เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 04:00:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 233 234 235 [236] 237 238 239 ... 3122
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC & Steel Challenge  (อ่าน 4333492 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
Moderator
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3525 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 04:58:52 PM »

การนำ Class M มาอยู่ด้วยกันนั้น ก็ดีครับ ผมว่าอย่างน้อย Squad นี้ก็จะยิงเร็วกว่า

กลุ่มอื่น จบเร็วกว่า  .... Match ครั้งนี้นักกีฬาเยอะครับ

อย่าคิดมากครับ Grin Grin Grin  จบพร้อมพอๆกัน ห่างกันนไม่เกิน 15-20 นาที เนี่องจากสนามยาวบ้าง สั้นบ้าง

คะแนนออกพร้อมกันหลังจากทุกคนยิงเสร็จหมดแล้ว  ที่ผมเห็นช้าเพราะนักกีฬาไม่ยิงตาม Squad มาสาย เสียบไปมา แซงกันไปมา
ผมว่าเราไปสนใจเรื่องนั้นมากกว่า ให้มาพร้อมเพรียงกัน ยิงเป็นระบบ ได้แข่งพร้อมกันก็พอแล้ว

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3526 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 05:00:11 PM »

สิบโมงเสร็จไม่เอานะ คิก คิก

สิบโมงนี่ต้องกินไอติมแล้ววววว Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3527 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 05:03:43 PM »

SQUAD 4  
1   17 คุณ supa..........Class  C......เสื้อ XL        ชำระเงินแล้ว
2  81. สมชาย กมลวงศ์                                                      ชำระเงินแล้ว                
3   82 ณัฐพงษ์ กมลวงศ์                                                      ชำระเงินแล้ว
4   51. คุณ Sitthisak Suchato   size XL                               ชำระเงินแล้ว
5   54. คุณ อาภิศัก นพประไพ class  c  size  xL                     ชำระเงินแล้ว
6   16 คุณ tanapon .....Class  A..เสื้อ XL          ชำระเงินแล้ว
7   52. คุณ ปรีชา สาทร class B เสื้อขนาด XXL                      ชำระเงินแล้ว
8   55. คุณสมชาย สมบูรณ์ class C เสื้อ XXL                         ชำระเงินแล้ว  
9   89. สมฤกษ์ ปรีชาเวช (พี่ตั้ม ตำรวจบ้าน)                         ชำระเงินแล้ว
10   98.  คุณเสนีย์ ชูสมาน  คาส  C  เสือ  L (เพื่อนพี่ณรงค์ศักด์)

ขอบคุณครับ   ผมค่อยได้หายใจหน่อยยย Grin Grin Grin
carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3528 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 05:05:18 PM »

อีกอย่างที่ในความคิดผมคือ  บางครั้งถ้ายิงตาม Class สูงๆ จะกดดันครับ

ถึงแม้เราจะได้เทคนิคเช่น Line ในการยิง หรือ วิ่ง จากท่านต่างๆนั้น

แต่ จะทำให้ตัวเราเร่งตาม ..... ความเห็นส่วนตัวครับ  Smiley

ต้องคิดอีกแง่ด้วยครับว่า M เขาอยากยิงกับ C หรือเปล่า ไม่ใช่เอาแต่ความรู้สึกของ C  

อย่างพี่นันท์มือต้นๆ กับแชมป์เก่า ก็ต้องให้หัวเขาไปอัดกัน เพื่อความสนุก ความมันส์ของเขา ถึงจะเหมาะสม

ผมก็ M แต่ก็ไม่ได้ไปยิง Squad 1 ด้วยเพราะจะดูเพื่อนๆผมยิง ไม่ซีเรียส โอ๊ค ก็ M ก็ยิงกับเพื่อนเชียงใหม่ คุณตุ้มก็ M ก็ขอยิงกับเพื่อนภาคใต้ ก็จัดให้หมดถ้าเป็นไปได้ ถ้าเหมาะสม

carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3529 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 05:06:50 PM »

SQUAD 6  
1   1 Giant สุขุม   Class B เสื้อไซด์ XL                  ชำระเงินแล้ว
2   14 คุณอำพล ปริปัญญาพร Class C สื้อไซด์ L          ชำระเงินแล้ว
3   15 คุณสกล วรรณคาม    Class A เสื้อไซด์ L              ชำระเงินแล้ว
4   28 คุณเขตชัย ประพนธ์ศิลป์ Class C เสื้อ M              ชำระเงินแล้ว
5   47. คุณวินัย  จำปาเงิน Class B เสื้อเบอร์ L                ชำระเงินแล้ว
6   48. คุณรัชพล  ถ้ำเขางาม Class C เสื้อเบอร์ L          ชำระเงินแล้ว
7   50. คุณ สุทธิพงษ์ สอนไวย์ Class C เสื้อ XL                     ชำระเงินแล้ว
8   96. ร.อ. ภรศิษฐ์ กลิ่งสุคนธ์ Class B เสื้อ M เร แอน เดอะแก๊งค์
9   49. จ.ส.อ. วัฒนา เกษโกมล คลาส C เสื้อเบอร์ L             ชำระเงินแล้ว
10   29 คุณสุริยฉัตร สิงหโกวินท์ Class รอจัดเดือนมีนาครับ เสื้อใส่รอบอกประมาณ 49-50" XL หรือ XXL ครับ ชำระเงินแล้ว

ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

อย่าง Giant ขอก็ได้อยู่ด้วยกันครบ หมด Grin Grin Grin

carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3530 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 05:15:28 PM »

SQUAD 4  
1   17 คุณ supa..........Class  C......เสื้อ XL        ชำระเงินแล้ว
2  81. สมชาย กมลวงศ์                                                      ชำระเงินแล้ว                
3   82 ณัฐพงษ์ กมลวงศ์                                                      ชำระเงินแล้ว
4   51. คุณ Sitthisak Suchato   size XL                               ชำระเงินแล้ว
5   54. คุณ อาภิศัก นพประไพ class  c  size  xL                     ชำระเงินแล้ว
6   16 คุณ tanapon .....Class  A..เสื้อ XL          ชำระเงินแล้ว
7   52. คุณ ปรีชา สาทร class B เสื้อขนาด XXL                      ชำระเงินแล้ว
8   55. คุณสมชาย สมบูรณ์ class C เสื้อ XXL                         ชำระเงินแล้ว  
9   89. สมฤกษ์ ปรีชาเวช (พี่ตั้ม ตำรวจบ้าน)                         ชำระเงินแล้ว
10   98.  คุณเสนีย์ ชูสมาน  คาส  C  เสือ  L (เพื่อนพี่ณรงค์ศักด์)

ขอบคุณครับ   ผมค่อยได้หายใจหน่อยยย Grin Grin Grin

อย่างพี่เสือต้องช่วยเรื่องความเรียบร้อยของพี่พรรณ ผมก็จัดให้ห่างกัน ไม่ใช่ยิงต่อกันจะได้ไม่รีบ Grin Grin Grin 

พี่ศักดิ์เก็เหมือนกัน จัดให้ห่างกับน้องกัน เพราะใช้ปืนกระบอกเดียวกัน

หากท่านที่ใช้ปืนเดียวกัน กับท่านอื่นแล้วเลขติดกันใน Squad บอกภายในวันเสาร์นี้ยังพอสลับกันใน Squad ได้นะครับ ถ้าหลังจากวันเสาร์นี้ ไม่ปรับให้เพราะจะพิมพ์ใบสติคเกอร์แล้วครับ

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #3531 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 05:18:50 PM »

รับทราบครับ  Grin Grin

IPSC อบอุ่นดีครับ  Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3532 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 05:24:38 PM »

รับทราบครับ  Grin Grin

IPSC อบอุ่นดีครับ  Grin

ขอบคุณครับ ผมก็หวังว่า Grin Grin Grin

ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #3533 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 05:26:31 PM »

สิบโมงนี่ต้องกินไอติมแล้ววววว Grin Grin Grin

เห็นเฮียแกรีบครับพี่ คิก คิก

ทาน Oreo Blizards Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2008, 05:29:29 PM โดย ไม่ค่อยแม่น » บันทึกการเข้า

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3534 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 05:35:48 PM »

เห็นเฮียแกรีบครับพี่ คิก คิก

ทาน Oreo Blizards Grin

ชอบเอาเรื่องจริงมาพูดเล่น Grin Grin Grin

BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3535 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 07:23:49 PM »

โอ้ว!   อยู่ Squad 8    หลงรัก   ได้ใส่เสื้อทีมกองพันสัตว์ต่างฯ ลงแข่งขันเลย..... คิก คิก คิก คิก
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #3536 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 07:24:56 PM »

ตาก้อนเข้าสนามบ้างเน้อ Grin Grin Grin

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

Orange
Committee THPSA
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #3537 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 07:43:48 PM »

ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นนะครับ

เหตุผลในการแบ่งกลุ่มยิงที่แน่ชัดผมไม่ทราบว่า มาจากพื้นฐานอะไร

ส่วนตัวคิดว่า ความสนิทสนมระหว่างผู้ยิง ความต้องการของผู้ยิง

การนำ Class M มาอยู่ด้วยกันนั้น ก็ดีครับ ผมว่าอย่างน้อย Squad นี้ก็จะยิงเร็วกว่า

กลุ่มอื่น จบเร็วกว่า  .... Match ครั้งนี้นักกีฬาเยอะครับ

อีกอย่างที่ในความคิดผมคือ  บางครั้งถ้ายิงตาม Class สูงๆ จะกดดันครับ

ถึงแม้เราจะได้เทคนิคเช่น Line ในการยิง หรือ วิ่ง จากท่านต่างๆนั้น

แต่ จะทำให้ตัวเราเร่งตาม ..... ความเห็นส่วนตัวครับ  Smiley

ขอชี้แจงเรื่องการแบ่งสควอตหน่อยนะ

1 หลักการขั้นตอนแรกต้องจัดให้มือระดับเดียวกันอยู่ด้วยกันเพราะเป็นการแข่งขันโดยแบ่งตามคลาส
   เมื่อมีผลแพ้ชนะจะไม่เป็นข้อกังขา
   ในกรณีแอบไปยิงคนเดียวแล้วได้ที่หนึ่งนี่สิมีปัญหาได้นะ

2  เป็นการกดดันกันเองเพราะผลการแข่งพอจะทราบได้จากเวลาที่ยิงในแต่ละสเตจ

3  ความได้เปรียบเสียเปรียบในกรณียิงก่อนยิงหลัง คนยิงทีหลังจะได้เปรียบกว่า
    กรณีมีเป้าสวิงหรือเป้าเคลื่อนที่ เพราะจะคำนวนเวลา ในการออกของเป้าได้ดีกว่า ว่าจะยิงตัวไหนก่อนหลัง

ถ้าแบ่งแบบเข้มงวด เรียงคลาส เรียงชื่อ แล้วแบ่งตามจำนวนแต่ละสควอตเลยครับ

ส่วน เรื่อง ขอยิงด้วยกัน  ใช้ปืนกระบอกเดียวกัน ต้องดูแลกัน นี่อนุโลมครับ  

Smiley Smiley Smiley ส่วนเรืองขอยิงด้วยกันเพราะความสนิทสนมนั้นอย่าซีเรียสเลยครับ เพราะทุกคนคือเพื่อนกัน Smiley Smiley Smiley

สมาคมกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
THAILAND PRACTICAL SHOOTING ASSOCIATION
vq
Full Member

คะแนน 9

โอ๊คอ๊าค

« ตอบ #3538 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 07:56:26 PM »

อีกอย่างที่ในความคิดผมคือ บางครั้งถ้ายิงตาม Class สูงๆ จะกดดันครับ

แต่ จะทำให้ตัวเราเร่งตาม ..... ความเห็นส่วนตัวครับ Smiley

ต้องคิดอีกแง่ด้วยครับว่า M เขาอยากยิงกับ C หรือเปล่า ไม่ใช่เอาแต่ความรู้สึกของ C

อย่างพี่นันท์มือต้นๆ กับแชมป์เก่า ก็ต้องให้หัวเขาไปอัดกัน เพื่อความสนุก ความมันส์ของเขา ถึงจะเหมาะสม

ผมก็ M แต่ก็ไม่ได้ไปยิง Squad 1 ด้วยเพราะจะดูเพื่อนๆผมยิง ไม่ซีเรียส โอ๊ค ก็ M ก็ยิงกับเพื่อนเชียงใหม่ คุณตุ้มก็ M ก็ขอยิงกับเพื่อนภาคใต้ ก็จัดให้หมดถ้าเป็นไปได้ ถ้าเหมาะสม
จัดแบบนี้ ณ ตอนนี้ เหมาะสมสุดแล้วครับ เพื่อนได้อยู่กับเพื่อนที่ต้องดูแล คนสลับปืนกันใช้ คลาสส่วนใหญ่ ปกติจะเป็น จะจัดให้อยู่ด้วยกัน และในแมทช์นี้ก็จัดอยู่ด้วยกันซะส่วนใหญ่  ของผม Squad 3 ก็มี ผม น้องผม พี่ชิน และพี่ตุ้ม ก็ 4 คนแล้วครับ แบบนี้แหละเยี่ยมแล้ว  ส่วนเรื่องช้าเร็ว ส่วนใหญ่จะเกิดจาก จำนวน การคิดคะแนน มากกว่า ถ้าเปิดพร้อมกัน 10 สนาม คิดว่าไม่ช้าหรอกครับ เพราะทุกอย่างพร้อมอยู่แล้ว และเตรียมการไว้ล่วงหน้าตั้งแต่ตอนนี้    รอสนุกกันก็พอแล้ว และลุ้นว่าใครจะได้ของแถมกลับบ้าน  เยี่ยม   
vq
Full Member

คะแนน 9

โอ๊คอ๊าค

« ตอบ #3539 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 07:59:51 PM »

อีกอย่างได้อยู่กับคนที่ไม่รู้จักกันนี้ดีนะครับ ได้เพื่อนใหม่ด้วย  Wink
หน้า: 1 ... 233 234 235 [236] 237 238 239 ... 3122
  พิมพ์