เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 09:33:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 314 315 316 [317] 318 319 320 ... 3122
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC & Steel Challenge  (อ่าน 4339528 ครั้ง)
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4740 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 09:20:41 PM »

คณะกรรมการทุกท่านไม่เห็นใครเลยมีส่วนได้ เสียยันป้าย อย่างแรกเสียเวลางานตนเอง ทุกท่านที่ผมทราบนั้นไม่เห็นมีใครมีกิจการเกี่ยวกับการแข่งเลยมีแต่สปอนเซอร์ที่ช่วยจัดแข่งควักตังค์แน่ ขอไม่อ้างถึงครับ  คณะกรรมการสมาคมไม่มีเงินเดือนไม่มีค่าตอบแทนต้องมานั่งทำงานให้กับสมาชิกทุกท่านแข่งกัน กรรมการก็เป็นสมาชิกครับแต่เขาอาสามาทำงานเพราะความมันส์สะใจตัวเอง ต้องวิ่งขึ้นลงสนามชลบุรี กรุงเทพ รถท่านเหล่านี้ใช้น้ำมันราคาเท่าที่เราซื้อเหมือนกัน จ่ายค่าสมัครแข่งเหมือนเรา แต่ต้องมานั่งทำงานบริการพวกเราสมาชิก ด้วยสู้นั่งรอเวลาแข่งอย่างเดียวดีกว่า สมาคมไม่มีงบประมาณช่วยเหลือจากทางการกีฬาแห่งประเทศไทย ที่ก่อตั้งได้เพราะหลายท่านเกิดความอยากมันส์ให้มีการจัดแข่งไอพีในประเทศไทย จึงได้จัดตั้งจดทะเบียนมีประกาศในพระราชกิจจานุเบกษาด้วย ต้องตามอ่านเองครับ  ผมอ้างอิงไม่เป็น ก็เก็บเงินสมาชิกรุ่นแรกเข้ามาทำสมาคม ทำเวปไซด์ ก็เสียเงินครับ ค่าใช้จ่ายทั้งหมดที่เกิดขึ้นก็เก็บจากค่าสมัครแข่งขัน แทบจะน้อยนิดถ้าเทียบกับราคาปืนที่เราใช้กันอยู่ครับ ค่าจัดตั้งสนามแข่ง ค่าตอบแทนของ RO  ค่าเด็กติดเป้า ค่าอาหารที่ทานกลางวัน อาหารว่างตอนเย็น โต๊ะจีนตอนแจกรางวัลค่าเช่าเต็นท์ เครื่องมือทุกอย่าง คอมพิวเตอร์ ปริ๊นเตอร์ ทุกอย่างเกิดค่าใช้จ่ายเก็บได้จากค่าสมาชิกค่าแข่งขันครับ
             คณะกรรมการเป็นนักกีฬายิงปืนมาก่อนและอาสาเข้ามาช่วยและเสียตังค์อีกต่างหาก มากกว่าผู้เข้าแข่งขัน ผมเองเป็นสมาชิกไม่เกี่ยวกับคณะกรรมการครับ อยู่ชมรมยิงปืนที่เข้าร่วมแข่งเท่านั้นครับ ลองทำงบประมาณดูซิครับ ว่างบกระแสเงินสดต้นทุน (CASH FLOW)เป็นจำนวนเท่าไร  แล้วคณะกรรมการตังค์ก็เสียเยอะกว่าแล้วจะให้บริการอย่างเดียว เป็นผม ผมไม่ทำำครับนั่งรอแข่ง รอเฮฮากินอย่างเดียวสบายใจดีครับ ผมเองนั่งคิดจะเข้าช่วยจัดงาน ยังไม่มีเวลาพอเลย เลยไม่กล้าอาสา กลัวเสียตังค์เยอะแล้วไม่ได้แข่ง Grin Grin  ท่านเหล่านี้ทำงานสมาคมเพราะอยากยิงปืนจริงๆทำซะเองเลยไม่มีใครอาสานี่ครับ อย่างไรก็ขอให้ท่านช่วยกรุณาพิจารณาด้วยครับ ถ้าท่านว่างจากอาชีพลองอาสาเข้ามาช่วยด้วยซิครับ แล้วท่านจะเห็นว่าคณะกรรมการทำงานกันอย่างไรครับปากท้องตัวเองก็ต้องทำ งานสนุกมันส์กับเพื่อนฝูงก็ต้องทำ   ปากคาบ มือทำ เท้าถีบ แถมจั๊กแร้ต้องหนีบด้วย หูก็ใช้บลูทูธเหน็บเอา แถมควักประเป๋าตัวเองด้วย เอ้อ ...ผมจ่าย 2,500 บาท มันส์ก็มันส์ อิ่มก็อิ่ม คุ้มจะตายไป จัดอีกนะคร้าบ...คณะกรรมการอย่าเพิ่งท้อนะครับ เดี๋ยวผมจะไปแข่งประเภท"มันส์แล้วอิ่มกลับ"อีกคร้าบ.... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
eklink
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #4741 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 09:56:31 PM »

