เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:20:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปืนใช้..จำเป็นต้องไปสมัครเรียนยิงปืนไหม  (อ่าน 6548 ครั้ง)
นายตัว อ.
^.^คำพูดคือนายคน^.^
Full Member

คะแนน 0

^.^นักฆ่าในเงาดำ^.^

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 12:14:26 AM »

ได้ความรู้เพิ้มเติมก็ดีนะครับ ตกใจ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 07:24:23 AM »

แนะนำว่าถ้าหากไปเรียนได้ก็ควรเรียนครับ จะได้รับความรู้มากมาย

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 07:38:29 AM »

กระทู้นี้ก่อนผมเข้ามาเสียอีก ถูกขุดมาให้ความรู้
555 สโลแกนเฮียกล๊อกแกล๊ก เดี๋ยวนี้เป็น v.02 แล้ว

เรื่องเรียนดีหรือไม่นี่สำหรับผมตอบได้เลยว่า ถ้าทุนทรพัย์และมีเวลาเพียงพอก็สมควรเพราะคงได้รับอะไรดีๆ
แต่หากไม่พร้อมการเรียนรู้ด้วยตัวเอง พร้อมขอรับคำแนะนำไปเรื่อยๆ อาจใช้เวลาหน่อย แต่ก็พอตัวแหละครับ

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 07:38:46 AM »

แล้วแถวภูมิภาคมีแถวใหนบ้างหรือเปล่าครับ กระผมเป็นคนภูธรครับ อยากเรียนบ้างครับ แต่ติดขัดเรื่องเวลาและสถานที่ เพราะเห็นพี่ๆที่เคยผ่านการอบรมมาแล้วมาอธิบายถึงประโยชน์ที่ได้จากการอบรม อยากมีประสบการณ์เพิ่มขึ้นครับ ปัจจุบันยังเป็นเด็กอ่อนหัดอยู่คร๊าบ... Grin Grin

ด้วยความเคารพครับ

ผมก็คนต่างจังหวัดแล้วจะเรียนได้ที่ใหนครับ อยู่ภาคใต้ครับขอความกรุณาบอกด้วยครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 07:44:10 AM »

...ถ้าไม่ติดขัดอะไร ผมว่าน่าเรียนนะครับ นอกจากความรู้ที่ได้แล้ว สิ่งนึงที่ได้ตามมาก็คือยังได้เพื่อนใหม่อีกมากมาย...

Grin Grin Grin

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 08:41:18 AM »

ผมว่าควรจะไปเข้าเรียนนะครับเพื่อความรู้และความปลอดภัย ผมเคยอบรมตามต่างจังหวัดส่วนที่ กทม.ยังไม่เคยถ้ามีโอกาศก็จะไม่ยอมพลาดแน่นอน Grin

pb&glock19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 33

"ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ"

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 09:16:33 AM »

เรียนรู้และฝึกฝนให้ชำนาญเพื่อการใช้งานที่ถูกต้องและปลอดภัยนะครับ Cool Cheesy Cool

ดูคนดี...ดูที่...การกระทำ
ดูผู้นำ...ดูที่...การเสียสละ
คนดี... คิดดี... สังคมดี
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 10:24:15 AM »

เรียได้เป็นดีครับ  Grin Grin Grin มีเพื่อนใหม่ด้วย  Grin Grin Grin เพื่อนนักเรียน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 10:27:20 AM »

แนะนำว่าถ้าหากไปเรียนได้ก็ควรเรียนครับ จะได้รับความรู้มากมาย

ผมได้เพื่อนมากกว่าครับ  Grin

Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 10:56:27 AM »

ผมได้เพื่อนมากกว่าครับ Grin

จริงครับผมว่าได้ทั้ง 2 อย่างครับไม่ว่าจะเป็นความรู้หรือได้เจอเพื่อน Smiley
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 11:01:17 AM »

หลงรัก
ครับ
จำเป็นต้องเรียนรู้  รู้จักกฏความปลอดภัยครับ
 หลงรัก

at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 11:32:32 AM »

Grin ไปเรียนเถอะครับ ขนาด รถ ลา ยังต้องหัดขับ เลย ปืนเป็นสิ่งที่จำเป็นต้องเรียนรู้ ครับโดยเฉพาะความปลอดภัย ผมเองยังนึกถึงตัวเอง ทีโชคดี มีคุณพ่อคอยสอนให้ ถึงแม้จะเป็นพื้นฐานความปลอดภัย ก็จอจำมาถึงทุกวันนี้ อีกทั้งกองทัพบกก็ สอนให้ผมไดรู้จักการใช้ปืนอีกรูปแบบนึงครับ ไปเรียนเถอะครับ ดีต่อตัวพี่เองครับ
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 11:34:22 AM »

กระทู้นี้ตั้งมาเมื่อเกือบ ๆ สองปีที่แล้ว ตอนแรก ๆ อ่านดูเห็นมีชื่อน้องพลายแก้ว นึกว่าเรียนจบแล้ว กลับเข้าบอร์ด แต่พอมองดูปี โอ้ว...มันจะสองปีแล้วนี่ ฮ่า ๆ..

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
kimberry
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 12:45:21 PM »

ผมว่า การฝึกฝนด้วยตนเองก็เป็นสิ่งที่ดี แต่มันน่าจะเป็นภายหลังจากที่ได้เรียนรู้อย่างถูกต้องแล้วนะครับ การเรียนยิงปืนผู้ฝึกสอนสามารถแก้ไขข้อบกพร่องที่เรามองไม่เห็น(แต่ครูมองเห็น)ได้อย่างดี และทำให้เราสามารถใช้ปืนได้อย่างมีประสิทธิภาพและปลอดภัยครับ  Smiley Wink
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 12:59:45 PM »

ตอบตามหัวข้อกระทู้...............จำเป็นมากครับ............ที่จะต้องได้รับการฝึกอบรม...ที่ดี......จำเป็นอย่างมาก ครับ..
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์