เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 05:19:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 317 318 319 [320] 321 322 323 ... 3122
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC & Steel Challenge  (อ่าน 4339204 ครั้ง)
eklink
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #4785 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 05:53:26 PM »

ลงรูปรับเหรียญต่อนะครับ    เดี๋ยวชักจะขี้เกียจขึ้นมาอีก  นับถือพี่คาร์ ไหว้นะครับ  ลงยังไงรวดเดียว

เอียน เชา  ให้เกียรติมอบรางวัลLEVEL 3 

คุณวิน  เฉลิมพล  วางสแตนดาร์ด ชั่วคราวมาจับกล๊อก ....น้องกล๊อกน่ารักอยู่แล้ว

เฮียไถ่  ....ไม่คิดเปลี่ยนใจมายิงโปรดัคชั่นหรือครับ เยี่ยม

เอียนลงทุนแกะเหรียญจากถุงพลาสติกให้เลยครับ Grin

รับเหรียญซีเนียร์... เหรียญนี้ที่รอคอย หลงรัก

อดัม...ต๊ะ..

โอ๊ค  เชียงใหม่      ......GM....  แล้วครับ

GM -CARRERA เยี่ยม

eklink
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #4786 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 06:10:17 PM »

จับมือน้องเค้าแทนได้มั้ยคับ หลงรัก

มือผมก็นิ่มเหมือนกัน Grin

กว่าจะได้  ....น่วมเลยตู.. หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยินดีด้วยครับ เยี่ยม

วุ้ย... Shocked...พี่แชมป์ถูกจับมือ กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

ปลื้ม

ยินดีด้วยครับ  คุณณรงค์ศักดิ์ แชมป์โปรดักชั่น สี่สมัย  นักสู้ผู้ไม่เคยแพ้ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

แต่ระวัง...จะแพ้น้องๆนะคะ หลงรัก หลงรัก

อุ๊บ Shocked  สี่รุมหนึ่ง  แพ้แน่ คิก คิก
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #4787 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 06:30:47 PM »

เชิญผู้จัดการแข่งขันเข้าไปตอบด้วยครับ 

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=55079.105
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=55079.120

ผมก็คนนึงที่สงสัยครับ  เห็นแมชท์ IPจบลงมีแต่ชื่นชมกันไม่ใช่เหรอครับหรือว่ามีแต่ชมกันเอง หรือว่าIPก็เหมือนแข่งแบบอื่นที่มั่วๆกัน

ลองเข้าเป็นสมาชิกดูซิครับ ต้องมีสมาชิกรับรอง 2 ท่าน ท่านสงสัยขอให้ลองไปชมดูครับ เมื่อใหม่ๆผมก็รู้สึกไม่ต่างกับท่านครับ เมื่อครูฝึกผมรับรองให้ลงแข่งแสดงว่าผมใช้อาวุธได้ปลอดภัย แล้วก็ลงแข่ง ผมไม่มีความชำนาญมากจึงไม่ได้รับรางวัลบนโพเดี้ยม แต่ผมก็รู้สึกสนุก มันส์ จากไม่รู้จักใครเลยจนได้เพื่อนเยอะครับจากการที่เรามืออ่อน ทักทายด้วยการไหว้ก่อนเสมอ ไม่เคยนึกว่าอายุเราจะมากกว่า ก็ได้เพื่อนเยอะจริงๆ ถึงแม้เราจะมาจากหลายๆที่หลายอาชีพผมเปิดใจกว้างครับ เขาเก่งกว่า เขามาก่อน ก็ต้องยอมรับอย่างคนมีน้ำใจนักกีฬา ท่านทั้งหลายที่ได้รางวัล เพราะหมั่นฝึกฝนครับ ค่าใช้จ่ายเยอะเป็นเงาตามตัวครับ อย่าเพิ่งดูจากตัวหนังสือหน้าจอเลยครับ ลองลงไปสัมผัสดูบ้างลองเป็นนักกีฬาดูบ้างครับ  แล้วจะได้พบน้ำใจดีๆ จาก สมาคม THPSA

