เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 12:24:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การเลือกชนิดของลูกระสุนปืนขนาด 9 มม. เพื่อป้องกันตัว  (อ่าน 12720 ครั้ง)
sutha
ไม่กล้าใช่ว่ากลัว ไม่ตอบโต้ใช่ว่าอ่อนแอ ที่แน่ๆก็คือสติ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 09:46:28 AM »

ของผม 2 แม็ก  หากต้องไปต่างจังหวัดไกลๆเปลี่ยวๆ
แม็กติดปืน หัวรูล้วน  แม็กสำรอง หัวบอลล้วน เพียงพอครับ
หากเฝ้าบ้านติดบ้าน  แม็กเดียวครับ หัวรู 2นัดตามด้วยบอล
คิดว่าเพียงพอและประหยัดดีแล้วครับ ไม่จำเป็นถึงไฮดร้า
ดอกคูณ
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 04:16:54 PM »

แม็กติดปืน  ไนแคลด  เพื่อเพิ่มอำนาจการหยุดยั้ง ลดการทุลุทะลวง  ส่วนแม็กซ์สำรอง  ไฮดร้าช็อค เพื่อเพิ่มอำนาจการทะลุทะลวงสิ่งกีดขวาง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2008, 04:24:06 PM โดย สามหาว » บันทึกการเข้า
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 04:28:29 PM »

9 บอลทองแดงธรรมดาครับ....คิดว่าเหลือเฟือ นัดแรกไม่ลงก็ซ้ำ
plato
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 05:03:19 PM »

ก่อนอื่นต้องขออภัยก่อนนะครับ ผมเป็นมือใหม่จริงๆครับ
ผมพึ่งมีปืนเป็นกระบอกแรกในชีวิตครับ (92fsบริการ์เดียร์)เป็นปืนโครงการครับ
เห็นเจ้าหน้าที่ สนอส เขาแนะนำว่าอย่าใช้ลูกซ้อม แล้วผมควรจะใช้ลูกกระสุนแบบไหนดีครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 06:02:15 PM »

ใช้ hydra shock ของ winchester ครับ

เป็นผลิตภัณฑ์คุณภาพของ Federal .. มาแก้ไขให้ ครับ  Smiley

กระสุนรุ่นใหม่ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 06:14:34 PM »

ก่อนอื่นต้องขออภัยก่อนนะครับ ผมเป็นมือใหม่จริงๆครับ
ผมพึ่งมีปืนเป็นกระบอกแรกในชีวิตครับ (92fsบริการ์เดียร์)เป็นปืนโครงการครับ
เห็นเจ้าหน้าที่ สนอส เขาแนะนำว่าอย่าใช้ลูกซ้อม แล้วผมควรจะใช้ลูกกระสุนแบบไหนดีครับ

ลูกหัวทองแดง ธรรมดา   ชัวร์ ๆ
ส่วนเรื่องอื่น ๆ ต้องว่ากันไป
คือ ถ้าจะเล่นหัวรู ก็ควรที่จะนำมาทดสอบ อย่างพอเพียง
สัก สองร้อยนัด  ว่าผ่านตลอดหรือเปล่า
ถ้ามีหลายยี่ห้อ ก็คละ ๆ กันไป ในแต่ละแม๊ก
ถ้าตัวไหน ติดขัด ก็อย่าไปใช้

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 10:22:06 PM »

ใช้ hydra shock ของ winchester ครับ

เป็นผลิตภัณฑ์คุณภาพของ Federal .. มาแก้ไขให้ ครับ  Smiley

กระสุนรุ่นใหม่ Grin Grin Grin

Hydra-Shok คิก คิก
✿RungRoj_f (รักในหลวง)✿
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 10:39:28 PM »

ส่วนตัว หัวบอล ธรรมดาครับ (ไม่มีเงินซื้อ แบบอื่น)  เยี่ยม
earnman
Jr. Member
**

คะแนน 13

มีแบบนี้สักกระบอกคงมันส์น่าดูเนอะ

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 10:56:42 PM »

