เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 08:32:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามข้อมูลการเปลี่ยนหลังอ่อนของKIMBER เป็น ED BROWN  (อ่าน 1786 ครั้ง)
POPPER
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 12:05:17 PM »

พอดีผมมี KIMBER TEAM MATCH II อยากเปลี่ยนหลังอ่อนเป็นของ ED BROWN เพราะสวย หลงรักและจับได้ดีกว่า เยี่ยม แต่ยังสงสัยว่าเปลี่ยนแล้วระบบ IIจะยังใช้ได้อยู่หรือไม่ อยากให้ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
@nocha
อยู่อย่างผู้แพ้ ดีกว่าเก็บชัยชนะจากคนไม่มีทางสู้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 09:10:06 PM »

ถ้าปืนใหม่อยู่...ใช้ของเดิมไปก่อนดีกว่าครับ    ผมเคยลองเอาตัวล็อกคันค้างสไลด์ ของ  Ed Brown มาลองใส่ใน Kimber ใส่ได้ครับ แต่...สไลด์ไม่ค้าง ( คงต้องแต่งหน่อย )  ......หลังอ่อนใส่กันได้ครับแต่ต้องเช็คให้แน่นอนว่า นิรภัยเข็มทำงานหรือป่าว...บางครั้งช่างยังตอบไม่ได้เลยครับ อะไหล่M 1911 บ้านเรายังไม่หลากหลาย...ชื้ออะไหล่มาต้องดัดแปลงก็มีเยอะครับ....ด้วยความเคารพครับ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 09:46:39 PM »

ถ้าปืนใหม่อยู่...ใช้ของเดิมไปก่อนดีกว่าครับ    ผมเคยลองเอาตัวล็อกคันค้างสไลด์ ของ  Ed Brown มาลองใส่ใน Kimber ใส่ได้ครับ แต่...สไลด์ไม่ค้าง ( คงต้องแต่งหน่อย )  ......หลังอ่อนใส่กันได้ครับแต่ต้องเช็คให้แน่นอนว่า นิรภัยเข็มทำงานหรือป่าว...บางครั้งช่างยังตอบไม่ได้เลยครับ อะไหล่M 1911 บ้านเรายังไม่หลากหลาย...ชื้ออะไหล่มาต้องดัดแปลงก็มีเยอะครับ....ด้วยความเคารพครับ

ระบบ II คือ ระบบอะไรครับ...

หลังอ่อนซื้อให้ตรงรุ่น ก็ใช้ได้แล้วครับ Ed Brown มีทั้งสำหรับ Series 70 และ Series 80
แต่แบบนี้ใช้ได้ทั้งสองSeriesครับ

http://www.midwayusa.com/eproductpage.exe/showproduct?saleitemid=292223&t=11082005

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
New_Face
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 10:18:55 PM »

ระบบสมอกั้นเข็มแทงชนวน ของ คิมเบอร์ หรือเปล่าครับ  Cheesy
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 10:23:45 PM »

ระบบสมอกั้นเข็มแทงชนวน ของ คิมเบอร์ หรือเปล่าครับ  Cheesy

Cool Cool นี่แหล่ะครับ ผลของการเขียนที่ไม่กระจ่าง..
หากคนเล่นปืนใหม่ๆ จะงงแน่นอน  Cool Cool

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: [1]
  พิมพ์