เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:34:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่บุญขอมา  (อ่าน 47987 ครั้ง)
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2005, 10:17:33 AM »

.............รออ่านเรื่องต่อไปอยู่ครับ Grin
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2005, 11:44:56 AM »

.............. Grin..กำลังมันส์ครับ.. Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2005, 12:54:18 PM »

ดึงกระทู้รอพี่จอย..... Grin Grin Grin หลงรัก หลงรัก

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2005, 01:21:40 PM »

คุณจอย ไม่ยอมเว้นวรรค ขึ้นบรรทัดใหม่เลยอะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

I am dying... -*-

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2005, 01:21:44 PM »

อ้าวนึกว่าไม่มีใครอ่านเสียแล้วเดียวรอตอนต่อไปครับ Grin

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2005, 02:47:49 PM »

คุณจอย ไม่ยอมเว้นวรรค ขึ้นบรรทัดใหม่เลยอะ หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมพิมพ์ใส่ microsoft word แล้ว copy มาลงมันจึงเป็นแบบนี้เดียวลองแก้ใขดูครับ

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2005, 02:54:29 PM »

ช่วงนั้น  จังหวัดปัตตานี ได้เป็นเจ้าภาพกีฬาเขต  ผมเรียนอยู่ มศ.3 พอดี ในวงการพนันเขามีการต่อ

รองกันว่า กีฬาเขตปีนี้  จะมีระเบิดลงหรือเปล่า  สมัยนั้นราคาต่อรองเป็นอย่างไรไม่ทราบ  เราใน

ฐานะไอ้ผู้สื่อข่าว ต้องตระเวนไปทั่วเมื่อได้ยินข่าวอะไรแล้วแต่อย่างเช่นช่วงกลางคืนวันนั้น จะมีการ

แสดงหน้าเวทีของแต่ละเขต ที่หน้าศาลากลาง  ขณะนั้นเป็นการแสดงของเขตใดไม่ทราบ แต่ที่รู้ๆ

มีทั้งประชาชนและนักกีฬา วิ่งกันแตกกระเจิง  แต่ด้วยความทีเป็นไอ้ผู้สื่อข่าว เราไม่วิ่งกับเขาเรา

หมอบกับพื้น  แต่พอเห็นมันเงียบๆเราก็เดินดูที่เกิดเหตุ  ด้วยความสับเพร่าหรือเจตนาไม่ทราบ  คน

ร้ายไม่ได้ดึงสลักออกครับ  มีนักกีฬาผู้หญิงของเขตใหนไม่ทราบ  นอนเอ้งเม้งอยู่  เห็นว่าลูกระเบิด

โดนเต็มหัวสลบไปเลยครับ (ก็ยังดีที่ไม่ระเบิด)  เคยได้ยินคำว่า ทำใหม่แต่ไม่เหมือนเก่า  ขณะนั้น

เป็นเวลาประมาณ 2 ทุ่ม ได้มีแมงกะไซด์ไม่ปรากฏสัญชาติ ปรากฏกายบริเวณด้านหน้า สถานี

อนามัยแม่และเด็ก  ซึ่งเป็นที่พักของ นักข่าว และ เจ้าหน้าที่ช่อง 7 สี ปกติแล้วสถานที่ราชการทั่ว

ไป จะมีเสาธงอยู่บริเวณด้านหน้าที่ทำการ  งานนี้เสาธงเป็นพระเอก อย่างที่บอกตอนแรกแล้วว่าให้

ทำอีกครั้งแต่ทำไม่ได้  ช่วงจังหวะนั้น  ชายหนุ่มที่โดยสารมากับแมงกะไซด์ได้ล้วงลูกระเบิดขึ้นมา

พร้อมดึงสลัก (คงไม่ใช่คนเดียวกับที่หน้าศาลากลาง) ขว้างไปยังในที่พักเจ้าหน้าที่ ช่อง 7 สี แต่

ด้วยบุญบารมี ของสิ่งศักดิ์สิทธ์ต่างๆที่เจ้าหน้าที่ ช่อง 7 สี อัญเชิญกันมาทั่วสาระทิศ ได้ดลบันดาล

ใจให้มือระเบิด ขว้างแม่นยังกะจับวาง ( พูดง่ายๆทำอีกทีไม่ได้ ) โดนเสาธงครับ ความกว้างของ

หน้าสถานี  กว้างเกือบ 50 เมตร  แต่เสาธงกว้างแค่ 4 - 5 นิ้ว มันขว้างโดน  แถมยังกระดอนกลับ

แต่คราวนี้ไม่มีด้าน เสียงระเบิดดังสนั่นหวั่นไหว  ตกลง งานนี้ใครเล่นว่าระเบิดลงได้เงินครับ  กับอีก

