เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 12:27:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหนื่อยกับเรื่อง Glock  (อ่าน 6268 ครั้ง)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #60 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 03:26:59 PM »

เคยเห็นแต่ของเพื่อนซื้อมาไม่อยากให้เมียรู้  ซุกๆซ่อนๆ   จนสีซีดครับ....ฮ่าๆๆๆ.....
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #61 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 07:36:34 PM »

วันนี้ได้ นำปืนไปสนาม ได้พบกับเจ้าหน้าที่คนหนึ่ง รีบเข้ามาทักข้พเจ้าแล้วบอกว่า พี่ทำไมใช้ กล็อค รู้มั้ยว่าใช้กล็อก 50 นัดก็เจ้งแล้ว ฟังแล้ว ขำ ก็เลยตอบไปว่า ออ..เหรอ  Shocked ตกใจ

Grin Grin Grinง่าถ้าเป็นผมนะครับ ผมจะบอกว่าเอางี้พี่ไปซื้อลูกมาให้ผมสัก 2-3 กล่อง เดี๋ยวผมจะยิงให้ดูครับ(หวานคอแร้ง) ขำก๊าก ขำก๊าก

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
Kap@ng.S&W
l Iove S&W
Newbie
*

คะแนน 0

เมื่อไรประเทศเราจามีความสุขซะที

« ตอบ #62 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 08:46:49 PM »

ปืนแก้ปหาหนูยังยิงได้เกิน50นัดเรยคับ อิอิ

I LOVE S&W.
m40
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #63 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 09:02:55 PM »

วันนี้ได้ นำปืนไปสนาม ได้พบกับเจ้าหน้าที่คนหนึ่ง รีบเข้ามาทักข้พเจ้าแล้วบอกว่า พี่ทำไมใช้ กล็อค รู้มั้ยว่าใช้กล็อก 50 นัดก็เจ้งแล้ว
คนที่พูดอย่างนั้น เขาคงบ้าไปแล้ว ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
tungdee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #64 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 09:48:28 PM »

เจ้าหน้าที่สนาม คงหมายถึง ยิงไป 50 นัดแล้ว ติดใจต้องไปซื้อรุ่นอื่นๆ ของกล็อกเพิ่มอีกเลยทำให้เงินเจ๊ง  (ในแง่ดีครับ)
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #65 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 09:57:18 PM »

ผมพูดเรื่องจริงครับ..สไลด์ไม่ได้...อย่าจินตนาการไปถึงขนาดบิดเบี้ยวอย่างกับเทียนโดนความร้อนนะครับไม่ถึงขนาดนั้น..แล้วอีกอย่างรถจอดตากแดดในบ้านครับไม่ได้จอดหน้าสยามพารากอน..เสียดายมากที่ไมได้ถ่ายรูปไว้ รู้ไม๊ครับอาผมแก้ปัญหาอย่างไร..แกแก้ปัญหาด้วยการวางตากแดดอีกรอบอีกด้านนึงให้โครงเข้าที่จนสไลด์ได้เชื่อแกเลย..แต่แกไม่พกแล้ว..แล้วแกก้อสั่งของโครงการอีกรอบ...G 19 อีกนั่นแหละ...
 เศร้า

เข้าใจแก้ปัญหาดีครับ ....

ผมก็เคยได้ยินเรื่องโครงเบี้ยวจากการตากแดดหน้ารถครับ แต่ยังไม่เห็นรูปสักที

ใครมี Glock สนใจจะพิสูจน์ไหม Grin Grin Grin

ต้องส่งโจทย์นี้ไปให้คุณ Gaston หละครับ... Grin Grin Grin
HIM
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #66 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 10:53:16 PM »

อาผมลืม G19 ไว้หน้าคอนโซลรถครึ่งวันตากแดดด้วย บ่ายนึกได้ลงไปเอา น้ำตาร่วงครับโครงเบี้ยวเฉยเลย
ถ้าโครงปืนกล๊อกตากแดดวันเดียวเบี้ยว...แสดงว่าแผงหน้าปัดรถยนต์วัสดุต้องสุดยอดเลยนะครับเพราะตากแดดเป็นสิบปียังไม่เสียหาย... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 19, 2008, 10:16:29 AM »

อาผมลืม G19 ไว้หน้าคอนโซลรถครึ่งวันตากแดดด้วย บ่ายนึกได้ลงไปเอา น้ำตาร่วงครับโครงเบี้ยวเฉยเลย
ถ้าโครงปืนกล๊อกตากแดดวันเดียวเบี้ยว...แสดงว่าแผงหน้าปัดรถยนต์วัสดุต้องสุดยอดเลยนะครับเพราะตากแดดเป็นสิบปียังไม่เสียหาย... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #68 เมื่อ: มกราคม 19, 2008, 11:39:06 AM »

นัดที่ 50 ใส่ลูกโหลดเองดินเกินรึเปล่า ครับ พอยิง ก็ตูม ทั้งคนทั้งปืนพัง ครับ
JAKUNG
Full Member

คะแนน 9

วีรกรรม สร้างวีรบุรุษ

« ตอบ #69 เมื่อ: มกราคม 19, 2008, 12:07:12 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
BLACK EGLE
ทำงานให้จริงจัง คบคนให้จริงใจ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #70 เมื่อ: มกราคม 19, 2008, 02:30:16 PM »

50 นัด แล้วก็ต้องซื้อปืนใหม่ป่าวครับ Grin Grin

จุดกำบัง.....เข้าที่ระเบิด..
boon8868
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #71 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 07:08:34 PM »

เจออีกแล้วครับ ที่เดิม ตำแหน่งใหญ่โต ดูจากป้ายบอกตำแหน่งเดินเข้ามา บอกว่า "Glock เป็นปืนตำรวจ เมื่อก่อนนิยมฮิตมาก แต่เดี๋ยวนี้เจอปัญหามาก ยิงแล้วลูกติด ตำรวจก็ไม่ไช้แล้ว" ทั้งหมดไม่ได้เขียนกรุขึ้น แต่จริง คนใช้ Glock อย่างผม เซ้งเลยครับ
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 07:15:44 PM »

เจออีกแล้วครับ ที่เดิม ตำแหน่งใหญ่โต ดูจากป้ายบอกตำแหน่งเดินเข้ามา บอกว่า "Glock เป็นปืนตำรวจ เมื่อก่อนนิยมฮิตมาก แต่เดี๋ยวนี้เจอปัญหามาก ยิงแล้วลูกติด ตำรวจก็ไม่ไช้แล้ว" ทั้งหมดไม่ได้เขียนกรุขึ้น แต่จริง คนใช้ Glock อย่างผม เซ้งเลยครับ

ขายหมดเพราะติดหนี้พนัน ซื้อง่ายขายคล่อง โอนลอยหมด คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก แล้วเขาขอซื้อคุณราคาถูกๆหรือเปล่าครับ บู่ บู่ บู่ บู่
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #73 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 07:43:58 PM »

เอาอีกแล้วพวกนี้คงเลี้ยงไก้ที่บ้านเยอะมั้งครับ

ชอบปล่อยไก่กันจัง

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #74 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 08:20:06 PM »

ผมว่านัดที่ 51 ลองเล็งปากกระบอกปืนไปที่ท่านผู้นั้นดู...

ลองดู.... เยี่ยม....click
http://www.youtube.com/watch?v=kBjUDCyDCuI
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2008, 08:25:10 PM โดย Jongrakn » บันทึกการเข้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์