เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:26:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่บุญขอมา  (อ่าน 47934 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 03:33:30 PM »

ขอลงชื่อด้วยคนครับ
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 03:33:39 PM »

ส่งให้ผมด้วยครับ อยากอ่านครับ Cheesy
เทพอสูรสองร่าง:รักในหลวง
HECKLER & KOCH P2000 V4
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 04:20:07 PM »

มาร่วมลงชื่อด้วยครับอยากอ่าน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เงินทองใช้ไม่ทันแก่ก็หมด แต่เพื่อนซิครับแก่แล้วยังมานั่งเล่าความหลังให้กันฟัง
.....HECKLER & KOCH P2000 V4....
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 04:22:04 PM »

เอาเป็นว่าผมจะตัดข้อความบางส่วนที่ไม่เหมาะสมออก แล้วกันครับ  Grin

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 04:38:48 PM »

Wink  ขอบคุณครับพี่ จะติดตามผลงานของพี่เรื่อยๆครับ  Cheesy  ถึงใจดี

บางโพ 5
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 04:40:57 PM »

มันสุดยอดคับพี่จอย... Cheesy
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 05:38:41 PM »

ขอลงชื่อด้วยคนครับ Grin Grin Grin
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 06:02:08 PM »

Smiley Cheesy..ขอบคุณมากครับ คุณjoyhunter . ยังรออ่านต่อนะครับ. กับประสบการณ์ชีวิต ที่นำมาให้อ่านกัน.. Cheesy Grin

..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 06:25:37 PM »

ไม่บอกให้รู้ว่ามาแอบอ่าน  Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
mb154cm
ชอบบรรยากาศที่อบอวลด้วยมิตรภาพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 07:03:01 PM »

อย่าลืมส่งให้ผมด้วยนะครับ รออยู่ Smiley

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #85 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2005, 11:41:10 AM »

ตกลงผมเล่าต่อแล้วกันครับ ไม่ต้องส่งเป็นรายบุคคลแล้ว แต่จะตัดบางตอนออก บางครั้งผมอ่าน

เองยัง งงๆ เลย Grin

ช่วงนั้นเป็นช่วงที่  ต่างคนต่าง ระวังตัวกันมาก  แต่ผมไม่ได้โทษว่า เป็นที่เชื้อชาติศาสนา นะ

ครับ  แต่ผู้ที่กระทำการขณะนั้นเป็นพวกขบวนโจรก่อการร้ายมาลายู    จังหวัดปัตตานี เมื่อ 20 – 30

ปีก่อน ช่วงเวลา 1 ทุ่ม ทั้งตลาดก็ปิดเงียบแล้ว ตำรวจสายตรวจต้องใช้รถกระบะนั่งที 7 – 8 คน

มี  เอ็ม 16 เตรียมพร้อม หากออกตรวจ คนหรือสองคน โดนพวกโจรสอยล่วง แย่งปืนไปก็เยอะ ยก

ตัวอย่างที่เห็นมากับตา .ตอนนั้นประมาณ ตี  4 – 5  พวกผมจะออกวิ่งกันทุกเช้า ตอนนั้นวิ่งมาถึง

หน้าเทศบาล ตรงจุดนั้นจะเป็นช่วงโค้ง  ลงมาจากสะพานพอดี และจะมีซอย เราเรียกว่าซอยหัว

สะพาน พวกคนร้ายคงจะรู้ว่าเวลานี้ตำรวจจะผ่าน จึงได้ราดน้ำมัน  ตรงช่วงโค้งพอดี พอรถมอเตอร์

ไซค์ตำรวจ  มาก็ล้มคว่ำ ช่วงจะหวะที่รถล้ม  ตำรวจก็กลิ้งเป็นลูกขนุน  พวกคนร้ายก็กรูออกมาจากที่

ซ่อน แต่ด้วยจังหวะที่ รถมอเตอร์ไซค์ ของตำรวจ วิ่งมาไม่เร็วทำให้ตำรวจไม่เจ็บมาก ประกอบกับมี

สติ รีบคว้าปืนเอ็ม 16 พร้อมขึ้นลำ แล้วเล็งไปทางกลุ่มคนร้าย ถ้าเป็นรถยนต์  ผมว่าน่าจะได้ยิน

