เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 06:33:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนที่คุณเคยพบ และนิยมชมชื่น  (อ่าน 11688 ครั้ง)
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2005, 10:31:24 PM »

ท่านสมาชิกเว็บครับ ขอความเห็นด้วยครับ มีปืนรุ่นไหนยี่ห้อใด ที่ท่านเคยพบและนิยมชมชอบจะเป็นรุ่นเก่ารุ่นใหม่ไม่ว่ากัน หลายรุ่นก็ได้ครับพร้อมบอกเหตุผลด้วยว่าท่านชอบเพราะอะไร ส่วนผมเคยพบและนิยมดังนี้ครับ

1. ลูกกรด ซีแซด 2 อี ชอบตรงความแม่นยำ ทนทาน คุ้มราคา ความแม่นยำสู้ปืนราคาสูงกว่า 2 - 3 เท่าได้สบาย ผมเคยมีอยู่สองกระบอก รุ่นเก่า และรุ่นใหม่
                      2. ปืนลูกโม่ สมิธ แอนด์ เวสสัน โมเดล 10 รุ่นลำกล้อง 4 นิ้ว(ลำกล้องบาง)ชอบตรงใช้งานง่าย แม่นยำ ไกซิงเกิลคมเฉียบ รูปทรงดูแล้วคลาสสิคดี เป็นปืนมรดกครับ
                      3. ปืนลูกซอง เรมิงตัน โมเดล 870 ชอบตรงแข็งแรง บึกบึน กลไกง่ายๆไม่ติดขัดราคาไม่สูงจนเกินไป สามารถนำบุกป่าฝ่าดงได้เต็มที่ไม่เสียดาย เคยช่วยชีวิตจากงูจงอางไว้ถึง 2 ครั้ง
                      4. ปืนลูกโม่ สมิธ แอนด์ เวสสัน โมเดล 686 - 3 ลำกล้อง 6 นิ้ว ชอบตรงความแม่นยำ และความแรง ใช้แข่งก็ได้ ยิงเป้าเล่นก็ดี ใช้ติดตัวเข้าป่าแทนปืนยาวก็ได้ ราคาไม่สูงจนเกินเอื้อม ประสิทธิภาพเหนือกว่าลูกโม่ที่ราคาแพงกว่าทั้งหลาย
                      5. ปืน กล็อก 17 ตอนซื้อเพราะต้องการศึกษา แต่พอลองยิงแล้วชอบ เป็นปืนใช้ง่าย ดูแลรักษาง่าย นุ่มมือ คุณภาพคับลำกล้อง
                      6. ปืน โคล์ท มาร์คโฟร์ ซีรีส์ 70 ดูสวยสง่าน่าเกรงขาม ไปทุกมุมมอง ทรงด้ามเข้ามือพอดิบพอดี เหมือนคนออกแบบเขามาวัดนิ้วมือเราแล้วสร้างให้ยังไงยังงั้น การวางตำแหน่งไกก็พอดีกับนิ้วชี้มากกว่าทุกกระบอกที่ใช้ เป็นปืนที่หยิบจับบ่อยกว่าทุกกระบอกที่มีอยู่
                      ปืนอื่นที่ผมไม่กล่าวถึงไม่ใช่ว่าจะไม่ดี แต่ผมไม่มีโอกาสพบเจอต่างหาก อิอิ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2005, 10:33:03 PM »

สำหรับตัวเลือกที่ให้มาเลือก ข้อ 4 กับ ข้อ 6 แต่ถ้าถามจริง ๆ ก็ uspc เพราะถ้าไม่ชอบคงไม่ซื้อมาไว้ใกล้ตัว  Wink
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2005, 10:37:03 PM »

ท่านสมาชิกเว็บครับ ขอความเห็นด้วยครับ มีปืนรุ่นไหนยี่ห้อใด ที่ท่านเคยพบและนิยมชมชอบจะเป็นรุ่นเก่ารุ่นใหม่ไม่ว่ากัน หลายรุ่นก็ได้ครับพร้อมบอกเหตุผลด้วยว่าท่านชอบเพราะอะไร ส่วนผมเคยพบและนิยมดังนี้ครับ

