เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 01:23:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกยังไงครับเวลาขอ ป.3  (อ่าน 13385 ครั้ง)
POP..CZ
ทำดีได้...แต่อย่าเด่น...จะเป็นภัย...แก่ตัว
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 08:09:22 PM »

คิก คิกรู้สึกเฉยๆครับ!
เพราะเราบริสุทธิ์ครับ
เราเป็นประชาชนคนหนึ่งที่มีสิทธิ์เราก็ใช้สิทธิ์ครับ

### ขอบคุณความทุกข์    ที่ทำให้เรารู้ว่าความสุข   มีค่ามากแค่ไหน ###
seksan malinee
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 10:26:01 AM »

รู้สึกเกลียด ดุลยพินิจ พวกเลียนายอําเภอนะครับไม่ถูกใจเราดุลยพินิจออกคําสั้งปกครองเบรคเรา พวกนี้สุนัขลอบกัดครับ
du
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 10:42:35 AM »

ผมเคยไปขอที่ อ.บางใหญ่ นนทบุรี เจ้าหน้าที่ผู้หญิงขอค่า บำรุงอำเภอ 2000 บาทถ้าซื้อปืนกับร้าน แต่ถ้าสวัสดิการไม่เสีย ผมเลยขอแบบกับร้านไปก่อนเพราะรีบใช้ แต่วันไปเอาผมขอแก้เป็นซื้อสวัสดิการ เจ๊เลยเดือดใหญ่ว่ารื่องทำปแล้วและยืนยันจะเก็บค่าธรรมเนียม  ผมเลยคุยกับเจ๊ดี ๆ ว่า  เงินบำรงุเนี่ยเอาเข้างบประมาณอะไรของอำเภอ และขอใบเสร็จด้วย  เท่านั้นเป็นเรื่องเลย เจ๊บอกว่า เป็นนโยบายของ อำเภอ และทุกที่ก็ทำแบบนี้ และอีกอย่างเจ๊สำรองจ่ายไปแล้ว ผมเลยเถียงว่า ไม่จริง ผมเคยถามที่ สุไหงโกลก เ้คาไม่มีเก็บเลย เก็บแค่ค่าธรรมเนียม เจ๊ เลยเดือดใหญ่ บอกให้คุยกับ นายอำเภอเอง ชื่อ นายพิภพ บุญธรรม แกทำหน้าเคลียด ๆ ว่า มีปัญหาไร เจ๊ ฟ้องใหญ่เลยว่า น้องคนนี้มาขอใบ ป.3 ครั้งแรกบอกจะซื้อจากร้านค้า แล้วมาขอเปลี่ยนเป็นซื้อสวัสดิการ คนละเรื่องเลย ผมเลยถามนายอำเภอว่า ที่นี่เก็บค่าบำรุงด้วยเหรอ แกเลยบอกเจ๊แบบขอไปทีว่า ให้น้องเข้าไป ออกจากห้องมาเจ็บ่นใหญ่ว่า น้องทำอย่างนี้ไม่ถูกนะบอกว่าจะซื้อจากร้านค้าแล้วมาเปลี่ยนเสียสัจจะ ผมงง เลยย้อนไปว่า เจ๊คอรัปชั่นหรือป่าว แล้วผมก็เดินออกจากอำเภอ พร้อมกับความรู้สึกร้อน ๆ หนาว ๆ เพระาเจ๊คงสาบแฃ่งผมแหง ๆ  Grin
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 11:23:24 AM »

ป.3 ใบแรก
เหมือนไปขอเมียคนแรกครับ กิ๊วก๊าว
ว่าเขาจะยกลูกสาวให้มั้ย ก็รู้ๆกันว่า ต้องยกให้เพราะเรามาตามสิทธิพลเมืองที่ดีคนนึง แต่หากท่านจะใช้ดุลพินิจไม่ยกให้ ก็เรื่องของท่าน

ป.3ใบต่อๆมา
ไม่เคอะเขิน เดินเข้าบ้านยื่นสินสอดทองหมั้นเลย ท่านอาจถามว่า ก็มีเมียอยู่แล้วจะเอาอีกเหรอ บอกว่า ผมมาตามสิทธิพลเมืองคนนึงครับ เมียแต่ละคนปืนแต่ละกระบอกก็ใช้งานต่างกัน  Grin Grin

ป.3ขนาด .45หรือ.357
เหมือนไปขอลูกสาวคนเดียวของบ้านท่าเศรษฐี(คล้ายละครน้ำเน่าบางเรื่อง) จูบบบบ
นายท่านคงต้องถามอีกเช่นเคย  Angry
มันเป็นขนาดร้ายแรง... เป็นอาวุธสงคราม Angry
ถ้าอยากได้ ให้ทำคำร้อง...เป็นข้อตกลงกันว่าจะเอาไปทำอะไร เลี้ยงดูได้แน่นะ
หากหมดมุก ก็ยืนเป็นเพื่อการกีฬา และสันทนาการ เรื่องปืน นายคงให้ได้ แต่เรื่องเมีย คงโดนนายทะเบียนส่องด้วยลูกซองตกบ้านครับ กิ๊วก๊าว

