เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 06:51:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อย  (อ่าน 2733 ครั้ง)
thai sniper
รักเมืองไทยรักคนไทย
Jr. Member
**

คะแนน 5

รักปืนไทย

« เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 06:16:22 PM »

สองอันนี้ใช้งานแตกต่างกัน ยังไงหรอครับ

รักประเทศไทย จงมีน้ำใจอย่าเห็นแก่ตัว
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 06:20:09 PM »

สำหรับผมใช้เหมือนกันครับ ใช้ทำเป้าปืนสั้น

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
thai sniper
Jr. Member
**

คะแนน 5

รักปืนไทย

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 06:24:26 PM »

อันนี้มันเป็นเป้าปืนสั้นหรอ

รักประเทศไทย จงมีน้ำใจอย่าเห็นแก่ตัว
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 06:32:00 PM »

อันนี้มันเป็นเป้าปืนสั้นหรอ
ใหญ่ๆกลมๆผมพิมพ์เอาทำเป้าปืนสั้นหมด ถ้ากลมๆเล็กๆผมก็พิมพ์เอามาทำเป้าปืนยาว

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
thai sniper
Jr. Member
**

คะแนน 5

รักปืนไทย

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 06:40:34 PM »

ที่แท้ก็เป้าปืน  หัวเราะร่าน้ำตารินไอ้เราก็นึกว่าอะไร

supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 08:25:30 PM »

ผมก็นึกว่า จะถามเกี่ยวกับกล้องซะอีก

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 08:48:21 PM »

อิอิๆๆๆ
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 08:52:09 PM »

Grin Grin Grin

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 09:07:48 PM »

ไอ้ฟูปริ๊นทำเป้าปืนซะเลย อิอิๆๆ ( ไอเดียดีๆจากพี่บุญ )

สนามไม่ได้รับประทานเงินค่าเป้าจากไอ้ฟูก็งานนี้แหละครับ
thai sniper
Jr. Member
**

คะแนน 5

รักปืนไทย

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 09:42:48 PM »

ก็เรื่องกล้องนั้นแหละครับ...ลูกพี่
อยากทราบว่าเขาใช้วัดระยะหรือคำนวณแนวการยิงยังไงครับถึงทำออกมาหลายๆแบบเนี้ย
(แต่ไอเดียเป้าปืนเนี้ยสุดยอด...)

FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 10:20:44 PM »

เอาครับไหนๆก็มาอาศัยกระทู้นี้ปริ๊นเป้าปืนแล้ว จะขอตอบให้ครับ ผิดถูกอย่าว่ากันนะครับ
  แล้วก็อย่ามาคาดหวังจากไอ้ฟูว่าจะตอบถูกนะครับ เพราะไอ้ฟูก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่อง เรียกว่าไม่รู้เลยก็ได้ครับ

ไอ้จุดๆเค้าเรียกว่าเส้นเล็ง            Mil Dot  
  ไอ้กากระบาทเค้าเรียกว่าเส้นเล็ง   Multi-X   

เส้นเล็งทั้งสองอย่างนี้ไอ้ฟูมีทั้ง 2 อย่าง
   คือ  ELITE 3200  10x40  Mil Dot  ( ใส่ 452 )      และ TROPHY 3-9 X 40 Multi-X   ( ใส่ 453 )

ที่ซื้อมาไม่ใช่ว่ารู้จริงถึงได้ซื้อมาหรอกครับ แต่ที่ซื้อมาเพราะเค้าบอกว่ามันดี   เยี่ยม
  ไอ้ดียังไง ไอ้ฟูก็ไม่รู้เหมือนกันครับ รู้แต่ว่า เค้าว่าดี  เอ้าดีก็ดี ถึงได้ซื้อมา  เยี่ยม

ทุกวันนี้ยังใช้ไม่เป็นเลยครับ ไอ้จุดๆ Mil Dot เนี๊ย   คิก คิก คิก คิก
 รู้แต่ว่าดี เพราะคนแนะนำเค้าบอกว่าดี เอ้าดีก็ดี  เยี่ยม

รู้แค่นี้แหละครับเจ้าของกระทู้ กระจ่างไหมครับ ไอ้ฟูรู้ว่ามันดีแค่นั้นเองครับ

ถ้ายังไม่กระจ่างเดี๋ยวพี่ๆที่เค้ารู้จะมาตอบให้ครับ อิอิๆๆๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2008, 10:25:07 PM โดย FUFUFUFU » บันทึกการเข้า
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 10:23:37 PM »

พี่  4 FU   เยี่ยม  เลยครับ+1

thai sniper
Jr. Member
**

คะแนน 5

รักปืนไทย

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 10:28:46 PM »

คือผมมี กล้องที่มีเส้นเล็งแบบเนี้ย แต่ก็ไม่รู้เรื่องอะไรมาก ใครรู้ก็ช่วยบอกทีครับเอาตั้งแต่ต้นยิ่งดี    
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2008, 10:40:37 PM โดย thai sniper » บันทึกการเข้า

FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 10:37:39 PM »

อยากได้เป้าก็ไม่บอกมีเป็นสิบ

ขอบใจจ๊ะ เอาแค่นี้ก็พอแล้วเซพไว้ในเครื่องแล้วด้วยครับ
   เดี๋ยวว่างๆจะปริ๊นซะ 20 ใบ ขอบคุณมากนะคุณ thai sniper
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 11:50:58 PM »

เอาครับไหนๆก็มาอาศัยกระทู้นี้ปริ๊นเป้าปืนแล้ว จะขอตอบให้ครับ ผิดถูกอย่าว่ากันนะครับ
  แล้วก็อย่ามาคาดหวังจากไอ้ฟูว่าจะตอบถูกนะครับ เพราะไอ้ฟูก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่อง เรียกว่าไม่รู้เลยก็ได้ครับ

ไอ้จุดๆเค้าเรียกว่าเส้นเล็ง            Mil Dot   
  ไอ้กากระบาทเค้าเรียกว่าเส้นเล็ง   Multi-X   

เส้นเล็งทั้งสองอย่างนี้ไอ้ฟูมีทั้ง 2 อย่าง
   คือ  ELITE 3200  10x40  Mil Dot  ( ใส่ 452 )      และ TROPHY 3-9 X 40 Multi-X   ( ใส่ 453 )

ที่ซื้อมาไม่ใช่ว่ารู้จริงถึงได้ซื้อมาหรอกครับ แต่ที่ซื้อมาเพราะเค้าบอกว่ามันดี   เยี่ยม
  ไอ้ดียังไง ไอ้ฟูก็ไม่รู้เหมือนกันครับ รู้แต่ว่า เค้าว่าดี  เอ้าดีก็ดี ถึงได้ซื้อมา  เยี่ยม

ทุกวันนี้ยังใช้ไม่เป็นเลยครับ ไอ้จุดๆ Mil Dot เนี๊ย   คิก คิก คิก คิก
 รู้แต่ว่าดี เพราะคนแนะนำเค้าบอกว่าดี เอ้าดีก็ดี  เยี่ยม

รู้แค่นี้แหละครับเจ้าของกระทู้ กระจ่างไหมครับ ไอ้ฟูรู้ว่ามันดีแค่นั้นเองครับ

ถ้ายังไม่กระจ่างเดี๋ยวพี่ๆที่เค้ารู้จะมาตอบให้ครับ อิอิๆๆๆ

เอ้า ดีก็คือดีนะพี่ฟู   คิก คิก
หน้า: [1] 2
  พิมพ์