เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:39:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่บุญขอมา  (อ่าน 48049 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #120 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2005, 07:50:32 AM »

โดนชก โดนชก เยาะเย้ย จูบบบบ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เลขามาแก้ตัวด่วน Tongueว่าใช่แน่หรือเปล่า

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #121 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2005, 08:53:18 AM »

พี่บุญผมนั่งล้างปืน ในห้อง นะ ไม่ได้ไปสำรวจตลาดกะเขาหรอก   Cheesy

....ตามล่า...อีตอแหล
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #122 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2005, 03:10:18 PM »

ตกใจไม่ใช้แล้วก๊าบบบบบบบบบบบ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #123 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2005, 03:22:13 PM »

ตกใจไม่ใช้แล้วก๊าบบบบบบบบบบบ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin Grin Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #124 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2005, 03:24:01 PM »

ตกใจ คุณสนเปลี่ยนไป๊  ตกใจ
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #125 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2005, 04:24:24 PM »

ถ้าพูดถึงความพิเรนสมัยเด็กๆ  ผมว่าไม่น่าเป็นรองใครเลยครับ ตอนนั้นไม่ทราบว่าเป็นอะไร มี

ความรู้สึกว่า จะคลั่งไคล้ เสียงปืนและเสียงประทัดกันเหลือเกิน  ขนาดเขามีการยิงกัน  วางระเบิด

กัน  ก็ดิ้นรนขวยขวายไปดูให้ได้  ตอนนั้นมีการฝึกรบ  คอบบร้าโกลด์  ที่อำเภอเทพา  จังหวัด

สงขลา ซึ่งสมัยนั้นผมยังเรียน  มัธยมศึกษาตอนต้นอยู่เลย ประมาณว่า 14 – 15 ปีเอง ขโมยรถ

มอเตอร์ไซค์ของพ่อไปดู  ระยะทางจากบ้านผมถึง  อำเภอ เทพา ประมาณ 50 กิโลเมตร  ไปกลับก็

100 กิโลเมตร ถ้าเทียบรุ่นราวคราวเดียวกันแล้ว  คนอื่นไม่กล้าหรอกครับ  เพื่อนๆเชื่อมั้ยครับว่า แต่

ก่อนพวกผมทำประทัดเล่นกันเอง  คือเอาลูกประทัดหลายลูกมาแกะแล้วทำใหม่เป็นลูกเดียว  บาง

ครั้งใส่ในขวดพลาสติกแล้วลอยน้ำ ในคูเล็กๆ  แล้วระเบิดปลากัน ใส่ปากคางคกก็ยังเคยเลยครับ
 เล่ามาถึงตอนนี้ยังเสียวเพื่อนๆด่าอยู่เลย แล้วยังมีความพิเรนอีกอย่างหนึ่งที่เฉียดๆคุกโดยไม่ได้ ก็

คือทำไปตามความซน ประสาเด็กกัน  เคยได้ยินผู้ใหญ่ว่า  ไก่ตาบอดสีมั้ยครับ ผมลองมาแล้ว ผมว่า

ไม่บอดสีหรอกครับ  แต่ว่าบอดสนิทเลยครับ  พอตกค่ำเราจะหมายตากันใว้แล้ว ว่าบ้านหลังใหนมี

เป็ดมีไก่กัน  เชื่อมั้ยครับว่าไก่ที่ไม่เชื่อง  ตกดึกเราสามารถเอาแขนช้อนตรงหน้าอก  ให้ไก่เกาะแขน

เราได้โดยไม่ร้องสักเอะเดียว พอพ้นเขตบ้านเป็นอันเรียบร้อย  วันนั้นเป็นความคิดไอ้อ๊อด   มัน

บอกว่าทำไก่หมกทรายกินกันดีกว่า  ในใจเราก็นึกว่ามันจะกินกันยังงัย  แต่มันก็รับปากรับคำว่ามัน

เคยเห็นเขาทำกัน  เราก็เลยต้องยอมมัน  ตอนนั้นเราไปตั้งแคมป์กันริมทะเล ก็เลยเผากันริมทะเลกัน

