เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 12:24:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การเลือกชนิดของลูกระสุนปืนขนาด 9 มม. เพื่อป้องกันตัว  (อ่าน 12716 ครั้ง)
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 05:55:39 PM »

9มม  .40 หรือ.45 ผมเลือกใช้กระสุนหัวรูทั้งหมดครับ
เหตุผลที่เลือกใช้หัวรู เพราะกลัวว่าหัวกระสุนธรรดา รูกระสุนจะใหญ่ไม่พอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2008, 06:05:57 PM โดย เสือใบ(boon) » บันทึกการเข้า

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 06:26:57 PM »

เหตุผลที่เลือกใช้หัวรู เพราะกลัวว่าหัวกระสุนธรรดา รูกระสุนจะใหญ่ไม่พอ

โหดจังเลยครับ  พี่บุญ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 06:30:12 PM »

9 มม เล็กไปครับ  ต้อง 11 ครับ

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 06:33:10 PM »

พี่บุญ ซื้อกระสุนดับเบิ้ลแทปมาใช้หรือครับ ได้ข่าวอัดมาแรงกว่าชาวบ้านเขา
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 06:54:18 PM »

สำหรับกระสุนขนาด 9 มม. ที่ใช้

เน้น น้ำหนักหัวกระสุน 147 เกรนเป็นหลัก

หัวบอล ก็ได้ หัวรูก็ดี

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 06:56:23 PM »

โหดจังเลยครับ  พี่บุญ
เพิ่มความมั่นใจให้ตัวเองครับ  แต่หวังว่าทั้งชีวิตนี้คงไม่ต้องใช้มันเพื่อการป้องกันตัวกับใครๆ
พี่บุญ ซื้อกระสุนดับเบิ้ลแทปมาใช้หรือครับ ได้ข่าวอัดมาแรงกว่าชาวบ้านเขา
แรงพอสมควรครับ หัวนัก165เกรน(.40) ความเร็วประมาณ1200 ผมชอบที่ใช้หัวรูGold Dot

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 07:11:58 PM »

อยากได้ GD 180 แต่ที่เมืองไทยไม่มี 
ผมมี ซิลเวอร์ทิป 155 เกรน วิ่งแถวๆ 1,122 - 1,144 ฟ/วิ  ก็สะบัดน่าดูแล้วพี่
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 17, 2008, 11:00:48 AM »

ก่อนอื่นต้องขออภัยก่อนนะครับ ผมเป็นมือใหม่จริงๆครับ
ผมพึ่งมีปืนเป็นกระบอกแรกในชีวิตครับ (92fsบริการ์เดียร์)เป็นปืนโครงการครับ
เห็นเจ้าหน้าที่ สนอส เขาแนะนำว่าอย่าใช้ลูกซ้อม แล้วผมควรจะใช้ลูกกระสุนแบบไหนดีครับ

ถ้ามองโลกในแง่ร้าย เขาอาจจะมีลูกจริงเตรียมไว้ขายคุณก็ได้ ....

แต่ต้องมองในแง่ดี เพราะ ...

๑. ลูกซ้อมมักเอาปลอกเก่ามาอัด อาจมีนัดที่ปลอกบวมเล็กน้อย ทำให้เข้ารังเพลิงไม่สุด ... ถ้าซ้อมในสนาม ก็แก้ไขได้ แต่ถ้าเป็นเหตุการณ์จริง อาจจะแก้ไขไม่ทัน
๒. ลูกซ้อมเป็นหัวตะกั่วล้วน เข้าหัวกับปลอกไม่แน่นหนาเท่าลูกจริง อายุการใช้งานก็น้อยกว่า เพราะตั้งใจให้ยิงซ้อมในสนาม
๓. ลูกซ้อมมันจะมีแรงน้อยกว่าลูกจริง มายิงในปืนใหม่ ๆ มักเกิดการติดขัด ... เพราะปืนใหม่ยังไม่ลื่น ... ผู้ใช้อาจจะคิดว่าปืนไม่ดี Grin Grin