ตอบไม่ตรงคำถามครับ  ที่ผมสงสัยคือเฉพาะที่ผม linkหน้า 8กับ9  เพราะโดยทั่วไปที่ผมเห็น  ผู้จัดการแข่งไม่ควรลงแข่งขันเอง กีฬาอื่นเขามีสปิริตที่จะไม่ทำอย่างนั้น ผู้ที่มีส่วนได้เสียกับแมชไม่ควรลงเพื่อเป็นที่ครหาได้ นักกีฬาจึงไม่เป็นคณะกรรมการจัด เพราะคนจัดแข่งมีความได้เปรียบเสียเปรียบ และความโปร่งใส
ในหน้า 8กับ9 ได้มีหลายคนสงสัยในความโปร่งใส เพราะผู้จัดแข่งเองเป็นผู้ไม่ผ่านตามกฎเสียเอง  ซ้ำใช้อำนาจยุติหรือยกเลิกสนาม ผมคิดว่าแย่
   คำคมอย่างนี้อ่านแล้วคุ้นๆนะ ว่ามั้ย 

ก็เค้าเป็นพวกชอบแอบอะ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #4788 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 06:35:42 PM »

อันนี้ Giant ไม่ต้องอ่านก็ได้นะ Grin Grin Grin

สำหรับนักกีฬา Glock โดยเฉพาะ หรือคนที่อยากยิง Glock ได้ดีควรหาอุปกรณ์นี้มาใช้ครับ ผมลองแล้ว ใช้ได้ดีมาก ซ้อมไดร์ไฟร์ได้ดี เหมือนจริง 90% มีฟีลิงค์เวลาเซียหลุด ทำให้เหนี่ยวตรง ไม่ตบไก ไม่ขยุ้มไก แล้วคำว่าไกแข็งจะไม่มีผลอีกต่อไปเวลาซ้อมแล้วนิ้วแข็งแรง ทำให้ปืน Glock Perfect มากขึ้น ซ้อมไดร์ได้ ลูกดก ปืนทนทานเหมาะแก่การแข่ง ไกน้ำหนักเดียวกันทุกนัด ไม่ต้องซ้อม ดับเบิ้ลซิงเกิ้ล ไม่ต้องทำไก ไกไม่พัง

http://www.rosssportinggoods.com/612600.html

สะดวกถอดประกอบง่าย ทำให้ซ้อมได้เหมือนจริงมากขึ้น ไม่เปรืองกระสุน สุดยอดมากๆ รีบไปหามาใช้กันครับ

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
Moderator
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4789 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 07:32:18 PM »

มีข้อมูล Update เพิ่มเติมว่า มือระดับโลกอาจจะมาไม่หมดครับ เพราะว่า US ประกาศทีมออกมาแล้ว
นักกีฬาบางคนกลัวก่อการร้ายครับ Dave กับ Rob Leatham ไม่มาครับผม น่าเสียดายมากครับ

อดดูไว้ไปดูที่เมกาอีกรอบครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
eklink
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #4790 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 10:26:41 PM »

วันนี้น่าจะจบ  จะไปเที่ยวแล้วครับ

เย้....รูปรวม...ดูชื่นมื่่นดีนะครับ   เห็นยิ้มหวานให้กันทุกคน

พี่ตั้มผู้โชคดี  สลากร่วงลงมา  โยนกลับเข้าไป  จับใหม่ก็ยังได้    คนเราจะได้มันก็ต้องได้  ถ้าจะไม่ได้มันก็ไม่ได้....ปีนี้...ตูเลยอด...ได้ผ้าขนหนูมาซับน้ำตา หัวเราะร่าน้ำตาริน

ที่รักจ๊ะ...ตั้มมองแต่ปืน น้ำลายหกไม่ได้มองหนูๆข้างๆเลยจ้ะ Smiley

เฮียตี๋ผู้โชคดีที่สุด ....แมทช์นี้ได้โชว์ลีลายิงอยู่ซุปเปอร์สควอท ....ได้ปืนลูกซอง..ได้ไฟฉาย(ยกให้ผมก็ได้นะเฮีย). ...แล้วก็โชคดีไม่ต้องเสียสนาม คิก คิก คิก คิก

