เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 11:25:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกยาง(ต้นยาง)  (อ่าน 21295 ครั้ง)
PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 21, 2008, 05:26:44 PM »

สารภาพว่า แฟนซื้อจากจตุจักร  มาถุงนึง....มีประมาณ ๒๐... (เรียกหน่วยว่าไงไม่รู้)
เหตุเพราะ สงสารคนขาย .....และเอามาให้ลูกดู;) Wink

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 21, 2008, 05:32:29 PM »

ภาษากลางเรียกเหมือนกันครับพี่ แต่ภาษาใต้เรียง ต้นยาง(ถ้าขุดโคนต้นเป็นโพรงจะได้ยางเหนียวๆ พวกชัน)  กับ ต้นอยาง(ยางพารา)

ขอบคุณครับลุงชัช .... ผมมันก็บ้านนอกแบบนี้แหละ ..... กระต๊ากกกก กระต๊าก ..... อิ อิ

สลับกันครับพี่  คนในเมืองมักจะไม่อยได้เจอต้นไม้หรือของแปลกๆ  ผมบ้านนอกเลยมีโอกาสเจอเพราะเดินผ่านบ่อยๆ อยู่ใกล้ๆบ้านครับ  Grin
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 21, 2008, 06:36:14 PM »

ภาษาใต้เขียนเหมือนกันแต่ออกเสียงต่างกัน ภาษากลาง แตกต่าง คือ ยางพารา กับ ยางนา ครับ

บางโพ 5
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 21, 2008, 06:48:18 PM »

แถวบ้านไอ้ฟูมีครับ อยากได้เอาที่อยู่มาครับ
       เดี๋ยวไอ้ฟูส่งไปให้ทาง อีเอ็มเอส ครับ
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 21, 2008, 07:11:32 PM »

แถวบ้านไอ้ฟูมีครับ อยากได้เอาที่อยู่มาครับ
       เดี๋ยวไอ้ฟูส่งไปให้ทาง อีเอ็มเอส ครับ

ส่งมาทั้งต้น ได้ป่ะครับ สงสัยตัองเป็น 18 ล้อ

บางโพ 5
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 21, 2008, 07:12:42 PM »

เป็นต้น Mahogany ได้ไหมครับ ที่ผมเคยเห็นก็เหมือนในรูปของคุณ coda แต่หัวแบนมีขอบเหมือนสตางค์ ที่เห็นปัจจุบันอยู่ในหนังโฆษณาครับ เด็กผู้หญิงกับหนังสติ๊ก ((ใครอายุต่ำกว่า 40-50 ผมเห็นเป็นเด็กหมด) อีกทีดูเหมือนเห็นในหนัง "สุวรรณภูมิ-เมืองไทยมีดี" (บรั่นดี?) แต่เอานางแบบมาจากบราซิล เอามาแค่ถ่ายโฆษณาหนังเรื่องนี้เรื่องเดียว

อีกคนหนึ่งที่เอาเข้ามาคือ Anna Kourninova (ขอโทษถ้าเขียนผิด) นักเทนนิสรัสเซีย ถ่ายรูปกึ่งเปลือยบ่อยๆ เอามาถ่ายก๊อกแก๊กนิดหน่อย เสร็จ ค่าตัวก็สูง Anna ก็แปลกใจว่าถ่ายแค่นี้เองหรือ เล่นเอาผมคิดอกุศลไปเลย
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 21, 2008, 09:02:46 PM »

ต้นยางนาครับ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือจะมีตอนฤดุกาลหลังเก็บเกี่ยว พืชตระกูลนี้จะปล่อยลูกออกมา ปลิวว่อนเลยครับ

ปล. ภาษาท้องถิ่นครับเท่าที่นึกได้ ยางนา ต้นน้ำเกลี้ยง ต้นกรุง(พลวง) ต้นสะแบง และต้น...นึกชื่อไม่ออกแก่นสวยมากแต่..เอามาพานท้ายแนบแก้มเมื่อใหร่คันเมื่อนั้น Huh Huh

