เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 02:22:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** ทัศนะคติในการยิงคู่ต่อสู้ ***  (อ่าน 7519 ครั้ง)
แพนด้า
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 09:09:56 AM »

Grin  เอ...ถ้าเราเดินผ่านร้านทอง  แล้วมองเข้าไปเห็นโจรกำลังปล้นทองอยู่  เราจะช่วยเหลือเจ้าของร้านโดยการยิงเข้าไปได้ไหมหล่ะครับ Huh

Shocked ความคิดผม  ผมกลัวสองอย่างคือ
     1.  กลัวคนอื่นคิดว่า  เราเป็นพวกเดียวกับโจร
     2.  กลัวว่า......นี่คือการซ้อมของเจ้าหน้าที่   ขำก๊าก ขำก๊าก

Grin ไม่ต้องห่วงครับเจ้าของร้านฯ ปั้ม X  เอง   ยิ้มีเลศนัย
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 09:18:12 AM »

ถึงเวลาต้องใช้ปืน ... ยังจะมานั่งคิดอีกหรือครับ ....

ผมว่าปัญหามันอยู่ที่ .... จะรู้ได้อย่างไรว่าต้องใช้ปืนจริง ๆ .... ปัญหาทุกอย่าง มีวิธีการแก้ได้หลายวิธี ... ขึ้นกับว่าท่านจะเลือกใช้อย่างไร

แต่ถ้าถึงเวลาต้องใช้ปืนขึ้นมาจริง ๆ ..... อย่าเสียเวลาคิดเลยครับ ... ขอร้อง Grin Grin

mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 09:20:04 AM »

ส่วนใหญ่ผมก็ยิงกระดาษเหมือนหมอรุทครับ
แต่ถ้าต้องยิงคน (ป้องกันตัว) ลองยิงที่สะโพกหรือต้นขาดีกว่าครับ
เพราะอำนาจหยุดยั้งดี และมักไม่ถึงตายครับ (แถมเป้าใหญ่ยิงง่ายดีด้วยครับ)

ปล.ผมไม่เคยยิงคนนะครับ แค่นั่งเทียนเอา อิ อิ

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
SaSa
Hero Member

คะแนน 60

“โกธํ ปญฺญาย อุจฺฉิ” ระงับโกรธด้วยปัญญา

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 10:05:27 AM »

ผมว่าเหตุการณ์เฉพาะหน้าไม่สามารถคาดเดาหรือกะเกณฑ์ได้...แล้วแต่สถานการณ์ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2008, 10:20:13 PM โดย SaSa » บันทึกการเข้า

ประสบการณ์ (Experience)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
sutha
ไม่กล้าใช่ว่ากลัว ไม่ตอบโต้ใช่ว่าอ่อนแอ ที่แน่ๆก็คือสติ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 10:09:58 AM »

ไม่คิดจะยิงครับ เลี่ยงได้เลี่ยงที่สุดก่อน  หากเลี่ยงไม่ได้เอาให้อยู่ในนัดเดียวครับไม่ซ้ำ
ไม่ได้หมายถึงให้ตายครับ  แค่หมดสภาพที่จะตอบโต้เราได้ แต่หากมีปืนด้วยกัน  หลัง
จากอยู่แล้วยังสามารถยิงเราได้แบบนี้ต้องเอาให้ตายตั้งแต่นัดแรกครับ  หากไม่ตายหนีครับ
เลี่ยงหลบออกมาแล้วแจ้ง  จนท. ครับ   Wink
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 10:10:35 AM »

เห็นด้วยกับคุณจักรกฤษครับ

ถ้าเป็นผมยิงให้ไว และออกจากพื้นที่ให้เร็วที่สุด
(( สองคุง ))
กับชีวิต มันก็แค่เนี๊ย..!
Hero Member

คะแนน 196

สู้ตายค๊าาา !

