เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 03:07:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป.12 ได้ยาก อยากได้ต้องรอ  (อ่าน 5023 ครั้ง)
glock 1926
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: มกราคม 21, 2008, 12:02:50 AM »

*******ขอเรียนแจ้งให้ทราบสำหรับสมาชิกท่านใดที่เตรียมยื่นเรื่องขอใบ ป.12 (พกพา) ในช่วงนี้ครับ  เพราะผมพึ่งได้รับความกรุณาแนะนำจากเจ้าพนักงานกองทะเบียนฯ เมื่อต้น พ.ย.50  ที่ผ่านมานี้ว่า  หลักการเกณฑ์การพิจารณาออกใบ ป.12  ของกรมตำรวจนั้น  ถูกยกเลิกชั่วคราวโดยคำสั่งกระทรวงมหาดไทย       ลงชื่อ พณฯ ท่านอารีย์ฯ มท.1 ในขณะนั้นว่า    "....เพื่อความสงบเรียบร้อยฯ....ให้ยกเลิกการออกใบ ป.12 เป็นการชั่วคราว....เว้นแต่มีความจำเป็นพิเศษยิ่งกว่า....ตั้งแต่....จนถึง  กรกฎาคม 2551 "     ยิ่งกว่าอย่างไร   ขนาดไหน     ความละเอียดโทรถามกองทะเบียนได้ครับ    แต่ถ้าท่านยังยืนยัน  นอนยัน  ว่ายังไงก็จายื่น   เจ้าพนักงานท่านก็ไม่ว่าครับยินดีรับเรื่องไว้ครับ      แต่เป็นที่แน่นอนว่าท่านต้องเสียค่าธรรมเนียมฟรี แน่ๆ ครับ เพราะทั้งไม่อนุญาติแล้วยังไม่คืนค่าธรรมเนียมด้วยครับ.....ใจเย็นๆ ครับ รออีกไม่นาน เก็บเอกสารเก็บเงินไว้ยื่นเรื่องหลัง ก.ค.51   ดีกว่าไหมครับ  ถึงจาเสียตังค์เหมื่อนกัน แต่ก็ยังพอมีลุ้นได้บ้างนะครับ...!    เยี่ยม
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2008, 12:23:50 AM »

หลงรัก
รออออออออออออออ
 หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2008, 12:25:30 AM โดย DawJone ๒๔๙๙ » บันทึกการเข้า

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2008, 12:33:36 AM »

*******ขอเรียนแจ้งให้ทราบสำหรับสมาชิกท่านใดที่เตรียมยื่นเรื่องขอใบ ป.12 (พกพา) ในช่วงนี้ครับ  เพราะผมพึ่งได้รับความกรุณาแนะนำจากเจ้าพนักงานกองทะเบียนฯ เมื่อต้น พ.ย.50  ที่ผ่านมานี้ว่า  หลักการเกณฑ์การพิจารณาออกใบ ป.12  ของกรมตำรวจนั้น  ถูกยกเลิกชั่วคราวโดยคำสั่งกระทรวงมหาดไทย       ลงชื่อ พณฯ ท่านอารีย์ฯ มท.1 ในขณะนั้นว่า    "....เพื่อความสงบเรียบร้อยฯ....ให้ยกเลิกการออกใบ ป.12 เป็นการชั่วคราว....เว้นแต่มีความจำเป็นพิเศษยิ่งกว่า....ตั้งแต่....จนถึง  กรกฎาคม 2551 "     ยิ่งกว่าอย่างไร   ขนาดไหน     ความละเอียดโทรถามกองทะเบียนได้ครับ    แต่ถ้าท่านยังยืนยัน  นอนยัน  ว่ายังไงก็จะยื่น   เจ้าพนักงานท่านก็ไม่ว่าครับยินดีรับเรื่องไว้ครับ      แต่เป็นที่แน่นอนว่าท่านต้องเสียค่าธรรมเนียมฟรี แน่ๆ ครับ เพราะทั้งไม่อนุญาต  ิแล้วยังไม่คืนค่าธรรมเนียมด้วยครับ.....ใจเย็นๆ ครับ รออีกไม่นาน เก็บเอกสารเก็บเงินไว้ยื่นเรื่องหลัง ก.ค.51   ดีกว่าไหมครับ  ถึงจะเสียตังค์เหมือนกัน แต่ก็ยังพอมีลุ้นได้บ้างนะครับ...!    เยี่ยม

ขอบคุณมากครับ คุณglock 1926..  มาแก้ไขตรงแถบสีแดง ให้ครัับ..