1. ลูกกรด ซีแซด 2 อี ชอบตรงความแม่นยำ ทนทาน คุ้มราคา ความแม่นยำสู้ปืนราคาสูงกว่า 2 - 3 เท่าได้สบาย ผมเคยมีอยู่สองกระบอก รุ่นเก่า และรุ่นใหม่
 2. ปืนลูกโม่ สมิธ แอนด์ เวสสัน โมเดล 10 รุ่นลำกล้อง 4 นิ้ว(ลำกล้องบาง)ชอบตรงใช้งานง่าย แม่นยำ ไกซิงเกิลคมเฉียบ รูปทรงดูแล้วคลาสสิคดี เป็นปืนมรดกครับ
 3. ปืนลูกซอง เรมิงตัน โมเดล 870 ชอบตรงแข็งแรง บึกบึน กลไกง่ายๆไม่ติดขัดราคาไม่สูงจนเกินไป สามารถนำบุกป่าฝ่าดงได้เต็มที่ไม่เสียดาย เคยช่วยชีวิตจากงูจงอางไว้ถึง 2 ครั้ง
 4. ปืนลูกโม่ สมิธ แอนด์ เวสสัน โมเดล 686 - 3 ลำกล้อง 6 นิ้ว ชอบตรงความแม่นยำ และความแรง ใช้แข่งก็ได้ ยิงเป้าเล่นก็ดี ใช้ติดตัวเข้าป่าแทนปืนยาวก็ได้ ราคาไม่สูงจนเกินเอื้อม ประสิทธิภาพเหนือกว่าลูกโม่ที่ราคาแพงกว่าทั้งหลาย
 5. ปืน กล็อก 17 ตอนซื้อเพราะต้องการศึกษา แต่พอลองยิงแล้วชอบ เป็นปืนใช้ง่าย ดูแลรักษาง่าย นุ่มมือ คุณภาพคับลำกล้อง
 6. ปืน โคล์ท มาร์คโฟร์ ซีรีส์ 70 ดูสวยสง่าน่าเกรงขาม ไปทุกมุมมอง ทรงด้ามเข้ามือพอดิบพอดี เหมือนคนออกแบบเขามาวัดนิ้วมือเราแล้วสร้างให้ยังไงยังงั้น การวางตำแหน่งไกก็พอดีกับนิ้วชี้มากกว่าทุกกระบอกที่ใช้ เป็นปืนที่หยิบจับบ่อยกว่าทุกกระบอกที่มีอยู่
 ปืนอื่นที่ผมไม่กล่าวถึงไม่ใช่ว่าจะไม่ดี แต่ผมไม่มีโอกาสพบเจอต่างหาก อิอิ

พี่ตอบเกือบหมดเลยไม่รู้จะตอบไร

เอาที่ผมซ้อมบ่อยตอนนี้ดีกว่าครับ สมิท 625 ยิง .45 ยิงได้แน่นดีครับ ปลดโม่ ใส่ลูกสะดวกรวดเร็วไว้แข่ง  IPSC ลูกโม่อย่างเดียว

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
จุดสองห้อย
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2005, 10:45:11 PM »

:Smiley :Smiley :Smiley  ที่นิยมชมชอบก็มี

glock 19 / berretta 92 fs  / para - ornance s13 /cz 2075/  sig p 228 และ colt  m 4 series 70
b@ll - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2005, 11:08:07 PM »

M16A1 ครับ...ชอบมาตั้งแต่จำความได้ แม้จะไม่มีสิทธิครอบครองก็ตาม
ชอบรูปทรงของมันนะครับผมว่าเป็นปืนที่อมตะคลาสสิคกระบอกนึงเลย
ตอนนี้ก็ยังชอบอยู่นะครับ แม้จะมี M16A2 หรือ M4A1 ออกมาแล้วก็ตาม

ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2005, 11:11:21 PM »

ชอบ Glock  คับ ทีแรกก้อซื้อ 17 ใช้อยู่หลายปี ตอนนี้ปันใจมาใช้ 19 เพราะพกในบ่อย ๆ ไม่ค่อยทิ่มพุง แต่ 17 ก้อยังอยู่เคียงหมอนผมเสมอคับ หลงรัก หลงรัก

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2005, 11:14:43 PM »

Which   are   possible   in   Thailand   :   Winchester   Pre  64   Bolt   Action   ( any   caliber ) .
Kimber   . 45   Team   Match - II  .     น้ำลายหก

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2005, 11:58:54 PM »

เท่าที่เคยเห็นมานะครับ ที่ประทับใจจริงๆก็มี

Kahr PM9 - คนทำดีไซน์เก่ง ปืน 9mm มิติเล็กกว่า .22 บางกระบอก เล็กด้วยสวยด้วย แบบใส่กระเป๋ากางเกงสบายๆ
Sig 232 - แม่นมั๊กๆ สำหรับ ปืนพกซ่อนและกระสุนขนาด 380 แม้ว่ามิติจะใหญ่ไปนิดสำหรับ 380 แต่มีความแม่นมาชดเชย
Les Baer Monolith - กลุ่มแน่นเอี๊ยดแบบไม่เลือกฝีมือคนยิง (อันนี้กำลังเห่อ เยาะเย้ย)
HK 300 - สุด classic แต่ไม่รู้ว่ายิงแล้วเป็นไง เพราะยังไม่ได้ลอง  จูบบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2005, 12:04:54 AM โดย SupSiwi » บันทึกการเข้า

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2005, 12:23:29 AM »

Wink ชอบกระบอกนี้คับ...

เหตุผลไม่มีคับ... Wink

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2005, 12:25:22 AM โดย rute » บันทึกการเข้า
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2005, 02:29:06 AM »

Grin ที่เคยพบ ชอบมันหมดแหละครับ แต่ที่ชอบที่สุดปืนสั้นคือ SVI (ปืนอะไรสวยเฉียบเรียบลื่นจริง ๆ น้ำลายหก) และ Colt 1911 A1 .38 Super (ทั้งชอบและประทับใจเพราะเป็นปืนครูและคู่ใจ Wink) ครับ ปืนลูกซองชอบเมอร์เคิลแฝดซ้อน (ปืนอยู่ในมือ แต่ไม่มีปัญญาครอบครอง หัวเราะร่าน้ำตาริน) ปืนยาวที่ชอบคือ M4 Carbine (เฮ้อ! อยากได้ Embarrassed) และ ERMA M1 Carbine (อาม่าตัวเก่งของผม Wink) ครับ Grin

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2005, 04:48:31 AM »

อะไรที่เรียกว่าปืนชอบหมดเลยไม่เจาะจงรุ่นเเละยี่ห้อครับ หลงรัก

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2005, 08:05:11 AM »

HKP7M8 ครับ  ชอบกลไก และระบบความปลอดภัยของมัน ที่สำคัญ สวย มัก ๆ น้ำลายหก น้ำลายหก
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2005, 08:12:11 AM »

..........ของผมต้องC0ltตัวนี้ สวย สภาพ100% อยากได้มาก น้ำลายหก เป็นของผู้ใหญ่ท่านหนึ่ง............( ขออนุญาตลงรูป )

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2005, 08:58:52 AM »

สฟิงค์ 2000 พี ทูโทน ครับ ชอบตรงที่งานเนี้ยบมากสวยดีครับ Cheesy ไรเฟิลก็ เอเค 47 ครับชอบตั้งแต่เด็กเลย น้ำลายหก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2005, 09:19:07 AM »

.......HK ครับ งานเรียบร้อย ระบบแน่นนอน รูปร่างสวยงาม แม่นยำได้มาตรฐานปืนป้องกันตัว Wink
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์