เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 04:47:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: World Shoot 2008 บาหลี Register ได้แล้วครับ  (อ่าน 56105 ครั้ง)
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 17, 2008, 07:24:06 PM »

เบอร์ 26 คุณ สุบิน ยิง Production จ้ะ Smiley

We can either find the way or make one.
2011
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 01:06:44 AM »

พี่ๆๆครับ ขออัพชื่อผมด้วยสิครับ พรชัย ครับ เดี๋ยวนายสุขเกษมเหงาครับเลยต้องไปด้วยกันถึงไม่ได้แข่ง ไปช่วยนายสุขเกษมโหลดลูกก็ได้ครับ(ถ้าคัดตัวไม่ผ่านอ่ะครับ ) อย่าลืมอัพนะครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 05:18:46 AM »

พี่ๆๆครับ ขออัพชื่อผมด้วยสิครับ พรชัย ครับ เดี๋ยวนายสุขเกษมเหงาครับเลยต้องไปด้วยกันถึงไม่ได้แข่ง ไปช่วยนายสุขเกษมโหลดลูกก็ได้ครับ(ถ้าคัดตัวไม่ผ่านอ่ะครับ ) อย่าลืมอัพนะครับ

รับทราบครับ Grin Grin Grin ไม่ทราบยิง division ไหนครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 05:19:53 AM »

เบอร์ 26 คุณ สุบิน ยิง Production จ้ะ Smiley

รับทราบครับ Grin Grin Grin

mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 02:39:06 PM »

เรียน กรรมการสมาคมทุกท่าน

สมาคมกีฬาโดยทั่วไปจะพัฒนานักกีฬาและสร้างคนใหม่ๆ ให้โอกาสคนที่สนใจเล่นกีฬา  
1 ในกรณีนักกีฬาคนหนึ่งทราบว่าเมื่อปี 2007 มีแมทช์ australasia และก่อนหน้าประกาศคัดตัวนักกีฬาที่จะเข้าแข่งขัน และมีความตั้งใจที่จะคัดตัวโดยการแข่งขันให้ครบทุกแมทช์ให้ติดอันดับคัดตัวเพื่อที่จะได้แข่งขันใน WS2008
   วันนี้ เวลา 10:45:45 AM มีการประกาศให้ชำระเงินล่วงหน้าเพื่อสมาคม ต้องการทราบความตั้งใจ โดยการให้ชำระเงินล่วงหน้า
โดยชำระในระยะเวลา ไม่ถึง 30 วันและยังไม่ใช่วันเงินเดือนออกอีกด้วย
         หากนักกีฬาคนดังกล่าวและอาจมีอีกหลายคนไม่มีความพร้อมในการ แสดงความตั้งใจโดยชำระเงินในวันที่กำหนดเนื่องจากยังไม่พร้อมเพราะระยะเวลาการชำระเงิน โดยสมาคมนำนักกีฬาเงินไปจองสล๊อท  นักกีฬาคนนั้นก็ไม่สามารถไปแข่งขันได้ ทั้งที่สามารถ(หรืออาจ)มีคะแนนเพียงพอในการคัดเป็นตัวแทนประเทศ แต่ นักกีฬาคนอื่น หรือคนที่ไม่แข่งครบทุกแมทชย์ แต่มีสตางค์ และอาจเป็นคนมีตำแหน่ง แต่ไม่มีความสามารถไปคัดตัว หรือไปได้แต่คะแนนไม่ถึง  ก็สามารถไปได้ เพราะมีเงิน นั่นไม่น่าจะเป็นสิ่งที่ถูกต้องสำหรับสมาคมที่จะสร้างนักกีฬาและพัฒนา เพื่อการแข่งขันในระดับโลก 

2. เหตุใด หากต้องการ ๆยืนยันความตั้งใจ ก็สามารถ กำหนดจำนวนนักกีฬาเพื่อเป็นตัวแทนที่แน่นอนและมีฝีมือที่แท้จริง เช่น 20 คน division ละ 5 คน และใครมีฝีมือก็คัดตัวไปเพราะเป็นแมทช์ที่สร้างชื่อเสียงระดับโลก หากเน้นแต่ใครรวยกระเป๋าหนัก จ่ายได้แข่งครบแต่คะแนนคัดตัวห่วยดันไปเบียดกับคนมีฝีมือแต่สตางค์ยังไม่พร้อม เพราะต้องหาเงินให้ได้ 1 หมื่น ใน 1 เดือน ไปแข่งต่างประเทศ แล้วให้คนรวยกระเป๋าหนักไปยิงโชว์ต่างประเทศ ผมว่าอายเค้าครับ
คนจนอด ถึงแม้จะขยันซ้อมก็อดเพราะหาเงินไม่ทัน 30 วันจะดีหรือ

