เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:41:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่อยากให้พ่อกะน้าเถียงกันค่ะ  (อ่าน 10944 ครั้ง)
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 26, 2008, 03:45:56 PM »

น่ากลัวจัง ตกใจ

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 26, 2008, 03:56:49 PM »

ธนู Compound  หัวล่า คม ๆ เสียวสยอง

ยิ่งดิ้น ยิ่งบาด เปิดบาดแผล..........

หัวชุดนี้ผมมีใช้ครับ ตอนซื้อมาตั้งใจเอาใว้ยิงขโมยที่เข้าบ้าน
ใบคมมากครับ จับแล้วเสียว

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 26, 2008, 03:58:04 PM »

ธนู Compound  หัวล่า คม ๆ เสียวสยอง

ยิ่งดิ้น ยิ่งบาด เปิดบาดแผล..........

ของพี่ยอด ทั้งBow & Arrow & .sory ราคา...ไกลเลยครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 26, 2008, 04:01:54 PM »

จริงๆ เรื่องการยิงหมูป่า ยิงสัตว์นี่
ว่าไป สรุปกันไม่ได้หรอกครับ  Grin Grin
เพราะเราบางคนเคยยิงได้ หรือเคยยิงไม่ได้
เคยฟังคนอื่นบอกว่ายิงได้ เคยฟังคนอื่นบอกว่ายิงไม่ได้

แต่มีอยู่เรื่องที่เราไม่เคยกล่าวถึงกันเลย
คือเรื่องของ การไล่ราว
การล่าแบบดั้งเดิมที่สุดของมนุษย์
ซึ่งเป็นกิจกรรมมโหรสพไปในตัวพอให้ได้ครื้นเครงกัน

แต่ได้หมูป่าจริงๆนะครับ.... Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 26, 2008, 06:15:07 PM »

ไอ้ฟูเคยเดินป่าครับ ตามเค้าขึ้นไปบนเขา (สอดรู้สอดเห็น)
      เอาแค่เดินแบกกล้องกับแบกปืนก็อ๊วกแตกแล้วครับ (เดินตอน 1 ทุ่มถึงที่พักตี 3 เขาชันมากๆ)

ขากลับขืนแบกหมูป่ามาอีกบอกได้คำเดียวครับว่า "ตายสภานเดียว"

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 26, 2008, 06:40:44 PM »

พี่บุญ ต้องแปลงร่าง เป็น โรบินฮู๊ด ครับ
ไม่มีเสียว..........

เอาแค่ ลับใบ ก็ ลุ้น แล้วครับ
แต่ จริง ๆ นะ  พวกของมีคม เนี่ย
เห็นแล้ว เสียว  ยิ่งดูบาดแผล ยิ่งสยอง
ยิ่งนึกถึง ตอนที่มันชำแหละผ่านเนื้อนะ.......

อย่าให้โดนเลย........

แล้ว พี่บุญ มีโอกาส ได้ทดสอบมั๊ยครับ

หรือว่า แค่ ง้าง.........

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
nickak47
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 26, 2008, 11:18:03 PM »

แสดงว่าคุณพ่อกับคุณน้า  ยังไม่เคยยิง  ก็เลยได้แต่เถียงกัน  ดีแล้วครับ  อย่ายิงเลยสงสารมัน
เพราะถ้ายิงอาจจะสงสารคุณพ่อกับคุณน้าก็ได้
daodam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 27, 2008, 08:21:07 PM »

แสดงว่าคุณพ่อกับคุณน้า  ยังไม่เคยยิง  ก็เลยได้แต่เถียงกัน  ดีแล้วครับ  อย่ายิงเลยสงสารมัน
เห็นด้วยครับ...สงสารหมูป่า...สัตว์ป่าหลายชนิดถูกล่าใกล้สูญพันธุ์แล้วครับ...
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 27, 2008, 08:30:39 PM »

คือพ่อกะน้าชอบเถียงกันตอนไปเที่ยวป่าเสมอว่ากระสุน .22lr ยิงหมูป่าตัวใหญ่ๆตายหรือไม่ตาย หนูก็ชอบไปเที่ยวป่า แต่ไปทีไร ก็ได้ยิน พ่อกะน้าชอบเถียงกันเรื่องนี้ เป็นประจำ น่าเบื่อ มากกก  คืออยากให้พวกพี่ๆเทพๆช่วยตอบหน่อยค่ะว่าตกลงเรื่องนี้มันเป็นยังไงกันแน่ หมูป่าตายหรือไม่ตาย เรื่องนี้จะได้จบเสียที (บางครั้งเถียงกันเสียดังมาก)น่าเบื่อ แล้วหมูมันได้ยินมันจะไม่เสียใจเหรอ555+++