ลงรูปต่อนะตัวเอง   จุ๊บๆ....ใจมันเต้นตุ้บๆ...เดี๋ยวยื้อลงช้า  คนที่รอรูปรับรางวัลจะประท้วง...อากาศร้อนๆมาดูรูปน้องพริตตี้   ...เบอร์น้องขอได้ที่พี่เอภูเก็ตนะครับ  มีครบทุกคน ;

คุณสมบูรณ์จากเชียงใหม่  ปกติยิงแสตนดาร์ดก็ดีอยู่แล้ว  มายิงโปรดัคชั่นยิ่งดีวันดีคืน เยี่ยม

ผู้กองพรพรหม  ดีใจด้วยครับ

คนนี้เลิกบรรยายครับ.. Grinได้กำลังใจจากทั้งสนามบางบัวทอง Grin

รูปรับรางวัลรวม เฮียมังกร  เจ้าสำนักกองพันสัตว์ต่างเป็นคนแจกรางวัลยังยิ้มหน้าบาน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2008, 10:11:57 PM โดย eklink » บันทึกการเข้า
sittichai
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #4742 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 10:01:24 PM »

สุดยอดแมท์ สุดยอดโปรโมเตอร์ ไม่มีแรงยิงได้ดูก็สนุกมากครับ
Orange
Committee THPSA
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #4743 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 10:04:37 PM »

