เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:23:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่บุญขอมา  (อ่าน 48108 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2005, 09:27:14 PM »

ยังไม่เคยกินแย้  Grin Grin Grin Grin อร่อยไหมครับ Grin Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2005, 10:59:14 PM »

Wink ดีครับ...เพื่อนสมาชิกท่านใดมีประสบการณ์ดีๆ ถ่ายทอดเป็นตัวหนังสือเก่งๆ ก็ เล่าสู่กันฟัง ได้นะครับ... Cheesy

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2005, 11:17:23 PM »

เขียนเล่าเรื่อยๆ ครับคุณจอย...กำลังเพลิน Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2005, 02:14:24 AM »

Grin อ่าบแล้วคิดถึงเรื่อง เด็กบ้านสวน คับ...Grin
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2005, 11:44:23 AM »

น้องแตงกวาน่ารักจัง
น่าหอมแก้มซักฟอด..
เอ้อ...ถ้าผมทำสีตกใส่หลาน พี่หมอรุท คงไม่ว่า Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2005, 11:56:00 AM »

เอ้อ...ถ้าผมทำสีตกใส่หลาน พี่หมอรุท คงไม่ว่า Grin Grin Grin

กรณีทำสีตกใส่...น้องแตงกวา.....
ท่านหมอ ruth คงไม่ว่า....หรอกครับ....
ท่าน ruth คงอาจทำเศษตะกั่ว จาก Gold cup....หล่น ๆ ใส่ท้องท่านซับในบ้างก็ได้....ครับ
อิ อิ.....

ไม่น่าต๊ก...จายยย...หรอกท่านซับใน....
ขนาด .45ACP แบบ ไฮฯ ช็อค....ท่าน ruth ยังผ่าออกมาได้เรยยย์.....ก๊าก.....

จากนิ้วที่ชอบจิ้ม.....

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2005, 12:07:46 PM »

เคยได้ยินข่าวว่าคุณซับชอบทำตก แต่ไม่ใช่สี ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2005, 09:26:12 AM »

เคยได้ยินข่าวว่าคุณซับชอบทำตก แต่ไม่ใช่สี ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ
ผมก็เคยได้ยินข่าวแว่วๆมาเหมือนกัน หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2005, 12:55:35 PM »