3. ค่าสมัครแมทช์ระดับ II แสนแพงปัจจุบันคนเก่งๆก็คิดว่าตัวเองเก่งเพราะไม่ให้โอกาส คนอื่นๆเข้ามาแข่งขันได้เพราะไม่มีการสนับสนุนจากสมาคม จากหัวข้อ 2 . ข้างต้น  และสมาคม เงิน 1 หมื่นนักกีฬา 30-40 คน สมาคมไม่มีเงินจ่ายล่วงหน้าให้ก่อนเหรอครับปีที่แล้วน่าจะกำไรพอสมควร สมัยก่อนยังมีรายละเอียดค่าใช้จ่ายมาแสดงให้สมาชิกทราบ

4. นักกีฬาระดับโลกในไทย เช่นนักมวย ไม่ได้รวยมาก่อนแบบหลายๆท่านนะครับ ถ้าอยากพัฒนาอยากแข่งกับคนเก่งๆต้องให้โอกาส ผมว่าจะมีคนเก่งกว่านี้เยอะ และหลายๆคนอาจได้คู่แข่งที่เก่งๆ หรือเก่งมากๆด้วย

5. ผู้อ่านคิดว่าเก็บเงินโดยประกาศแจ้งกระทันหันหรือไม่ หรือเหมาะสมดีแล้ว และ สมาคมควรช่วยเหลืออย่างไรบ้าง ประชุม กันไตร่ตรองกันหรือยัง ก่อนประกาศออกมา

6. อยากให้มองถึงคนเงินน้อยบ้าง และเห็นความสำคัญของสมาชิกทุกคนเพราะจ่ายค่าสมาชิก และควรคำนึงถึงความเหมาะสมของการเก็บเงิน และระยะเวลาในการเก็บเงิน และค่าใช้จ่ายในแมทช์ต่างๆ

7. อยากระบายครับ

ขอแสดงความนับถือ
นักกีฬาจนๆแต่พอมีฝีมือบ้าง

อ่านข้อความของคุณแล้วไม่แน่ใจว่าคุณเป็นนักกีฬา IPSC มาก่อนหรือไม่

เพราะจากชื่อและโทนของการโพสที่ออกมาราวกับว่าเป็นนักกีฬา IPSC ที่น้อยใจว่าฉันมีฝีมือแต่หาตังค์ไม่ทัน

แต่อีกมุมหนึ่งก็ราวกับว่าเป็นคนนอกวง IPSC ที่หมั่นใส้ แต่ไม่ทราบลักษณะเฉพาะของกีฬานี้

แน่นอนครับว่ากีฬาชนิดนี้ ถ้าไม่มีเงินเลยหรือจนมาก หมดสิทธิยิงแน่นอนครับ ปืนราคาหลายๆหมื่น ยิงปั้งละกว่า 10 บาท (และเป็นเหมือนๆกันสำหรับการยิงปืนรูปแบบอื่นๆด้วย) เพราะฉะนั้นสรุปได้เลยครับว่า “ถ้าไม่มีตังค์ อย่ายิงปืน”

แต่ไม่ได้หมายความว่าคนฐานะระดับกลางๆจะยิง IPSCไม่ได้ การยิง IPSCมิได้สิ้นเปลืองมากๆๆๆเหมือนที่เข้าใจกัน คนIPSCหลายต่อหลายคนที่เป็นมนุษย์เงินเดือน เป็นพนักงานบริษัท เป็นข้าราชการ อาชีพจนๆทั้งนั้นครับ และคนกลุ่มนี้(ผมด้วย)เนื่องจากมีรายได้ไม่มากก็ต้องเลือกครับว่าจะเจียดเงินมายิงปืน หรือจัดเงินไปกินเหล้าหรือตี...ดีกว่ากัน  เพื่อนผมหลายคนพูดเสมอว่าอยากยิงปืนแต่ยิงไม่ได้เพราะค่าใช้จ่ายสูง  ผมลองคิดให้ดูว่าค่าใช้จ่ายต่อครั้งที่ผมไปยิงปืนในวันอาทิตย์ ผมใช้งบประมาณราวๆ 1300 บาทสำหรับเวลา 3 -4 ชั่วโมง ในขณะที่เพื่อนคนนั้นใช้งบสำหรับความบันเทิงประมาณ 15 นาที(บางทีอาจสั้นกว่านั้น) จ่ายตังค์ไปอย่างน้อย 1500 นี่ยังไม่คิดค่าบิ๊วอารมณ์ก่อนกิจกรรม ค่ายาพลังช้างสาร และอื่นๆเลยนะ เขาตอบว่า  อธิบายยังไงก็ตามยิงปืนก็แพงกว่าอยู่ดี เพราะปืนกูไม่ต้องเสียตังค์ซื้อโว้ย

