เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 06:24:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้เรื่องการตรวจรายชื่อผู้ขอเครื่องราชอิสริยาภรณ์บ้างครับ  (อ่าน 22920 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 10:24:16 AM »

ผมจะตรวจสอบรายชื่อผู้ที่ได้รับเครื่องราชอิสริยาภรณ์ ปี 49 ได้ยังไงครับ  ลองดูในกูเกิ้ลแล้วไม่เจอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2008, 02:15:27 PM โดย soveat » บันทึกการเข้า

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 10:30:55 AM »

สงสัยท่านโซฯ จะได้เครื่องราชฯ เดี๋ยวหนังสือเวียนก็มา อิ อิ

ในที่สุดแล้วน่าจะมีในราชกิจจาฯ นะครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 10:38:08 AM »

http://www.ratchakitcha.soc.go.th/RKJ/announce/search_result.jsp?SID=8F0E098921C036127E186E4B2018CE8D

ลองดูที่นี่ครับ มีหลายหน้าหน่อย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 10:42:34 AM »

ได้ จม.ปี 49 ครับ  แต่ไม่มีหนังสือเวียนมา  ปี 50 เลยขอใหม่ เขาแทงเรื่องมาว่าได้มาแล้วเมื่อปี49 แล้วก็ไม่บอกด้วยว่าเล่มที่เท่าไร   จะลงในทะเบียนประวัติกับขอ จช.ปีนี้เลยต้องการรู้น่ะครับพี่ต็อก     หัวเราะร่าน้ำตาริน

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 10:47:32 AM »

อือม์ ไม่รู้ครับสมัยนี้เขาจัดกันยังไง ดูเหมือนว่าจะไม่ให้ทุกขั้น รอไว้ก่อน แล้วค่อยให้ใบประกาศฯ ทำงานมาผมก็เคยได้ใบเดียว 3 ปีก่อน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 10:56:13 AM »

ได้ จม.ปี 49 ครับ  แต่ไม่มีหนังสือเวียนมา  ปี 50 เลยขอใหม่ เขาแทงเรื่องมาว่าได้มาแล้วเมื่อปี49 แล้วก็ไม่บอกด้วยว่าเล่มที่เท่าไร   จะลงในทะเบียนประวัติกับขอ จช.ปีนี้เลยต้องการรู้น่ะครับพี่ต็อก     หัวเราะร่าน้ำตาริน

... โดยปกติ ... จะนับอายุราชการครับ ... รับราชการครบทุก 5 ปี ... จะมีสิทธิ์ ... รับได้ 1 ชั้น ... เมื่อได้รับ ชั้น จม. เมื่อปี 49 ... ต้องรออีก 5 ปี ... จึงจะขอ ชั้น ต่อไปได้ ...

... อีกกรณี ... ก็คือ ... ถือเอาตามชั้น C ครับ ... จะมีระบุว่าแต่ละชั้น C ... จะสามารถขอรับเครื่องราชได้เริ่มต้นที่ชั้นใด ...

... อีกแนวทางก็คือ ...  มีความดีความชอบเป็น ... กรณีพิเศษ ... ครับ ...  Cheesy Cheesy Cheesy

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 11:08:15 AM »

ป๋าเล็กครับ  ผมได้ จม.ปี 49  แล้วแต่ไม่มีหลักฐานมีแต่หนังสือที่แทงมาว่าได้แล้ว  ทีนี้ครบ2ปีสามารถขอ จช.ได้(หนังสือว่างั้น)บุคลากร อบต.ผมเลยทำเรื่องขอให้ แต่ติดว่าไม่รู้ว่าได้วันไหนและเล่มที่เท่าไรเลยหาอยู่ครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ในเวปราชกิจจาฯต้องรู้ว่าปีไหนเรื่องอะไร ประเภทไหน  งงตึ้บ วินหัวมาก   ตกใจหน้าซีด

nin
เป็นวัยรุ่นมันเหนื่อย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 11:22:42 AM »

ท่าน soveat ครับ

ลองแบบนี้ไหมครับ พิมพ์ชื่อ และ/หรือนามสกุลของตัวเองแล้วให้ google หาที่เว็บราชกิจจาฯ ดู
ผมเองก็ได้ file ราชกิจจาฯ ที่เป็น .pdf ที่มีชื่อของผมเองโดยวิธีนี้ครับ