เหตุการณ์หนึ่ง ช่วงนั้นเหตุการณ์บ้านเมืองไม่สงบ เราจะเห็นรถ ยีเอ็มซี บรรทุกทหาร หรือว่าจะเป็น

รถสิงห์ทะเลทราย วิ่งกันให้วุ่นทั้งเมือง  บางครั้งจะเห็นทหาร , ตำรวจ , นปพ. , ตชด. กลับจากฐาน

มานั่งกินเหล้ากันในตลาด (สมัยก่อนเวลาผลัดเปลี่ยนชุดกำลัง ไม่ต้องคืนอาวุธกลับฐาน เอากลับ

บ้านได้เลย)  ประเภทว่าโต๊ะข้างสลายตัวหมด เพราะบางคนมาหนวดเครารุงรัง หลังสะพายเป้ ตลับ

กระสุนรอบตัว  ระเบิดเต็มอก เอ็ม 16 ตั้งข้างตัว พอกินเหล้าได้ที่เสียงเริ่มดัง มีการย้ายที่ใหม่ คงรู้นะ

ครับว่าอยู่ป่านานเข้าเมืองพอกินเหล้าแล้วไปใหนต่อ  เฉลยครับเป็นซ่อง เผอิญวันนั้น นปพ. ก็เมา

ได้ที่แล้ว ได้ไปต่อที่ซ่อง  จ๊ะเอ๋ กับทหาร นักรบด้วยกันไม่ว่าอะไรกันแต่เข้าใจคำว่า ตลาดวาย มั้ย

ครับ ทีนี้เกิดการแย่งเด็กกัน วันนั้นทหารเสียเปรียบครับ อาวุธมีมาน้อย พลาดท่ายังงัยไม่ทราบ

โดน ตชด. ขว้างระเบิดใส่ มีบาดเจ็บล้มตายทั้งคู่  เที่ยวหน้าเจอ “ยุทธการปิดเมืองล่าของทหาร”

คาดว่าบทความนี้ไม่เคยปรากฎในหนังสือเล่มใดเพราะเราเป็นไอ้ผู้สื่อข่าวที่ขี่จักรยาน ตามทหารไป

ดูตลอดเหตุการณ์ Grin

Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2005, 07:35:27 PM »

รออ่านต่อ ครับ  ,  คุณ จอยฮันเตอร์  กรุณาบอก ปี ที่เกิดเหตุด้วยได้ไหมครับ  ?

ขอบคุณครับ .......    Wink

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2005, 09:42:35 PM »

จดจ่อ...จดจ่อ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2005, 08:09:59 AM »

รออ่านต่อ ครับ , คุณ จอยฮันเตอร์ กรุณาบอก ปี ที่เกิดเหตุด้วยได้ไหมครับ ?

ขอบคุณครับ ....... Wink

จะลองไล่ปีพ.ศ. ดูครับ โดยเทียบอายุแต่ก็กลัวคลาดเคลื่อน

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2005, 03:45:09 PM »

เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นประมาณปี 2522-2523 น่าจะได้ หลังจากที่ทหาร ร.5พัน2  ค่าย อิงคยุทธ  (ชาว

บ้านเรียกค่ายบ่อทอง) ได้ทราบเรื่องว่าพรรคพวกของตนพลาดท่า เสียชีวิต ก็ได้มีการยกกำลังมา

ล้างแค้นให้พรรคพวก  โดยใช้รถยีเอ็มซีบรรทุกทหารเต็มคันรถแถมมีปืนกลเอ็ม 60 ตั้งอยู่บนหลังคา

อีกต่างหาก  ตอนนั้นบ้านผมอยู่ถนนมะกรูด ซึ่งเป็นถนนที่อยู่ใกล้ศูนย์ราชการ จึงมีบ้านข้าราชการ

มากบนถนนเส้นนี้ ถนนเส้นนี้จึงเป็นเป้าหมายในการล่า  คืนนั้นน่าจะประมาณ 1 – 2 ทุ่ม ผมได้ยิน

เสียง เทอร์โบ  รถ ยีเอ็มซี มาแต่ไกลแต่ก็ยังเอะใจเพราะ แถวนี้มีรถทหารวิ่งกันบ่อย  พอสักครู่รถ

ทหารวิ่งมาจอดหน้าบ้าน ซี่งบ้านผมจะอยู่ตรงข้ามกับ สำนักงานที่ดินจังหวัดปัตตานี  ทหารได้วิ่งลง

มาจากรถแล้วตั้งแถว เดิน เคาะประตูบ้านแต่ละหลัง ถามหาบ้านพัก พวก ตชด. อ้อผมลืมบอกชื่อ

เต็มไป ถ้าเป็น นปพ. ก็เป็นตำรวจหน่วยหนึ่ง ชื่อเต็ม หน่วยปฎิบัติการพิเศษ มีความสามารถต่อสู้

