เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:33:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหนื่อยกับเรื่อง Glock  (อ่าน 6225 ครั้ง)
mrgunner
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 09:53:15 AM »

อาผมลืม G19 ไว้หน้าคอนโซลรถครึ่งวันตากแดดด้วย บ่ายนึกได้ลงไปเอา น้ำตาร่วงครับโครงเบี้ยวเฉยเลย
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 09:58:09 AM »

ฟังสนุกดีครับ น่าจะรวบรวมความเชื่อเรื่องกล๊อก ทั้งที่บอกว่าห่วยเกินจริง และวิเศษเกินจริง

เชิญอ่านครับ http://www.thawsischool.com/dhamma-book/download/chuanmuanchaen.pdf

ชอบมากครับหนังสือเล่มนี้ Grin Grin Grin ขอบคุณ

ยินดีมากๆ ครับพี่  V(",)

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
pvjt
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 10:00:51 AM »

อ้างถึง
อาผมลืม G19 ไว้หน้าคอนโซลรถครึ่งวันตากแดดด้วย บ่ายนึกได้ลงไปเอา น้ำตาร่วงครับโครงเบี้ยวเฉยเลย
เบี้ยวแบบไหน...ขอดูรูปหน่อยครับ Huh
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 10:02:53 AM »

ที่ว่าเบี้ยวขอดูรูปหน่อยซิครับ....

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 10:03:04 AM »

ไม่ค่อยอยากเชื่อด้วยเหตุผลหลายประการครับ.. ด้วยความเคารพ

กล็อก วัสดุที่ใช้ทำโครงปืน ทำจากโพลิเมอร์ครับ ไม่ใช่ดินน้ำมันหรือขี้ผึ้ง... Angry

ไฟใหม้บ้าน กล็อกอยู่ในบ้านกับปืนเหล็กล้วน  กล็อกต้องทิ้งก็จริง  แต่ปืนโครงเหล็ก ก็ยิงไม่ได้เหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2008, 10:09:56 AM โดย pandanus » บันทึกการเข้า
sutha
ไม่กล้าใช่ว่ากลัว ไม่ตอบโต้ใช่ว่าอ่อนแอ ที่แน่ๆก็คือสติ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 10:03:27 AM »

อยากเห็นด้วยคนครับ  ทำไมเบี้ยวได้    แล้ววางตากแดดประเจิดประเจ้อแบบนั้นเลยหรอครับ
ถ้าหากอยู่ในเก๊ะรถไม่น่ามีปัญหา
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 10:32:59 AM »

ว่างปืนไว้หน้าคอนโซลรถ......โอ้โหอะไรจะขนาดนั้นครับ

อยากเห็นจัง......ว่ามันบี้ยวยังไงครับ
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 11:23:30 AM »

glock ยังไงก็ glock ครับ  ใช้งานตามปกติ บำรุงและเก็บรักษาตามสมควร ก็จะอยู่ได้นานครับ  Grin

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
mrgunner
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 11:28:41 AM »

ผมพูดเรื่องจริงครับ..สไลด์ไม่ได้...อย่าจินตนาการไปถึงขนาดบิดเบี้ยวอย่างกับเทียนโดนความร้อนนะครับไม่ถึงขนาดนั้น..แล้วอีกอย่างรถจอดตากแดดในบ้านครับไม่ได้จอดหน้าสยามพารากอน..เสียดายมากที่ไมได้ถ่ายรูปไว้ รู้ไม๊ครับอาผมแก้ปัญหาอย่างไร..แกแก้ปัญหาด้วยการวางตากแดดอีกรอบอีกด้านนึงให้โครงเข้าที่จนสไลด์ได้เชื่อแกเลย..แต่แกไม่พกแล้ว..แล้วแกก้อสั่งของโครงการอีกรอบ...G 19 อีกนั่นแหละ...
 เศร้า
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 11:53:31 AM »

คิก คิก  คิก คิก

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #55 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 12:10:03 PM »

ผมพูดเรื่องจริงครับ..สไลด์ไม่ได้...อย่าจินตนาการไปถึงขนาดบิดเบี้ยวอย่างกับเทียนโดนความร้อนนะครับไม่ถึงขนาดนั้น..แล้วอีกอย่างรถจอดตากแดดในบ้านครับไม่ได้จอดหน้าสยามพารากอน..เสียดายมากที่ไมได้ถ่ายรูปไว้ รู้ไม๊ครับอาผมแก้ปัญหาอย่างไร..แกแก้ปัญหาด้วยการวางตากแดดอีกรอบอีกด้านนึงให้โครงเข้าที่จนสไลด์ได้เชื่อแกเลย..แต่แกไม่พกแล้ว..แล้วแกก้อสั่งของโครงการอีกรอบ...G 19 อีกนั่นแหละ...
 เศร้า

เข้าใจแก้ปัญหาดีครับ ....

ผมก็เคยได้ยินเรื่องโครงเบี้ยวจากการตากแดดหน้ารถครับ แต่ยังไม่เห็นรูปสักที

ใครมี Glock สนใจจะพิสูจน์ไหม Grin Grin Grin

gumgum
"มีปืนแล้วก็รีบเอามา ยิง ๆ กันซะ"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

" ใช้หนีราชการ เท่านั้น"

« ตอบ #56 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 12:42:07 PM »

เศร้า

แล้วทำไมคอนโซลรถ ไม่เบี้ยวบ้าง อุปกรณ์ ในรถก็น่าจะเบี้ยวกัยไปหมดแล้ว  พลาสติค ทั้งนั้นเลย

"ภาวนาขออย่าให้ได้มีโอกาสใช้ปืนในการป้องกันชีวิตและทรัพย์สินเลย"
gumgum
"มีปืนแล้วก็รีบเอามา ยิง ๆ กันซะ"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

" ใช้หนีราชการ เท่านั้น"

« ตอบ #57 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 12:49:06 PM »

แบบนี้ก็คงลืม พวก Smith MP / HK usp  /  Walther p99  /  CZ Rami / Beretta Px4 Strom / อะไรต่อมิอะไรอีกตั้งมากมายที่เอาโพลิเมอร์มาทำ ก็ต้องตากแดดไม่ได้เลย หรือเปล่าจ๊ะ 

"ภาวนาขออย่าให้ได้มีโอกาสใช้ปืนในการป้องกันชีวิตและทรัพย์สินเลย"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #58 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 01:57:27 PM »

เศร้า

ปืน BB แหงๆ Grin Grin Grin  สไลด์ Glock เป็นโลหะนะครับ

มันเป็นจุดที่ไม่น่าบิดเบี้ยวที่สุด

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
pvjt
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #59 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 02:28:12 PM »

อ้างถึง

แสดงว่าโครงปืนบิดจนสไลด์ไม่ได้ Shocked  เสียวเลยแบบนี้
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์