เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:34:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ขอใบ ป3 ต้องพิมพ์ลายนิ้วมือด้วยหรือครับ
1 - 0 (0%)
2 - 0 (0%)
3 - 0 (0%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 0

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอใบ ป3  (อ่าน 1473 ครั้ง)
yu21
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 01:47:18 PM »

การขอใบ ป3 ต้องพิมพืลายนิ้วมือและต้องมีหนังสือรับรองจากข้าราชการระดับ 8 ด้วยหรือเปล่าครับพอดีผมไปขอโอนปืนเป็นปืนของพ่อซึ่งอยู่คนละจังหวัดกับผมพอไปถึงเจ้าหน้าที่หน้าห้องปลัดบอกให้ผมไปเอาใบรับรองจากผู้บังคับบัญชาพออีกวันหนึ่งเอามาให้แต่ปลัดบอกต้องเป็นข้าราชการระดับ 8  ผมจึงไปของใหม่พอได้มาแล้วกับส่งผมไปพิมพ์ลายนิ้วมือที่สถานีตำรวจแล้วบอกว่าต้องรออีกประมาณ เดือนครึ่งเลยสงสัยว่าแค่จะโอนปืนจากชื่อของพ่อมาเป็นของเรานี้มันยากขนาดนี้เชียวหรือครับ(พ่อยังมีชีวิตอยู่)
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 02:12:37 PM »

บางท้องที่เข้มงวดเรื่องคุณสมบัติของผู้ขอใบอนุญาต...จะต้องมีการตรวจสอบคุณสมบัติของผู้ขออนุญาต  โดยส่งลายนิ้วมือเข้ามาตรวจสอบประวัติอาชญากรรมที่ กทม....รอเอกสารส่งกลับ และตรวจสอบแล้วว่าผู้ขอไม่มีประวัติอาชญากรรม มีคุณสมบัติครบถ้วน จึงค่อยพิจราณาออกใบอนุญาต ซึ่งถือว่าเป็นข้อดี และเป็นไปตามกฎหมายกำหนด.................
 ....บางท้องที่ก็ปล่อยปะละเลย  อย่างมากก็แค่ให้ผู้ใหญ่บ้านเซ็นต์รับรองความประพฤติ และออกใบอนุญาตกันง่ายๆ ไม่ได้ตรวจสอบคุณสมบัติกันตามที่กฎหมายกำหนดไว้  ทำให้ผู้ขาดคุณสมบัติ มีโอกาสครอบครองอาวุธปืนฯ..............
  ...ฉะนั้นท่าน จขกท. อย่าเห็นว่าเป็นเรื่องยุ่งยากเลย ถือว่าเราเป็นผู้มีคุณสมบัติครบถ้วนและเหมาะสมในการได้รับอนุญาตให้มีและใช้อาวุธปืน ..
   ....จงภูมิใจ.... เยี่ยม

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
somwangtw
(We Know absolutely nothing about heaven)
Sr. Member

คะแนน 39

ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 02:50:49 PM »

ต้องพิมพ์ครับ ตรวจสอบประวัติ

ต่างจังหวัดจะมีใบ ส่งตัวให้ไปตรวจสอบ ที่วิทยาการจังหวัด ครับ

" พึงสอนผู้อื่นอย่างไรควรทำตัวอย่างนั้น "
M60-16 (ทัน)
ยิงให้แม่น ต้อง ซ้อม ซ้อม ซ้อม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 07:37:04 PM »

ตามระเบียบแล้วต้องพิมพ์ลายนิ้วมือครับ
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 07:47:14 PM »

ข้าราชการ C6 หรือ เทียบเท่าครับ   ไม่ใช้ซี8

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
หน้า: [1]
  พิมพ์