ถ้าได้พริตตี้กลับบ้านไปด้วยอาจโชคดีถึงขั้นไม่รอดชีวิต  คิก คิก

รางวัลทีมกล๊อก   สปอนเซอร์โดย  คุณพิมุข....จริงๆมันรูปสุดท้ายแต่ลัดคิวลงให้ก่อนตามคำขอ Grin

จบแล้วครับ  ปฏิบัติภารกิจครบถ้วนเรียบร้อย  คำพากษ์ทั้งหมดเป็นผมซี้ซั้วพากษ์ ....เอ้ย...ใส่คำพูดไปตามรูป  หากล่วงเกินท่านผู้ใดไปก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้  รักดอก...จึงหยอกเล่น... หลงรัก ไหว้

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
Moderator
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4791 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 10:30:03 PM »

ขอบคุณมากครับพี่ลิ๊งค์ Grin Grin Grin ไว้จะรอรูปแมทช์สิ้นเดือนอีกนะครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #4792 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 11:33:49 PM »

ขอบคุณมากครับผม รูปเยอะจริงๆ เลย

ขยันมากๆ Grin Grin Grin

We can either find the way or make one.
stone shooter
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #4793 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 11:40:57 PM »

wanna be GM  ,,,,,,,
ว้ากกกกกกกกกก  อยากเป็น'''''GM'''''' เหมือนกันครับ
match ต่อไปจะมีการเลื่อน class ไม๊ครับ
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #4794 เมื่อ: เมษายน 13, 2008, 12:00:49 AM »

ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆ ที่นำมาให้ชมครับ

lim4,
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 49

« ตอบ #4795 เมื่อ: เมษายน 13, 2008, 06:31:33 AM »

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #4796 เมื่อ: เมษายน 14, 2008, 04:17:49 PM »

ว้ากกกกกกกกกก  อยากเป็น'''''GM'''''' เหมือนกันครับ
match ต่อไปจะมีการเลื่อน class ไม๊ครับ

ไม่ได้ขึ้นครับ... คุณพี่ต๊ะ  Grin
เพราะมี GM มาแข่งแค่ 2 คน คือ พี่สุนันท์กับป๋าคาเร่ร่า (พี่ณรงค์ศักดิ์คงกลับไปยิงแสตนดาร์ด ส่วนคุณพี่โอ๊คอยู่ไกล..
ไม่น่าจะมา แม้ว่าอาจจะมา... งง  Grin)

ไม่อย่างนั้น ก็ต้องคะยั้นคะยอคู่ซี้มายิงโปรดักชั่น  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2008, 04:19:50 PM โดย pimuk » บันทึกการเข้า
lim4,
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 49

« ตอบ #4797 เมื่อ: เมษายน 14, 2008, 07:35:31 PM »

ไม่ได้ขึ้นครับ... คุณพี่ต๊ะ  Grin
เพราะมี GM มาแข่งแค่ 2 คน คือ พี่สุนันท์กับป๋าคาเร่ร่า (พี่ณรงค์ศักดิ์คงกลับไปยิงแสตนดาร์ด ส่วนคุณพี่โอ๊คอยู่ไกล..
ไม่น่าจะมา แม้ว่าอาจจะมา... งง  Grin)

ไม่อย่างนั้น ก็ต้องคะยั้นคะยอคู่ซี้มายิงโปรดักชั่น  Cheesy

ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #4798 เมื่อ: เมษายน 14, 2008, 08:24:21 PM »

ต่อไปโปรดักส์ชั่นขึ้นคลาสปีละหน

คือแมทซ์โปรดักส์ชั่น

ดีใจจัง Grin Grin Grin

จริงๆนะ  ป่าวอำ Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #4799 เมื่อ: เมษายน 15, 2008, 02:39:41 PM »

มีอยู่สองคนที่ไม่เดือดร้อน คือก้อนกับผม  Grin    ไม่ได้อำจริงๆ  Cheesy
หน้า: 1 ... 317 318 319 [320] 321 322 323 ... 3122
  พิมพ์