เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:43:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่อยากให้พ่อกะน้าเถียงกันค่ะ  (อ่าน 10945 ครั้ง)
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #60 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 06:23:01 PM »

เรื่องหมูๆ ที่ ไม่หมูครับ

แต่เจอธนูแบบที่ว่า รับรองตายครับ

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #61 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 06:24:37 PM »

นึกถึง หมูป่า
อยากกิน ผัดเผ็ดหมูป่า
ใส่ข้าวโพดอ่อน แยะ ๆ น่ะ
เม็ดพริกไทยอ่อน อีก
เครื่องแกงถึง ๆ
ข้าวสวยร้อน ๆ นี่ต้อง ขอ เปิ้ล

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #62 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 06:27:44 PM »

ข้าวสวยร้อน ๆ นี่ต้อง ขอ เปิ้ล

น้ำลายไหล  น้ำลายหก แต่ต้องรอคุณพ่อกับคุณน้าออกมาจากไร่ข้าวโพดซะก่อน ไม่รู้ว่า .22 จะยิงหมูป่าเข้าหรือปล่าว   คิก คิก

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #63 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 06:54:35 PM »

.22 จะยิงเข้าหรือเปล่าไม่ทราบครับ แต่ที่แน่ๆ ผัดเผ็ดหมู่ป่า ผมว่าอร่อยครับ   ยิ้มีเลศนัย  น้ำลายหก น้ำลายหก

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 06:57:11 PM »

น้ำลายไหล  น้ำลายหก แต่ต้องรอคุณพ่อกับคุณน้าออกมาจากไร่ข้าวโพดซะก่อน ไม่รู้ว่า .22 จะยิงหมูป่าเข้าหรือปล่าว   คิก คิก

กลัวจะไม่ได้หมู  เพราะมัวแต่เถียงกัน  สุดท้ายซื้อหมูป่าตลาดนัด   Grin คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2008, 06:58:53 PM โดย 9x57 Mauser » บันทึกการเข้า
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #65 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 07:17:32 PM »

กลัวจะไม่ได้หมู  เพราะมัวแต่เถียงกัน  สุดท้ายซื้อหมูป่าตลาดนัด   Grin คิก คิก

ว้า............. อย่างนี้ผมก็อดกินหมูป่า หันมากินหมูตลาดนัดแทน........  Tongue

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #66 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 07:25:11 PM »

ตะก่อน ผมไปธุระต่างจังหวัดบ่อยมาก..จะแวะร้านอาหารป่ากลางทาง
ต้องสั่งหมูป่าผัดเผ็ด .. และต้องมีหนังติดเนื้อ. อยู่เสมอ.

ครั้งหนึ่ง ไปที่นครนายก หรือปราจีนบุรี นี่แหละครับ.
หนังหนามาก ขนาดเคี้ยวไม่เข้า ต้องเลือกกินแต่เนื้อ. เสียท่าเลย ครับ Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 07:42:54 PM »

พี่ Ro@d คงเจอ "ปู่หมูเถื่อน" เข้าแล้ว ...... อิอิ ฟันฟางโยกหมด

Sympho
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #68 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 12:04:43 AM »

ผมไม่ค่อยชอบกระทู้แบบนี้เลย

ไม่ได้ว่าเจ้าของกระทู้นะครับ แต่เข้าป่าเพื่อไปยิงหมูมากิน  ผมว่า มันไม่เข้าท่า

ขัดใจใครขอโทษด้วยนะครับ พอดีไม่ชอบกระทู้ที่ไปยิงสัตว์โดยไม่จำเป็น
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #69 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 06:24:33 AM »

วิถีชาวบ้าน กับ วิถีคนเมือง

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #70 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 10:00:15 AM »

เรื่องหมูๆ ที่ ไม่หมูครับ

แต่เจอธนูแบบที่ว่า รับรองตายครับ

ถ้ายิงโดนนะ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ไก่อู
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #71 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 12:08:09 PM »

เวลาหมูป่าลงมากินพืชไร่จริงแล้วมาเยอะครับผมเคยเห็นที่ของเพื่อนแถวๆอ่างฤาไน หมูป่าลงทีเสียหายมิใช่น้อย
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #72 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 01:08:38 PM »

ตะก่อน ผมไปธุระต่างจังหวัดบ่อยมาก..จะแวะร้านอาหารป่ากลางทาง
ต้องสั่งหมูป่าผัดเผ็ด .. และต้องมีหนังติดเนื้อ. อยู่เสมอ.

ครั้งหนึ่ง ไปที่นครนายก หรือปราจีนบุรี นี่แหละครับ.
หนังหนามาก ขนาดเคี้ยวไม่เข้า ต้องเลือกกินแต่เนื้อ. เสียท่าเลย ครับ Grin

อย่างน้อยก็มั่นใจได้ว่า ไม่ใช่หมูป่าเลี้ยงแน่นอน... Grin

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #73 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 03:55:31 PM »

รุ้แต่ว่าเมื่อก่อนลูกของลุงผมเป็นวิศวกรตัดถนนที่จังหวัดกาญจนบุรีสายไทรโยค    ยิงหมูป่าด้วยลูกซองยาวลูก SG  ยิงเข้าแต่ไม่ตายทีเดียวหมูวิ่งชาร์ทเข้ามา   หลบไม่พ้นจึงใช้พานท้ายปืนลูกซองฝาดเข้าที่หัวอีกที  แต่ตัวเองก็ถูกหมูงัดเข้าที่แถวต้นขาช้ายด้านนอกแต่โดนไม่จังเป็นแผลเป็นยาวสัก 3 นิ้วจนทุกวันนี้   หัวหมูตัวนั้นพี่เขายังเอากลับมาติดฝาบ้านเลยครับ    ดูเขี้ยวแล้วข้างหนึ่งยาวไม่ต่ำกว่า 5 นิ้วละครับ.... 
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #74 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 05:12:55 PM »

เวลาหมูป่าลงมากินพืชไร่จริงแล้วมาเยอะครับผมเคยเห็นที่ของเพื่อนแถวๆอ่างฤาไน หมูป่าลงทีเสียหายมิใช่น้อย

มันไม่กินอย่างเดียวครับ กินอิ่มแล้ว เอาเขี้ยวไถๆ ลับเขี้ยว ขุดดินไปด้วย แปลงเกษตรเลยเสียหายเยอะ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์