เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 11:01:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถาม  (อ่าน 1773 ครั้ง)
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 01:39:36 AM »

เรียนถามสมาชิกเวปบอร์ดครับ
หนังสือ อวป เล่มไหนบ้างที่ทดสอบ CZ97B 11mm ครับ
จะได้หามาอ่านครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 07:37:26 AM »

หนังสือ อวป เล่มไหนบ้างที่ทดสอบ CZ97B 11mm ครับ

ผมคิดว่าทีมงานนิตยสารอวป.น่าจะให้ข้อมูลตรงนี้ได้นะครับ

ผมถือโอกาสนี้เสนอวมต.ให้เรียนเสนอท่านผอ.สุวิทย์จัดทำเป็นฐานข้อมูลอิเลคทรอนิคสำหรับการสืบค้นไว้สักที่ในเวบ
ต้องการหาข้อมูลอาวุธปืนใดก็ search แล้วแสดงผลเชื่อมโยงไปว่ามีการกล่าวถึงในนิตยสารอวป.เล่มใดบ้าง

จะเป็นการเพิ่มคุณค่าของฐานความรู้ของหนังสือ ..
...... ไม่งั้นเวลาอยากสืบค้นอะไรต้องรื้อตั้งหนังสืออวป.มาเปิดดูดรรชนีทุกเล่ม...ท้อเหมือนกัน  Wink

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 05:24:41 PM »

ผมคิดว่าทีมงานนิตยสารอวป.น่าจะให้ข้อมูลตรงนี้ได้นะครับ

ผมถือโอกาสนี้เสนอวมต.ให้เรียนเสนอท่านผอ.สุวิทย์จัดทำเป็นฐานข้อมูลอิเลคทรอนิคสำหรับการสืบค้นไว้สักที่ในเวบ
ต้องการหาข้อมูลอาวุธปืนใดก็ search แล้วแสดงผลเชื่อมโยงไปว่ามีการกล่าวถึงในนิตยสารอวป.เล่มใดบ้าง

จะเป็นการเพิ่มคุณค่าของฐานความรู้ของหนังสือ ..
...... ไม่งั้นเวลาอยากสืบค้นอะไรต้องรื้อตั้งหนังสืออวป.มาเปิดดูดรรชนีทุกเล่ม...ท้อเหมือนกัน 

แนวคิดดีครับพี่สนับสนุนครับ

THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ray
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 27, 2008, 01:37:50 PM »

เคยตีพิมพ์ใน อาวุธปืน เล่มที่ 279 ปี มกราคม 2541 ครับ เป็นการทดสอบของ  Mr.Bill  O'Brien  แปลโดย พสุธ  เมืองน้ำนิ่ง ต้องขออนุญาตท่านเจ้าของและผู้เกี่ยวข้องนิตยสารอาวุธปืนทุกๆท่านที่ผมนำมาเผยแผ่ ณ.ที่นี้ ขอบคุณครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 09:05:16 PM »

ขอบคุณครับ

อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 08:12:22 AM »

รู้สึกว่าจะลงทดสอบใน  กันส์ & แทกติกส์  นะครับ  ช่วงปี  49 - 50  นะครับ  ฉบับที่เท่าไหร่จำไม่ได้ครับ   อยู่บนดอย  หนังสืออยู่ที่บ้าน   Cool

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 08:28:50 AM »

...... ไม่งั้นเวลาอยากสืบค้นอะไรต้องรื้อตั้งหนังสืออวป.มาเปิดดูดรรชนีทุกเล่ม...ท้อเหมือนกัน  Wink

ผมเห็นด้วยกับความเห็นของท่านธำรง ครับ เยี่ยม หลงรัก เยี่ยม

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 08:53:55 AM »

...เล่มที่ 289 เดือน พฤศจิกายน 2541...ส่วนเป็นท่านใดทดสอบ ต้องกลับไปหาข้อมูลก่อนครับ..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 07:38:20 PM »

สงสัยต้องไปเยี่ยม แผงหนังสือเก่าแล้วครับ ขอบคุณครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์