อ้าววว  พูดซะยาว นึกว่าจะช่วย
            คณะกรรมการทุกท่านไม่เห็นใครเลยมีส่วนได้ เสียยันป้าย อย่างแรกเสียเวลางานตนเอง ทุกท่านที่ผมทราบนั้นไม่เห็นมีใครมีกิจการเกี่ยวกับการแข่งเลยมีแต่สปอนเซอร์ที่ช่วยจัดแข่งควักตังค์แน่ ขอไม่อ้างถึงครับ  คณะกรรมการสมาคมไม่มีเงินเดือนไม่มีค่าตอบแทนต้องมานั่งทำงานให้กับสมาชิกทุกท่านแข่งกัน กรรมการก็เป็นสมาชิกครับแต่เขาอาสามาทำงานเพราะความมันส์สะใจตัวเอง ต้องวิ่งขึ้นลงสนามชลบุรี กรุงเทพ รถท่านเหล่านี้ใช้น้ำมันราคาเท่าที่เราซื้อเหมือนกัน จ่ายค่าสมัครแข่งเหมือนเรา แต่ต้องมานั่งทำงานบริการพวกเราสมาชิก ด้วยสู้นั่งรอเวลาแข่งอย่างเดียวดีกว่า สมาคมไม่มีงบประมาณช่วยเหลือจากทางการกีฬาแห่งประเทศไทย ที่ก่อตั้งได้เพราะหลายท่านเกิดความอยากมันส์ให้มีการจัดแข่งไอพีในประเทศไทย จึงได้จัดตั้งจดทะเบียนมีประกาศในพระราชกิจจานุเบกษาด้วย ต้องตามอ่านเองครับ  ผมอ้างอิงไม่เป็น ก็เก็บเงินสมาชิกรุ่นแรกเข้ามาทำสมาคม ทำเวปไซด์ ก็เสียเงินครับ ค่าใช้จ่ายทั้งหมดที่เกิดขึ้นก็เก็บจากค่าสมัครแข่งขัน แทบจะน้อยนิดถ้าเทียบกับราคาปืนที่เราใช้กันอยู่ครับ ค่าจัดตั้งสนามแข่ง ค่าตอบแทนของ RO  ค่าเด็กติดเป้า ค่าอาหารที่ทานกลางวัน อาหารว่างตอนเย็น โต๊ะจีนตอนแจกรางวัลค่าเช่าเต็นท์ เครื่องมือทุกอย่าง คอมพิวเตอร์ ปริ๊นเตอร์ ทุกอย่างเกิดค่าใช้จ่ายเก็บได้จากค่าสมาชิกค่าแข่งขันครับ
             คณะกรรมการเป็นนักกีฬายิงปืนมาก่อนและอาสาเข้ามาช่วยและเสียตังค์อีกต่างหาก มากกว่าผู้เข้าแข่งขัน ผมเองเป็นสมาชิกไม่เกี่ยวกับคณะกรรมการครับ อยู่ชมรมยิงปืนที่เข้าร่วมแข่งเท่านั้นครับ ลองทำงบประมาณดูซิครับ ว่างบกระแสเงินสดต้นทุน (CASH FLOW)เป็นจำนวนเท่าไร  แล้วคณะกรรมการตังค์ก็เสียเยอะกว่าแล้วจะให้บริการอย่างเดียว เป็นผม ผมไม่ทำำครับนั่งรอแข่ง รอเฮฮากินอย่างเดียวสบายใจดีครับ ผมเองนั่งคิดจะเข้าช่วยจัดงาน ยังไม่มีเวลาพอเลย เลยไม่กล้าอาสา กลัวเสียตังค์เยอะแล้วไม่ได้แข่ง Grin Grin  ท่านเหล่านี้ทำงานสมาคมเพราะอยากยิงปืนจริงๆทำซะเองเลยไม่มีใครอาสานี่ครับ อย่างไรก็ขอให้ท่านช่วยกรุณาพิจารณาด้วยครับ ถ้าท่านว่างจากอาชีพลองอาสาเข้ามาช่วยด้วยซิครับ แล้วท่านจะเห็นว่าคณะกรรมการทำงานกันอย่างไรครับปากท้องตัวเองก็ต้องทำ งานสนุกมันส์กับเพื่อนฝูงก็ต้องทำ   ปากคาบ มือทำ เท้าถีบ แถมจั๊กแร้ต้องหนีบด้วย หูก็ใช้บลูทูธเหน็บเอา แถมควักประเป๋าตัวเองด้วย เอ้อ ...ผมจ่าย 2,500 บาท มันส์ก็มันส์ อิ่มก็อิ่ม คุ้มจะตายไป จัดอีกนะคร้าบ...คณะกรรมการอย่าเพิ่งท้อนะครับ เดี๋ยวผมจะไปแข่งประเภท"มันส์แล้วอิ่มกลับ"อีกคร้าบ.... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อ้าววว....  พูดซะยาว นึก ว่า จะ ช่วย                                                      ไหว้ขอบคุณมากนะ ไหว้             
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2008, 10:07:24 PM โดย Orange » บันทึกการเข้า

สมาคมกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
THAILAND PRACTICAL SHOOTING ASSOCIATION
sittichai
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #4744 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 10:06:33 PM »

นอนมาสามวันมีแรงแล้วขอเบอร์น้องแจงด้วยครับ
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4745 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 10:08:12 PM »

ช่วยอะไรได้บ้างล่ะครับเฮียบอกมาเลยครับ เดี๋ยวกระเตงลูกไปช่วยเฮียด้วยครับ โตขึ้นมาจะได้ไปแข่งกับลุงส้มเช้งหวานเจี๊ยบครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

กินฟรีๆก็ช่วยกินด้วยนะครับ เฮียส้มเช้งหวานเจี๊ยบ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
Moderator
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4746 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 10:09:16 PM »

