เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:17:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 764 765 766 [767] 768 769 770 ... 1105
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 974349 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11490 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 03:31:02 PM »

กลัวเซทยืนไม่อยู่ Grin Grin Grin หลุดอีกล่ะหงาย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #11491 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 03:57:23 PM »

แต่พอช่วงหลัง เวลา Set โกงตายได้มันวิ่งจู๊ด(ทั้งที่เพิ่งคัตลอส) เล่นเอาคนตกรถไปแยะ...
ตอนเช้าผมตกใจหุ้นตกไป 5จุด ผมจึงคัดลอสขาย UKEM 2.18 (ทุนผม 2.30)  พอขายได้สักพักหุ้นก็ขึ้นมาใหม่ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ผมพยายามจะเอาของคืน 2.18 ก็ไม่ได้ 2.20 ก็ไม่ได้อีก หัวเราะร่าน้ำตาริน  จะทำอย่างไรดีครับอาจารย์ ไหว้ หุ้นตัวนี้ตามตลาดเสียด้วย นี่ถ้า setขึ้นต่อไปเรื่อยๆ1330 ผมตกรถแน่ๆ

ตัวนี้มันหลุดแนวรับ 2.22 ไปครับ, ที่ปิด 2.20 นั่นก็ไม่แน่ใจว่ามันจะกลับตัวเป็นขาขึ้นได้หรือเปล่าครับ, ตามตำราแท่งเทียนเกิด Doji Star แบบนี้ต้องรออีกแท่งเทียนวันพรุ่งนี้ Confirm ครับ... สรุปว่าขายไปได้ก็ดีแล้วครับ เพราะไม่แน่ใจว่ามันจะไปทางไหน(มีโอกาสลงมากกว่าขึ้น), ลองเปิดกราฟดูจะเห็นแนว 2.22 เป็นเส้นร้อยพวงลากยาวไปจนถึง พ.ค. เชียวครับ...

สรุปภาพรวมตัวนี้ เมื่อหลุด 2.22 จะมีโอกาสลงไป Random ระหว่าง 2.22 - 2.12 มากกว่ามีโอกาสกลับขึ้นมาข้างบนครับ... ช่วงข้างบนที่ว่านั้นคือ 2.22 - 2.34, เวลาหุ้นหลุดช่วงวิ่งลงไปข้างล่าง มันจะไม่กลับขึ้นมาในเวลาสั้นๆ ครับ ต้องรอสะสม Vol สักพักนึงก่อน...

ไหว้ขอบคุณครับอาจารย์  ไหว้ ได้เม้นอาจารย์แล้วทำให้ผมทำใจสบายได้บ้าง  Cheesy ผมเลยหันไปหา THAI แล้วครับส่วนที่ขาดทุนกับ UKEM ผมจดบัญชีเอาไว้ครับ รอมันลงสุดๆแล้วค่อยมาเอาคืน ไหว้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #11492 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 08:44:17 PM »

cpall ขยันทำ new high กันจริง Grin Grin Grin

ฮิ ฮิ ฮิ ผมยังไม่ได้ขาย โม้ไม่ได้ครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #11493 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 11:14:06 PM »

กราบเรียนถามพี่สมชายครับ... ไหว้

หากวันข้างหน้าผมได้เป็น รมต. กระทรวงการคลัง ซึ่งถือหุ้นใหญ่ใน ปตท. แล้วผมออกนโยบายไม่ปันผลซัก 10 ปี เพื่อนำเงินปันผลไปพัฒนาระบบขนส่งมวลชนในประเทศและพัฒนาพลังงานทางเลือก...

และขึ้นค่าเช่าท่อนำก๊าซซึ่งเป็นสมบัติของกระทรวงการคลังซัก 10 เท่า...

พี่ว่าจะพอทำให้ราคาหุ้นของ ปตท. ตกลงจนทำให้กระทรวงการคลังของผมซื้อคืนมาโดยที่ไม่ผิดหลักตลาดหลักทรัพย์ได้หรือไม่ครับ... ไหว้

ปล. ไม่เกี่ยวกับการเมืองครับ แค่ตั้งสมมุติฐาน โดยที่ไม่ต้องทำส่ิงผิดกฏหมาย...