เลยครับ จัดแจงฝังไก่แล้วเอาทรายกลบ  แล้วก่อไฟข้างบน  หลังจากเผาจนได้ที่แล้วก็ขุดขึ้นมา

เรียบร้อยครับ  ทรายเพียบกินกันไม่ได้  ไล่ความกันไปไล่กันมา  มันบอกว่าลืมขั้นตอนไป  คือขุด

หลุม  ให้กว้างพอปิ๊บลงได้  แล้วนำไก่ที่ทำเรียบร้อยแล้วไปล้างกับน้ำทะเล ไม่ต้องปรุงอะไรทำแบบ

โจรสลัด (เลียนแบบน้ำพริกโจร) นำไม้มาเสียบให้ลอยๆ แล้วใช้ปิ๊บคลุม  แล้วจัดการฝังดิน  แล้วก่อ

กองไฟใว้ข้างบน คงคล้ายๆกับไก่อบฟางนั้นแหละครับ  แต่นี่มันผิดขั้นตอนกันไป คนละเรื่องกัน

เลย ตกลงงานนั้น ไอ้อ๊อดรับและ เมื่อสักครู่ที่กล่าวถึงน้ำพริกโจร  ไม่ทราบว่าเพื่อนเคยได้ยินกัน

หรือเปล่า ตามที่เขาเล่ามา พวกโจรเวลาอยู่ในป่า  จะไม่กล้าก่อกองไฟ  หรือหุงหาอาหารกัน (ก็ยัง

งงๆอยู่ว่าจะหุงข้าวยังงัย) เผอิญอยากจะกินน้ำพริก ก็เลยเอา ด้ามมีดมาขยี้กระเทียม กะปิ (ตอนนี้มี

สิทธได้กลิ่น)พริก  ใครยังไม่เคยลอง รีบเข้าครัวเลยครับ  แต่ผมว่าให้ได้บรรยากาศจริงต้องอยู่ในป่า

ครับ พูดถึงน้ำพริก นี่ก็แปลกเป็นของคู่ครัวคนไทยเลยครับ ตอนที่ผมไปเที่ยว เยอรมัน นึกในใจว่า

เพื่อนที่อยู่ที่นั่นมันต้องอยากกินของเผ็ดๆแน่ ก็เลยซื้อไตปลาแห้ง (ต้องแม่จู้ที่ภูเก็ต) ไปฝากครับ

มันดีใจมากครับ ตกเย็นผมอุ่นแกงให้มัน ทอดไข่เจียว กับ คะน้าปลาเค็ม เท่านั้นแหละครับ  ฝรั่ง

ออกมาดูกันเต็ม  เราก็ลืมจุดนี้ไป อ้อลืมบอกไปว่าเราไปกันประมาณ 13 คน บ้านที่เราเช่าเป็นบ้าน

ฝรั่งให้เช่า  คือยกกระเป๋าเข้าไปอย่างเดียว คิดค่าหัวๆละ 800 บาท หลังหนึ่งให้นอน 5 คน แต่จริงๆ

แล้วนอนเป็น 10 คนก็นอนได้  เราบอกว่าขอนอน 10 คน แต่จ่ายเท่ากัน มันก็ไม่ยอม  หลังจากทำ

กับข้าวเสร็จ  ก็มีคนมากดกริ่งหน้าบ้าน  นึกในใจ  สงสัยฝรั่งมันมาด่าแน่ แต่กลายเป็นผู้หญิงคนไทย

ครับ เขาบอกว่าได้กลิ่นแกงไตปลาเลยเดินมาดู(ตรงนี้เห็นเพื่อนบอกว่า ถ้าเป็นอเมริกา ตำรวจมา

แน่ จริงเท็จเป็นอย่างไรต้องถามพี่บุญ แล้วครับ) เขาบอกว่ามาอยู่ เยอรมันหลายปีแล้วได้กลิ่น