นอนมาสามวันมีแรงแล้วขอเบอร์น้องแจงด้วยครับ

มีแรงทีนี่ไม่รอช้าเลยนะ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
eklink
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #4747 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 10:11:05 PM »

คุณอ้นเลขาสมาคมมอบรางวัลคลาสเอ็มให้คุณคเณศ    พี่คาร์ยิงไปถ่ายรูปไป  ออกแบบสนาม  พาเพื่อนมายิง  สอนด้วย  ยังอารมณ์ดีเสมอ  ยิงมิสสนามแรกแกยังหัวเราะ   อยู่ไอพี  อารมณ์ดีหยั่งงี้  น่ารักนะครับน้องแจง หลงรัก

พี่คาร์ครับ  ช่วยชมขนาดนี้  ...แฮ่ม...โปรดัคชั่นรอบหน้าขอเศษเพชรซักเม็ดที่ร้านพี่่ไม่ใช้แล้ว  บริจาครางวัลบู้บี้  ...ผมจะได้กะเค้ามั่ง....
lim4,
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 49

« ตอบ #4748 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 10:23:18 PM »

เชิญผู้จัดการแข่งขันเข้าไปตอบด้วยครับ 

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=55079.105
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=55079.120

ผมก็คนนึงที่สงสัยครับ  เห็นแมชท์ IPจบลงมีแต่ชื่นชมกันไม่ใช่เหรอครับหรือว่ามีแต่ชมกันเอง หรือว่าIPก็เหมือนแข่งแบบอื่นที่มั่วๆกัน

ลองเข้าเป็นสมาชิกดูซิครับ ต้องมีสมาชิกรับรอง 2 ท่าน ท่านสงสัยขอให้ลองไปชมดูครับ เมื่อใหม่ๆผมก็รู้สึกไม่ต่างกับท่านครับ เมื่อครูฝึกผมรับรองให้ลงแข่งแสดงว่าผมใช้อาวุธได้ปลอดภัย แล้วก็ลงแข่ง ผมไม่มีความชำนาญมากจึงไม่ได้รับรางวัลบนโพเดี้ยม แต่ผมก็รู้สึกสนุก มันส์ จากไม่รู้จักใครเลยจนได้เพื่อนเยอะครับจากการที่เรามืออ่อน ทักทายด้วยการไหว้ก่อนเสมอ ไม่เคยนึกว่าอายุเราจะมากกว่า ก็ได้เพื่อนเยอะจริงๆ ถึงแม้เราจะมาจากหลายๆที่หลายอาชีพผมเปิดใจกว้างครับ เขาเก่งกว่า เขามาก่อน ก็ต้องยอมรับอย่างคนมีน้ำใจนักกีฬา ท่านทั้งหลายที่ได้รางวัล เพราะหมั่นฝึกฝนครับ ค่าใช้จ่ายเยอะเป็นเงาตามตัวครับ อย่าเพิ่งดูจากตัวหนังสือหน้าจอเลยครับ ลองลงไปสัมผัสดูบ้างลองเป็นนักกีฬาดูบ้างครับ  แล้วจะได้พบน้ำใจดีๆ จาก สมาคม THPSA

ตอบไม่ตรงคำถามครับ  ที่ผมสงสัยคือเฉพาะที่ผม linkหน้า 8กับ9  เพราะโดยทั่วไปที่ผมเห็น  ผู้จัดการแข่งไม่ควรลงแข่งขันเอง กีฬาอื่นเขามีสปิริตที่จะไม่ทำอย่างนั้น ผู้ที่มีส่วนได้เสียกับแมชไม่ควรลงเพื่อเป็นที่ครหาได้ นักกีฬาจึงไม่เป็นคณะกรรมการจัด เพราะคนจัดแข่งมีความได้เปรียบเสียเปรียบ และความโปร่งใส
ในหน้า 8กับ9 ได้มีหลายคนสงสัยในความโปร่งใส เพราะผู้จัดแข่งเองเป็นผู้ไม่ผ่านตามกฎเสียเอง  ซ้ำใช้อำนาจยุติหรือยกเลิกสนาม ผมคิดว่าแย่
   คำคมอย่างนี้อ่านแล้วคุ้นๆนะ ว่ามั้ย 