วักน้ำเข้ามา  น้ำไหลออกไป
  ผลักน้ำออกไป  น้ำไหลเข้ามา

ดร.เทียม โชควัฒนา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 11:24:46 AM »

ท่าน soveat ครับ

ลองแบบนี้ไหมครับ พิมพ์ชื่อ และ/หรือนามสกุลของตัวเองแล้วให้ google หาที่เว็บราชกิจจาฯ ดู
ผมเองก็ได้ file ราชกิจจาฯ ที่เป็น .pdf ที่มีชื่อของผมเองโดยวิธีนี้ครับ

ขอบคุณครับพี่ จะลองดูครับ 

ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 11:47:58 AM »

ป๋าเล็กครับ  ผมได้ จม.ปี 49  แล้วแต่ไม่มีหลักฐานมีแต่หนังสือที่แทงมาว่าได้แล้ว  ทีนี้ครบ2ปีสามารถขอ จช.ได้(หนังสือว่างั้น)บุคลากร อบต.ผมเลยทำเรื่องขอให้ แต่ติดว่าไม่รู้ว่าได้วันไหนและเล่มที่เท่าไรเลยหาอยู่ครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ในเวปราชกิจจาฯต้องรู้ว่าปีไหนเรื่องอะไร ประเภทไหน  งงตึ้บ วินหัวมาก   ตกใจหน้าซีด

... เรียกซะแก่เลย ...  Grin Grin Grin

... ตามที่ ... ท่านเฉย โป้งจอด ... แจ้งครับ ... ผมเองก็ได้รับแจ้งจากต้นสังกัดแค่ว่า ... ได้ชั้นนั้นชั้นนี้เฉย ๆ ... เวลาครบรอบ หรือ ปรับซี ... ต้นสังกัดผม ... เขาจะมีรายละเอียดให้ครับ ...  Cheesy Cheesy Cheesy   

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 11:57:36 AM »

รอลุ้นดีกว่า...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 12:18:27 PM »

Cheesyถ้าหาเจอจะฉลองก็ส่งข่าวหน่อยนะครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 12:27:46 PM »

ได้แล้วครับ   โทรถามโลด ที่ 02-280-9000 ต่อ 425-427   รวดเร็ว พูดจาดี  ให้คำแนะนำกระจ่าง  บอกว่าผมได้ระดับ 5 แล้วข้ามมาขอ ตม.เลย  ไม่ต้องขอ จช.แล้ว

ขอชมเชยเจ้าหน้าที่ครับ    ไหว้

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 12:36:15 PM »

ยินดีกับน้าโซเวียตด้วยครับ ฉลองเผื่อ 2 แก้วบิ๊กๆนะ

Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 12:36:34 PM »

ได้แล้วครับ   โทรถามโลด ที่ 02-280-9000 ต่อ 425-427   รวดเร็ว พูดจาดี  ให้คำแนะนำกระจ่าง  บอกว่าผมได้ระดับ 5 แล้วข้ามมาขอ ตม.เลย  ไม่ต้องขอ จช.แล้ว

ขอชมเชยเจ้าหน้าที่ครับ    ไหว้

... ยินดีด้วยครับ ... ถ้าขอช่วงนี้ ... คงจะได้ราว ๆ ต้นปีหน้านะครับ ... ปกติเค้าให้ยื่น ไม่ต่ำกว่า 60 วันล่วงหน้า ... ก่อนวันที่ 5 ธันวาคม ... ของทุกปี ...

... ได้สอบถามหรือปล่าวครับ ... หากต้องการ ... เค้าเรียกอะไรนะ ... ประกาศเกียรติคุณ(ขออภัยหากเรียกไม่ถูกต้อง) ... และ ... เครื่องราช ... ต้องยื่นเรื่องต่ออย่างไร ... (เผื่อว่าอยากได้มาเก็บไว้ ... เป็นเกียรติยศของวงศ์ตระกูล) ...  Grin Grin Grin

หน้า: [1] 2
  พิมพ์