TheGhost
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #11494 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 12:54:42 AM »

HMPRO ขึ้น XD แล้วราคาลงเยอะเลยครับ  กิ๊วก๊าว
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11495 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 09:38:12 AM »

cpall ขยันทำ new high กันจริง Grin Grin Grin
ฮิ ฮิ ฮิ ผมยังไม่ได้ขาย โม้ไม่ได้ครับ

ถูกต้องนะคร๊าบบบบบบบ Grin Grin Grin ขายเมื่อไรบอกด้วยนะครับ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11496 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 09:39:26 AM »

HMPRO ขึ้น XD แล้วราคาลงเยอะเลยครับ  กิ๊วก๊าว

ธรรมดาก็ลงเท่า เงินปันผลที่ออกมาก่อน Grin Grin Grin หุ้นดีก็ไปต่อ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11497 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 09:42:02 AM »

กราบเรียนถามพี่สมชายครับ... ไหว้

หากวันข้างหน้าผมได้เป็น รมต. กระทรวงการคลัง ซึ่งถือหุ้นใหญ่ใน ปตท. แล้วผมออกนโยบายไม่ปันผลซัก 10 ปี เพื่อนำเงินปันผลไปพัฒนาระบบขนส่งมวลชนในประเทศและพัฒนาพลังงานทางเลือก...

และขึ้นค่าเช่าท่อนำก๊าซซึ่งเป็นสมบัติของกระทรวงการคลังซัก 10 เท่า...

พี่ว่าจะพอทำให้ราคาหุ้นของ ปตท. ตกลงจนทำให้กระทรวงการคลังของผมซื้อคืนมาโดยที่ไม่ผิดหลักตลาดหลักทรัพย์ได้หรือไม่ครับ... ไหว้

ปล. ไม่เกี่ยวกับการเมืองครับ แค่ตั้งสมมุติฐาน โดยที่ไม่ต้องทำส่ิงผิดกฏหมาย...

แค่นี้ Ptt ราคายังอืดไม่พอหรือครับ Grin Grin Grin มาร์เกตแค๊ปใหญ่ ทำอย่างนั้นเซทหลุด 1000 ไปเหลือ 700 แน่ๆ ความมั่นใจต่างชาติของหุ้นตัวอื่นด้วย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11498 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 11:20:23 AM »

เล่นยากไปครับ... แฮ่ๆ...

เอาแค่วางรัฐบาลนโยบายพลังงานอย่างยุติธรรมไม่แหกตาประชาชนในประเทศโดยไม่ต้องไปเกี่ยวข้องกับหุ้น ปตท.เลยครับ, เอา 2 เรื่องหลักคือ 1) เก็บเงินค่าสัมปทานให้เหมือนๆ ประเทศอื่นในโลก คือเก็บให้มากกว่านี้ ให้เงินเข้าหลวงมากกว่านี้ รัฐบาลก็จะมีรายได้ไปพัฒนาประเทศทั้งระบบขนส่งมวลชนในประเทศและพลังงานทางเลือก... คือเก็บให้เท่าเทียมกันทั้งหมดทุกบริษัทที่เป็นเจ้าของหลุมฯ ตั้งแต่ ปตท. ปิโตรนาส เชฟร่อน เอ็กซ่อน เท็กซาโค่ เพิลล์ออยส์ ฯลฯ และรายอื่นที่ไม่ได้พูดถึงด้วยครับ...

เรื่องที่ 2 คือ เข้าไปจัดการ ปตท. ให้มีธรรมาภิบาล(อันนี้คือวัตถุประสงค์ของตลาดหลักทรัพย์เลย) โดยดูการผลิตและการตั้งราคาขายให้เป็นธรรมแก่สังคม เช่นน้ำมันที่ขุดได้ก็ให้เอามากลั่นขายในประเทศในลำดับแรกและบวกต้นทุนให้มันสมน้ำสมเนื้อหน่อย(ได้กำไร 3 ต่อ) ไม่ใช่เอาน้ำมันดีๆไปขายตลาดต่างประเทศได้ราคาแพงๆ(กำไรต่อที่ 1) แล้วนำเข้าน้ำมันคุณภาพห่วยๆมากลั่นขายในประเทศ คือได้บวกค่าการกลั่นแยะๆ(ต่อที่ 2) และคำนวณ"ค่าการตลาด"ออกมาจากราคาขายที่หัวจ่าย(ต่อที่ 3) นั่นคือบวกต้นทุนยิ่งสูงก็ยิ่งได้กำไรยิ่งแยะ...