Orange
Committee THPSA
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #4749 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 10:24:40 PM »

มีแรงทีนี่ไม่รอช้าเลยนะ Grin Grin Grin

นอนต่อเถอะ ดึกแล้ว  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

สมาคมกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
THAILAND PRACTICAL SHOOTING ASSOCIATION
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4750 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 10:31:36 PM »

เชิญผู้จัดการแข่งขันเข้าไปตอบด้วยครับ 

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=55079.105
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=55079.120

ผมก็คนนึงที่สงสัยครับ  เห็นแมชท์ IPจบลงมีแต่ชื่นชมกันไม่ใช่เหรอครับหรือว่ามีแต่ชมกันเอง หรือว่าIPก็เหมือนแข่งแบบอื่นที่มั่วๆกัน

ลองเข้าเป็นสมาชิกดูซิครับ ต้องมีสมาชิกรับรอง 2 ท่าน ท่านสงสัยขอให้ลองไปชมดูครับ เมื่อใหม่ๆผมก็รู้สึกไม่ต่างกับท่านครับ เมื่อครูฝึกผมรับรองให้ลงแข่งแสดงว่าผมใช้อาวุธได้ปลอดภัย แล้วก็ลงแข่ง ผมไม่มีความชำนาญมากจึงไม่ได้รับรางวัลบนโพเดี้ยม แต่ผมก็รู้สึกสนุก มันส์ จากไม่รู้จักใครเลยจนได้เพื่อนเยอะครับจากการที่เรามืออ่อน ทักทายด้วยการไหว้ก่อนเสมอ ไม่เคยนึกว่าอายุเราจะมากกว่า ก็ได้เพื่อนเยอะจริงๆ ถึงแม้เราจะมาจากหลายๆที่หลายอาชีพผมเปิดใจกว้างครับ เขาเก่งกว่า เขามาก่อน ก็ต้องยอมรับอย่างคนมีน้ำใจนักกีฬา ท่านทั้งหลายที่ได้รางวัล เพราะหมั่นฝึกฝนครับ ค่าใช้จ่ายเยอะเป็นเงาตามตัวครับ อย่าเพิ่งดูจากตัวหนังสือหน้าจอเลยครับ ลองลงไปสัมผัสดูบ้างลองเป็นนักกีฬาดูบ้างครับ  แล้วจะได้พบน้ำใจดีๆ จาก สมาคม THPSA

ตอบไม่ตรงคำถามครับ  ที่ผมสงสัยคือเฉพาะที่ผม linkหน้า 8กับ9  เพราะโดยทั่วไปที่ผมเห็น  ผู้จัดการแข่งไม่ควรลงแข่งขันเอง กีฬาอื่นเขามีสปิริตที่จะไม่ทำอย่างนั้น ผู้ที่มีส่วนได้เสียกับแมชไม่ควรลงเพื่อเป็นที่ครหาได้ นักกีฬาจึงไม่เป็นคณะกรรมการจัด เพราะคนจัดแข่งมีความได้เปรียบเสียเปรียบ และความโปร่งใส
ในหน้า 8กับ9 ได้มีหลายคนสงสัยในความโปร่งใส เพราะผู้จัดแข่งเองเป็นผู้ไม่ผ่านตามกฎเสียเอง  ซ้ำใช้อำนาจยุติหรือยกเลิกสนาม ผมคิดว่าแย่
   คำคมอย่างนี้อ่านแล้วคุ้นๆนะ ว่ามั้ย 

อืม..ครับ กลัวคนกันเองครับ ผมอยู่วงนอกแต่คุ้นสำนวนจังครับ ขอโทษด้วยนะครับ ช่วยกันเถอะครับมันจะได้ยกขึ้นไปเชิดหน้าชูตาของประเทศบ้างครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
lim4,
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 49

« ตอบ #4751 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 10:37:45 PM »

