เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 04:14:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้เรื่องการตรวจรายชื่อผู้ขอเครื่องราชอิสริยาภรณ์บ้างครับ  (อ่าน 22908 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 12:43:07 PM »

ได้แล้วครับ   โทรถามโลด ที่ 02-280-9000 ต่อ 425-427   รวดเร็ว พูดจาดี  ให้คำแนะนำกระจ่าง  บอกว่าผมได้ระดับ 5 แล้วข้ามมาขอ ตม.เลย  ไม่ต้องขอ จช.แล้ว

ขอชมเชยเจ้าหน้าที่ครับ    ไหว้

... ยินดีด้วยครับ ... ถ้าขอช่วงนี้ ... คงจะได้ราว ๆ ต้นปีหน้านะครับ ... ปกติเค้าให้ยื่น ไม่ต่ำกว่า 60 วันล่วงหน้า ... ก่อนวันที่ 5 ธันวาคม ... ของทุกปี ...

... ได้สอบถามหรือปล่าวครับ ... หากต้องการ ... เค้าเรียกอะไรนะ ... ประกาศเกียรติคุณ(ขออภัยหากเรียกไม่ถูกต้อง) ... และ ... เครื่องราช ... ต้องยื่นเรื่องต่ออย่างไร ... (เผื่อว่าอยากได้มาเก็บไว้ ... เป็นเกียรติยศของวงศ์ตระกูล) ...  Grin Grin Grin

เห็นว่าจะต้องเข้าไปรับที่กรุงเทพเองครับ   ไม่แน่ใจเหมือนกัน  ลองโทรถามดูครับ  รู้สึกว่าจะชื่อกองฐานันดร  ของกรมอะไรไม่ทราบเหมือนกันครับตามเบอร์ที่แจ้งไว้ครับ     Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 12:50:53 PM »

ยินดีด้วยครับ ตม. ตริตาภรณ์มงกุฎฯ ใช่ไหมครับ ถ้าใช่ก็เหมือนกัน  Smiley

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 01:27:46 PM »

ดีใจด้วยครับ ขอให้ได้ชั้นที่สูงกว่าในเร็ววัน อย่าลืมตัดชุดขาวไว้รอด้วยครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 01:59:01 PM »

ยินดีด้วยครับ
      ตัวเครื่องราชฯ หากเป็นชั้นที่มีข้าราชการขอเยอะ ๆ และมีเวียนคืนตัวเครื่องราชฯ น้อย ก็อาจจะได้รับช้าหน่อยครับ เขาจะจัดให้ตามลำดับตัวอักษรของชื่อครับ (ผมนึกเอาเอง แต่น่าจะจริง) ใครมีชื่อที่ขึ้นต้นด้วย ก.ไก่ ก็จะได้เร็วกว่าคนที่ชื่อที่ขึ้นต้นด้วย ฮ.นกฮู้ ของผมทางหน่วยงานเริ่มขอให้ผมในชั้น จช. (จัตุรถาภรณ์ช้างเผือก) ได้รับเมื่อ 5 ธ.ค. 2544 ประกาศในราชกิจจานุเบกษาแล้ว ปัจจุบันชั้น จช. ผมยังไม่ได้รับตัวเครื่องราชเลย ได้รับใบประกาศฯ เมื่อกลางปีที่แล้ว 2550 นี่เอง (6 ปีเพิ่งได้รับใบประกาศฯ) ชื่อผมขึ้นต้นด้วย ส.เสือ ส่วนเพื่อนที่ทำงานขอชั้นเดียวกันในปีเดียวกัน ชื่อเขาขึ้นต้นด้วย ช.ช้าง เขาได้รับตัวเครื่องราชฯ ไปแล้วเมื่อ 3 ปีที่แล้ว ในปี 2546 ทางหน่วยงานได้ขอให้ผมชั้น ตม. (ตริตาภรณ์มงกุฎไทย) ได้รับเมื่อ 5 ธ.ค. 2546 ประกาศในราชกิจจานุเบกษาแล้ว ปัจจุบันชั้น ตม. ผมยังไม่ได้รับทั้งตัวเครื่องราชฯ และใบประกาศฯ ส่วนเพื่อนที่ชื่อขึ้นต้นด้วย ช.ช้าง ที่ว่ามาแล้วขอและได้พร้อมกันกับผม เมื่อวันที่ 5 ธ.ค. 2550 ที่ผ่านมา เขาได้รับตัวเครื่องราชฯ ชั้น ตม. แล้ว ใบประกาศฯ ก็คงได้รับไปแล้วหละ เพราะโดยมากใบประกาศฯ จะได้ก่อนตัวเครื่องราชฯ ส่วนปีที่แล้ว 2550 ทางหน่วยงานได้ขอชั้น ทม. (ทวีติยาภรณ์มงกุฎไทย) ให้กับผมและเพื่อน ไม่รู้ว่าประกาศในราชกิจจานุเบกษาหรือยัง ยังไม่ได้เข้าไปค้นดูเลย
      ดังนั้นหากชื่อที่ขึ้นต้นด้วยตัวอักษรท้าย ๆ เรียงจาก ก-ฮ ต้องเห็นใจครับรอไปเรื่อย ๆ ครับ สักวันคงมาถึง...ฮ่า ๆ เพราะข้าราชการ ทุกหน่วยงาน ปี ๆ หนึ่งที่ขอมีเยอะมากครับ หน่วยงานที่เกี่ยวข้องคงจัดทำตัวเครื่องราชฯ ให้ไม่ทัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2008, 02:01:39 PM โดย ออด » บันทึกการเข้า

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 02:09:55 PM »

ยินดีด้วยครับ ตม. ตริตาภรณ์มงกุฎฯ ใช่ไหมครับ ถ้าใช่ก็เหมือนกัน  Smiley

ใช่ครับพี่   แต่ผมเพิ่งจะขอครับยังไม่ได้เลย  คงต้องรอ วันที่  5  ธ.ค. 51 ครับ     ไหว้

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์