เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 01:25:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกยังไงครับเวลาขอ ป.3  (อ่าน 13396 ครั้ง)
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #75 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 11:32:12 PM »

รู้สึกทำตัวสุภาพมาก  อย่างที่ไม่เคยเป็นมาก่อน  Grin Grin

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
mrwhite
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #76 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 11:26:44 AM »

รู้สึกเฉยๆครับ เพราะรู้อยู่แล้วว่าขอขนาด.45ไม่ได้แน่นอน  ก็นายอำเภอพูดว่า ถ้าผมยังอยู่ที่อำเภอ...นี้ ผมจะไม่ออก ป3 ขนาด.45 ให้ใครทั้งนั้น ยี๊
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 01:12:31 PM »

แล้วดูซิว่าคนขี้โกงจะว่าอย่างไรครับ... เวลารู้ว่าตัวเองเสียเปรียบตามกฏหมาย...

อย่าลืมว่าการข่มขู่ว่าจะดำเนินการตามกฏหมาย ย่อมไม่ผิดกฏหมายนะครับ...
สนับสนุนด้วยคนครับ............ เยี่ยม
                            อย่างนี้...มัน...ต้อง...ถอน 
             ถอนราก ถอนโคน ให้สูญพันธุ์  ไปเลย.....(ฮา....ครับ)
ต๋อยแซมเบ้
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #78 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 02:40:17 PM »

อยู่นนท์ไปขอก็ปกติ เขียนเอกสารเรียบร้อย ค่าธรรมเนียม 6 บาท อีกประมาณ 2-3 สัปดาห์ให้มาติดต่อรับ ป.3 ถามแค่มีปืนอะไรอยู่ขณะนี้ นนท์เจ้าหน้าที่ใจดีครับ
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #79 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 04:40:56 PM »

รู้สึกเบื่อครับ......เบื่อคนที่อายุมากกว่าแต่พูดไม่รู้เรื่องครับ

เห็นด้วยครับ ตอนผมไปยื่นป.๑ อ้างระเบียบนู้น..ระเบียบนี่
ps- 2000
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #80 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 08:09:38 PM »

มีความหวัง มีการลุ้น มีสมหวัง ผิดหวัง
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #81 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 08:17:38 PM »

รู้สึกรังเกียจเจ้าหน้าที่ที่จะมารีดไถค่าออกใบ ป.3 ครับ   บู่

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
wirin
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #82 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 08:29:43 PM »

ขณะเขียน ป.1 รู้สึกดี
ขณะที่หันหลังกลับ และย่างเท้าเดินออกมา รู้สึกว่า "สงสัยต้องอุทธรณ์" (บรรยากาศมันทะแม่งๆ ยังไงไม่รู้)
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #83 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 08:44:28 PM »

เมื่อก่อนไปขอ ป.3 ผมก็เหมือนหลายๆท่านในนี้ครับ...ลุ้นยิ่งกว่าซื้อหวยทั้งที่มันเป็นสิทธิ์ของเรา ยี๊(ขอแค่.22ไม่ให้อ้าง1ยาว 1 สั้น แลบลิ้น)

จะพ้องศาลก็กลัวแม่กับน้องที่อยู่ใน อ.เดิมเดือดร้อน....ตอนนี้ย้ายเข้า กทม.แล้ว รอครบ 6 เดือน ก็คงดีขึ้นครับ(ไม่ต้องลุ้นต่อไป) ไหว้

กะว่าตอนย้ายกลับไปจะเอาไอ้ที่นายๆทั้งหลาย..ไม่ออกให้  โอน.กลับเข้าบ้านเดิมให้ครบทุกขนาดไปเลย(แค้นผังหุ่น แบร่)

หลงรักตอนนี้เก็บตังค์รอ ครับ หลงรัก
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #84 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 06:22:07 PM »

