว เล็งอย่างประณีต ค่อยๆใช้ก้นหอยนิ้วชี้เดินไกช้าๆ ....................ปัง  เพล้ง แหม! เสียงเพราะจริงๆ
ไหนเดินไปดูหน่อยซิ  โอ้ว.....ว้าว..แม่นแฮะ

ดูกันชัดๆอีกที  ไม่ทะลุครับ แต่เป็นรอยบุ๋มลึกลงไปพอสมควรทีเดียว

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 01:40:21 PM »

เอาใหม่ครับ เปลี่ยนเอาท่อนยาวมั่ง ที่ระยะเท่าเดิมครับ แต่คราวนี้ใช้ลูก วินเชสเตอร์ หัวทองแดง เป็นตัวทดสอบ
และเช่นเคย บรรจุกระสุนนัดเดียว ค่อยๆ เล็ง ค่อยๆ เดินไก ...................ปัง   ฟุ๊บ ไอ๊หยา ดินกระจายเลย
ยิงไม่โดนหรือไงหว่า ไหนเดินไปดูใกล้ๆหน่อยซิ
อ้าว โดนนี่นา นี่ไงรูเข้า 

ดูด้านหลัง โอ๊ยโหย๋  ทะลุแฮะ

พอดีกว่าเดี๋ยวแฉลบมั่ว ลองกับยางรถมอเตอร์ไซค์มั่ง 
เอามาวางกับกองทรายแบบนี้

เดินนับก้าวกลับไปจุดยิงได้ยี่สิบห้าก้าวเช่นเดิม  กลับไปใช้กระสุน cci standard หัวตะกั่ว ธรรมดา อย่างเดิมอีก
เล็ง....... แล้วยิง ....................ปัง  ทรายกระจาย  สงสัยไม่โดนแฮะ  เอาใหม่................ปัง.......ชัดเจนครับ
ดูรอยยิง รอยล่างคือนัดแรก กระสุนแฉลบลงด้านล่างทรายกระจาย  ส่วนรอยบนคือนัดที่สอง

นี่คือหัวกระสุนนัดที่สองที่กระเด็นจากยางรถกลับมาหาตัวผม  หล่นอยู่ตรงหน้าห่างแค่เมตรเดียวเอง
ถ่ายจากมือถือ ไม่ค่อยชัด ผมยังเก็บหัวกระสุนไว้ด้วย เดี๋ยวมีเวลา จะเอากล้องดิจิตอล ถ่ายให้ดูใหม่อีกครั้งหนึ่ง

พอแล้วทั้งเหล็ก ทั้งยางรถมอเตอร์ไซค์  ไม่ได้บันเทิงเลย อันตรายพอๆกัน แบกปืนกลับบ้านดีกว่า

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 01:44:20 PM »

ระหว่างทางผ่านต้นกล้วย ต้นขนาดใหญ่กว่าโคนขาคนอ้วนๆ พอสมควร 

ความคิดแวบเข้ามาในสมอง  เห็นร่ำลือกันนักกันหนา (ว่าอะไรคงไม่ต้องบอกมั๊งครับ) เอาเลยดีกว่า 
ไม่พูดพล่ำทำเพลง หยอดกระสุนเข้าทางรังเพลิงนัดเดียวก็เกินพอ มองซ้าย มองขวา ดูหน้า ดูหลัง แนวยิงปลอดภัย หลังเป้าปลอดคน
เหนียวไกทันที ... ปัง  เรียบร้อย ดูเอาเอง Wink
รูเข้า

รูออก

กระสุนยังทะลุเลยไปโดนโคนต้นพริกขี้หนูที่อยู่ห่างไปราวๆ เมตรกว่าๆ ล้มลงด้วย
เอาหล่ะสิ ได้เวลาเผ่นแล้ว เดี๋ยวยัยเฒ่าที่บ้านมาเห็นโดนบ่นหูชา ข้อหาฆาตกรรมต้นพริก แหงๆ
นี่ขนาด ลูก .22 ใหญ่กว่าก้านธูปนิดเดียว ยังขนาดนี้นะครับ ถ้าเป็นขนาด 9 หรือ .45 ก็คงไม่ต้องพูดถึง
ใครที่คิดจะเอาต้นกล้วยเป็นที่กำบังหล่ะก็ ขอความกรุณาวิ่งต่อไปอีกนิด หาที่ใหม่ดีกว่าครับท่าน Grin

หนุ่ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 01:51:35 PM »

ชอบมากครับ
ติดตามมาทุกภาคเลย...