.. ค่าธรรมเนียม หนึ่งพัน เป็นขั้นตอนสุดท้ายที่ได้รับการพิจารณาอนุญาตแล้ว
ภายหลังจากนำอาวุธปืนไปตรวจและยิงเก็บหัวและปลอกกระสุน ๕ นัด ครับ .
ถ้าไม่้อนุญาต ไม่ต้องชำระค่าธรรมเนียม ครับ .  Smiley

Hatyai
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2008, 12:39:46 AM »

ขอรอด้วยคนครับ Grin 
หรือว่าไปยื่นไว้ก่อนดีเพื่อเค้าอนุญาตจะได้อยู่ลำดับต้นๆ หลงรัก
killploy
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2008, 03:26:19 AM »

รอด้วยอีกคนครับ
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 21, 2008, 04:22:35 AM »

ไม่รอครับ ไม่อยากได้ วัดดวงเอาเองระหว่างโจรกับตำรวจ (ตรงไปมั้ยครับ)

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
a-nan
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 21, 2008, 08:50:47 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ตำรวจก็พกปืน   โจรก็พกปืน    แล้วเราล่ะ  เฮ้อ..    หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   ตัวใครตัวมันละครับท่าน       ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 21, 2008, 09:10:20 AM »

ตราบใดที่ผู้กำหนดนโยบายยังไม่สั่งลงมาว่าให้ดำเนินการอย่างไร
ทุกอย่างก็ยังทำต่อไปแบบเดิม
CAESAR
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 23

"ปืนคือปัจจัยที่ 5"

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 21, 2008, 09:30:52 AM »

รอนะพอรอได้ครับ แต่ไม่รู้จะรออย่างไร้ความหวังรึเปล่า เศร้า ยากมาก

m@m
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 21, 2008, 10:45:08 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ตำรวจก็พกปืน   โจรก็พกปืน    แล้วเราล่ะ  เฮ้อ..    หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   ตัวใครตัวมันละครับท่าน       ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
เราก็พกครับท่าน

น้ำใจดั่งน้ำตก
SYSTEM-N
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 21, 2008, 11:06:07 AM »

Shocked  รอได้เหมือนกันครับ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 21, 2008, 11:49:54 AM »

ก็ขอให้ได้สมหวังกันทุกคนนะครับ  รู้ทั้งรู้ว่าขอได้ยากมากๆๆ...
wit M3
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 21, 2008, 01:08:21 PM »

ทำไมท่านผู้ใหญ่ชอบคิดง่ายๆ มากๆ ว่า ปืนมี ป4 ป12 จะกล้าหรือเป็นตัวปัญหาไปยิงคนในผับ มั่วๆได้ ผมถ้ามีผมต้องรักษาตัวให้ดีที่สุด
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 21, 2008, 01:11:36 PM »

..ยื่นเรื่องไว้ตั้งแต่ปี 46 ... ก็คงต้องรอต่อไป...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 21, 2008, 02:22:14 PM »

.. ป.๑๒ ของผมหมดไปเมือ ธันวาคม ๒๕๔๖ .เห็นสภาพการณ์อย่างนี้แล้ว ไม่เคยคิดจะไป
ยื่นขอต่อ หรือขอใหม่.อีก .. กับท่านอื่นอาจจำเป็น และอยากได้ ผมขอสนับสนุนเต็มที่. 
แต่สำหรับผม เสียดายตังค์ และไม่สน เลย ครับ.  Smiley

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์