เสียงเบรค  สนั่นหวั่นไหวแน่ พอเห็นว่าตำรวจไม่เจ็บพร้อมป้องกันตัว  พวกคนร้ายก็เผ่นหายเข้าไป

ในซอย   พวกผมก็ยืนดูอยู่อย่างนั้น แต่ไม่กล้าเข้าไปช่วย กลัวตำรวจเข้าใจผิด ตำรวจช่วงนั้นที่ผม

รู้จักมีหลายคน  ที่เสียชีวิตจากการปะทะ หรือถูกลอบยิง แต่ที่จำชื่อติดปากเลยชื่อ พี่ สายัญ ยศตอน

นั้นเป็นนายสิบ แกจะมาจีบลูกพี่ลูกน้องผมเป็นประจำ พอเย็นจะขี่มอเตอร์ไซค์ตำรวจ  มารับไป

เที่ยว กับไปกินขนมที่ตลาดประจำ มีมาวันหนึ่งผมกลับมาจากเรียน เห็นพี่เขานั่งร้องให้ ผมก็เลย

แซวไปว่า โดนพี่สายัญ ทิ้งหรือเห็นนั่งร้องให้ แค่นั้นแหละครับยิ่งปล่อยโฮ ออกมาใหญ่ แกบอกว่า

ต่อไปนี้ พี่สายัญ จะไม่มาแล้ว  เราก็เลยงง ถามไปถามมาแกบอกว่าเมื่อคืน พี่สายัญ ออกตรวจโดน

ซุ่มยิง ตำรวจตายทั้งคัน เมื่อไม่กี่วันก่อน ผมก็ได้เจอ พี่ที่เป็นตำรวจ แกเป็นคนสุพรรณบุรี จบจาก

โรงเรียนพลตำรวจที่  นครปฐม ช่วงนั้น โรงเรียนพลตำรวจที่ ยะลา ผลิตไม่ทันเพราะตายกันทุกวัน

เลยต้องส่งมาจากนครปฐม และชลบุรี แกบอกว่ารุ่นแกถูกส่งมาประมาณ 80 คน ตอนนี้เหลือไม่ถึง

20 คน ส่วนใหญ่จะตายเสียหมด ฟังแล้วยังขนลุกถามแกแล้วไม่คิดกลับสุพรรณ แล้วหรือ แก

บอกว่าอยู่จนพูดภาษา นายูได้แล้วเลยไม่อยากกลับ เมื่อก่อนใครพูดภาษา มาลายู ไม่ได้ตรงจุดนี้

อันตรายมาก  เคยมีการปล้นปิดถนน แล้วแยกคนออกเป็นสองฝ่าย คือพูดง่ายๆ เขาจะถามเป็น

ภาษา มาลายูว่า  “นายูเดาะ” ซึ่งแปลว่า คนอิสลามหรือเปล่า เราก็ตอบว่า “นายู”ซึ่งแปลว่าเป็นคน

อิสลาม หรือเขาจะถามว่า “เกเจะนายู” ซึ่งแปลว่าพูดอิสลามได้หรือเปล่า เราก็ตอบว่า “เกเจะ” ซึ่ง

แปลว่าพูดได้ หากใครตอบคำถามไม่ได้ จะถูกแยกออกไปอีกกลุ่มหนึ่ง พาไปหลังรถยิงทิ้งเลย

ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #86 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2005, 06:05:15 PM »

เมื่อก่อนใครพูดภาษา มาลายู ไม่ได้ตรงจุดนี้

อันตรายมาก  เคยมีการปล้นปิดถนน แล้วแยกคนออกเป็นสองฝ่าย คือพูดง่ายๆ เขาจะถามเป็น

ภาษา มาลายูว่า  “นายูเดาะ” ซึ่งแปลว่า คนอิสลามหรือเปล่า เราก็ตอบว่า “นายู”ซึ่งแปลว่าเป็นคน

อิสลาม หรือเขาจะถามว่า “เกเจะนายู” ซึ่งแปลว่าพูดอิสลามได้หรือเปล่า เราก็ตอบว่า “เกเจะ” ซึ่ง

แปลว่าพูดได้ หากใครตอบคำถามไม่ได้ จะถูกแยกออกไปอีกกลุ่มหนึ่ง พาไปหลังรถยิงทิ้งเลย  ( joyhunter )

อันนี้ เคยมีเพื่อนเล่าให้ฟังเหมือนกันครับ ........ มันไร้เหตุผล และ โหดร้ายมาก .........   