ไม่ทราบชื่อจริงชื่ออะไร Grin Grin Grin จะคุยกันขอให้รู้จักแล้วผมจะให้ขอมูลมากกว่านี้ 
Grin Grin

แสดงตัวหน่อยก็ดีนะครับ จะได้คุยกันมากขึ้น  Grin Grin

lim4,
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 49

« ตอบ #4752 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 10:45:16 PM »

อืม..ครับ กลัวคนกันเองครับ ผมอยู่วงนอกแต่คุ้นสำนวนจังครับ ขอโทษด้วยนะครับ ช่วยกันเถอะครับมันจะได้ยกขึ้นไปเชิดหน้าชูตาของประเทศบ้างครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
      คงไม่ใช่คนกันเองมั้งครับ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2008, 10:47:16 PM โดย lim4, » บันทึกการเข้า

vq
Full Member

คะแนน 9

โอ๊คอ๊าค

« ตอบ #4753 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 10:45:57 PM »

อิอิ  ป๊มก็มิสสนามแรกเหมือนกัน เริ่มสนามแรก เจอ สวิง 4 ตัวเลย  Grin

ยอดเลยครับ เหมือนผมเลย Grin Grin Grin

ลุงมาสเตอร์คาร์ อีกหน่อยน่ามีรางวัลบุบบู้บี้นะ มิสเยอะๆเนี่ย เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม Grin Grin Grin Grin
  ไม่ใช่มาสเตอร์ น๊า เป็น GM-Car  นะคร๊าบบบ  ยังกะรถยนต์ อิๆ
eklink
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #4754 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 10:47:05 PM »

GM production คนใหม่   ยิงสนุกได้ใจมากครับ  ตอนรอลุ้นคะแนน  คะแนนคุณณรงค์ศักดิ์มาช้าไปเสตท คะแนนน้องเอกนำลิ่ว คนรอลุ้นเชียร์กันแทบขาดใจ Grin

ตอนยิงชูทออฟกับน้องต๊ะก็สนุก   คล้ายๆเด็กวัดตีกันน่ะครับ    

ก็เตือนแล้วว่าอย่าหมกมุ่นกับมอเตอร์ไซด์  วันเสาร์เรียกให้อยู่จัดสนามยังทิ้งกันไปรับรถบีเอ็มรุ่นขนผักปากคลองตลาด  นั่งขี่ขาถ่างมาตลอดทาง    แล้วจะเอาแรงที่ไหน  ปีหน้าผมว่าพี่จัดอย่างเดียวอย่ายิง   จะได้รับน้องพริตตี้ขึนรถแจกผ้าเย็นให้สะใจไปเลย ขำก๊าก ขำก๊าก

พี่แชมป์  สี่สมัย  เห็นยิงกล๊อคแต่ต้นปี  ก็รู้ว่าปีนี้พี่ศักดฺิ์เอาจริง เยี่ยม  กล๊อกสู้ๆ...อยู่เป็นพรีเซ็นเตอร์กล๊อกหน่อยซิพี่... Grin

มาดชายตาของแชมป์

เป็นแชมป์ก็ลงให้หลายรูปหน่อย  แกออกจะหล่อ หลงรักแต่ผมไม่แจกเบอร์น้องแจงให้นะ    แลบลิ้นเดี๋ยวแย่งผม... ยิ้มีเลศนัย

ยังเป็นรูปแชมป์นะครับ  เดี๋ยวนี้แกเล่นเวปแล้ว  จะได้รู้ว่าผมคิดถึง   ก่อนๆนี้ลงข่าวสังคมไอพีทีไร  ผมเอาแกมาเป็นพระเอกเดินเรื่องบ่อยๆ  คำพูดอะไรที่ผมซี้ซั้วพากษ์  เล่าให้แกฟังก็ไม่เคยถือโทษโกรธผมซะที      เดี๋ยวนี้มาดูเอง ....พี่...ผมพูดถึงพี่ดีนะ....อย่าย้อนกลับไปดูรูปเก่าๆแล้วกัน  ขำๆ นะพี่นะ Grin Grin
หน้า: 1 ... 314 315 316 [317] 318 319 320 ... 3122
  พิมพ์