ตอนขอใบ ป3 จำได้เลยว่า ทำตัวโคตรเรียบร้อย และเจี๋ยมเจี๊ยมมากเลยครับ เพราะขอ .357 ตอนเจ้าหน้าที่ตรวจเอกสารในใจคิดตลอดเลยว่า อย่ามีปัญหาอะไรเลยนะ "สาธุ" แล้วเขาก็บอกว่า เรียบร้อยครับ เดี๋ยวติดต่อให้มารับใบป3 พร้อมเอาปืนไปตรวจด้วย (โอนลอยมาะครับจากญาติ) วันที่ไปรับป3 พร้อมตรวจปืนนี่ คิดในใจนะสมมุติว่าถ้าปืนมันมีประวัตินี่ เราจะทำยังไง วิ่งก็ไม่ได้ ก็เลย "สาธุ" ไปอีกรอบ เจ้าหน้าที่ตรวจนู้นตรวจนี่ แล้วส่งปืนกลับให้ บอกว่า สวยดี แล้วผมก็กลับบ้านพร้อมความสุข รอรับใบป4 ที่บ้านตามระเบียบครับ

ปล.ลูบปืน 1ที แล้วบอกว่า ลูกรักของพ่อ จบสิ้นสักทีนะ กับการรอคอยที่ยาวนานมากๆๆๆๆๆๆ

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
ARDTHAPON รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 14

"คนเก่งนั้นมีมาก แต่คนที่หายาก.....คือคนดี"

« ตอบ #85 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 08:16:33 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ขอแสดงความเห็นด้วยนะครับ  คือวันนี้ไปขอ ปอ.สาม ที่วังไชยาเพื่อโอนขนาด.๔๕ พร้อมนำปืนไปตรวจ  ช่วงที่รอตรวจเอกสารข้อมูลเดิมพบว่ามีปืนที่ผมไม่ได้เป็นเจ้าของโผล่มา  เลยถามเจ้าหน้าที่ๆ ก็บอกไม่มีไม่เป็นไรขอเอกสารคืน  เลยดำเนินการต่อที่โต๊ะ ๖  ก็ปรากฏว่าเจ้าพนักงานปกครอง อัธยาศัยดีมากพูดคุยอย่างเป็นกันเอง และบอกให้รอรับไปรษณียบัตรให้มาออกปอ.สาม ผมว่าของพวกนี้ขึ้นอยู่กับตัวบุคคลมากกว่าเจอคนดีก็ดีไปครับ.......เล่าสู่กันฟัง [/color

num357  "รับคำสั่ง  ทำทันที  ทำให้ดีที่สุด"
tidsadee
ก็คนมันชอบนี่ครับ
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #86 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 09:54:06 PM »

Grin Grin เวลาไปขอป3 ผมรู้สึกว่าการทำเรื่องถูกกฎหมายทำไมมันถึงอยากลำบากจริงหนอ...... แบร่
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #87 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 10:21:24 PM »

ผมรู้สึกประทับใจจริงๆ เจ้าหน้าที่ที่วังไชยา พูดจาดีทุกคนครับ แนะนำดีมากๆ ตรงไหนไม่เข้าใจขอให้ถามได้เลย และก็แนะนำวิธีที่ถูกต้องในการขอขนาดปืนต่างๆ ลืมบอกไป หลังจากผมได้ใบ ป4 เรียบร้อยแล้ว ก็เลยใส่ซองให้เป็นน้ำใจเล็กๆ น้อยๆ กับบริการที่ดี และรวดเร็วครับ

ตอนยื่นให้ ก็ให้แบบดแอบๆ เจ้าหน้าที่ถามว่า ใครฝากมาให้ ผมก็บอกว่าของผมเอง เขาทำหน้างงๆ
สงสัยหน้าผมคงบอกยี่ห้อ ว่าไอ้นี่ไม่น่ามีตัง 555555

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
outpost 1969 รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #88 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 11:23:24 PM »

ไหว้สวัสดีครับ ไหว้

หัวเราะร่าน้ำตารินขึ้นไปบนอำเภอมีแต่"เสียกับเสีย" หัวเราะร่าน้ำตาริน

แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
kwongkitchen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #89 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 02:39:16 AM »

Grin Grinรู้สึก อยากเป็น ผู้ว่า  ขึ้นมาทันทีเลยครับ Cheesy Cheesy

kwongkitchen ข้าวต้มบาทเดียว                       ครับผม
SCP รับงานชุบซิงค์ ด้วยประสบการณ์ กว่า 40     ปีครับ
http://www.greenpalace.net/zinc/web/view.php?qID=117
http://www.edtguide.com/kwongkitchen_485204
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์