รักเธอ....ประเทศไทย
anusorn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 22, 2008, 02:51:46 PM »

เคยเจอที่ จ.นครนายก แถว ๆ บ้านพักผู้ว่าราชการจังหวัด ฝั่งตรงข้ามที่ว่าการอำเภอเมือง มีหลายต้นครับ  หลงรัก
11mmman รักในหลวง
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 22, 2008, 02:59:45 PM »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากครับ

_/|\_ 11mmman
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 22, 2008, 03:11:48 PM »

ส่งมาทั้งต้น ได้ป่ะครับ สงสัยตัองเป็น 18 ล้อ

ส่งแต่ลูกมันครับ ต้นไปตัดของเค้าไม่ได้ครับ มันเป็นของกำนันในหมู่บ้านครับ
  ขืนไปตัดต้นของเค้าก็ได้มีรายการปืนลั่นใส่ไอ้ฟูแน่ครับคุณโจ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 12:37:46 PM »

ไม่น่าใช่ลูกยางครับ

ลูกยางจะอยู่ในเปลือกหุ้มคู่อีกทีนึงสีเขียวตอนอ่อนอยู่ พอแก่ก็จะแตกตัวแล้วดีดลูกยางออกไป

ส่วนที่เห็นเป็นใบคล้ายคอปเตอร์ผมนึกภาพออก แต่เรียกไม่ถูกว่าอะไรดูสวยดี หมุนว่อนๆลงพื้น

ภาษากลางเรียกเหมือนกันครับพี่ แต่ภาษาใต้เรียง ต้นยาง(ถ้าขุดโคนต้นเป็นโพรงจะได้ยางเหนียวๆ พวกชัน)  กับ ต้นอยาง(ยางพารา)

ขุดที่โคนต้นแล้ว ต้องเอาไฟเผาด้วยครับ
เวลาดับไฟ ก็หากิ่งไม้มาอุดปากโพรงให้อากาศเข้าไม่ได้ เดี๋ยวไฟดับ อีกวันสองวันจะมีน้ำยางมาขังอยู่ครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 12:45:47 PM »

ไม่น่าใช่ลูกยางครับ

ลูกยางจะอยู่ในเปลือกหุ้มคู่อีกทีนึงสีเขียวตอนอ่อนอยู่ พอแก่ก็จะแตกตัวแล้วดีดลูกยางออกไป

ส่วนที่เห็นเป็นใบคล้ายคอปเตอร์ผมนึกภาพออก แต่เรียกไม่ถูกว่าอะไรดูสวยดี หมุนว่อนๆลงพื้น

ขุดที่โคนต้นแล้ว ต้องเอาไฟเผาด้วยครับ
เวลาดับไฟ ก็หากิ่งไม้มาอุดปากโพรงให้อากาศเข้าไม่ได้ เดี๋ยวไฟดับ อีกวันสองวันจะมีน้ำยางมาขังอยู่ครับ

ป่าไม้เก่า แน่นอนจริงๆ   เยี่ยม
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 01:10:31 PM »

แต่ถ้าทำตามที่บอก โดนตร.จับแน่นอน เพราะยางนาเป็นไม้คุ้มครองแล้วแหละ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 01:21:16 PM »

แต่ถ้าทำตามที่บอก โดนตร.จับแน่นอน เพราะยางนาเป็นไม้คุ้มครองแล้วแหละ

พี่ซับเอ๋อยากได้เผาให้หน่อยนะ  ไหว้
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 03:03:07 PM »

เม็ดลูกยาง  เอามาถูพื้นซีเมนต์
แล้วจี้ นะ
ฮือ ฮือ...
ร้อน จนหนังพอง......

เด็กๆ แถวบ้านผม เขาใช้เม็ดมะค่าโมงครับ... เปลือกดำๆ แข็งๆ ถูกับพื้นซีเมนต์ขัดมัน... แล้วเอามาจี้แขนเพื่อน... โห... พองเลยครับ... เด็กนักเรียนโรงเรียนผม... โดนผมดูไปหลายรายแล้วครับ...
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์