เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:22:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลการซ้อม RUGER MK-III 512 โครงการ สป.มท.  (อ่าน 8151 ครั้ง)
Thamnong
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มกราคม 20, 2008, 11:20:43 AM »

เวลาไปสนามแล้วซื้อเป้าของสนาม รู้สึกว่ามันจะใหญ่ไปสำหรับปืนลูกกรด (จุด 22) วันเสาร์โดนเฝ้าบ้านให้เลี้ยงลูกชาย เลยนั่งทำเป้าไปด้วย(ฆ่าเวลา) โดยปริ้นท์ลงกระดาษขนาด A4 แผ่นล่ะ 4 เป้า (ไม่มีมาตรฐานใด ๆ ใช้ในการอ้างอิง นอกจากวงกลม ๆ เท่านั้น)... ตอนบ่ายได้เวลาเปลี่ยนเวร(เลื้ยงลูก) เลยไปสนามลองปืนซ่ะหน่อย ถึงสนามก็ตามมารยาทครับซื้อเป้ารูปคนเป็นฉากหลังใบนึง พร้อมกับลูก CCI หัวตะกั่วหนึ่งกล่อง เข้าสนามแล้วติดเป้าในระยะ 15 เมตร  ปืน RUGER MK-III 512 ติดกล้องแดง (ซื้อที่แผงลอยหน้าร้านปืนไทยเนฯ วังบูรพา) เวลาส่องยิงปรากฎว่าจุดแดงในกล้องโตเท่ากับเป้าพอดี เลยไม่รู้จะแก้ปัญหาอย่างไร ก็ส่องไปเจอเป้าก็กดตูม ๆ.. (คราวหน้าจะทำเป้าให่โตกว่านี้อีกหน่อย).. ยิงไปตาก็ลายไป ดูกับตาเปล่าไม่เห็นเลยว่ายิงโดนตรงไหน ดีที่ในกระเป๋ามีกล้องส่องทางไกลติดไปด้วย  ลมในสนามก็พัดแรง เป้าก็ไหวไปมา ยิงไปยิงมา ลืมยิงไปเป้านึง...

...ขอคำ ติ-ชม-ชี้-แนะด้วยก็ดีครับ...ปล.โพสครั้งแรกของเวบบอร์ดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2008, 07:45:52 PM โดย Thamnong » บันทึกการเข้า
Thamnong
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2008, 11:27:10 AM »

รูปส่งไปไม่ได้ครับ...งง...
SIN_JUNG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 02:01:50 PM »

ถอดศูนย์ หน้า + หลังเลยหรือครับ.. Grin
ยืนยิง หรือ พาดยิงครับ...
แล้วกล้องมันปรับขนาดจุดไม่ได้หรือครับถ้าเห็นจุดขนาดใหญ่ผมว่าเล็งละเอียดลำบากครับ ทำให้กลุ่มไม่แน่นครับ ..
กล้องราคาเท่าไหร่ครับ...
ของผมก็โครงการนี้ครับ..ใส่จุดแดงเหมือนกันของจีน ราคา 1300. ปรับจุดให้เล็กได้ครับพาดยิงที่ 25 ม.จุดแดงยังเล็กกว่าเป้าดำตรง 10 แต้มครับ ..
ขนมจีนเส้นใหญ่
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 02:15:37 PM »

ยิงสนามไหนครับ....  ยิ้มีเลศนัย

ปืนจะประเสริฐดังมีมนุยษ์ที่เป็นเลิศอยู่หลังปืน
Thamnong
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 12:36:46 AM »

- ผมถอดศูนย์หน้าออก เพราะผมเล็งกะศูนย์หน้าที่ติดมากับปืน ยิงไม่ค่อยจะโดนเป้าครับ.  แล้วสลับอลูมิเนียมที่ใช้ยึดกล้อง เพราะเดิม ๆ เวลาติดรางฯ มันจะมีปลายยื่นห่างกับลำกล้องออกมา ผมดูแล้วไม่สวย เลยสลับด้านกัน (ขันน๊อตได้สองตัว) ทีนี้ด้านหลังรางก็จะชนกับศูนย์หลัง ก็เลยถอดศูนย์หลังไปอีกอัน เหลือตามภาพแหล่ะครับ.
- มีทั้งพาดยิง และยืนยิงปน ๆ กันครับ  ยิงทีล่ะสองนัด  มีรัว 6 นัดอยู่เป้านึง คือเจ็บใจพวกยิง 9 มม. ข้าง ๆ หู (ผมไม่ค่อยชอบเสียงดัง เหตุนี่แหล่ะที่มาของ .22 ของผม)
- ยิงสนามทหารเรือสงขลาครับ
yah&yim™รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 50

