เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 06:28:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจยิงธนู เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 26500 ครั้ง)
mike
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2004, 01:43:25 PM »

ไปปล้นภาพนี้มาในงานแข่ง Wold Field Archeryที่ยุโรบ นาย Dave Couisin มือเต็งอันดับหนึ่งของโลก เตรียมตัวออกรบ Grin
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2004, 01:48:23 PM »

ทำไมอุปกรณืมันมากมายอย่างนี้ พลุงพลังไปหมด

ดูแล้วเล่นก็คลาสสิคไปอีกแบบนะครับ  Grin Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2004, 01:49:48 PM »

Shocked ดูเท่ห์มาก

คุณ mike มีรูปกำลังเหนี่ยวสายหรือเปล่าเจ้าค่ะ ช่วยลงให้ดูหน่อย Cheesy

I am dying... -*-

mike
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2004, 01:50:57 PM »

ในงานเดียวกัน กรรมการกำลังให้นักยิงธนูเหนี่ยวสายเพื่อตรวจน้ำหนักของคันธนู ต้องไม่เกิน๖๐ปอนด์
ในรูปเห็นศูนย์หน้าที่ใช้แข่ง สังเกตุดีๆจะเห็นจุดสีแดงๆติดอยู่ที่เลนส์
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2004, 01:55:45 PM »

ในงานเดียวกัน กรรมการกำลังให้นักยิงธนูเหนี่ยวสายเพื่อตรวจน้ำหนักของคันธนู ต้องไม่เกิน๖๐ปอนด์
ในรูปเห็นศูนย์หน้าที่ใช้แข่ง สังเกตุดีๆจะเห็นจุดสีแดงๆติดอยู่ที่เลนส์

Shocked ใช่เลยที่อยากเห็น ขอบคุณเจ้าค่ะ Cheesy

mike
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2004, 01:56:48 PM »

Team USA. Hotสุดๆ :-*

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2004, 01:58:31 PM »

Shocked ชุดของนักกีฬานี่ไม่จำกัดหรือเจ้าค่ะ...อยากใส่อะไรก็ใส่หรือ Huh

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2004, 02:05:03 PM »

คุณ Mike กล้องจุดแดงนี่ยังต้องใช้กับ peep sight อีกหรือครับ หรือว่าไม่ต้อง

เห็นแล้วอยากเล่นอีก

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
mike
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2004, 02:16:13 PM »

เป็นวันเปิดงานวันแรกของงานครับ Open Practice ยังไม่ได้แข่งจริง ตามกฏ วันแข่งจะต้องใส่เสื่อสีขาว ฟ้า หรือ สีอะไรก็ได้แต่ต้องไม่มีลาดลาย กางเกงสีขาว ฟ้า และสีน้ำตาลอ่อน(เพิ่งจะอนุญาติเมื่อเดือนMayนี่เอง)
ส่วน จุดแดงที่่เห็นในเลนส์เป็นสติกเกอร์แปะอยู่ที่เลนส์เท่านั้นครับใช้เลนส์ชิ้นเดียว ยังต้องใช้Peepเหมือนเดิม ข้อดีคือรักษาง่ายไม่ต้องกลัวฝนกลัวฝุ่น แถมเป็นอะไรที่แม่นมากครับง่ายดีไม่มีอะไรที่ซับซ้อน ไม่เหมือนปืนที่มีหลายชิ้นทำงานร่วมกัน
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2004, 02:39:26 PM »

คุณmikeครับ ขอที่อยู่ร้านกับเบอร์โทรด้วยครับ วันหยุดจะได้ไปทำความรู้จักและหาซื้อลูกธนู กับช่วยตั้งสายธนูให้ผมด้วย ส่งมาที่อีเมล์ผมนะครับ sameekhun@hotmail.com
                                                                   ขอบคุณครับ
mike
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2004, 10:53:36 PM »

OKครับ ผมลืมทุกทีเลย เดียววันนี้ตอนเย็นจะเมล์ไปให้ครับ Grin
poojar
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 12:52:46 PM »

พอเห็นภาพแล้ว รู้สึกว่าอยากเล่นกีฬาชนิดนี้ขึ้นมาทันทีเลย... เราต้องเตรียมตัวอะไรมั่งมั๊ยคะ

mike
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 02:30:11 PM »

ไม่ยากครับ แต่ต้องใช้เวลา
อย่างแรก ควรเข้าคลาสต์เรียนในสนามหรือฝึกซ้อมที่สนามฝึก(สนามกีฬาหัวหมาก) พบปะพูดคุยกับคนที่รู้หรือมีประสบการณ์มากกว่า เป็นจุดเริ่มต้นที่ดีที่สุด ที่นั้นสามารถแนะนำอุปกรณ์เริ่มต้น อาจจะมีอุปกรณ์ที่เหมาะสมกับผู้ที่เริ่มยิง อย่างคันธนูที่ใช้จะต้องมีน้ำหนักที่ไม่มากเกินไป ผู้ฝึกจะต้องค่อยๆเพิ่มความแข็งแรงของกล้ามเนื้อขึ้นที่ละนิด ใช้เวลาประมาณ๒-๓เดือนครับ(ไม่ต้องกังวลครับว่าจะแข็งแรงไม่พอ) แต่ที่เน้นคือเทคนิคเบสิกของการยิงธนู อย่างท่า การเหนี่ยวสาย การจับคันธนู การปล่อยสาย และฟอโร่ทูล เป็นอะไรที่สำคัญที่สุด
ศึกษาหาข้อมูลเกี่ยวกับธนูที่สนใจให้ได้มากที่สุด อุปกรณ์ทุกชนิด การใช้งาน และเทคนิคการใช้งาน อย่างอุปกรณ์ชิ้นนึงสามารถปรับแต่งให้เกิดประสิทธิภาพสูงสุดสำหรับผู้ที่ใช้งานคนนั้น อาจจะไม่ดีที่สุดกับคนๆอื่น แต่ยังไม่ต้องสนใจเรื่องละเอียดพวกนี้ก็ได้ครับ
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 02:38:23 PM »

(ไม่ต้องกังวลครับว่าจะแข็งแรงไม่พอ)

เฮ้อ...ค่อยยังชั่ว สบายใจขึ้นมาหน่อยเจ้าค่ะ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 05:30:42 PM »

หารายละอียดได้แค่นี้

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์