ผลพวงที่ได้จาก 2 เรื่องข้างบนนี้ประเทศไทยได้ประโยชน์เห็นๆ 2 เรื่องหลักคือ 1) ได้เงินเข้าหลวงแยะกว่าเดิมสามารถนำไปพัฒนาประเทศ, และ 2) ประชาชนได้ใช้น้ำมันราคาถูกลง ทำให้ระบบเศรษฐกิจของประเทศเจริญขึ้นโดยภาพรวม... อย่างหลังนี่แหละครับ สำคัญที่สุด เพราะจะทำให้ประเทศเจริญขึ้นในทุกด้าน ตลาดหุ้นดีขึ้น การทำมาค้าขายเจริญ คุณภาพชีวิตคนไทยจะดีขึ้นโดยภาพรวมครับ...

ปตท. และระบบการบริหารจัดการพลังงานของประเทศไทย คือรากเหง้าตัวถ่วงความเจริญของประเทศอันดับต้นๆครับ เพราะเป็นต้นเหตุทำให้ระบบเศรษฐกิจในภาพรวมย่ำแย่ เนื่องจากน้ำมันคือต้นทุนการผลิตของทุกอย่างในสังคม, โลกเรามีสังคมมนุษย์มาได้นานหลายพันปี แต่ช่วงก่อนหน้านั้นเจริญช้ามาก... จนกระทั่งช่วง 70 กว่าปีหลังนี้เอง นาฬิกาของสังคมมนุษย์เดินยิ่งมายิ่งเร็วกว่าเดิม มัพัฒนาการใหม่ๆเกิดขึ้นมากมาย ทั้งนี้เกิดจากมนุษย์ได้แหล่งพลังงานจากน้ำมันดิบครับ...

น้ำมันดิบคือเหตุผลเบื้องหลังเหตุการณ์สำคัญใหญ่ในโลก"ทุกเรื่อง"มาตั้งแต่หลังสงครามโลกครั้งที่ 2 เป็นต้นมา... สงครามเย็น จนถึงวิกฤติการณ์ทุกอย่างในโลกมนุษย์ ไม่ว่าสงครามที่ประกาศ หรือสงครามก่อการร้ายที่ไม่ได้ประกาศ ล้วนแล้วแต่มีเหตุเริ่มต้นจากน้ำมันดิบและทรัพยากรธรรมชาติที่เกี่ยวข้องครับ...

ประเทศไทยเสียโอกาสพัฒนาประเทศไปมากมาย จากนโยบายพลังงานที่ขูดผลประโยชน์ไปให้แก่กลุ่มคนไม่กี่คน... กลุ่มคนที่ว่านั้นไม่ใช่กลุ่มนักโทษชายที่เราพูดถึงอ้อมๆแค่คนเดียวครับ แต่รวมความถึงตระกูลอีแอบแปดสาแหรกขุนนางเก่าแก่ตั้งแต่สมัยต้นรัตนโกสินทร์ ที่ปรับตัวเข้ากับกลุ่มผลประโยชน์ได้ทุกกาลสมัย แม้แต่ปัจจุบันก็แผ่ขยายโครงร่างใยแมงมุมกางครอบคลุมทุกองคายพทั้งประเทศไทยอยู่ครับ แล้วพวกนี้ได้ประโยชน์จากนโยบายพลังงานด้วย...

ถ้าทำแบบข้างบนนี้ได้ ตลาดหุ้นและระบบเศรษฐกิจจะดีขึ้นชนิดแซงหน้าประเทศในกลุ่ม G7 หลายประเทศครับ... เพราะศักยภาพพื้นฐานของเราดีกว่า แต่ที่แย่คือมีคนส่วนใหญ่ของประเทศโง่โดนหลอกเรื่องประชานิยม... ฮา...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2012, 11:53:32 AM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #11499 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 11:39:09 AM »

แค่นี้ Ptt ราคายังอืดไม่พอหรือครับ Grin Grin Grin มาร์เกตแค๊ปใหญ่ ทำอย่างนั้นเซทหลุด 1000 ไปเหลือ 700 แน่ๆ ความมั่นใจต่างชาติของหุ้นตัวอื่นด้วย

หลังๆราคามันไม่วิ่งขึ้นเลยนะครับ มีแต่ทรงๆทรุดๆ กลุ่มโรงกลั่นก็ไม่ไหว เวลาลงๆแรงมาก เหนื่อยใจ เล่นกลุ่มพลังงานครับ

สื่อสารก็โดนทุบอยู่ เฮ้อ.......มีแต่หุ้นปั่นร่าเริง  อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #11500 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 01:14:09 PM »

อาจารย์สมชายครับ น้องที่ทำงานผม ถามว่าตอนนี้ขายโฮมโปรแล้ว จะเอาเงินไปลงทุนตัวไหนดีครับ ของผมก็มึนตึบครับ รู้จักไม่กี่ตัว ที่รู้จักตอนนี้ก็ขึ้นมาแล้ว True Susco CPALL CNT ที่เล็ง ๆ ตอนนี้ TMB ดีหรือเปล่าครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #11501 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 11:17:55 PM »

เล่นยากไปครับ... แฮ่ๆ...

