เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 02:17:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** ทัศนะคติในการยิงคู่ต่อสู้ ***  (อ่าน 7505 ครั้ง)
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 08:48:14 PM »

ฝึกอยู่บ่อยๆครับ ท่านี้ Cheesy 2 เป้าชักเร็ว hip เป้าแรกที่ 3 เมตร 2นัด และ เดินถอยหลังฉีกซ้ายจับเป้าที่สอง 2 นัดอก นัดสุดท้ายหัวครับ

ฝึกยิงไปในใจก็คิด... เอแล้วจะอธิบายยังไงดีหว่า ป้องกันตัว 5 นัด Tongue

ดูแล้ว ก็ควรฝึกไว้ครับ
มีโอกาส จะมีประโยชน์
การยิงในระยะประชิด

deang
Sr. Member

คะแนน 71

....

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 10:36:33 AM »

จะ ยิงคน Huh? ...
ก็ลอง เชือดคอไก่ สัก 10-20 ตัว   หรือ ยิงหมาเล่น สัก 4-5 ตัว โดยใจไม่สั่น ... ละ ก็ พอได้
จะให้ดี ก็ลอง ซื้อ ปลาช่อน ตัว เป้ง ๆ มา ซัก 20-30 ตัว ทุบ ตรงหัวมันให้ ดิ้น แล้วมา สับคอ สับหัว สับ ลำตัวให้ขาดเป็นท่อน ๆ ทั้งเป็น ๆ
จา ให้ชัวร์ ๆ ก็ลอง กระซวกมีดปลายแหลม เข้าที่หัวใจหมู หรือเอาค้อนปอนด์ทุบกระโหลกวัวจนตาย ดู

ถ้าใจนิ่ง ๆ แล้ว ละก็ ..
Ummm  ฆ่าคน ได้ไม่ยากเลยยย  .. ครับ พี่น้อง

FBook   prasop tongtawat
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 11:01:11 AM »

ปลาช่อน ตัว เป้ง ๆ มา ซัก 20-30 ตัว ทุบตรงหัวมันให้ ดิ้น แล้วมา สับคอ สับหัว สับ ลำตัวให้ขาดเป็นท่อน ๆ ทั้งเป็น ๆ

แล้ว จะไปทุบหัว ปลาช่อนก่อนทำไมล่ะครับ    ทุบแล้วก็ตาย
แล้วจะมาสับคอ สับหัว สับตัว เป็น ๆ ตอนไหน
อีโต้คม ๆ เอาช่วงโคน น่ะสับ  เอาช่วงปลายสับ ไม่ค่อยขาดในทีเดียว
แล้วจะรู้ ว่าเลือดมันคาวอย่างไร
ทำไปบ่นไป  เพราะมันจะกระเซ็นไปทั่ว
ตี ต้อง โป๊ะเดียว  ชาดิก แบะอก  หั่นท่อน
รวนน้ำมัน   ผัดกับกึ๋นช่าย   อร่อย............

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 11:25:00 AM »

ยิงให้อยู่ครับ  ไม่งั้นเราเองจะหยุด ...ดังที่ผู้การมะขิ่นว่าไว้  "กระดูกพูดไม่ได้"    Cool

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 11:28:05 AM »

จะ ยิงคน Huh? ...
ก็ลอง เชือดคอไก่ สัก 10-20 ตัว   หรือ ยิงหมาเล่น สัก 4-5 ตัว โดยใจไม่สั่น ... ละ ก็ พอได้
จะให้ดี ก็ลอง ซื้อ ปลาช่อน ตัว เป้ง ๆ มา ซัก 20-30 ตัว ทุบ ตรงหัวมันให้ ดิ้น แล้วมา สับคอ สับหัว สับ ลำตัวให้ขาดเป็นท่อน ๆ ทั้งเป็น ๆ
จา ให้ชัวร์ ๆ ก็ลอง กระซวกมีดปลายแหลม เข้าที่หัวใจหมู หรือเอาค้อนปอนด์ทุบกระโหลกวัวจนตาย ดู

ถ้าใจนิ่ง ๆ แล้ว ละก็ ..
Ummm  ฆ่าคน ได้ไม่ยากเลยยย  .. ครับ พี่น้อง

ผมเคยเห็นอยู่คนนึง ทำได้แบบท่านว่า
แต่กลัวเมียชิบเป๋ง

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 12:19:21 PM »

ผมเคยเห็นอยู่คนนึง ทำได้แบบท่านว่า
แต่กลัวเมียชิบเป๋ง

ขำก๊าก  ขำก๊าก

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 12:46:59 PM »

........... Grin Grin Grin  อ่านคำตอบของแต่ละท่าน น่ารักๆทั้งนั้นเลย..ครับ เห้นด้วย...ฮิๆๆ .    Grin Grin Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 01:09:04 PM »

