เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 08:29:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำงานโรงงานอุตสาหกรรม(เป็นพนักงาน)อยากมีปืนต้องทำอย่างไร  (อ่าน 2390 ครั้ง)
koh__
Good sometime Bad Bad sometime Good
Jr. Member
**

คะแนน 2

Good sometime Bad Bad sometime Good

« เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 03:53:36 PM »

คือเพื่อนฝากมาถามครับ.เขาไปทำงานต่างจังหวัดแล้วอยากมีปืนที่ถูกกฎหมายจะทำอย่างไรครับตอนนี้เขามีรถกระบะเพิ่งออกมาใหม่1คันอยากได้ไว้ป้องกันทรัพย์สินและกลัวรถหายเพราะเช่าห้องอยู่.
A2708
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 04:04:51 PM »

ผมก็ทำงานในโรงงานอุตสาหกรรมครับ ตอนนี้ กำลังจะขอ กระบอกที่ 5 อยู่
ขั้นตอนการขอก็ตามปกติที่ชาวบ้านขอกันครับ
ก็มี
1. สำเนาทะเบียนบ้าน ( ต้องมาอยู่อย่างน้อย 6 เดือน )
 ** ในกรณีมาทำงานต่างจังหวัดก็แจ้งย้ายชื่อเข้าโรงงานได้ลองดู หรือ ที่อยู่เดิมก็ไปขอที่ที่บ้านเดิมได้ **
2. สำเนาบัตรประชาชน
3. หลักฐานแสดงทรัพย์สิน
4. ใบรับรองความประพฤติ จากข้าราชการ ซี 6
5. ใบรับรองจากสนามยิงปืน
6. อื่นๆ

*** อยู่ที่โรงงานเพิ่มเติมที่ ****
1. ใบรับรองเงินเดือน / รายได้  ( ผมใช้เป็นหลักฐานแสดงทรัพย์สิน )
2. ใบรับรองความประพฤติจากโรงงาน ( อันนี้บางท้องที่อาจจะใช้แทนใบรับรองความประพฤติได้ )

ขอให้โชคดีครับ

koh__
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 04:14:29 PM »

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ.
mongkol_b
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 05:47:35 PM »

ลองอ่านดูครับ http://www.gun.in.th/webboard/index.php?PHPSESSID=0404828b014c7a2c9a571c3217684c24&topic=8114.0 Cool
koh__
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 08:51:42 PM »

ขอบคุณอีกครั้งครับ
หมีอ้วน
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 08:54:05 PM »

ก่อนอื่นเก็บเงินก่อนครับ 

เฟืองจักรรวมปีกสมอ นชท34 , KMIT'NB ,  SPD12
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 09:15:21 PM »

ต้องเป็นสมาชิกของสนามยิงปืนด้วยหรือเปล่าคะ

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 09:48:13 PM »

ขออนุญาติออกความเห็นครับ ซื้อปืนแล้วมีปืนติดตัว อาจช่วยป้่องกันชีวิตและทรัพย์สินบางอย่างได้ แต่ไม่ใช้วิธีการป้องกันหรือแก้ปัญหารถหายนะครับ
วิธีป้องกันรถหายน่าจะติดสัญญานกันขโมย ใส่ที่ล๊อคพวงมาลัย ล๊อคเกียร์ ครับ

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
koh__
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 12:21:33 AM »

ขออนุญาติออกความเห็นครับ ซื้อปืนแล้วมีปืนติดตัว อาจช่วยป้่องกันชีวิตและทรัพย์สินบางอย่างได้ แต่ไม่ใช้วิธีการป้องกันหรือแก้ปัญหารถหายนะครับ
วิธีป้องกันรถหายน่าจะติดสัญญานกันขโมย ใส่ที่ล๊อคพวงมาลัย ล๊อคเกียร์ ครับ
ครับแต่ปรกติรถใหม่มีสัญญาณกันขโมยอยู่แล้วล๊อคพวงมาลัย ล๊อคเกียร์  ก็ล๊อคตลอดแต่อุปกรณ์เหล่านี้เพื่อนผมบอกว่าป้องกันได้แค่ถ่วงเวลาให้โจรมันขโมยรถไปได้ช้าลง แต่เพื่อนผมบอกว่า กลัวว่ามันจะมาทำร้าย เพื่อนผมจึงอยากซื้อปืนไว้ป้องกันตัวครับ
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 12:23:41 AM »

ครับแต่ปรกติรถใหม่มีสัญญาณกันขโมยอยู่แล้วล๊อคพวงมาลัย ล๊อคเกียร์  ก็ล๊อคตลอดแต่อุปกรณ์เหล่านี้เพื่อนผมบอกว่าป้องกันได้แค่ถ่วงเวลาให้โจรมันขโมยรถไปได้ช้าลง แต่เพื่อนผมบอกว่า กลัวว่ามันจะมาทำร้าย เพื่อนผมจึงอยากซื้อปืนไว้ป้องกันตัวครับ

เข้าใจแล้วครับ Wink

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 12:28:54 AM »

คือเพื่อนฝากมาถามครับ.เขาไปทำงานต่างจังหวัดแล้วอยากมีปืนที่ถูกกฎหมายจะทำอย่างไรครับตอนนี้เขามีรถกระบะเพิ่งออกมาใหม่1คันอยากได้ไว้ป้องกันทรัพย์สินและกลัวรถหายเพราะเช่าห้องอยู่.

ถ้าอยู่ห้องเช่า  ระวังปืนหายด้วยครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
nickak47
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 01:09:42 PM »

ถ้าอยู่ห้องเช่า  ระวังปืนหายด้วยครับ
[/quote] ขำก๊ากเห็นด้วยนะขอรับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
หน้า: [1]
  พิมพ์