เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 03:22:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 427 428 429 [430] 431 432 433 ... 3122
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC & Steel Challenge  (อ่าน 4336121 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
Moderator
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #6435 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 03:57:04 PM »

แบบนี้ ต้องประชุม ครับเฮีย  Grin

ไม่งั้น งานเข้า อีกแน่ ครับ ไหว้

ไม่มีเข้าหรอกครับ Grin Grin Grin DQ เป็นเรื่องปรกติ RO ทำหน้าที่ควบคุมความปลอดภัย ถ้าเกิดอันตราย อย่านั้นสิ งานเข้าแน่นอน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #6436 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 05:41:27 PM »

งานเข้าเรื่องที่ ไม่ให้เค้า ยิงต่อใน Match นั้นน่ะเฮีย  Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
jojo19
What ever it takes....
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #6437 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 05:55:18 PM »

งานเข้าเรื่องที่ ไม่ให้เค้า ยิงต่อใน Match นั้นน่ะเฮีย  Grin
Normally, what is the rule krub???
DQ means you have to stop at that stage, right???

Life Is Beautiful, Always....  Grin
carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #6438 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 06:22:19 PM »

Normally, what is the rule krub???
DQ means you have to stop at that stage, right???

ตามกฏจากหนังสือ  DQ ที่เกิดขึ้น โดยผู้แข่งขันไม่ว่าเวลาใดในระหว่างที่ทำการแข่งขัน, จะไม่ให้ผู้แข่งขันได้แข่งต่อในการแข่งขัน และใน Division อื่นๆในวันนั้นครับ Grin Grin Grin  ห้ามยิงต่อ

ควรจะพัก เดี๋ยวเรื่องเล็กจะเป็นเรื่องใหญ่

carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #6439 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 06:23:57 PM »

สบายมากกก เรื่องนี้ทำกันมานานแล้ว ไม่มีเรื่องแน่นอน

ไม่ให้ยิงต่อก็ไม่ให้ยิงต่อ ตามกฎ Grin Grin Grin ไม่ใช่ปัญหาครับ ความปลอดภัยมาก่อน ควรกลับไปหัดใหม่

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #6440 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 07:07:52 PM »

รับทราบครับผม  Grin

อย่างนั้น ขอถามเรื่องอื่นต่อครับพี่  Wink

ถ้าเกิดพอเราจะเริ่มยิง State ใหม่  ปืนที่เราใช้แข่งขัน (ลงทะเบียน Series number ไว้ในใบส่งตัว )  มีปัญหาไม่สามารถยิงได้   เราสามารถแจ้ง RO หรือ RM เพื่อทำการเปลี่ยนเอาปืนกระบอกใหม่มาลงยิงต่อได้รึเปล่าครับ  หรือ ต้องซ่อมแล้วใช้กระบอกเดิมยิง

ไหว้

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #6441 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 07:08:53 PM »

ครับ พี่โจโจ้ ... กฎว่าไปตามกฎ   หลงรัก

Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #6442 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 07:38:21 PM »

ภาพสวยมักๆ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ถามเล็กหน่อย มี DQ สองคนที่เพราะอะไร Grin Grin Grin RO ท่านไหนเป็นคนจับ
  ของผมจับเพราะแนวปืนเกิน 180 ครับ...จริงๆก็ไม่อยากหรอกครับ เพราะนักกีฬาเป็น class u กลัวจะเสียกำลังใจครับ...แต่...มันตั้ง 3 หน (ใน stage เดียวครับ) นะครับผมก็เลยจับซะเลย เฮียตี๋เขาให้ยิงต่อนะครับแต่ไม่มีคะแนนให้ครับ  ผมก็คุยกับนักกีฬาว่าผมไม่ได้แกล้งคุณนะ แต่มันเป็นอย่างนั้นจริงๆ แล้วนักกีฬาเขาก็เข้าใจ เยี่ยม เยี่ยม ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เรื่องนักกีฬาDQแล้วให้ยิงต่อถ้าเป็นไปได้อยากให้นักกีฬาหยุดยิงในแมทนั้นเลยครับ ถือว่าเป็นการลงโทษด้วยครับ Grin

อันนี้ทางผมกับ RM (พี่เป๊ก) ได้แจ้งเฮียตี๋แล้วครับ

แต่ว่าเฮียตี๋เห็นว่า เป็นการแข่งขัน Level II ครั้งแรก และ นักกีฬาเดินทางมาไกลเพื่อแข่งครั้งแรก และ เป็นStage แรกๆ ที่ยิง

แกเลยไม่อยากให้นักกีฬาเสียกำลังใจ เลยอนุโลมให้ยิงต่อ แต่ได้แจ้งให้นักกีฬาทราบแล้วครับ ว่าคราวหน้ามีอีกก็คงต้องหยุดยิงครับ

We can either find the way or make one.
carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #6443 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 09:22:34 PM »

อย่างนั้น ขอถามเรื่องอื่นต่อครับพี่  Wink

ถ้าเกิดพอเราจะเริ่มยิง State ใหม่  ปืนที่เราใช้แข่งขัน (ลงทะเบียน Series number ไว้ในใบส่งตัว )  มีปัญหาไม่สามารถยิงได้   เราสามารถแจ้ง RO หรือ RM เพื่อทำการเปลี่ยนเอาปืนกระบอกใหม่มาลงยิงต่อได้รึเปล่าครับ  หรือ ต้องซ่อมแล้วใช้กระบอกเดิมยิง

ไหว้

ถ้าปืนเสีย ซ่อมไม่ได้แข่งต่อไม่ได้ให้แจ้ง RM ว่าปืนเสียทำการแข่งต่อไม่ได้ แล้วแจ้งเปลี่ยนปืนใหม่เพื่อทำการแข่งต่อได้ครับ  Grin Grin Grin