เลยอยากกินผมเลยให้ไปกระป๋องหนึ่ง แกดีใจมาก เลยเขียนแผนที่ร้านขายของๆคนไทยที่ เมือง

แฟรงค์เฟิตส์ เดี๊ยวเที่ยวหน้าเล่าเรื่องกะเหรี่ยงบุกแฟรงค์เฟิตส์ หลงรัก น้ำลายหก น้ำลายหก

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #126 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2005, 04:55:13 PM »

ของกลิ่นแรงๆ รสจัดๆผมจะออกไปทำที่หลังบ้านครับ เลือกเวลาเหมาะๆที่เพื่อนบ้านไม่อยู่กัน
เคยทำผัดคะน้าปลาเค็ม และผัดกระเพราไก่ พริกขี้หนู่สดๆ เพื่อนบ้านปิดประตูกันวุ่นวาย เพื่อนบ้านผมมีรายหนึ่งร้ายสุดๆครับ
เป็นเวียดนาม ทนกลิ่นกับข้าวไม่ไหว เลยต้องมาฝากท้องกับผมอาทิตย์ละหลายๆมื้อ เมียเขากินเจครับ แต่ทำกับข้าวเนื้อสัตว์ให้สามีกิน แกทำได้แต่ว่าไม่ยอมชิม ผมออกมาอย่างไรเพื่อนๆคงเข้าใจ  เรื่องเรียกตำรวจ เพื่อนผมโดนครับ เขาเอาครัวมาใว้หลังบ้าน(ทำนอกบ้าน) บ้านที่นี่ถ้าทำกับข้าวไทยๆกลิ่นจะติดทนนานมากๆ  เพื่อนผมเขาเป็นคนใต้เหมือนคุณจอย ทำกับข้าวหลังบ้านตลอด เพื่อนบ้านทนไม่ไหว เรียกตำรวจ รู้สึกว่าตอนหลังต้องขึ้นศาล โดนสั่งห้ามทำกับข้าวหลังบ้านอีก  อะไรที่เป็นสิ่งรบกวนเพื่อนบ้าน ต้องเลือกจังหวะดีๆที่ไม่มีใครอยู่ครับ ไม่อย่างนั้นเป็นเรื่อง
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #127 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2005, 10:07:10 AM »

ของกลิ่นแรงๆ รสจัดๆผมจะออกไปทำที่หลังบ้านครับ เลือกเวลาเหมาะๆที่เพื่อนบ้านไม่อยู่กัน
เคยทำผัดคะน้าปลาเค็ม และผัดกระเพราไก่ พริกขี้หนู่สดๆ เพื่อนบ้านปิดประตูกันวุ่นวาย เพื่อนบ้านผมมีรายหนึ่งร้ายสุดๆครับ
เป็นเวียดนาม ทนกลิ่นกับข้าวไม่ไหว เลยต้องมาฝากท้องกับผมอาทิตย์ละหลายๆมื้อ เมียเขากินเจครับ แต่ทำกับข้าวเนื้อสัตว์ให้สามีกิน แกทำได้แต่ว่าไม่ยอมชิม ผมออกมาอย่างไรเพื่อนๆคงเข้าใจ เรื่องเรียกตำรวจ เพื่อนผมโดนครับ เขาเอาครัวมาใว้หลังบ้าน(ทำนอกบ้าน) บ้านที่นี่ถ้าทำกับข้าวไทยๆกลิ่นจะติดทนนานมากๆ เพื่อนผมเขาเป็นคนใต้เหมือนคุณจอย ทำกับข้าวหลังบ้านตลอด เพื่อนบ้านทนไม่ไหว เรียกตำรวจ รู้สึกว่าตอนหลังต้องขึ้นศาล โดนสั่งห้ามทำกับข้าวหลังบ้านอีก อะไรที่เป็นสิ่งรบกวนเพื่อนบ้าน ต้องเลือกจังหวะดีๆที่ไม่มีใครอยู่ครับ ไม่อย่างนั้นเป็นเรื่อง
มีอีกเรื่องครับพี่บุญ คนรู้จักกันเขามีลูกอยู่อเมริกา แล้วมีครอบครัว แกไปเที่ยวเลยลูกให้เลี้ยงหลาน เด็กมันสนแกก็ลืมตัว เลยตีเด็กแต่ก็ไม่แรง สักครู่ ตำรวจมาเลย ตำรวจบอกว่าเพื่อนบ้านแจ้ง ว่าทำร้ายเด็ก ฮ้วย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #128 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2005, 12:19:08 PM »

