เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:32:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปืนยาว.22lrแล้วอยากได้11มม.อีกซักกระบอกนึงครับแนะนำด้วยที่ทนทานแม่นยำ  (อ่าน 2098 ครั้ง)
rath_nak
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 04:42:31 PM »

มีปืนยาว.22lrแล้วอยากได้11มม.อีกซักกระบอกนึงครับแนะนำด้วยที่ทนทานแม่นยำ อยากได้เป็นเหล็กครับ หรือเพื่อนๆมีความเห็นเป็นอย่างไรครับ แนะนำผมด้วย ( .22 ผมก็หาข้อมูลในนี้แหละครับ )
peerayotk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 04:49:09 PM »

รบกวนงบด้วยครับ ราคา 80-120 k คุ้มค่า
มีที่แนะนำ kimber คุ้มๆก็ Team match II , Dan wesson ก็ pm 7 ครับ ทั้งคู่งบไม่เกินแสนราคาจองครับ
>100k les baer, sti ครับ
ลองดูท่านอื่นครับ
Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 04:54:58 PM »

ขอCopyตามพี่หนวดครับ เอาSIGอีกยี่ห้อครับสำหรับงบเกิน100k
Gummy44
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 39

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 05:50:34 PM »

ถ้าไม่รีบแนะนำให้สั่งปืนจองครับ
เพราะถึงแม้จะนาน แต่ได้ราคาที่สมเหตุผลกว่าครับ
นึกถึงจุดประสงค์การใช้งาน สอบถามร้าน ทำการบ้าน เก็บข้อมูลเยอะๆ

โดยส่วนตัว..... ความคุ้มค่าผมแนะนำ Kimber ครับ
Spec ลองเช็คเวปนี้ดูครับ   

http://www.kimberamerica.com/

ร้านที่รับจองลองสอบถาม ร้านปืนประโยชน์, โยธิน หรือ ไพศิษฐ์ ดูครับ

ขอให้โชคดีครับ Smiley
rath_nak
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 09:52:11 AM »

รบกวนงบด้วยครับ ราคา 80-120 k คุ้มค่า
มีที่แนะนำ kimber คุ้มๆก็ Team match II , Dan wesson ก็ pm 7 ครับ ทั้งคู่งบไม่เกินแสนราคาจองครับ
ขอCopyตามพี่หนวดครับ เอาSIGอีกยี่ห้อครับสำหรับงบเกิน100k
ถ้าไม่รีบแนะนำให้สั่งปืนจองครับ
เพราะถึงแม้จะนาน แต่ได้ราคาที่สมเหตุผลกว่าครับ
นึกถึงจุดประสงค์การใช้งาน สอบถามร้าน ทำการบ้าน เก็บข้อมูลเยอะๆ

โดยส่วนตัว..... ความคุ้มค่าผมแนะนำ Kimber ครับ

ร้านที่รับจองลองสอบถาม ร้านปืนประโยชน์, โยธิน หรือ ไพศิษฐ์ ดูครับ

ขอบคุณนะครับ แต่ไม่เห็น พี่ๆ แนะนำพวก โคลด์ หรือ สมิท   เลย  เพราะอะไรครับ   ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำล่วงหน้านะครับ  แล้วอีกอย่างนึง ผมมียาว 2 ตัวแล้วครับ เป็น .22lr แต่ผมมีบ้าน สามที่ เป็นโรงงาน 1 ที่  บ้าน 2 ที่ครับ จะใช้เหตุผลอะไรในการขอดีครับ เพราะเห็นว่าขอยากมาก  ( ผมอยู่ กทม.ครับ แล้วมีบ้านทั้งในกทม และก็ ตจว. ส่วนโรงงานอยุ่ที่ กทมชานเมือง จะใช้เหตุผลนี้พอได้ไหมครับ  ไม่อยากขอเนื่องจาก การกีฬา เพราะ ไม่เคยแข่งขันครับ เป็นแค่สมาชิกเฉยๆ แล้วก็ไม่ค่อยไปยิงเท่าไหร่อ่ะครับ   แต่ใจรักจริงๆ    ลูบๆคลำๆก็มีความสุขแล้วครับ )   
                            ขอบคุณครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 09:57:03 AM »

- คิมเบอร์ เลือกได้หลายรุ่น

- ซีแซด 97

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
กงไกรลาศ
Full Member

คะแนน 54

ดื่มนมสด ชมบรรยากาศริมน้ำน่าน

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 26, 2008, 08:02:11 AM »

มองกันยาวๆ ผมแนะนำColt ครับ ปืนเก่าดูเมื่อไหร่ก็เก่า แต่ปืนใหม่ เก่าเมื่อไหร่ทำใจลำบากนะครับ Grin
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 26, 2008, 08:47:14 AM »

ขอบคุณนะครับ แต่ไม่เห็น พี่ๆ แนะนำพวก โคลด์ หรือ สมิท   เลย  เพราะอะไรครับ   ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำล่วงหน้านะครับ  แล้วอีกอย่างนึง ผมมียาว 2 ตัวแล้วครับ เป็น .22lr แต่ผมมีบ้าน สามที่ เป็นโรงงาน 1 ที่  บ้าน 2 ที่ครับ จะใช้เหตุผลอะไรในการขอดีครับ เพราะเห็นว่าขอยากมาก  ( ผมอยู่ กทม.ครับ แล้วมีบ้านทั้งในกทม และก็ ตจว. ส่วนโรงงานอยุ่ที่ กทมชานเมือง จะใช้เหตุผลนี้พอได้ไหมครับ  ไม่อยากขอเนื่องจาก การกีฬา เพราะ ไม่เคยแข่งขันครับ เป็นแค่สมาชิกเฉยๆ แล้วก็ไม่ค่อยไปยิงเท่าไหร่อ่ะครับ   แต่ใจรักจริงๆ    ลูบๆคลำๆก็มีความสุขแล้วครับ )   
                            ขอบคุณครับ

โคลท์ ชื่อเสียงดีมากๆเลยครับ เยี่ยม

คิมเบอร์ ก็ดีครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

เป็นผมเหตุผลอะไรขอได้ขอไว้ก่อนครับ.......ขอยากไม่ยากลองขอดูก่อนครับ

ได้หรือไม่ได้ค่อยว่ากันอีกทีครับ...... Smiley

wing zero
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 26, 2008, 09:14:51 AM »

ทนทานแม่นยำ Glock ครับ  แต่เป็นเหล็กกล้าแค่ครึ่งเดียวครับ  Wink
หน้า: [1]
  พิมพ์