และรบในป่าได้เป็นอย่างดี  ตชด. ก็เป็นตำรวจหน่วยหนึ่งเช่นกัน ชื่อเต็ม ตำรวจตระเวนชายแดน มี

ความสามารถต่อสู้และรบในป่าได้เป็นอย่างดีเหมือนกัน ช่วงนั้นพ่อผมกำลังนั่งดริ้งอยู่บนระเบียง

บ้าน ทหารได้ตะโกนถามหาบ้าน ตชด. พ่อก็บอกว่าแถวนี้ไม่มี ทหารก็เลยถามว่าทำงานอะไร พ่อก็

ตอบว่าทำงาน ที่ดินจังหวด พร้อมทั้งชี้มือไป หลังจากที่ทหารไปแล้ว พ่อบอกเสียววาบเลยครับ

เพราะช่วงนั้นข้าราชการเกือบทุกคนต้องฝึกแบบ อส. แถมตอนที่ทหารถาม พ่อก็ใส่กางเกง อส.

กางเกง อส. จะสีเขียวๆคล้ายของ ตชด. แล้วอย่างนี้จะเสียววาบมั้ยหละครับ  หลังจากที่พ่อบอก

แล้วว่าแถวนี้ไม่มี ตชด. เขาจึงไปแต่จริงๆแล้วผมรู้ว่าพ่อโกหก เพราะแถวนั้น บ้านเช่าของพวก

ตชด. เพียบห่างจากบ้านผมไปประมาณ ร้อยกว่าเมตร จะเป็นบ้านไม้สองชั้นซึ่ง ตชด. เขาเช่ากัน

อยู่  คงมีใครบอกโดย รู้เท่าไม่ถึงการณ์  แต่ผมคิดว่าทหารเขาไม่อยากจะทำจริงมากกว่า เพราะกว่า

รถยีเอ็มซี จะจอดเข้าที่เข้าทางก็ใช้เวลาเหมือนกัน ช่วงนั้นผมว่า ตชด. ก็เผ่นกันหมดแล้ว ว่าแล้ว

วทหารก็หันปืนกลเอ็ม 60 กดพรืดๆเข้าบ้าน แล้วก็เข้าค้นบ้าน  ยึดปืนเอชเค ได้ไปหลายกระบอก

หลังจากนั้น ทหารชุดดังกล่าว ก็เคลื่อนย้ายพลไปล่าต่อ  ตานี้ไปเจอรถตำรวจน้ำ อ้อลืมไปช่วงนั้น

ตอนเกิดเรื่อง ทหารไม่แบ่งเหล่า รวบเป็นตำรวจหมด  เจอรถตำรวจน้ำจอดอยู่หน้าร้านอาหาร พี่แก

กด เอ็ม 60  เสียพรุน ภายหลังทราบว่าตำรวจน้ำ ขึ้นฝั่งมายังไม่รู้เรื่อง คืนนั้นทั้งเมืองไม่มีตำรวจเลย

ครับ เงียบสนิทติดทนนาน หลังจากที่หาเหยื่อไม่ได้แล้ว ตอนนี้เปลี่ยนเป้าหมายเป็นสถานีตำรวจ

ครับ แต่ช่วงนั้นผู้ใหญ่ต่อผู้ใหญ่เริ่มมีการเคลียร์ กันแล้ว แต่ถ้าตอนนั้นเกิดทหารถล่มสถานีตำรวจ

ผมว่ามีเละกันทั้งสองฝ่าย เพราะตำรวจอยู่ในที่ตั้ง แล้วยิ่งสมัยนั้นตำรวจก็มีอาวุธร้ายแรงใช้เหมือน

กัน แต่ก็โชคดีที่จบกันได้  คาดว่าอาจจะมีบาดเจ็บกันเล็กน้อย ไม่มีการเสียชีวิต  เที่ยวหน้าถึงตา

ตชด.ปิดเมืองล่าบ้าง Grin

สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2005, 03:55:48 PM »

ใช้ชีวิตคุ้มจังครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2005, 06:38:56 PM »

Cheesy ขอบคุณพี่จอย ฯ สำหรับเรื่องสนุกๆ ครับ  Cheesy กำลังตื่นเต้นเลย  Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2005, 06:46:47 PM »

คุณจอยคงจะเขียนเรื่องไม่ทันความต้องการอ่านของเพื่อนสมชิกแน่
แบบนี้ต้องหยุดเขียน ยั่วความยากของเพื่อนๆสักสองสามวัน หลงรัก หลงรัก
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2005, 06:46:53 PM »

................. Grin...เคยอ่านเรื่อง นี้จากหนังสือ " คมเสธแดง "  ครับพี่จอย  เรื่องเดียวกันเลย.. Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 18
  พิมพ์