........... Grin Grin Grin  อ่านคำตอบของแต่ละท่าน น่ารักๆทั้งนั้นเลย..ครับ เห้นด้วย...ฮิๆๆ .    Grin Grin Grin

Cheesy Cheesy..  Cheesy   
ผมยังรู้สึึกขำ.. ความเห็นประมาณ .. กระทู้"ท่านคิดว่าปืนใดคือ"สุดยอดปืนสั้น Auto"แห่งยุค"
www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=51107.0   Grin

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 01:13:52 PM »

ฝึกอยู่บ่อยๆครับ ท่านี้ Cheesy 2 เป้าชักเร็ว hip เป้าแรกที่ 3 เมตร 2นัด และ เดินถอยหลังฉีกซ้ายจับเป้าที่สอง 2 นัดอก นัดสุดท้ายหัวครับ

ฝึกยิงไปในใจก็คิด... เอแล้วจะอธิบายยังไงดีหว่า ป้องกันตัว 5 นัด Tongue

คลิปนี้ ผู้กำกับสั่งครับ เลยทำได้... ในเรื่องเดียวกันเป็นฉากยิงกันบาร์ก็อีกเช่นกัน วันหลังนายสมชายจะมาวิจารณ์ตามประสาคนชอบดูหนังบู๊ครับ...
เอาคลิบ 5 นัดตามท้องเรื่องนี้ก่อนครับ... คือผู้กำกับสั่งให้คนที่สองมัวแต่ชักปืน เลยโดนยิงเป็นศพที่สองครับ...

ความน่าจะเป็นที่สามารถเป็นไปได้คือคนที่สองอาจจะ...
1) วิ่งเข้ามาคว้าข้อมือแย่งปืน... คนโง่แบบนี้ก็ยังมีครับ...
2) วิ่งหนีไปเลย ระหว่างวิ่งก็ชักปืนแล้วแว้งตัวยิงจากที่กำบังใกล้ๆ... เช่นพวกที่ฝึกมา...
3) อาจถือปืนอยู่ในมืออยู่แล้ว แต่ซุกเอาไว้ใต้ชายเสื้อ พอเพื่อนโดนก็เอาขึ้นมายิง... กรณีนี้ต้องระวังตัวก่อนเดินเข้ามา...
4) อาจเอากระบองหรือดิ้วขึ้นมาตีข้อมืออีตาทอมครูส... มีบ่อยที่นักเลงข้างถนนซ่อนไม้หน้าสามเอาไว้ข้างหลัง...

ถ้าเอาตามตำราฝรั่งเขาให้แจกคนละเม็ดแบบเจ้ามือป๊อกเด้งแจกไพ่รอบวงครับ... ระหว่างยิงให้เตรียมตัวถอย ยิงเสร็จรอบแรกคนละเม็ดแล้วให้คว้าข้อมือ VIP วิ่งครับ... VIP พ้นระยะอันตรายแล้วจะกลับมาเก็บสองคนนั้นหรือไม่ก็ค่อยว่าอีกทีครับ รอบแรกถ้าโดนเข้าขวดน่าจะออกอาการให้ไม่วิ่งไล่เรา...

ตามท้องเรื่อง VIP คือคนขับแท็กซี่... ชีวิตจริงมักจะเป็นเมียหรือลูกของเราครับ...
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 02:00:09 PM »

ชอบความคิดพี่จังครับ เอาไว้ไปปรับหลักสูตรตอนซ้อมให้สมบูรณ์ขึ้นครับ Cheesy

คลิปนี้ ผู้กำกับสั่งครับ เลยทำได้... ในเรื่องเดียวกันเป็นฉากยิงกันบาร์ก็อีกเช่นกัน วันหลังนายสมชายจะมาวิจารณ์ตามประสาคนชอบดูหนังบู๊ครับ...
เอาคลิบ 5 นัดตามท้องเรื่องนี้ก่อนครับ... คือผู้กำกับสั่งให้คนที่สองมัวแต่ชักปืน เลยโดนยิงเป็นศพที่สองครับ...

ความน่าจะเป็นที่สามารถเป็นไปได้คือคนที่สองอาจจะ...
1) วิ่งเข้ามาคว้าข้อมือแย่งปืน... คนโง่แบบนี้ก็ยังมีครับ...
2) วิ่งหนีไปเลย ระหว่างวิ่งก็ชักปืนแล้วแว้งตัวยิงจากที่กำบังใกล้ๆ... เช่นพวกที่ฝึกมา...
3) อาจถือปืนอยู่ในมืออยู่แล้ว แต่ซุกเอาไว้ใต้ชายเสื้อ พอเพื่อนโดนก็เอาขึ้นมายิง... กรณีนี้ต้องระวังตัวก่อนเดินเข้ามา...
4) อาจเอากระบองหรือดิ้วขึ้นมาตีข้อมืออีตาทอมครูส... มีบ่อยที่นักเลงข้างถนนซ่อนไม้หน้าสามเอาไว้ข้างหลัง...