ชอบ...เอาก้นหอยนิ้วชี้เหนี่ยว เห็นภาพเลยครับ
ว่าแต่...รบกวนถ่ายภาพกล่องกระสุน
กับความหนาของเหล็กผู้โชคร้ายมาให้ชมหน่อยจะได้ไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 01:54:37 PM »

เดินไปหลังโรงเก็บของ เจอเจ้านี่เข้า เอาอีกแล้ว คันไม้คันมืออีกแล้ว

ขอเวลา สะสมลูกแรงสูง กับพวกหัวทองแดงธรรมดาๆ ที่หาได้ในบ้านเราก่อน แล้วก็พวกลูกซอง ลูกโดดอีกหลายๆ ประเภทก่อน
แล้วจะถล่มทีเดียวเลย ช่วงนี้ช่วงเลือกตั้งคาบเกี่ยวกับปีใหม่ ไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่

เช่นเคย ทดสอบเอามันส์ ไม่มีหลักเกณฑ์แน่นอน ใช้อ้างอิงเชิงวิชาการไม่ได้
และกรุณาอย่าเลียนแบบถ้าไม่มั่นใจว่า มีพื้นที่ และแบ๊คสต็อปที่ดีพอ  Wink

SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 01:59:37 PM »

Cool...เอารูปปืนมาชมบ้างก็ดีนะครับ...รุ่นนี้ไม่ค่อยมีรูปสวย ๆ ดูครับ...ขอบคุณครับ... Cool

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 02:02:13 PM »

ผมชอบอารมณ์เบื่อๆอยากๆของท่านจริงๆ  จะรอเบื่อ5ครับ  ขอแบบวางถังแกส เดินถอยหลัง5ก้าวแล้วค่อยๆเหนี่ยวไกนะครับ   ด้วยความเคารพครับ น้ำลายหก น้ำลายหก ไหว้
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 02:07:34 PM »

ยิงถังแก๊ส มันจะอันตราย เหรอเปล่าครับ เป็นห่วงนะครับ

big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 02:09:03 PM »

ชอบมากครับ
ติดตามมาทุกภาคเลย...

ชอบ...เอาก้นหอยนิ้วชี้เหนี่ยว เห็นภาพเลยครับ
ว่าแต่...รบกวนถ่ายภาพกล่องกระสุน
กับความหนาของเหล็กผู้โชคร้ายมาให้ชมหน่อยจะได้ไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

นี่ครับเหลือแต่ cci standard หัวตะกั่ว
ส่วนวินเชสเตอร์ แรงสูงหัวทองแดง เดี๋ยวผมเดินหากล่องก่อนครับ ยิงหมดก็ทิ้งกล่องไว้แถวๆ นั้นนั่นแหละ

ส่วนเหล็กใช้เหล็กโครงหลังคาครับ หนาประมาณ 3 ม.ม. ถ้ารูปไม่ชัดเจนลองแหงนดูตามหน้าบ้าน ระเบียง หรือหลังคาโรงรถนั่นหล่ะครับ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 02:09:47 PM »

ระวังระเบิดนะครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 02:15:54 PM »

ระวังระเบิดนะครับ Grin Grin Grin

แก๊สใช้หมดแล้วครับพี่ แต่มันก็คงมีเหลือก้นๆถังอยู่มั่งหล่ะ ขอเวลาปลุกเสกพระซักระยะหนึ่งก่อน
ตอนนี้เริ่มลำเลียงถังไปแอบเมียไว้แล้วครับ  Grin  Grin

makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 03:59:18 PM »

อย่าลองถังแก๊สเลยครับ อันตรายเกินไป ที่ผมคิดๆอยู่ว่าจะลองยิงกระป๋องสเปรย์ที่ใช้หมดแล้วเหมือนกันตอนนี้พึ่งหาได้ขวดเดียวเป็นมูสใส่ผม
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 04:28:00 PM »

แก๊สใช้หมดแล้วครับพี่ แต่มันก็คงมีเหลือก้นๆถังอยู่มั่งหล่ะ ขอเวลาปลุกเสกพระซักระยะหนึ่งก่อน
ตอนนี้เริ่มลำเลียงถังไปแอบเมียไว้แล้วครับ  Grin  Grin

จะทำอะไรปลอดภัยไว้ก่อนนะครับ Grin Grin Grin  เป็นห่วง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ku45
Remember, people kill people, not guns...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 111

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 04:34:20 PM »

จะทำอะไรปลอดภัยไว้ก่อนนะครับ Grin Grin Grin  เป็นห่วง
ขอบคุณมากครับ...ได้ความรู้ แต่เรื่องถังแก๊สระวังด้วยนะ  +1 ครับ    Grin
CAESAR
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 23

"ปืนคือปัจจัยที่ 5"

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 04:40:57 PM »

ผมละทึ่งในความเบื่อของท่าน big single จริงๆเลยครับ เบื่อทีไรมีของดีๆมาฝากอยู่เรื่อยเลย ขอขอบคุณความเบื่อของท่านและจะติดตามรอเบื่อต่อๆไปครับ ไหว้ เยี่ยม Grin

หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์