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2005, 07:05:42 PM »

อยากให้พี่จอย พิมพ์รวมเล่มขายเลย สุดยอดจริง ๆ มันส์ครับ Grin Grin Grin

คุณจอยฯ ขยายความ+ใส่ตัวละคร... แข่งกับสุริยันต์ ศักดิ์ไธสงค์ ได้เลยครับ... สนุกออก

ขานั้น(สุริยันต์ฯ )เอาเรื่องมาลงแบบเรื่องจริงดัดแปลงให้เหมาะๆ คนอ่านก็ทราบว่าเป็นเรื่องจริงๆ ตัวละครยังมีชีวิต ไม่เห็นมีใครค้านซักคนเลยครับ...

นายสมชายเกือบพลาดไม่ได้อ่านแล้วววว... ก้อเห็นหัวข้อกระทู้อยู่ตั้งนาน ไม่ได้อ่าน... จับสังเกตได้ว่าเรตติ้งสูงจังถึงได้มาเปิดดู...

นายสมชายดีใจจังที่ไม่พลาด...

ว่าแต่บอกเคล็ดลับได้ไหมครับ... ว่าใส่ปุ๋ยอะไรต้นไม้ถึงได้ออกผลเป็นปืนครับ... เย้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2005, 07:07:21 PM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #88 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2005, 07:43:30 AM »

ไม่ได้ใช้คอมฯ 4 วัน หลุดไปหน้า 6 เลย เดียววันนี้มีอีกเรื่อง Grin
อยากให้พี่จอย พิมพ์รวมเล่มขายเลย สุดยอดจริง ๆ มันส์ครับ Grin Grin Grin

คุณจอยฯ ขยายความ+ใส่ตัวละคร... แข่งกับสุริยันต์ ศักดิ์ไธสงค์ ได้เลยครับ... สนุกออก

ขานั้น(สุริยันต์ฯ )เอาเรื่องมาลงแบบเรื่องจริงดัดแปลงให้เหมาะๆ คนอ่านก็ทราบว่าเป็นเรื่องจริงๆ ตัวละครยังมีชีวิต ไม่เห็นมีใครค้านซักคนเลยครับ...

นายสมชายเกือบพลาดไม่ได้อ่านแล้วววว... ก้อเห็นหัวข้อกระทู้อยู่ตั้งนาน ไม่ได้อ่าน... จับสังเกตได้ว่าเรตติ้งสูงจังถึงได้มาเปิดดู...

นายสมชายดีใจจังที่ไม่พลาด...

ว่าแต่บอกเคล็ดลับได้ไหมครับ... ว่าใส่ปุ๋ยอะไรต้นไม้ถึงได้ออกผลเป็นปืนครับ... เย้
กะจะส่งหนังสือพิมพ์ แข่งกับคนรู ครับคุณ สมชายฮา Grin

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #89 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2005, 08:13:46 AM »

ตอนสมัยที่ยังเรียน ระดับมัธยมต้น ในห้องผมจะมีทั้ง ลูกทหารและลูกตำรวจ  แต่ส่วนใหญ่จะเป็นลูกทหารเสียมากกว่า อ้อมีอีกคน

หนึ่ง พ่อเขาเป็นเจ้าหน้าที่ กอรมน. (กองอำนวยการรักษาความมั่นคงภายใน)  คนนี้จะโดนหนักกว่าในบรรดาเพื่อน บ้านถูกคนร้าย

เผาเสียเกลี้ยง  แม่เขากลัวมากขอร้องให้พ่อเขาลาออกจากราชการ  พ่อเขาก็ยอมลาออก ย้ายกลับไปอยู่ทางเหนือ  ตั้งแต่นั้นไม่

เคยเจอกันอีกเลย  พูดถึง กอรมน. ผมเคยมีลุงซึ่งเป็นลูกพี่ลูกน้องกับพ่อผม อยู่คนหนึ่ง  ทั้งบ้านร่วมทั้งลูกเมียจะรู้เพียงว่าแต่ก่อน

แกเป็นหมอ อนามัย แล้วลาออกไปทำกิจการขายยาหนังเร่ ตั้งแต่ลูกยังไม่เกิด จนลูกจบปริญญาตรี ซึ่งรวมถึงตัวพ่อผมเองด้วย