เอาแค่วางรัฐบาลนโยบายพลังงานอย่างยุติธรรมไม่แหกตาประชาชนในประเทศโดยไม่ต้องไปเกี่ยวข้องกับหุ้น ปตท.เลยครับ, เอา 2 เรื่องหลักคือ 1) เก็บเงินค่าสัมปทานให้เหมือนๆ ประเทศอื่นในโลก คือเก็บให้มากกว่านี้ ให้เงินเข้าหลวงมากกว่านี้ รัฐบาลก็จะมีรายได้ไปพัฒนาประเทศทั้งระบบขนส่งมวลชนในประเทศและพลังงานทางเลือก... คือเก็บให้เท่าเทียมกันทั้งหมดทุกบริษัทที่เป็นเจ้าของหลุมฯ ตั้งแต่ ปตท. ปิโตรนาส เชฟร่อน เอ็กซ่อน เท็กซาโค่ เพิลล์ออยส์ ฯลฯ และรายอื่นที่ไม่ได้พูดถึงด้วยครับ...

เรื่องที่ 2 คือ เข้าไปจัดการ ปตท. ให้มีธรรมาภิบาล(อันนี้คือวัตถุประสงค์ของตลาดหลักทรัพย์เลย) โดยดูการผลิตและการตั้งราคาขายให้เป็นธรรมแก่สังคม เช่นน้ำมันที่ขุดได้ก็ให้เอามากลั่นขายในประเทศในลำดับแรกและบวกต้นทุนให้มันสมน้ำสมเนื้อหน่อย(ได้กำไร 3 ต่อ) ไม่ใช่เอาน้ำมันดีๆไปขายตลาดต่างประเทศได้ราคาแพงๆ(กำไรต่อที่ 1) แล้วนำเข้าน้ำมันคุณภาพห่วยๆมากลั่นขายในประเทศ คือได้บวกค่าการกลั่นแยะๆ(ต่อที่ 2) และคำนวณ"ค่าการตลาด"ออกมาจากราคาขายที่หัวจ่าย(ต่อที่ 3) นั่นคือบวกต้นทุนยิ่งสูงก็ยิ่งได้กำไรยิ่งแยะ...

ผลพวงที่ได้จาก 2 เรื่องข้างบนนี้ประเทศไทยได้ประโยชน์เห็นๆ 2 เรื่องหลักคือ 1) ได้เงินเข้าหลวงแยะกว่าเดิมสามารถนำไปพัฒนาประเทศ, และ 2) ประชาชนได้ใช้น้ำมันราคาถูกลง ทำให้ระบบเศรษฐกิจของประเทศเจริญขึ้นโดยภาพรวม... อย่างหลังนี่แหละครับ สำคัญที่สุด เพราะจะทำให้ประเทศเจริญขึ้นในทุกด้าน ตลาดหุ้นดีขึ้น การทำมาค้าขายเจริญ คุณภาพชีวิตคนไทยจะดีขึ้นโดยภาพรวมครับ...

ปตท. และระบบการบริหารจัดการพลังงานของประเทศไทย คือรากเหง้าตัวถ่วงความเจริญของประเทศอันดับต้นๆครับ เพราะเป็นต้นเหตุทำให้ระบบเศรษฐกิจในภาพรวมย่ำแย่ เนื่องจากน้ำมันคือต้นทุนการผลิตของทุกอย่างในสังคม, โลกเรามีสังคมมนุษย์มาได้นานหลายพันปี แต่ช่วงก่อนหน้านั้นเจริญช้ามาก... จนกระทั่งช่วง 70 กว่าปีหลังนี้เอง นาฬิกาของสังคมมนุษย์เดินยิ่งมายิ่งเร็วกว่าเดิม มัพัฒนาการใหม่ๆเกิดขึ้นมากมาย ทั้งนี้เกิดจากมนุษย์ได้แหล่งพลังงานจากน้ำมันดิบครับ...