สรุปก็คือเขาไม่ได้ชอบหรืออยากยิงปืนอะไรมากมายหรอก

ผมจะแสดงความคิดเห็นเป็นข้อๆดังนี้นะ
1. นั่นไม่น่าจะเป็นสิ่งที่ถูกต้องสำหรับสมาคมที่จะสร้างนักกีฬาและพัฒนา เพื่อการแข่งขันในระดับโลก
ผมไม่ได้เป็นกรรมการของสมาคมแต่คิดว่าตอบได้เลยว่า สมาคมไม่สามารถสร้างนักกีฬาได้หรอกเพราะไม่มีงบพอ นักกีฬาต้องสร้างเอง จากข้อนี้ คุณน่าจะเป็นคนนอกวง

2. แล้วให้คนรวยกระเป๋าหนักไปยิงโชว์ต่างประเทศ ผมว่าอายเค้าครับ
คนรวยกระเป๋าหนักมิได้ไปยิงโชว์หรอกครับ ไปร่วมสนุกกับการแข่งขันเท่านั้น  (รวมไปถึงคนจน คนที่เป็นอันดับหนึ่งของไทย หรือใครก็ตามจากเมืองไทย) ประเทศเรายังไม่มีนักกีฬาที่โชว์ในระดับโลกได้ครับ ระดับโลกบางคนซ้อมยิงปืนก่อนแข่ง 1 เดือนใช้กระสุนไปมากกว่าที่หลายๆคนยิงมาชั่วชีวิต จากข้อนี้ คุณน่าจะเป็นคนนอกวง

3. ค่าสมัครแมทช์ระดับ II แสนแพงปัจจุบันคนเก่งๆก็คิดว่าตัวเองเก่งเพราะไม่ให้โอกาส คนอื่นๆเข้ามาแข่งขันได้เพราะไม่มีการสนับสนุนจากสมาคม
สำหรับค่าสมัคร 2500 ผมว่าสมเหตุผลครับ ผมเคยจัดการแข่งขันมาก่อนเลยทราบว่าค่าใช้จ่ายในการจัดการแข่งขัน IPSC สูงมากนะครับ หากำไรไม่ค่อยเจอหรอกครับ จากข้อนี้ คุณน่าจะเป็นคนนอกวง

สมาคม เงิน 1 หมื่นนักกีฬา 30-40 คน สมาคมไม่มีเงินจ่ายล่วงหน้าให้ก่อนเหรอ
อันนี้ไม่มีความเห็นเพราะมองได้ทั้ง 2 ด้าน

สมัยก่อนยังมีรายละเอียดค่าใช้จ่ายมาแสดงให้สมาชิกทราบ
อันนี้เห็นด้วย เอ! แสดงว่าเป็นคนในวงIPSC สิครับ

4. นักกีฬาระดับโลกในไทย เช่นนักมวย ไม่ได้รวยมาก่อนแบบหลายๆท่านนะครับ ถ้าอยากพัฒนาอยากแข่งกับคนเก่งๆต้องให้โอกาส ผมว่าจะมีคนเก่งกว่านี้เยอะ และหลายๆคนอาจได้คู่แข่งที่เก่งๆ หรือเก่งมากๆด้วย
ข้อนี้เป็นการเปรียบเทียบที่ใช้กับIPSC ไม่ได้ นักมวยมีคนสนับสนุนเพราะสามารถสร้างรายได้กลับไปที่คนสนับสนุน แต่ IPSC มีแต่จ่ายกับเจ๊งครับ  จากข้อนี้ คุณน่าจะเป็นคนนอกวง

5.ผู้อ่านคิดว่าเก็บเงินโดยประกาศแจ้งกระทันหันหรือไม่ หรือเหมาะสมดีแล้ว และ สมาคมควรช่วยเหลืออย่างไรบ้าง ประชุม กันไตร่ตรองกันหรือยัง ก่อนประกาศออกมา
อันนี้เห็นด้วยในส่วนหนึ่ง เพราะตอนแรกผมก็สงสัย แต่หลังจากที่คุณส้มเข้ามาอธิบายแล้วก็เข้าใจมากขึ้น ผมคิดว่าผู้ประกาศคงอยากให้สมาชิกรับทราบโดยเร็วเลยรีบประกาศ แต่อาจมีข้อความที่ไม่ชัดเจนเลยทำให้เกิดความไม่เข้าใจขึ้น จากข้อนี้ คุณน่าจะเป็นคนในวง