ช่วงนั้นลุงหมออายุประมาณ 50 ปีกว่า  แกไม่สบายและเสียชีวิต หลังจากที่แกเสียชีวิต จะมีเจ้าหน้าที่ราชการ ทหาร ตำรวจ มา

ติดต่อเรื่อง พีธีพระราชทานเพลิงศพ  พอถึงตอนนี้ป้าแกงงครับ ว่าคนขายยาหนังเร่ ทำไมได้รับ พระราชทานเพลิงศพ  เจ้าหน้าที่ก็

งงๆ กลับกลายเป็นว่าตัวลุงแกทำงาน กับ กอรมน. ตั้งแต่หนุ่มๆโดยไม่ได้บอกเมียสักคำเดียว วันที่พระราชทานเพลิงศพ มีข้า

ราชการชั้นผู้ใหญ่มากันมากมาย ใหญ่ไม่ใหญ่ก็มีรถนำขบวนมาด้วย แต่ตอนนั้นผมไม่รู้จักว่าใครมาบ้าง อ้อลืมบอกไปตอนที่จัดงานมี

ชุดข้าราชการใส่พาน  นำมาวางใกล้ๆโรงศพแกด้วย  นี่แสดงว่าแกปิดความลับใว้ได้นานมาก แถมลูกเมียไม่เคยรู้เลย ถ้าตามความ

คิดผม ดูๆไปเหมือนกับน่าน้อยใจ ที่พ่อเป็นถึงข้าราชการที่ มีความรับผิดชอบสูง แต่ต้องมาปิดบังไม่ได้เป็นที่เชิดหน้าชูตาของ

ครอบครัว มีอีกอย่างหนึ่งที่ผมคิดว่า  ตัวลุงแกเองคงคิดถึงจุดนี้เหมือนกัน แต่พูดไม่ออก  จึงใช้วิธีที่จะลดความเคลียดตรงนี้ได้คือ

แกกินเหล้าเหมือนกินน้ำเลยครับ หน้าแกจะแดงอยู่ทั้งวัน  วันใหนถ้าแกเจอกับ ลุงผมอีกคนหนึ่งที่ชื่อ ดาบเปลี่ยน ซึ่งเคยเล่าให้ฟัง

มาแล้ว  สองคนนี้ถ้านั่งกินเหล้าด้วยกันแล้วคนอื่นกินไม่ทันเลยครับ อย่างเหล้า แม่โขง ขวดนึง แกรินกันคนละสองทีก็หมดแล้ว

อย่างตัวลุงเปลี่ยน แกเคยท้าผู้กำกับ ชกมาแล้ว  พอช่วงหลังๆแกถูกส่งมาอดเหล้า ที่ค่าย พระรามหก อำเภอ ชะอำ  พวกผมก็ได้

มาส่งแก พอมาถึงหน้าป้อม ทางเข้าค่าย ตำรวจหน้าป้อมขอใบส่งตัว  คงเป็นระเบียบ หรือเป็นการแกล้งคนที่ถูกส่งตัวมา ห้ามไม่ให้

ญาติเข้าไปส่งให้เดินเข้าไปเอง  ตอนที่จะส่งแก ลุงเปลี่ยนแกแอบซื้อเหล้าเข้าไปขวดหนึ่ง ทางป้อมคงจะรู้ทันครับ ได้ค้นกระเป๋า

แล้วเจอเหล้า แล้วบอกว่าห้ามเอาเข้า ลุงเปลี่ยนแกก็แสบใช้ได้ แกก็เลยว่าเอาอย่างนี้ก็แล้วกัน แกถือว่ายังไม่รายงานตัวแกขอเหล้า

คืนแล้วกัน  ว่าแล้วแกก็เปิดขวด กระดกตรงนั้นเลยครับตำรวจหน้าป้อม มองตาค้างเลยครับ หลังจากแก อบรมเสร็จ ตำรวจเขาก็ส่ง

กลับขึ้นรถไฟที่ หัวหินโดยห้ามแวะที่ใหน พอรถไฟออกจาก หัวหิน สถานีต่อไปเป็น สถานีปราณบุรี  แกหนีลงสถานีนั้นเลย ไปขอ

เงินหลวงพ่อที่วัดใหนไม่ทราบ ดันไปเจอตำรวจเก่าอีกเลยให้เงินเป็นค่ารถกับค่าเหล้าแกมาด้วย  Grin

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 18
  พิมพ์