น้ำมันดิบคือเหตุผลเบื้องหลังเหตุการณ์สำคัญใหญ่ในโลก"ทุกเรื่อง"มาตั้งแต่หลังสงครามโลกครั้งที่ 2 เป็นต้นมา... สงครามเย็น จนถึงวิกฤติการณ์ทุกอย่างในโลกมนุษย์ ไม่ว่าสงครามที่ประกาศ หรือสงครามก่อการร้ายที่ไม่ได้ประกาศ ล้วนแล้วแต่มีเหตุเริ่มต้นจากน้ำมันดิบและทรัพยากรธรรมชาติที่เกี่ยวข้องครับ...

ประเทศไทยเสียโอกาสพัฒนาประเทศไปมากมาย จากนโยบายพลังงานที่ขูดผลประโยชน์ไปให้แก่กลุ่มคนไม่กี่คน... กลุ่มคนที่ว่านั้นไม่ใช่กลุ่มนักโทษชายที่เราพูดถึงอ้อมๆแค่คนเดียวครับ แต่รวมความถึงตระกูลอีแอบแปดสาแหรกขุนนางเก่าแก่ตั้งแต่สมัยต้นรัตนโกสินทร์ ที่ปรับตัวเข้ากับกลุ่มผลประโยชน์ได้ทุกกาลสมัย แม้แต่ปัจจุบันก็แผ่ขยายโครงร่างใยแมงมุมกางครอบคลุมทุกองคายพทั้งประเทศไทยอยู่ครับ แล้วพวกนี้ได้ประโยชน์จากนโยบายพลังงานด้วย...

ถ้าทำแบบข้างบนนี้ได้ ตลาดหุ้นและระบบเศรษฐกิจจะดีขึ้นชนิดแซงหน้าประเทศในกลุ่ม G7 หลายประเทศครับ... เพราะศักยภาพพื้นฐานของเราดีกว่า แต่ที่แย่คือมีคนส่วนใหญ่ของประเทศโง่โดนหลอกเรื่องประชานิยม... ฮา...

+1 ครับพี่สมชาย... ไหว้ สมเป็นอาจารย์จริงๆครับ แยกสีให้อ่านเข้าใจง่ายยิ่งขึ้น...

ขอบคุณพี่มากๆครับ... ไหว้ ไหว้ ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #11502 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 11:24:16 PM »

ไม่ทราบครับ... อิอิ Grin Grin ไหว้ ทีแรกผมคิดว่าถ้าก่อวินาศกรรมปั้ม ปตท. พร้อมกันทั่วประเทศจะทำให้หุ้นตกเหลือราคา 30 กว่าเหมือนตอนที่เริ่มแปรรูป อ่ะครับ... เผื่อจะมีใครใจดีซื้อคืนกลับมาเป็นของประเทศชาติเฉยๆครับ.. Cheesy

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11503 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 03:13:27 PM »

อาจารย์สมชายครับ น้องที่ทำงานผม ถามว่าตอนนี้ขายโฮมโปรแล้ว จะเอาเงินไปลงทุนตัวไหนดีครับ ของผมก็มึนตึบครับ รู้จักไม่กี่ตัว ที่รู้จักตอนนี้ก็ขึ้นมาแล้ว True Susco CPALL CNT ที่เล็ง ๆ ตอนนี้ TMB ดีหรือเปล่าครับ

มีให้เลือกหลายตัวครับ แล้วแต่สไตล์ของคนจะซื้อหุ้นครับ... cpf, sta, tipco, pttep, kbank, itd, thai พวกนี้แนวก้นแหลมเดิมคือแนวทิ้งของ และแนวกระชากคือแนวยอดแหลมเดิมครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11504 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 03:23:45 PM »

+1 ครับพี่สมชาย... ไหว้ สมเป็นอาจารย์จริงๆครับ แยกสีให้อ่านเข้าใจง่ายยิ่งขึ้น...

ขอบคุณพี่มากๆครับ... ไหว้ ไหว้ ไหว้

ทอนคืน 1119 แล้วครับ... ย้ำว่าหากน้ำมันมีราคาถูกลง และสามารถเก็บค่าภาคหลวงจากน้ำมันดิบได้แยะ, รัฐบาล(ไหนก็ได้) จะมีเงินมากพอดำเนินนโยบายสวัสดิการณ์สังคม+ระบบเศรษฐกิจจะเจริญ, ตลาดหุ้นทั้งตลาดจะบูมตามระบบเศรษฐกิจ ได้เงินภาษีมากมายพอให้พัฒนาประเทศครับ...
หน้า: 1 ... 764 765 766 [767] 768 769 770 ... 1105
  พิมพ์