เรื่องน้ำพริกโจร กล่าวโดยสรุป
คือน้ำพริกที่ทำโดยไม่ใช้ครก(สำหรับบ้านผม)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #129 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2005, 12:52:17 PM »

เรื่องน้ำพริกโจร กล่าวโดยสรุป
คือน้ำพริกที่ทำโดยไม่ใช้ครก(สำหรับบ้านผม)

ไม่บอก ไม่รู้นะนี่ โดนชก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #130 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2005, 12:58:53 PM »

Grin Grin Grin
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #131 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2005, 02:18:16 PM »

เผอิญปลายปี 2526 โชคดีได้ไปเที่ยวเยอรมัน เรื่องของเรื่องเพื่อนรุ่นพี่ จะไปซื้อเครื่องจักร

ผลิตกระดาษที่ใช้ ถ่ายพิมพ์เขียว  ก่อนไปเราคิดไปคิดมา เรื่องค่าใช้จ่ายกันแล้ว ราคาขายที่เขา

ตั้งไว้ที่  เยอรมัน คิดเป็น เงินไทย ประมาณ 4,500,000 ฿ ไม่รวมค่าใช้จ่ายส่วนอื่น หากรวมหมด

แล้ว ก็ตกราวๆ 30,000,000 ฿  ติดตั้งเสร็จ  หากเราซื้อจากบริษัทเขาพร้อมติดตั้ง จะตกประมาณ

70,000,000 – 80,000,000 ฿  เมื่อเห็นว่าคุ้มเราจึงดำเนินการเอง วันแรกที่ไป เราไปกันด้วย 13

คน เป็นสายการบิน   บรูไน ซึ่งราคาค่าโดยสารถูกกว่ากันเยอะเลย  แต่ปัญหาก็คือภาษา  ยิ่งภาษา

อังกฤษไม่ค่อยกระดิกหูเลย แต่ยังโชคดีที่เขาพูดภาษา มาลายู คล้ายๆกับของไทยทางใต้ ยืนแรก

เปลี่ยนภาษากันท้ายเครื่อง ชักเปรี้ยวปาก จึงถามเขาว่า มีเหล้าติดมาขอดื่มได้มั้ย อย่างว่าแหละ

ครับคุยกันถูกคอ เขาว่าได้แต่ต้องแอบๆหน่อย เพราะเขาเป็นสายการบิน มุสลิม  ตอนแรกก็คิดว่าจะ

มีปัญหาเรื่องอุปกรณ์การดื่ม เราเห็นว่าเราก็ผ่านร้อนผ่านหนาวมาเยอะ ก็ขอแก้วเปล่า กับน้ำหนึ่ง

แก้ว เล่นกันแบบ เพียวๆครับน้ำตบตูด สักครู่เขาคงเห็นใจครับ เขาบอกให้ไปนั่งที่นั่งเราเดี๊ยวเขาไป

เสริฟให้ ปรากฏว่าได้น้ำแข็งมาถัง น้ำสองลิตร แต่มีข้อแม้ว่าห้ามเมา ตกลงคืนนั้นสองคนเพื่อน

หมดแบล็คส์ ไปสองขวด หลับตอนใหนไม่รู้เรื่อง แต่ยังโชคดีที่เรานั่งเครื่องตามดวงจันทร์ กลาย

เป็นว่าวันนั้นเราเห็นดวงจันทร์ เกิน 12 ชั่วโมง พอช่วงเช้าถึงสนามบิน เกิดอาการคอแห้งหิวน้ำ เดิน