บางทีสองท่านนั้นอาจจะไม่ได้อยากรู้คำตอบที่แท้จริงก็ได้ ..... แค่หาเรื่องคุยกันบ้าง กับจะได้ไม่หมดเร็ว

เกิดท่านได้คำตอบฟันธงไป ... เดี๋ยวก็เถียงกันใหม่ว่า .357 ยิงรางรถไฟขาด จริงหรือไม่ Grin Grin Grin Grin

sun2000
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 27, 2008, 08:39:03 PM »

ไม่สนับสนุนการล่าสัตว์ป่า ขอผ่านครับ
ไหว้ไม่เห็นด้วยกับการฆ่าสัตว์ตัดชีวิต...ไม่ว่าคนหรือสัตว์ต่างก็รักชีวิตด้วยกันทั้งนั้นครับ.. ไหว้
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 27, 2008, 09:15:44 PM »

ผมเคยเห็นฝรั่งยิงหมูป่าตัวใหญ่ๆ ด้วยธนูดอกเดียวหมูฟุบตายอยู่กับที่ไม่มีโอกาสวิ่งหนีเลย
แต่คนยิงมันขี้ขลาด ปีนขึ้นไปนั่งยิงบนต้นไม้ เพราะกลัวหมูชาร์จเข้าใส่  Huh

ผมว่า คุณnunan ไปบอกพ่อกับอาให้หากระป๋องกาแฟ กระป๋องเบียร์ ผูกเชือกแขวนไว้กับต้นไม้สูงๆ  ให้มันแกว่งไปมา แล้วลองยิงดูดีกว่า
ใครยิงโดนเอาไปยี่สิบบาท ผมว่าเช้ายันเย็นเสียกันคนละไม่ถึงร้อยหรอก สนุกดีกว่าไปยิงหมูอีกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2008, 09:17:21 PM โดย big single » บันทึกการเข้า

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 09:27:50 AM »

มีพรานคนหนึ่ง ไปล่าหมูป่าด้วยปืนยาว .22 ไม่ทราบยี่ห้อ โดยมีหมาไทยร่วมไล่ด้วย 6 ตัว
ผล .22 ยิงหมูตายครับไม่ทราบว่ายิงไปกี่นัด ขนาด 70 กว่าโล หมาถูกขวิดไส้ไหล 1 ตัว ตาย 2 ตัว เนื่องจากถูก .22 ของเจ้าของพลาดไปถูก
เหตุเพิ่งเกิดไม่นานนี้ครับ
และตอนนี้หมาที่ถูกหมูขวิดตายแล้ว
สถานที่ในการล่าใกล้ๆ ที่ทำงานผมเอง

เพิ่งรู้..หมูขวิดได้.. Grin

ครึ่งขวิด  ครึ่งงัด  ถ้าไปเจอพวกหมูโทน ที่น้ำหนัก 70 กก.ขึ้นไป  ตำหน่งที่งัดขึ้นมา  ถ้ารอดก็ทำให้เป็นหมันไปตลอดชีวิต  Grin
AUS
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 09:30:36 AM »

บอกพ่อกะน้า เลิกล่าเถอะครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 09:41:38 AM »

ครึ่งขวิด  ครึ่งงัด  ถ้าไปเจอพวกหมูโทน ที่น้ำหนัก 70 กก.ขึ้นไป  ตำหน่งที่งัดขึ้นมา  ถ้ารอดก็ทำให้เป็นหมันไปตลอดชีวิต 

ตำแหน่ง แถว เส้นเลือดใหญ่ ทั้งนั้น.....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
M193-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 09:41:49 AM »

หัวธนูล่าสัตว์นี่......ผมเคยอ่านเจอในหนังสือ(จำชื่อหนังสือไม่ได้นานมาแล้ว)ว่าสามารถยิงทะลุเสื้อเกราะอ่อนได้ไม่ทราบว่าจริงเท็จประการใดท่านใดทราบวอนขยายความจริงด้วยครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์