6. อยากให้มองถึงคนเงินน้อยบ้าง และเห็นความสำคัญของสมาชิกทุกคนเพราะจ่ายค่าสมาชิก และควรคำนึงถึงความเหมาะสมของการเก็บเงิน และระยะเวลาในการเก็บเงิน และค่าใช้จ่ายในแมทช์ต่างๆ
เห็นด้วยในภาพรวม  แต่ก็ต้องมองในมุมของกรรมการด้วยนะครับ กรรมการก็มีเหตุผลที่จะกระทำการต่างๆได้

8. อยากระบายครับ, ขอแสดงความนับถือ  นักกีฬาจนๆแต่พอมีฝีมือบ้าง
อืมม! ข้อความนี้คนในวงแน่เลย
 Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2008, 02:42:35 PM โดย mai_ipsc » บันทึกการเข้า
yo.k
Target Sport (Thailand)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 11:10:58 PM »

ผมคิดว่าความจนกับกีฬายิงปืนในบ้านเรามันน่าจะสวนทางกันนะครับ........ลูกซองนัดละเกือบ20บ.แล้วใครช้วยสนับสนุนผมที......... หัวเราะร่าน้ำตาริน

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 19, 2008, 07:23:22 AM »

เรื่องจนรวยผมก็ไม่รู้ว่าใช้อะไรเป็นตัวชี้วัดและเป็นตัวชี้วัดอันเป็นที่ยอมรับของคนทั่วไปด้วย  รู้แต่ว่าธรรมชาติของคน ถ้าอยู่ร่วมกันมากกว่าหนึ่งคนก็จะมีปัญหาเกิดขึ้นได้  เพราะคนเรามีความแตกต่างกันไม่เฉพาะฐานะ แต่ยังรวมไปถึง การอบรมเลี้ยงดู วืธีคิด สภาพจิตใจ รสนิยม ค่านิยม ทัศนคติ ความรู้ฯลฯ  ...สำคัญที่ว่าเราจะแก้ปัญหาในทางสร้างสรรค์เพื่อให้เกิดความเข้าใจที่ดีต่อกันและให้เกิดการพัฒนาได้อย่างไร 

โดยส่วนตัวผมเห็นว่า กรรมการสมาคมเป็นผู้ที่ทำงานเสียสละให้มวลสมาชิกทุกคนผมจึงให้เกียรติพวกเขา บางทีเจอกันอายุน้อยกว่าผมยังยกมือไหว้เขาเลย  ผมไม่ได้ไหว้ตัวเขานะครับ แต่ผมไหว้ความดีของเขาที่ผมมองเห็น  ..และผมก็มองว่ามองว่าสมาชิกทุกคนก็เป็นคนมีเกียรติเช่นเดียวกัน

ดังนั้นในทัศนะของผม  มีปัญหาอะไรก็คุยกันแบบให้เกียรติซึ่งกันและกันจะดีที่สุดรับ Grin Grin หลงรัก

(เป็นความเห็นส่วบุคคลโปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน)
Orange
Committee THPSA
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 19, 2008, 09:20:24 AM »

เพื่อนผมคนหนึ่ง
ยิงปืนมาสิบเจ๊ดปี(ประมาณ)
เมื่อก่อนขับ MERCEDES BENZ E-CLASS
แล้วก๊มาเป็น HONDA ACCORD
เดี๋ยวนี้ขี่ มอไชต์ แล้ว

สมาคมกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
THAILAND PRACTICAL SHOOTING ASSOCIATION
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 19, 2008, 09:33:31 AM »

เรื่องจนรวยผมก็ไม่รู้ว่าใช้อะไรเป็นตัวชี้วัดและเป็นตัวชี้วัดอันเป็นที่ยอมรับของคนทั่วไปด้วย  รู้แต่ว่าธรรมชาติของคน ถ้าอยู่ร่วมกันมากกว่าหนึ่งคนก็จะมีปัญหาเกิดขึ้นได้  เพราะคนเรามีความแตกต่างกันไม่เฉพาะฐานะ แต่ยังรวมไปถึง การอบรมเลี้ยงดู วืธีคิด สภาพจิตใจ รสนิยม ค่านิยม ทัศนคติ ความรู้ฯลฯ  ...สำคัญที่ว่าเราจะแก้ปัญหาในทางสร้างสรรค์เพื่อให้เกิดความเข้าใจที่ดีต่อกันและให้เกิดการพัฒนาได้อย่างไร 