Grin Grin Grin ขำๆๆนะครับ ที่จริงเรื่องเมียเนี่ย อย่าได้หันหลังนินทาเชียว.... Grin Grin
kick-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 04:04:58 PM »

ตอนขอกระบอกแรก ปลัดให้สนับสนุนอำเภอ 500 จะจัดงานฯกระบอกต่อมาเป็นขนาด .45 ไปยื่นครั้งแรกติดตามเรื่องอยู่ประมาณ 7 เดือนปลัดบอกว่าไม่อนุญาตขนาดใหญ่เกินไป ผมขอดูคำสั่งในแบบ ป.1จะขอไปถ่ายเอกสารเค้าไม่อนุญาต (ผมเดินขึ้นลงอำเภอประมาณ 10 ครั้ง)ใจผมเสียเลยครับปืนที่จองก็จะเข้ามาแล้วตัดสินใจเข้าพบนายอำเภอคุยยังงัยก็ไม่ให้แล้วให้ผมไปพบผู้ว่า ผมไปพบท่านแล้วท่านบอกว่าเป็นคำสั่งของท่านจะไม่ให้ขนาด .45,.357 จะให้เฉพาะหน่วยปรามปราบเท่านั้น ผมลงจากห้องท่านชั้น 5 หัวเข่าอ่อนเลยทำงัยดีปืนก็จองไปแล้ว ผมก็เลยติดต่อเพื่อนที่เป็นปลัดอีกอำเภอหนึ่งเพื่อนบอกว่าได้ต้องเงินหมื่นหนึ่งเค้าจะจัดการโอนทะเบียนบ้านให้เรียบร้อยหนึ่งวันได้ พี่ๆครับผมว่าจะไม่เสียแล้วแต่จนปัญญาครับทำตามขั้นตอนแล้ว ขนาดผมก็รับราชการให้ผอ.โทรหาท่านผู้ว่าฯก็แล้วจนใจจริงๆกลับข้าราชการไทย พอใส่น้ำมันหล่อลื่นมันก็ลื่นเสียทุกๆอย่างได้มาสองใบสมใจอยาก แต่ก็ใช้ไปแค่ใบเดี่ยวครับเพราะก็กู้เงินมาครับรอปืนก็นาน ไหว้ ไหว้
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 26, 2009, 11:31:02 AM »

อยู่ที่ดุลพินิจครับ  ผมก็มีประสบการณ์  มาแล้วครับตอนนี้ขออะไรก็ได้หมด  แต่ติดที่ว่าผมไม่ค่อยจะมีตังค์แล้วช่วงนี้
zocure
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 26, 2009, 12:09:36 PM »

พ่อผมบอกว่ารู้จักกับนายอำเภอจะขอให้ไม่ต้องกลัว....อิอิ
กระบี่เดียวดาย+รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 26, 2009, 12:46:04 PM »

ผมก็รู้จักกับปลัดเหมือนกัน แต่พอเอาเข้าจริงๆ ไม่ยักกะช่วยได้(ไม่ได้จ่ายพิเศษ) เศร้า
นี่ก็กะว่าจะไปขอปืนยาวอีกสักกระบอก แต่ขอเวลาทำใจสักปีก่อน อ๋อย
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 07:31:24 PM »

นึกถึงอดีตแล้วโครตเซ็งครับตอนนี้ได้ มาแล้วรู้สึกว่า กระบอกที่ 2 ง่ายกว่าที่คิด มากครับใครที่ยังไม่ด่านนี้ขอเอาใจช่วยนะครับ
ป๋าจวบ
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 08:15:22 PM »

รู้สึกตัวเล็กลง เศร้า

รักมาก ประเทศไทย
Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 04:47:44 AM »

ดุลพินิจคือความรู้สึกของแต่ละคน   ในบางครั้งก็ต้องใช้เงินมากระตุ้นสักเล็กน้อย พอเป็นการเป็นงาน

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
tavee duangkae
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 07:05:23 AM »

อำเภอแถวบ้านเรียกเลย ไม่ว่าจะซื้อ ขาย โอน กระบอกละ3500บาท ทั้งๆที่เราก็รู้ว่าค่าธรรมเนียมแค่6บาท แต่ก็ต้องจ่ายครับอยากได้ ถ้าเราเรื่องมากเดียวเรื่องยากครับ
อำเภอที่ว่าอยู่ในจังหวัด สระบุรีครับ
Twitter 125
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 08:00:47 AM »

ความรู้สึกเหมือนๆกันครับ  ลุ้น ตื่นเต้น  ว่าจะได้ไหม เมื่อไหร่  พอป.๓ ออกมาก็ดีใจสุดๆ  Cheesy Grin Grin

ถ้าอยากดัง.    ก็อย่าหวังความสงบ..
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 08:37:54 AM »

...........ช่วงรอป.3กินไม่ได้นอนก็ไม่หลับครับ................อึดอัดและเป็นกังวลมากครับ............ ไหว้
ป๋าจวบ
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 10:17:58 AM »

รู้สึกตัวเล็กลง  จริงๆ ครับ

รักมาก ประเทศไทย
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์