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 11:35:42 AM »

เห็นด้วยกับคุณจักรกฤษครับ

ถ้าเป็นผมยิงให้ไว และออกจากพื้นที่ให้เร็วที่สุด
   Grin Grin  ความหมายเดียวกับการเปลี่ยนพื้นที่การรบไหมครับ คิก คิก คิก คิก  เพราะหากเลือกได้  ผอขออยู่ในพื้นที่ ที่ได้เปรียบมากกว่าคู่ต่อสู้หล่ะครับ เยี่ยม

((( คิดได้ช่วยคิด  คิดไม่ได้ช่วยทำ  ทำไม่ได้ช่วยเป็นกำลังใจ  เป็นกำลังใจไม่ได้ก็ "นิ่งเสีย..!" )))
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 12:22:33 PM »

หลงรัก
ครับ
ตอบตามคำถาม
เมื่อเห็นหรือรู้สึกว่าฝ่ายตรงข้ามมีอาวุธ ปืน มีด ที่สามารถทำร้ายเราได้
ยิงครับ ไม่ขู่  ยิงลำตัวช่วงบน แทปไปเลย
 ตกใจ

Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 12:33:58 PM »

ถูกฝึกมาให้สู้ในสถานการณ์ที่จำเป็น และถูกบังคับให้ใช้ เพราะฉะนั้น แล้วแต่สถานการณ์และสภาพแวดล้อมครับ แต่ทางที่ดี หลีกเลี่ยงดีที่สุด เพราะผลที่ตามมา มากมายกว่าที่คิดครับ ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 12:46:02 PM »

ทัศนคติในการยิงต่อสู้

1. อย่าาคิดว่าจะเลือกยิงตรงไหนก็ได้

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
WPRAYUTH
ทำอะไร ทำเต็มที่ ทำให้ดีที่สุด
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

ทำอะไร ทำเต็มที่ ทำให้ดีที่สุด

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 01:22:51 PM »

เป็นผม จะเตรียมศักยภาพในการต่อสู้ให้เหนือกว่าคู่ต่อสู้เล็กน้อย และจะไม่เผยอาวุธที่มีอานุภาพสูงให้ศัตรูเห็นก่อน ถ้าจำเป็นต้องใช้ปืนจริงๆ ผมคิดว่ามีหลายปัจจัยประกอบนะครับในตำแหน่งที่เราต้องยิง  หลงรัก

เป็นพี่น้องกัน  ต้องรักกัน  มีอะไรต้องแบ่งปันกัน  ไม่ทะเลาะกัน
p@rinya
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 26

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 01:47:27 PM »

ยิงลำตัวเพื่อหยุดฝ่ายตรงข้ามครับ ไม่คิดเอาถึงชีวิต ถ้าต้องดวลคงหลบดีกว่า Grin เศร้า
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 01:55:59 PM »

ขอตอบเฉพาะ................ต้องยิง(อย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้แล้ว) ............ว่า

กระดูกพูดไม่ได้

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
(( สองคุง ))
กับชีวิต มันก็แค่เนี๊ย..!
Hero Member

คะแนน 196

สู้ตายค๊าาา !

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 02:06:58 PM »

ขอตอบเฉพาะ................ต้องยิง(อย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้แล้ว) ............ว่า

กระดูกพูดไม่ได้
Angry  เด็ดขาดเลยครับ..ท่านผู้การ เยี่ยม  คิดจะยิง  ต้องเอาไห้อยู่  อย่าโลเล  ไม่งั้นคนที่จะอยู่   คือเราเอง... ตกใจ

((( คิดได้ช่วยคิด  คิดไม่ได้ช่วยทำ  ทำไม่ได้ช่วยเป็นกำลังใจ  เป็นกำลังใจไม่ได้ก็ "นิ่งเสีย..!" )))
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 02:08:25 PM »

ครับ พี่มะขิ่น

ค้าความกับคนตาย ดีกว่าค้าความกับคนเป็น............
  หัวเราะร่าน้ำตาริน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์