ต่อเลยนะครับ  สมัยตอนเป็นเด็กจะซนกันมากครับ จะโดนพ่อตีเป็นประจำ  เด็กผู้ชายเรื่องน้ำไม่ทราบว่า ทำไมมันถึงถูกโฉลกกันดีนัก  ช่วงวันเสาร์ – อาทิตย์  เพื่อนๆมักจะชวนกันไปเล่นน้ำ พวกเราเรียกกันว่า “บ่อกลางนา” เป็นบ่อที่ถูกขุดหน้าดินไปหน่อย  พอช่วงน้ำหลาก บ่อนี้จะอุดมสมบูรณ์ ไปด้วยสัตว์น้ำต่างๆนาๆช่วงนั้นเล่นกันอย่างเดียวไม่ได้คิดเรื่องอะไร  แต่พอโดนตีบ่อยแผนเริ่มออก  ก่อนที่พวกเราจะเล่นน้ำ  เราจะเก็บสายบัว  และงมหอยขมกัน พอได้จำนวนหนึ่งแล้วเราก็เริ่มเล่นน้ำกัน  พอสักครู่ได้ยินเสียงมอเตอร์ไซค์มา แสดงว่าพ่อมา  เราก็ทำเป็นเก็บหอยขมครับ  พ่อเดินถือไม้มาเลย เราเลยชูหอยขมบอกว่าเก็บไปทำ กับแกล้มให้พ่อเย็นนี้  เจอเข้าไม้นี้ไม้เรียวอ่อนเลยครับ  ถ้าพูดถึงการหากับข้าว ผมเป็นคนที่หากับข้าวได้เก่งมาก  เชื่อมั้ยครับผมสามารถ งมจับกุ้งจับปลาตามคลองได้  โดยไม่ต้องใช้อุปกรณ์เลย  วันๆหนึ่งเราสามารถหาปลาได้หลายกิโล  หรือไม่นั้นประมาณตี 4-5 จะมีเรือประมงที่เขาขึ้นปลากันที่สะพานปลา ช่วงจังหวะที่เขายกเข่งปลาจากเรือขึ้นรถหากปลาหล่นลงเขาจะไม่เก็บกัน เฉพาะตรงจุดนั้นเราก็ได้เป็นเข่งแล้วครับ  อีกอย่างหนึ่งที่ผมช่วยครอบครัวได้คือ ผมจะเลี้ยงเป็ดครับ  อาหารเราก็ไม่ต้องซื้อมากเพียงแต่เราซื้อปลายข้าว ปลาเราก็ไปหาตามท่าเรือที่มันตกหล่นตามพื้นหัวขาดหางขาดบ้าง มาสับผสมกับข้าวแค่นี้เป็ดก็อ้วนโตแล้วครับ  อีกอย่างเป็น กั้ง สมัยนั้นเขาทิ้งกันครับ หรือไม่นั้นเขาขายเป็นเข่ง  กิโลกรัมละบาท  เดียวนี้กิโลเป็นร้อย  พูดถึงเรื่องปลาเรื่องปู มีเรื่อง ตลกอยู่เรื่อง  ไอ้เหน่งเป็นเพื่อนที่รู้จักและเรียนที่กรุงเทพ  ช่วงนั้นมันปิดเทอม มาเทียวที่บ้าน เราก็นัดไปตกปลาทะเลกัน เราออกจากฝั่งประมาณ 1 ชั่วโมง ค่าเช่าเรือสมัยนั้น 200 บาท คนขับเรือก็ตะครุบกันแล้วครับ ตอนนั้นอากาศดีมากครับ ลมสนิท และอีกอย่างเรือที่เราเช่าเป็นเรือหางยาว แถวนั้นเขาเรียก เรือ กอและ บังคนที่พาเราไปตกปลาแกเล่นมองดาวอย่างเดียวเลยครับไม่ต้องใช้ เข็มทิศ แถมแม่นเสียด้วย เราก็เลยมีการท้ากันขึ้นถ้าจอดเรือแล้วไม่เจอแหล่งไม่เจอปลาไม่จ่ายตังค์  บังยังย้อนมาว่าพาเบ็ดมาพอหรือปล่าว ปรากฏว่าเสร็จบังครับ  ข้างล่างเป็นแหล่งปะการัง ปลาชุม  ผมถามรู้ได้อย่างไร บังบอกว่าขับมาตรงดาวนี้แล้วให้ตัดกับดาวนั้นก็ถึง  เอากับแกสิ วันนั้นมีเหน่งคนเดียวที่ไม่มีเบ็ดฝรั่ง (ตอนนั้นเราใช้สปินนิ่งทะเลจอดตกตามแหล่ง) เหน่งมันเลยงอน ผมก็เลยทำแฮนด์ลายน์ ให้มัน เราก็ตกของเราไป แต่ความที่มันเป็นคนชอบกวนสตรีน  มันเอาส่ายแฮนด์ลายน์ ไปผูกกับหัวแม่เท้ามัน แล้วเอากระป๋องน้ำมันมาเคาะแล้วร้องเพลงเพื่อกวนประสาทพวกเราสักครู่ไอ้เหน่งร้องลั่นครับ ปรากฏว่าปลาลากเบ็ดมัน  ยังดีที่ผมใช้สายใหญ่น่าจะเกิน 20 ปอนด์ หากเป็นสายเล็ก  สงสัยเท้าจำหัวแม่โป้งไปก่อนนะจ๊ะ  คืนนั้นตกลงไอ้เหน่ง เป็นพระเอก ได้ปลา    มิหลัง คือปลาดุก ทะเล ขนาดเกือบ 2 กิโล เอาใวต่อคราวหน้าอีกนะครับ Grin

Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2005, 01:01:46 PM »

..............ขอบคุณอีกครั้งครับพี่ อ่านแล้วนึกถึงตอนเด็กๆ  ที่รวมตัวกับเพื่อนๆไปซ้อมดนตรี เล่นไม่เก่งหรอกครับ แค่กะเอาไว้โชว์สาว  แต่ก็เป็นความทรงจำที่ดี Smiley
THAEWA
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2005, 01:23:57 PM »

Winkสนุกดีครับพี่จอย เล่าต่ออีกนะครับ Wink
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2005, 02:52:10 PM »

คุณจอยเล่าได้สนุกและน่าติดตามมากครับ เป็นคนใต้เหรอครับ อยู่จังหวัดไหนครับ  Smiley
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2005, 02:56:38 PM »

คุณจอยเล่าได้สนุกและน่าติดตามมากครับ เป็นคนใต้เหรอครับ อยู่จังหวัดไหนครับ Smiley
[/quote
คนปัตตานีครับ แต่ตอนนี้เป็นเด็กกุงเตพครับ Grin

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2005, 03:25:15 PM »

แบล็คลิตรของผมไงพี่..........ยังไม่ได้เปิดเลย

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2005, 03:31:40 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหกความลับถูกเปิดเผย Shocked Grin

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 18
  พิมพ์