ใช้ปืนร่วมกันก็ได้ แต่ต้องแจ้งว่ากระบอกไหน เอาให้ชัด

Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #6444 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 11:06:59 PM »

ถ้าเกิดพอเราจะเริ่มยิง State ใหม่  ปืนที่เราใช้แข่งขัน (ลงทะเบียน Series number ไว้ในใบส่งตัว )  มีปัญหาไม่สามารถยิงได้   เราสามารถแจ้ง RO หรือ RM เพื่อทำการเปลี่ยนเอาปืนกระบอกใหม่มาลงยิงต่อได้รึเปล่าครับ  หรือ ต้องซ่อมแล้วใช้กระบอกเดิมยิง

ไหว้

ถ้าปืนเสีย ซ่อมไม่ได้แข่งต่อไม่ได้ให้แจ้ง RM ว่าปืนเสียทำการแข่งต่อไม่ได้ แล้วแจ้งเปลี่ยนปืนใหม่เพื่อทำการแข่งต่อได้ครับ  Grin Grin Grin

ใช้ปืนร่วมกันก็ได้ แต่ต้องแจ้งว่ากระบอกไหน เอาให้ชัด

ในการแข่งแมทช์ใหญ่ๆ ใน Level 4 ทั้งที่ ฝรั่งเศส และ ที่ พัทยาในปลายปีที่ผ่านมา

จะมีการตรวจปืนและจด Serial ก่อนแข่งครับ

โดยคนตรวจในแมทช์ AA2007 คือ เลขาสมาพันธ์ IPSC  (Mr. Vince Pinto) มานั่งตรวจเองเลยครับ

(ยิ่งปืนผมนี่ตรวจละเอียดเป็นพิเศษครับ เพราะว่าตอนตรวจปืนก่อน Pre-Match ใน AA2007
ประธานสมาพันธ์ IPSC (Mr. Nick) เดินมาพอดี แกเลยมาร่วมตรวจด้วยแถมลองยิงอีก)

ทางกรรมการฯ เลยคิดว่า น่าจะนำมาตรฐานนี้มาใช้ในแมทช์ Level II ในเมืองไทยด้วยครับ

เพื่อจะได้เป็นแบบแผนเดียวกันกับแมทช์ใหญ่ครับ

We can either find the way or make one.
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #6445 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 07:13:46 AM »

ขอบคุณพี่ คเนศ และ พี่โทนี่ (จา)  Grin  มากครับ

....

ที่บอกว่าโดนตรวจละเอียดนี้ ใช้ตัวไหนลงครับ CZ สุดหล่อ หรือ Glock ครับ

lim4,
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 49

« ตอบ #6446 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:17:23 AM »

ภาพสวยมักๆ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ถามเล็กหน่อย มี DQ สองคนที่เพราะอะไร Grin Grin Grin RO ท่านไหนเป็นคนจับ
  ของผมจับเพราะแนวปืนเกิน 180 ครับ...จริงๆก็ไม่อยากหรอกครับ เพราะนักกีฬาเป็น class u กลัวจะเสียกำลังใจครับ...แต่...มันตั้ง 3 หน (ใน stage เดียวครับ) นะครับผมก็เลยจับซะเลย เฮียตี๋เขาให้ยิงต่อนะครับแต่ไม่มีคะแนนให้ครับ  ผมก็คุยกับนักกีฬาว่าผมไม่ได้แกล้งคุณนะ แต่มันเป็นอย่างนั้นจริงๆ แล้วนักกีฬาเขาก็เข้าใจ เยี่ยม เยี่ยม ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เรื่องนักกีฬาDQแล้วให้ยิงต่อถ้าเป็นไปได้อยากให้นักกีฬาหยุดยิงในแมทนั้นเลยครับ ถือว่าเป็นการลงโทษด้วยครับ Grin

อันนี้ทางผมกับ RM (พี่เป๊ก) ได้แจ้งเฮียตี๋แล้วครับ

แต่ว่าเฮียตี๋เห็นว่า เป็นการแข่งขัน Level II ครั้งแรก และ นักกีฬาเดินทางมาไกลเพื่อแข่งครั้งแรก และ เป็นStage แรกๆ ที่ยิง

แกเลยไม่อยากให้นักกีฬาเสียกำลังใจ เลยอนุโลมให้ยิงต่อ แต่ได้แจ้งให้นักกีฬาทราบแล้วครับ ว่าคราวหน้ามีอีกก็คงต้องหยุดยิงครับ
เยี่ยม เยี่ยม

Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #6447 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:43:53 AM »

ขอบคุณพี่ คเนศ และ พี่โทนี่ (จา)  Grin  มากครับ

....

ที่บอกว่าโดนตรวจละเอียดนี้ ใช้ตัวไหนลงครับ CZ สุดหล่อ หรือ Glock ครับ

CZ คับ ปืน CZ ไว้ใช้แข่งครับ แต่ใช้งานนี่ ไว้ใจ Glock เท่านั้นจ้ะ Grin Grin Grin

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #6448 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:52:36 AM »

....

CZ คับ ปืน CZ ไว้ใช้แข่งครับ แต่ใช้งานนี่ ไว้ใจ Glock เท่านั้นจ้ะ Grin Grin Grin

เชอะ  งอน .... คนหลายใจ  Grin

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #6449 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 05:25:25 PM »

อยากทราบจังครับว่า บ้านเรามีใครครอบครองเจ้าตัวแบบนี้รึเปล่า  หลงรัก น้ำลายหก

หน้า: 1 ... 427 428 429 [430] 431 432 433 ... 3122
  พิมพ์