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 04:44:31 AM »

มองๆตัวนี้ไว้เหมือนกัน สุดยอดครับ
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 02:03:57 PM »

ผมก็มีปัญหากับศูนย์หน้าและศูนย์หลังเหมือนกันครับ   ศูนย์หลังร่องศูนย์กันกว้าง  เล็งยาก  และศูนย์หน้ามันต่ำไป ต้องคอยกระดกให้มันเงยขั้นมาครับ  แต่ยิงสนุกดี แป๊บเดียว ๒ กล่อง  แต่ไม่เปลืองตังค์

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
Jawai
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 05:04:57 PM »

Cheesy อ้าวอยู่สงขลาหรือครับ....ผมก็ไม่ได้เข้าไปนานแล้ว....ก็อยากลองเอา  เอ็มพี 9 ซี ไมลองสักกล่องเหมือนกันครับ... Grin
Thamnong
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 06:26:57 PM »

ที่สงขลาลูก 9 มม. กับ ลูก .38  ขาดครับ ถ้าจะยิงให้ขนมาเองเลย ไปสอบถามเค้าบอกว่าสิ้นเดือนมกราคมนี้คงจะมา แต่ราคาคงจะสูงขึ้นกว่าเดิมครับ  ส่วน .22 กับ .380  ยังมีอยู่ (ในราคาเดิม)
Thamnong
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 06:31:53 PM »

ผมก็มีปัญหากับศูนย์หน้าและศูนย์หลังเหมือนกันครับ   ศูนย์หลังร่องศูนย์กันกว้าง  เล็งยาก  และศูนย์หน้ามันต่ำไป ต้องคอยกระดกให้มันเงยขั้นมาครับ  แต่ยิงสนุกดี แป๊บเดียว ๒ กล่อง  แต่ไม่เปลืองตังค์
ศูนย์หลังมันปรับได้ใช่ไหมครับ  ลองปรับ ๆ ดูหรือยัง  ส่วนของผมไม่อยากปรับครับ และเคยเห็นของเพื่อนขึ้นสนิมอีกต่างหาก ผมจึงถอดออกไปเลย.
Jawai
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 10:37:32 PM »

Smiley ผมเคยซื้อลูก .22 ที่สงขลารู้สึกว่าราคาต่างจาก ที่สนาม กม.5 สัตหีบมากเลยครับ ที่โน่นนัดละสองบาทกว่าเอง ที่นี่เกือบห้าบาทแนะ...คือเวลากลับบ้านที่กรุงเทพ(ชานเมืองครับ) ชอบเอาลูกกรดติดกล้องไปยิงปลาในคลองแถวบ้านส่วนมากปลานิลขนาดเกือบ กิโล/ตัวมาเป็นเสบียงครับ  บางทีก็ได้ปลาช่อนหรือชะโดเป็นของแถมครับ Grin
หนุ่ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 27, 2008, 07:15:47 AM »

จุดแดงใหญ่ เป้าเล็กแถมแกว่งอีกต่างหาก Grin
ไม่ได้พาดยิง ได้กลุ่มขนาดนี้ก็เยี่ยมแล้วครับ
แนะนำว่า ให้ยิงแต่ละเป้าด้วยจำนวนกระสุนเท่าๆ กันครับ

หรือถ้ามีงบ ลองจุดแดงบุชแนล (ยี่ห้ออื่นไม่เคยใช้)
ยิงง่าย ถนอมสายตาด้วยครับ

รอลูกชายโตอีกหน่อย ก็จะีมีคนยิงเป็นเพื่อนแล้วครับ Smiley

dhanapol
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 27, 2008, 09:27:25 AM »

กิ๊วก๊าว Grin บู่ใช้ได้ครับผม ตกใจ น้ำลายหก เยี่ยม
หน้า: [1]
  พิมพ์