เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:27:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามครับ เรื่องปืน บาเรทต้า 92 fs หน่อยครับ  (อ่าน 4096 ครั้ง)
arkara
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« เมื่อ: มกราคม 22, 2008, 12:19:50 PM »

ไม่ทราบว่า ปืนพก บาเรทต้า 92fs ตกรุ่นไปหรือยังครับ เพราะเดี่ยวนี้เห็นใช้กัน ส่วนมากจะเป็นยี่ห้ออื่น เช่น กล๊อก,  cz พอดี มีพี่ฯ เค้าจะให้ไว้ใช้ครับ
* ตุ้งแช่ *
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2008, 12:28:07 PM »

ไม่ทราบว่า ปืนพก บาเรทต้า 92fs ตกรุ่นไปหรือยังครับ เพราะเดี่ยวนี้เห็นใช้กัน ส่วนมากจะเป็นยี่ห้ออื่น เช่น กล๊อก,  cz พอดี มีพี่ฯ เค้าจะให้ไว้ใช้ครับ
1911 ตกรุ่นมั้ยล่ะ  เห็นใช้กันตั้งแต่รุ่นปู่จนถึงรุ่นหลาน

เกียรติยศ ชื่อเสียง คนอื่นเขาให้มา   แต่หน้า...........เราขายเอง
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2008, 12:30:58 PM »

ปืน  ไม่ใช่ คอมพิวเตอร์   ไม่มีตกรุ่นหรอกครับ    กระบอกละเกือบแสน   ขืนเล่นตามสมัยนิยมก็ตายพอดี  กิ๊วก๊าว

จะกี่ปี ยังไง 92FS ก็ยังเป็นปืนในดวงใจผมตลอดกาล   นานๆไปคิดว่าน่าจะเป็นปืนสะสมได้ด้วย  เพราะครั้งหนึ่ง เคยเป็นปืนประจำกองทัพสหรัฐ......... ยิ้มีเลศนัย 

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 22, 2008, 12:53:55 PM »

ปืน  ไม่ใช่ คอมพิวเตอร์   ไม่มีตกรุ่นหรอกครับ    กระบอกละเกือบแสน   ขืนเล่นตามสมัยนิยมก็ตายพอดี  กิ๊วก๊าว

จะกี่ปี ยังไง 92FS ก็ยังเป็นปืนในดวงใจผมตลอดกาล   นานๆไปคิดว่าน่าจะเป็นปืนสะสมได้ด้วย  เพราะครั้งหนึ่ง เคยเป็นปืนประจำกองทัพสหรัฐ......... ยิ้มีเลศนัย 
เดี๋ยวนี้ก็ยังประจำการอยู่ครับ ผมมีอยู่ 2 กระบอก แม่นตั้งแต่ยังไม่ได้แต่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2008, 01:01:00 PM โดย srimalai » บันทึกการเข้า

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 22, 2008, 01:29:51 PM »

ยังไม่ตกครับ
ปืนดีมาตรฐานกองทัพอเมริกา Smiley

สบายดี.........
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 22, 2008, 01:48:06 PM »

ปืน  ไม่ใช่ คอมพิวเตอร์   ไม่มีตกรุ่นหรอกครับ    กระบอกละเกือบแสน   ขืนเล่นตามสมัยนิยมก็ตายพอดี  กิ๊วก๊าว

จะกี่ปี ยังไง 92FS ก็ยังเป็นปืนในดวงใจผมตลอดกาล   นานๆไปคิดว่าน่าจะเป็นปืนสะสมได้ด้วย  เพราะครั้งหนึ่ง เคยเป็นปืนประจำกองทัพสหรัฐ......... ยิ้มีเลศนัย 
เดี๋ยวนี้ก็ยังประจำการอยู่ครับ ผมมีอยู่ 2 กระบอก แม่นตั้งแต่ยังไม่ได้แต่ง

เก็บไว้ทำไมหลายกระบอก ไม่มาแบ่งให้คนอื่นใช้บ้างครับ Grin Grin Grin

เรียน จขกท. ... ผู้ใหญ่ให้ของก็รับไว้เถิดครับ ปืนรุ่นนี้ยังใช้งานอยู่ในกองทัพสหรัฐอเมริกา ก็ถือว่ายังไม่ตกรุ่นครับ Grin

SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 22, 2008, 01:50:33 PM »

ถ้ามีคนจะ "ให้" ใว้ใช้....ถึงตกรุ่น ผมก็เอา.....ถ้าเขาให้

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
shah_vip
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 22, 2008, 04:23:12 PM »

ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่ ยังวัยรุ่นอยู่เลยครับ
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 22, 2008, 05:32:13 PM »

ถ้ามีคนจะ "ให้" ใว้ใช้....ถึงตกรุ่น ผมก็เอา.....ถ้าเขาให้

Cheesy

เห็นด้วยอย่างแรงงงงงง

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
thutsayu - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 22, 2008, 08:09:55 PM »

เรียกว่า สมัยนิยม ดูดีกว่าครับ
ไม่รู้ว่าอีกสัก 10 ปีข้างหน้า
ไม่รู้จะมีอะไรมาแทน กลุ่มโพลิเมอร์
การพกพา ส่วนตัวแล้วผมว่ากระบอกใหญ่ไปครับ
ความนิยมมาที่กล๊อค นน.เบา ขนาดพอดี
คนที่ใช้ส่วนมากจะหล่อ (ผมอ่านเห็นบ่อยๆ)
ลองพิจารณาดูครับ
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 22, 2008, 10:12:33 PM »

ปืน  ไม่ใช่ คอมพิวเตอร์   ไม่มีตกรุ่นหรอกครับ    กระบอกละเกือบแสน   ขืนเล่นตามสมัยนิยมก็ตายพอดี  กิ๊วก๊าว

จะกี่ปี ยังไง 92FS ก็ยังเป็นปืนในดวงใจผมตลอดกาล   นานๆไปคิดว่าน่าจะเป็นปืนสะสมได้ด้วย  เพราะครั้งหนึ่ง เคยเป็นปืนประจำกองทัพสหรัฐ......... ยิ้มีเลศนัย 

เพชฆาตปืนคู่....................

นึกถึง   โจเหว่นฟะ    ใน   โหด - เลว  - ดี      ภาค  ๑           Grin Grin Grin

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
GLOCK 21
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 2

เชื่อในเหตุและผล ศรัทธาในสิ่งที่เป็นความจริง

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 22, 2008, 10:15:29 PM »

--------------------------------------------------------------------------------

อ้างจาก: keng_maejo(เก่ง แม่โจ้) ที่ วันนี้ เวลา 12:30:58 PM
ปืน  ไม่ใช่ คอมพิวเตอร์   ไม่มีตกรุ่นหรอกครับ    กระบอกละเกือบแสน   ขืนเล่นตามสมัยนิยมก็ตายพอดี  

จะกี่ปี ยังไง 92FS ก็ยังเป็นปืนในดวงใจผมตลอดกาล   นานๆไปคิดว่าน่าจะเป็นปืนสะสมได้ด้วย  เพราะครั้งหนึ่ง เคยเป็นปืนประจำกองทัพสหรัฐ.........  

รู้สึกว่าสนิมจะกินแล้วนะครับกระบอกบน  (อัลลอยด์นะเนี่ย)
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 22, 2008, 10:55:10 PM »

ความเห็นของผมครับ
ปืนประณีต หุ่นเท่ เตะตาคนดู ผมไม่ชอบตรงไกล้วงลึกกับด้ามอวบครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 10:38:37 AM »

--------------------------------------------------------------------------------

อ้างจาก: keng_maejo(เก่ง แม่โจ้) ที่ วันนี้ เวลา 12:30:58 PM
ปืน  ไม่ใช่ คอมพิวเตอร์   ไม่มีตกรุ่นหรอกครับ    กระบอกละเกือบแสน   ขืนเล่นตามสมัยนิยมก็ตายพอดี  

จะกี่ปี ยังไง 92FS ก็ยังเป็นปืนในดวงใจผมตลอดกาล   นานๆไปคิดว่าน่าจะเป็นปืนสะสมได้ด้วย  เพราะครั้งหนึ่ง เคยเป็นปืนประจำกองทัพสหรัฐ.........  

รู้สึกว่าสนิมจะกินแล้วนะครับกระบอกบน  (อัลลอยด์นะเนี่ย)
สนิมกินเหล็กครับ อยู่ในซองนานไปหน่อย ตรงอัลลอยด์มีถลอกบ้าง

เพชฆาตปืนคู่....................

นึกถึง   โจเหว่นฟะ    ใน   โหด - เลว  - ดี      ภาค  ๑           Grin Grin Grin
ปืนรุ่นนี้กองทัพอเมริกา ทดสอบอย่าเป็นทางการให้เราแล้วตั้ง  แสนหกหมื่นนัด

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
arkara
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 08:25:20 PM »

ขอบคูณทุกท่านมากฯฯฯฯฯ คร้าบ เยี่ยม เยี่ยม
หน้า: [1] 2
  พิมพ์