พี่ๆครับไอ้ตูดกระสุนของ Bullet Master    มันจะสลักยี่ห้อต่อท้ายคำว่า 9mm เป็นตัวอักษรว่าอะไรครับ พอดีผมเห็นลูก winchester มันพิมพ์ว่า win เลยอยากรู้อะครับ
NoTUSS
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 12:06:57 AM »

ผมเลือกหัวบอลดีก่าครับ น่าจะดีที่สุด

ของฝากจากชายแดนใต้
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 12:23:34 AM »

พี่ๆครับไอ้ตูดกระสุนของ Bullet Master    มันจะสลักยี่ห้อต่อท้ายคำว่า 9mm เป็นตัวอักษรว่าอะไรครับ พอดีผมเห็นลูก winchester มันพิมพ์ว่า win เลยอยากรู้อะครับ

สารพัดยี่ห้อครับ  เพราะว่า เค้าไม่ได้ผลิตปลอกกระสุนเอง
ก็ได้ทั้ง R-P  WIN  F C  แล้วแต่ว่า ได้ปลอกของอะไรมา
ในแต่ละล๊อตนั้น
อย่าไปคิดไรมาก  ชิว ชิว

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
earnman
Jr. Member
**

คะแนน 13

มีแบบนี้สักกระบอกคงมันส์น่าดูเนอะ

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 11:13:03 AM »

�����Ѻ���ٴ����ع�ͧ Bullet Master    �ѹ����ѡ�����͵�ͷ��¤���� 9mm �繵���ѡ��������ä�Ѻ �ʹռ�����١ winchester �ѹ������� win �����ҡ����Ф�Ѻ

��þѴ�����ͤ�Ѻ  ������� ���������Ե��͡����ع�ͧ
������ R-P  WIN  F C  ��������� ���͡�ͧ������
�������͵���
����令Դ���ҡ  ��� ���

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 11:16:11 AM »

�����Ѻ���ٴ����ع�ͧ Bullet Master    �ѹ����ѡ�����͵�ͷ��¤���� 9mm �繵���ѡ��������ä�Ѻ �ʹռ�����١ winchester �ѹ������� win �����ҡ����Ф�Ѻ

��þѴ�����ͤ�Ѻ  ������� ���������Ե��͡����ع�ͧ
������ R-P  WIN  F C  ��������� ���͡�ͧ������
�������͵���
����令Դ���ҡ  ��� ���

ไหงมันมาเป็นช่องๆละครับเนี๊ย

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Capt.D@ck
โอมเพี้ยง ใครอ่าน ขอให้น่ารัก เฮ้ย ทำไม ไม่ศักดิ์สิทธิ์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

หนุ่มพาณิชย์นาวี

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 12:18:38 PM »

ส่วนผม 124 FMJ Bullet master. 2 แม๊ก อย่างละ 15 นัด และก็ + 1 ในลำกล้อง ทุกสถาณการณ์ครับ
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 05:30:08 PM »

ลูกหัวทองแดง ธรรมดา   ชัวร์ ๆ
ส่วนเรื่องอื่น ๆ ต้องว่ากันไป
คือ ถ้าจะเล่นหัวรู ก็ควรที่จะนำมาทดสอบ อย่างพอเพียง
สัก สองร้อยนัด  ว่าผ่านตลอดหรือเปล่า
ถ้ามีหลายยี่ห้อ ก็คละ ๆ กันไป ในแต่ละแม๊ก
ถ้าตัวไหน ติดขัด ก็อย่าไปใช้

ครับ
หัวรูต้องทดลองครับ
ผมจะลองแค่ 5 นัดแรกของแต่ละแมก
ลองเพียง 2 ครั้งต่อแมก
เวลาใส่จริง นัดแรกของแมกครับ

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์