โดยส่วนตัวผมเห็นว่า กรรมการสมาคมเป็นผู้ที่ทำงานเสียสละให้มวลสมาชิกทุกคนผมจึงให้เกียรติพวกเขา บางทีเจอกันอายุน้อยกว่าผมยังยกมือไหว้เขาเลย  ผมไม่ได้ไหว้ตัวเขานะครับ แต่ผมไหว้ความดีของเขาที่ผมมองเห็น  ..และผมก็มองว่ามองว่าสมาชิกทุกคนก็เป็นคนมีเกียรติเช่นเดียวกัน

ดังนั้นในทัศนะของผม  มีปัญหาอะไรก็คุยกันแบบให้เกียรติซึ่งกันและกันจะดีที่สุดรับ Grin Grin หลงรัก

(เป็นความเห็นส่วบุคคลโปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน)

รับทราบครับ ขอบคุณมาก Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2008, 09:35:05 AM โดย carrera » บันทึกการเข้า

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 19, 2008, 09:34:47 AM »

เมื่อก่อนขับ MERCEDES BENZ E-CLASS

คุ้นๆ Grin Grin Grin เจอกันเชียรายครับเฮีย

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #55 เมื่อ: มกราคม 19, 2008, 09:36:44 AM »

ไปเชียงรายวันนี้ยังไม่ไปเครื่องบินเลยครับ ขับมอไซต์ไปแทน Grin Grin Grin เห็นออกไปตั้งแต่ตีห้าล่ะครับ

We can either find the way or make one.
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #56 เมื่อ: มกราคม 19, 2008, 09:39:48 AM »

พี่คาร์ คับ เดี่ยวอีก ยี่สิบนาที ผมจะออกไปสนามบินแล้วนะครับ Grin Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #57 เมื่อ: มกราคม 19, 2008, 09:42:56 AM »

พี่คาร์ คับ เดี่ยวอีก ยี่สิบนาที ผมจะออกไปสนามบินแล้วนะครับ Grin Grin Grin

เจอกันสัก เที่ยงนะครับ Grin Grin Grin

โป้ง เมืองคอน
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #58 เมื่อ: มกราคม 20, 2008, 12:03:54 AM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
                  ....กำไรชีวิต.....
สงสัยต้องยอมขายปืนบางกระบอก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน.....แบบว่าทุ่มเท....
ต้องไปให้ได้.....

ชนชั้นใดออกกฎหมาย  ก็เพื่อชนชั้นนั้น
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #59 เมื่อ: มกราคม 21, 2008, 10:10:13 AM »

รายชื่อนักกีฬาที่จะไปปัจจุบัน

1 คุณเอกรินทร์             Modified                         กรุณาโอนค่ามัดจำได้เลยไม่ต้องรอ ใครโอนก่อนมีสิทธ์ก่อน
2 คุณปิยะธิดา              Standard                        ช่วยใส่จุดทศนิยมเพื่อง่ายแก่การยืนยันด้วย เช่น 10000.01 หรือ 10000.02
3 คุณสุนันท์                 Production                     ชื่อบัญชี คุณสมศักดิ์ อังสกุลชัย
4 คุณคเณศ                 ธนู      Production            ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา ย่อยไทยธานี (นวนคร-ปทุมธานี)
5 คุณเจษฎา (โทนี่)       หนังสติ๊ก Production      หมายเลขบัญชี 371-2-12914-8
6 คุณวรวิทย์                Open
7 คุณอ้น                      Open
8 คุณปิยะฉัต                Open
9 คุณอนุพจน์                Open
10 คุณจตุพล                Modified 
11 ดอนชิว                   Open
12 คุณสมศักดิ์               หน้าไม้     Open
13 คุณวีระศักดิ                Open
14 คุณวิน                   Production
15 คุณมังกร                 Open
16 คุณจาตุรงค์               Production
17 คุณนิกร                Open
18 คุณสรทัศ                Production
19 คุณกบ                 Open
20 ครูพัลลภ               Revolver
21 คุณทวีศักดิ์                 Revolver
22 คุณTanongsak..         Open
23. คุณ Suttichai (เพื่อนนายช่าง)Production
24. คุณสุขเกษม                 ลูกซอง (แซวเล่นนนนนน) Open  ชำระค่ามัดจำ 10,000 แล้ว
25. คุณเอกพงษ์                 Open
26. คุณสุบิน โพธิสันต์์        10/22  (แซวเล่นนนนนน) Production
27. คุณพรชัย

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 23
  พิมพ์