เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 12:33:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** ทัศนะคติในการยิงคู่ต่อสู้ ***  (อ่าน 7479 ครั้ง)
ขนมจีนเส้นใหญ่
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 02:22:36 PM »

อ้างถึง
ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 01:55:59 PMข้อความโดย: มะขิ่น 

ขอตอบเฉพาะ................ต้องยิง(อย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้แล้ว) ............ว่า

กระดูกพูดไม่ได้

อ้างถึง
ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 08:41:03 AMข้อความโดย: สิงห์บ้า 

ลำตัว ๒ หัว ๑ ..

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ปืนจะประเสริฐดังมีมนุยษ์ที่เป็นเลิศอยู่หลังปืน
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 02:25:40 PM »

ตอนยิงคู่ต่อสู้คงไม่ได้คิดอะไรมากนัก แต่หลังจากยิงแล้วคงคิดหนัก
หรือบางท่านอาจมึนตึบจนคิดอะไรไม่ออก  Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
CAESAR
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 23

"ปืนคือปัจจัยที่ 5"

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 02:32:07 PM »

ถ้าจำเป็นต้องยิงจริงๆอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้แล้ว( เพื่อหยุดเขาก่อนที่เขาจะหยุดลมหายใจเรา) ขอนัดเดียวเน้นๆ กิ๊วก๊าว โดนชก  ด้วยความเคารพผมชอบคำนี้ของท่านผู้การมะขิ่นจริงๆครับ กระดูกพูดไม่ได้

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 02:40:12 PM »

ตอนยิงคู่ต่อสู้คงไม่ได้คิดอะไรมากนัก แต่หลังจากยิงแล้วคงคิดหนัก
หรือบางท่านอาจมึนตึบจนคิดอะไรไม่ออก  Grin

ครับ พี่บุญ...

คนที่ผ่านเหตุการณ์นั้นมา  จะรู้ดีเป็นที่สุด

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 02:55:15 PM »

หลงรัก
ครับ
ต้องยิงแบบฉลาด ๆ ด้วย
ไม่งั้น.................................. Huh
 หลงรัก

M193-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 02:56:05 PM »

ถ้าถึงขั้นยิงกันแล้ว...เวลานั้นต่างฝ่ายต่างคิดที่จะหยุดฝ่ายตรงข้ามของตนเอง พอจบเหตุ..ตายทั้งคู่ปิดคดี..เจ็บทั้งคู่แต่รอด สู้คดีกัน(ใช้ทนายแทนปืน)..ฝ่ายหนึ่งตายฝ่ายหนึ่งรอด ฝ่ายที่รอดสู้คดี(ใช้ทนายแทนปืนอีกแล้ว)...นี่ล่ะครับเหตุที่มึน
จอมยุทธ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1113

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 02:57:52 PM »

เพื่อปกป้องชีวิตและทรัพสินครับ เมื่อเรารู้สึกอย่างมั่นใจว่าชีวิตและทรัพสินเราตกอยู่ในอันตรายครับ และการหนีอาจทำให้เกิดอันตรายมากขึ้นและไม่ใช่ทางออกที่ดีที่สุด การที่มีเหตุร้ายเกิดขึ้นกับเรา และมีการเพ่งเล็งเป้าหมายมาที่เราเช่นการปล้น การเข้ามาทำร้าย นั้นการหนีและการพยายามเลี่ยงใช้อาวุตปืนในทุกๆกรณีีอาจไม่เป็นทางออกที่ดีที่สุด และอาจลงเอยที่เราเองเป็นศพ เพราะผู้คิดร้ายมีความมุ่งมั่นที่จะทำให้เราหมดสภาพ

ในเหตุการณ์ที่เรารู้สึกแน่ชัดแล้วว่าชีวิตและทรัพสินเราตกอยู่ในอันตรายโดยเลี่ยงไม่ได้ และเราไม่ใ่ด้เป็นผู้ริเริ่ม แต่กำลังเป็นผู้ถูกกระทำ ก็จงใช้อาวุธปืนของเราปกป้องสิทธิ์ของเราตามที่กฏหมายระบุไว้ครับ

สนับสนุนความคิดนี้ครับ เมื่อถึงเวลาจริงๆ แล้ว เราเองจะรู้ดีที่สุดครับว่าต้องทำอย่างไรในสถานะการณ์นั้นๆ

"คนชอบปืน และหลงไหลในศิลปะ"
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 04:21:27 PM »

แค่นึกก็น่าสยดสยองแล้วครับ คนไม่ได้ตายกันง่ายๆอย่างในหนัง ดูคลิปนี่ซิครับ โดนตั้งหลายนัด น่ากลัวสุดๆ   http://www.ranthong.com/smf/index.php?topic=5900.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2008, 06:04:43 PM โดย APISIT26 » บันทึกการเข้า

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 04:24:52 PM »

เป็นคลิปคนร้ายปล้นทองที่สุรินทน์ ครับลิงซ์นี่ครับ http://www.ranthong.com/smf/index.php?topic=5900.0
ลิงซ์อย่างไรทำไม่เป็นครับขออภัย  เป็นผมคงจะยิงแค่นัดเดียวแล้ววิ่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2008, 04:30:24 PM โดย APISIT26 » บันทึกการเข้า

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 05:04:53 PM »

ทำให้ได้แบบนี้ ครับ....

คนขวาชักปืนนกติดขอบกางเกงอะเปล่า Grin Grin Grin ชักช้าจัง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
utd
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 05:37:08 PM »

เอาแค่นัดแรกที่ต้องยิงครับ ปัจจัยอื่นๆไม่ต้องคำนึงถึง
หมายเอาให้ตาย หรือหมายการยับยั้ง ครับ
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 06:13:52 PM »

เห็นด้วยกับคุณ yod ครับผม  เยี่ยม

ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 06:15:26 PM »

เอาแค่นัดแรกที่ต้องยิงครับ ปัจจัยอื่นๆไม่ต้องคำนึงถึง
หมายเอาให้ตาย หรือหมายการยับยั้ง ครับ

ฝีมือในการยิงปืน ดีขนาดไหนครับ
แม่นแบบผีจับยัด  ก็หมายหัว   หยุดแน่นอน
และเราคิดที่จะให้ตาย หรือ ยับยั้ง ล่ะครับ
สำหรับการยิง

คิดไว้ครับ....

ค้าความกับคนตาย ดีกว่าค้าความกับคนเป็น

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 06:20:33 PM »

มาจากหนังเรื่อง Collateral แสดงโดย Tom Cruise ครับ

ผู้ร้ายข้างขวาแบบว่าตกใจกระตุกหลบสับสนตกใจเพราะเสียงปืน ปืนติดชายกางเกงอะครับ ในชีวิตจริงคงเสี่ยงพอดู แต่คงไม่สนุกถ้าพี่ Tom ตายเอาดื่อๆ

ทำให้ได้แบบนี้ ครับ....

คนขวาชักปืนนกติดขอบกางเกงอะเปล่า Grin Grin Grin ชักช้าจัง
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 06:29:37 PM »

ดูแล้ว ก็ควรฝึกไว้ครับ
มีโอกาส จะมีประโยชน์
การยิงในระยะประชิด

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์