เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 09:23:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้เบื่ออีกแล้ว ภาค 4  (อ่าน 15181 ครั้ง)
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 01, 2008, 07:47:19 PM »

เอารูปปืนมาให้ชมมั่งสิคะ  เยี่ยม

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 01, 2008, 08:57:38 PM »

เอารูปปืนมาให้ชมมั่งสิคะ  เยี่ยม

แหะ...แหะ...แหะ...ปืนก็กระบอกเดิมๆ ครับตั้งกะภาคแรก คิดว่าเอามาลงอีกคงจะเบื่อกันซะก่อน
มีแต่รูปเก่าถ่ายที่สนามครับ มาร์ลิน M 925 ลูกเลื่อน

รูปนี้ถ่ายเมื่อตอนภาค 3 ครับ ยิงคนเดียวสองกล่องเลย ผมไม่ได้ยิงซักกะแปะ บู่

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 02, 2008, 01:33:14 PM »

Smiley ผมชอบเวลาพี่บิ๊กเบื่อจังเลย ได้ความรู้ดี ไม่รู้เมื่อไหร่จะเบื่อพวกน้องๆบนโต๊ะบ้าง.... น้ำลายหก

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 02, 2008, 08:25:44 PM »

Smiley ผมชอบเวลาพี่บิ๊กเบื่อจังเลย ได้ความรู้ดี ไม่รู้เมื่อไหร่จะเบื่อพวกน้องๆบนโต๊ะบ้าง.... น้ำลายหก

พี่วัฒน์จะรับดูแลต่อเหรอครับ ก็ไหนเห็นบอกว่าปีนี้ต้องกินมาม่าทั้งปีไม่ใช่เหรอ Grin

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 02, 2008, 11:10:46 PM »

พี่วัฒน์จะรับดูแลต่อเหรอครับ ก็ไหนเห็นบอกว่าปีนี้ต้องกินมาม่าทั้งปีไม่ใช่เหรอ Grin

Smiley ก็เผื่อๆมีระบบจัดไฟแนนซ์ไงพี่บิ๊ก ผมก็จะเปลี่ยนเป็นกินข้าวต้ม แล้วเอาปลาเค็มแขวนไว้แทน (ประหยัดไปได้อีกเยอะ...)

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 02, 2008, 11:38:23 PM »

ไม่ลองยิงสิ่งมีชีวิต ที่เรียกว่า คน ดูบ้างล่ะครับ ล้อเล่นนะครับพี่......
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 03, 2008, 07:34:20 PM »

ไม่ลองยิงสิ่งมีชีวิต ที่เรียกว่า คน ดูบ้างล่ะครับ ล้อเล่นนะครับพี่......

Cheesy เหอๆๆ อย่างนี้สงสัยภาค 5 ต้องให้ คุณ.vinchy จะเป็นคนล่อเป้าให้พี่บิ๊ก แน่ๆเลย 

big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 03, 2008, 10:08:31 PM »

Cheesy เหอๆๆ อย่างนี้สงสัยภาค 5 ต้องให้ คุณ.vinchy จะเป็นคนล่อเป้าให้พี่บิ๊ก แน่ๆเลย 

เอาหล่ะหวา...ได้ลองของแปลกอีกแหงๆ.. Wink

SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 11:31:27 AM »

Cool...ระวังไว้บ้างก็ดีนะครับ...ถังแก้สมันกลม...ผิวส่วนที่โดนกระสุน..

..มันมีส่วนเอียง ๆ ...อาจแฉลบได้ครับ... Cool

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 04:18:32 PM »

เยี่ยมขอบคุณสำหรับบททดสอบครับ ยิ่งอ่านยิ่งสนุก Grin Grin
บทต่อไป ระวังกระสุนแฉลบหรือสะท้อน นะครับ เป็นห่วง ไหว้
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 04:31:35 PM »

ภาค 5..คงอีกไม่นานครับ...อิๆ
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 02:43:37 PM »

Cheesy  เมื่อไหร่จะมีภาค ๕ ล่ะครับพี่ big   Cheesy
              Grin  ป่านนี้ถังแก๊สที่ตั้งแอบศรีภรรยาไว้  ศรีภรรยาพี่คงลืมไปแล้วมั้งครับว่าถังแก๊สที่บ้านมีกี่ถัง  แอบเลยพี่แอบเลย  แอบเอามายิงได้แล้วครับ    อ้อ.. เวลาจะยิงดูให้ดี ๆ นะครับ  อย่าให้ศรีภรรยาอยู่บ้านเด็ดขาด  ไม่อย่างนั้นหูขาดแน่ ๆ   (ล้อเล่นนะครับ) 
              Cheesy เอาไว้ถ้ามีภาค ๕  ต้องตั้งชื่อตอนว่า   วันนี้เบื่ออีกแล้ว ภาค ๕  ตอน  ปะทะถังแก๊ส   ดีไหมครับ  Cheesy

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 08:41:37 PM »

ใกล้แล้วครับ ตอนนี้ลากไปแอบได้ 3 ถังแล้วครับ รอจับกุ้งเสร็จ พักตากบ่องวดหน้าเอาแน่
ว่าจะแอบถ่ายรูปอยู่ห่าง ๆ แล้วให้น้าชัย เป็นคนจ่อยิง Grin  Grin

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 09:37:18 PM »

ใกล้แล้วครับ ตอนนี้ลากไปแอบได้ 3 ถังแล้วครับ รอจับกุ้งเสร็จ พักตากบ่องวดหน้าเอาแน่
ว่าจะแอบถ่ายรูปอยู่ห่าง ๆ แล้วให้น้าชัย เป็นคนจ่อยิง Grin  Grin

ผมกองเชียร์ครับ ระยะแค่กล้องส่องถึงครับ Grin Grin Grin Grin
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 20, 2008, 09:30:12 AM »

ถังแกสตอนนี้ราคาถังเปล่าพันกว่าบาท  ความหนาก็พอๆกับเหล็กที่ทำโครงหลังคา  ถ้าเอามาทำเป้าระวังแต่เรื่องแฉลบของหัวกระสุนครับ  ก่อนยิงเปิดวาล์วทิ้งไว้สักคืน  เรียกน้าชัยมาเป็นคนยิงเลยครับ...เชียร์ Grin

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์