หาซื้อทั้งสนามบิน แฟรงศ์เฟิตส์ ไม่มีขาย จะถามก็ไม่กล้า เลยเดินไปซื้อเบียร์ มาแก้หิวไปก่อน พอ

ออกจากสนามบินแทนที่จะเข้าบ้าน พวกกลับไปเที่ยวห้างก่อน เดินหาน้ำขายทั่วห้างก็ไม่มี มีแต่

เบียร์กับน้ำอัดลม ตอนแรกว่าจะซื้อน้ำอัดลมกลายเป็นว่าแพงกว่าเบียร์ เลยตัดสินใจกินเบียร์ดีกว่า

พอวันที่สองพวกไปเที่ยวห้างใหม่อีก เดินไปเดินมาหิวน้ำอีก เหลือบตาไปเห็น ซุปเปอร์มาร์ท  ยิ้ม

ครับได้กินน้ำแน่ ก็เดินดูไปก็เห็นมันเป็นภาษาเยอรมัน มีคำว่า WATER ลงท้าย น่าจะเป็นน้ำเว้ย จัด

แจงหยิบแล้วไปจ่ายตรงเคาน์เตอร์ ตอนนี้เริ่มจะปวดหัวกัน เราถามเป็นถาษาอังกฤษว่าเท่าไหร่ มันก็

เกาหัว มันก็พูดภาษาเยอรมันมา เราก็เกาหัว เลยตกลงหยิบเงินมาให้มันหยิบไปเอง ประมาณ

เหรียญกว่า (500 CC) นึกในใจถูกว๊ะ (ตอนนั้นคิดค่าเงินผิด) พอเดินออกมาคิดใหม่กลายเป็น 80

กว่าบาท (ตอนนั้น 1 เหรียญ ยูโร = 59 บาท) แทบร้องให้ ยิ่งอยากจะร้องให้ใหญ่ตอนเปิดดื่ม มัน

กลายเป็นน้ำโซดา เวรจริง พอซื้อของเสร็จ เราจะมี เพื่อนคนหนึ่งชื่อ จุ๊บ (ปัจจุบันเสียชีวิตแล้ว) จะ

เป็นคนขับไปโน่นไปนี่ โดยใช้แผนที่ ดาวเทียมในรถ เราไม่ทราบว่าก่อนออกจากห้าง ต้องเอาบัตร

เข้าจอดรถไปจ่ายที่เครื่องภายในห้าง พอออกมาทางออกหาคนเก็เงินไม่เจอ ไอ้คนข้างหลังก็กด

แตรไล่ เราก็ด่ากันในรถว่ามันกดแตรหา....อมันหรือ ก็คนยกที่กั้นมันไม่อยู่นี่หว่า  พอพวกเยอรมันรู้ว่า

คันหน้าพวกกระเหรี่ยงมาเที่ยวแน่เลยเขาก็เปลี่ยนช่อง เราก็ถอยรถมาแอบดูว่ามันออก กันยังงัย  พอ

เห็นเราก็ออ ต้องหยอดบัตรเข้าช่องเสียบ พอตอนนี้เราลองใหม่ มันไม่ยอมดูดบัตร พอถึงตอนนี้ จุ๊บ

มันถึงนึกออก ว่าต้องไปจ่ายตังค์ก่อน ดีนะครับที่เราไม่รู้จักฝรั่ง ไม่งั้นอายมันแน่  ตอนต่อไปกระเหรี่

ยงหน้าแตกรอบสอง :Smiley Tongue หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin

mb154cm
ชอบบรรยากาศที่อบอวลด้วยมิตรภาพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #132 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2005, 02:23:42 PM »

รออ่านนะครับ Smiley

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #133 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2005, 02:24:30 PM »

พี่จอยไปถึงเยอรมันเปล่าครับ  :Smiley
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #134 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2005, 02:38:23 PM »

ไม่บอกตอนนี้ Angryบอกตอนหน้า หลงรัก น้ำลายหก

หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 18
  พิมพ์