ถ้าเอาตามตำราฝรั่งเขาให้แจกคนละเม็ดแบบเจ้ามือป๊อกเด้งแจกไพ่รอบวงครับ... ระหว่างยิงให้เตรียมตัวถอย ยิงเสร็จรอบแรกคนละเม็ดแล้วให้คว้าข้อมือ VIP วิ่งครับ... VIP พ้นระยะอันตรายแล้วจะกลับมาเก็บสองคนนั้นหรือไม่ก็ค่อยว่าอีกทีครับ รอบแรกถ้าโดนเข้าขวดน่าจะออกอาการให้ไม่วิ่งไล่เรา...

ตามท้องเรื่อง VIP คือคนขับแท็กซี่... ชีวิตจริงมักจะเป็นเมียหรือลูกของเราครับ...
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #55 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 02:01:13 PM »

ผมก็ว่า เอ...เดี๋ยวนี้
พี่นายสมชาย(ฮา) ไม่คว้าข้อมือ น้องเมีย วิ่ง
เอ้ย... ไม่คว้าข้อมือเมียวิ่งแล้ว หรือ.....

พี่ นายสมชาย(ฮา) เปลี๋ยน ไป๋..........

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #56 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 02:06:09 PM »

สอบถาม อีกข้อครับ
ในหนังยุคเก่า  ที่เค้าเอาตีหัวกันให้สลบ
มันคืออะไรครับ
สั้น ๆ ไม่น่าเกินคืบ
ผมก็ดูไม่ออก ซะที
แบบที่ตำรวจใช้ หรือพวกคุมบาร์เหล้า ใช้ น่ะครับ
เรียกยุค ไม่ถูกครับ....

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #57 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 02:07:25 PM »

สอบถาม อีกข้อครับ
ในหนังยุคเก่า  ที่เค้าเอาตีหัวกันให้สลบ
มันคืออะไรครับ
สั้น ๆ ไม่น่าเกินคืบ
ผมก็ดูไม่ออก ซะที
แบบที่ตำรวจใช้ หรือพวกคุมบาร์เหล้า ใช้ น่ะครับ
เรียกยุค ไม่ถูกครับ....

แซป - ก็ดิ้วนี่แหละครับ ยุคเก่าเป็นหนังบรรจุลูกเหล็กกลมๆ

- ไม่แน่ใจครับว่าสะกดอย่างไร?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2008, 02:12:05 PM โดย Corporal LE >> » บันทึกการเข้า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #58 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 02:16:34 PM »

อ่านความเห็นของ คุณสมชาย(ฮา) . แล้วให้ข้้อคิดที่ดีครับ..
บทภาพยนตร์ มักจะนำบทยิงสวนคนร้าย ออกมาให้ดู เสมอ.  เยี่ยม

" EXTREME PREJUDICE" "GO AWAY"  ก็มีฉากลักษณะนี้

บทมักกำหนดให้ คนร้ายเป็นฝ่ายแสดงตัวกระทำก่อน.. กึ่งขู่เข็ญ ให้กระทำตาม
ในขณะที่อีกฝ่ายรู้ตัวและเตรียมการไว้พร้อมแล้ว. และเอาจริง ยิงให้ตาย ไม่มีขู่

ฉากที่ทอม ครูท ปัดปืน แล้วยิง ๒ +๓ นัด 
ลักษณะของคนร้าย เป็นเยี่ยงที่ไม่ให้เอาเป็นแบบอย่าง .
ถ้าเป็นเรื่องจริง  น่าจะต้องตายอย่างละคน . ครับ . Smiley

vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #59 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 02:29:07 PM »

ยิงคนแบบป้องกันตัว ไม่มีเวลาคิด มันเร็วมาก เพราะคนเข้ามายิงเรา มักอาศัยทีเผลอ ให้ระวังคนเข้ามาในระยะใกล้ๆ ส่วนมาก ไม่ยิงไกล เพราะหวังผลไม่เต็มที่ และถ้าโดนมักโดนตอนเราขับรถ เพราะในรถมันแคบ (ควรหาพระเครื่องติดตัวไว้สักองค์) ส่วน ถ้ามีเวลาคิดแสดงว่า ไม่ใช่ป้องกันตัว แต่เป็นการรักษาศักดิ์ศรีของเราและคนที่เป็นพวกเรามากกว่า แต่อาจจะมีชีวิตเป็นเดิมพัน ถ้าตัดสินใจแล้วให้ยิงใส่ทันที คนยิงก่อนได้เปรียบ ร้อยเปอร์เซนต์ ในระยะประชิด ไม่พลาดหรอกครับ เน้นลำตัว 2 นัด และซ้ำที่หัวทันที 1 นัด ถ้าฝ่ายตรงข้ามมากกว่า 1 ควรเข้าหาที่กำบัง
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์