สรุปว่า ไม่ว่าจะอย่างไรก็ควรไปทดลองยิงในสนามครับ ถ้ายิงลูกจริงผ่านตลอดก็ใช้ได้แล้ว ถ้าลูกซ้อมยิงไปติดไป ก็ยังไม่เป็นไรครับ

gun02
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 07:41:34 PM »

ผมเลือก JACKET HOLLOW POINT 9MM ของบลูเล็ตครับ.................... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ผมก็ใช้ JHP และ FMJ ของ บลูเล็ตครับ
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 07:52:50 PM »

ผมมีหัวรูของฟิอ็อกกี้  , ไฮดร้าช็อก  ซึ่งเอาใส่ในแม็กฯ สำรอง   แต่ที่ติดปืนเป็นประจำช่วงนี้ก็ใช้หัวบอลธรรมดาครับ....เอ็ม แปด แปด สอง....   Cool

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 11:32:03 PM »

สำหรับกระสุนขนาด 9 มม. ที่ใช้

เน้น น้ำหนักหัวกระสุน 147 เกรนเป็นหลัก

หัวบอล ก็ได้ หัวรูก็ดี

หาได้ที่ไหนครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 11:56:05 PM »

ใช้หัวบอลธรรมดาครับ เน้นการทำงานมากกว่าครับ อย่างที่พี่ Ro@d กล่าวไว้ว่า.... ไม่มีมนุยษ์สายพันธุ์ไหนจะทนทานได้ครับ..  แต่ถ้ารู้เหตุการณ์ล่วงหน้าก่อน นัดแรกขึ้นลำไว้คือ ไฮดร้า ฯครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 12:23:57 AM »

ใช้หัวบอลธรรมดาครับ เน้นการทำงานมากกว่าครับ อย่างที่พี่ Ro@d กล่าวไว้ว่า.... ไม่มีมนุยษ์สายพันธุ์ไหนจะทนทานได้ครับ..  แต่ถ้ารู้เหตุการณ์ล่วงหน้าก่อน นัดแรกขึ้นลำไว้คือ ไฮดร้า ฯครับ
อยู่ที่ว่ายิงโดนที่ไหนมากกว่า  ไปเจอคนเมายาบ้าเข้า  ไม่เข้าที่สำคัญ ไม่ตายทันทีแล้วมันดันมีอาวุธอยู่ในมือ และอยู่ไม่ห่างตัวเรามาก ล่ะเหนื่อยอีก  ตำรวจที่นี่ก็ใช้ hollow point บรรจุแม็กปืนประจำตัว
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 06:04:44 AM »

อยู่ที่ว่ายิงโดนที่ไหนมากกว่า  ไปเจอคนเมายาบ้าเข้า  ไม่เข้าที่สำคัญ ไม่ตายทันทีแล้วมันดันมีอาวุธอยู่ในมือ และอยู่ไม่ห่างตัวเรามาก ล่ะเหนื่อยอีก  ตำรวจที่นี่ก็ใช้ hollow point บรรจุแม็กปืนประจำตัว
ถึงว่าสิครับพี่เจษ โดนแล้วไม่หยุด แต่ไปตายโรงพยาบาลนี่สิเหนื่อย....ยังไงผมก็ยังมั่นใจ 11. มม หัวบอลธรรมดานี่แหล่ะครับ แรงปะทะน่าจะทำให้พวกเมายาบ้านี้เสียศูนย์ได้บ้าง  เรายังพอมีเวลาตั้งสติได้บ้างครับ  หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2008, 06:10:11 AM โดย Dexphet » บันทึกการเข้า
somwangtw
(We Know absolutely nothing about heaven)
Sr. Member

คะแนน 39

ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 09:01:10 AM »

ผมใช้หลาย ขน๋าน ครับ

" พึงสอนผู้อื่นอย่างไรควรทำตัวอย่างนั้น "
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์